Asian Metro News

അന്താരാഷ്ട്ര പുസ്തകോത്സവം: രണ്ടാം ദിന (10 ജനുവരി) പരിപാടികൾ

 Breaking News
  • എം സി റോഡിൽ ജീപ്പ് നിയന്ത്രണം വിട്ട് മറിഞ്ഞ് പെൺകുട്ടി മരിച്ചു. കൊട്ടാരക്കര : എം സി റോഡിൽ ജീപ്പ് നിയന്ത്രണം വിട്ട് മറിഞ്ഞ് പെൺകുട്ടി മരിച്ചു. ഇടുക്കി ഉപ്പുതറ ഏലപ്പാറ എസ്റ്റേറ്റിൽ ശെൽവകുമാറിൻ്റെ മകൾ നിവേദ (11 ) ആണ് മരിച്ചത്. വ്യാഴം രാത്രി 11 ന് വാളകം പനവേലി കൈപ്പള്ളി ജംഗ്ഷനിലായിരുന്നു...
  • സംസ്ഥാന ജൈവ വൈവിധ്യ സംരക്ഷണ പുരസ്കാരം; രമേഷ് ഹരിത വ്യക്തി,തൃശൂർ വിമല ജൈവ വൈവിധ്യ കോളജ് 2021-22ലെ സംസ്ഥാന ജൈവവൈവിധ്യ സംരക്ഷണ പുരസ്കാരം കേരള സംസ്ഥാന ജൈവവൈവിധ്യ ബോർഡ് പ്രഖ്യാപിച്ചു. വിവിധ വിഭാഗങ്ങളിലായി 11 അവാർഡുകളാണ് നൽകുന്നത്. ഇതിൽ ആറ് അവാർഡുകൾ വ്യക്തിഗത പ്രവർത്തനങ്ങൾക്കും, അഞ്ചെണ്ണം സ്ഥാപനങ്ങൾക്കും ഉള്ളതാണ്. ഫെബ്രുവരി 19, 20 തീയതികളിൽ കോഴിക്കോട്, ഗവ. ആർട്സ്...
  • കേരളത്തെ സുരക്ഷിത ഭക്ഷണ ഇടമാക്കാൻ എല്ലാവരും സഹകരിക്കണം: മന്ത്രി കേരളത്തെ സുരക്ഷിത ഭക്ഷണ ഇടമാക്കാൻ എല്ലാവരും സഹകരിക്കണമെന്ന് ആരോഗ്യ വകുപ്പ് മന്ത്രി വീണാ ജോർജ്. മറ്റ് വകുപ്പുകളോടൊപ്പം ഭക്ഷണം പാകം ചെയ്യുന്നതും വിതരണം ചെയ്യുന്നതും വിൽപന നടത്തുന്നതുമായ ഹോട്ടലുകൾ, റെസ്റ്റോറന്റുകൾ തുടങ്ങി എല്ലാ സ്ഥാപനങ്ങളുടേയും സഹകരണം ആവശ്യമാണ്. സേഫ് ഫുഡ് ഡെസ്റ്റിനേഷൻ എന്ന...
  • ലോട്ടറി ജേതാക്കളുടെ എണ്ണം കൂട്ടുന്നത് പരിഗണിക്കുമെന്ന് ധനമന്ത്രി സംസ്ഥാന ഭാഗ്യക്കുറി നറുക്കെടുപ്പ് വിജയികളുടെ എണ്ണം കൂട്ടണമെന്ന ആവശ്യം സർക്കാർ പരിഗണിക്കുമെന്ന് ധനമന്ത്രി കെ.എൻ ബാലഗോപാൽ. സമ്മാനത്തുക വീതിച്ച് കൂടുതൽ ജേതാക്കളെ സൃഷ്ടിക്കുന്ന രീതിയിലേക്ക് പരിഷ്‌കരിക്കണം എന്നാണ് ലോട്ടറി ഏജന്റുമാർ ഉൾപ്പെടെ ആവശ്യപ്പെടുന്നത്. ഇക്കാര്യം പരിശോധിക്കും. കേരള സംസ്ഥാന ഭാഗ്യക്കുറി ക്ഷേമനിധി ബോർഡ്...
  • ഡിസൈൻ പോളിസി കേരളത്തിന്റെ മുഖഛായ മാറ്റും: മന്ത്രി പി.എ. മുഹമ്മദ് റിയാസ് നിർമാണ പ്രവൃത്തികൾക്കും രൂപകൽപ്പനകൾക്കും പുതിയ മുഖഛായ നൽകുന്നതിന് കേരളം തയാറാക്കുന്ന ഡിസൈൻ പോളിസി സംസ്ഥാനത്തിന്റെ മുഖഛായ മാറ്റുമെന്നു പൊതുമരാമത്ത് – ടൂറിസം വകുപ്പ് മന്ത്രി പി.എ. മുഹമ്മദ് റിയാസ്. ഡിസൈൻ പോളിസിയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് തിരുവനന്തപുരത്ത് വിദഗ്ധരെ ഉൾപ്പെടുത്തി നടക്കുന്ന ശിൽപ്പശാലയുടെ സമാപന...

അന്താരാഷ്ട്ര പുസ്തകോത്സവം: രണ്ടാം ദിന (10 ജനുവരി) പരിപാടികൾ

അന്താരാഷ്ട്ര പുസ്തകോത്സവം: രണ്ടാം ദിന (10 ജനുവരി) പരിപാടികൾ
January 10
12:05 2023

കേരള നിയമസഭ അന്താരാഷ്ട്ര പുസ്തകോത്സവത്തിന്റെ രണ്ടാം ദിനമായ ചൊവ്വാഴ്ച(10 ജനുവരി) ബി. സന്ധ്യ ഐ.പി.എസ് രചിച്ച ‘ശക്തിസീത’ എന്ന പുസ്തകത്തിന്റെ പ്രകാശനം നിയമസഭാ സ്പീക്കർ എ.എൻ. ഷംസീർ നിർവഹിക്കും. സനിത  അനൂപ്, അനൂപ് ചാലിശ്ശേരി എന്നിവർ തയ്യാറാക്കിയ ‘സഖാവ് കോടിയേരി’ എന്ന പുസ്തകം തദ്ദേശ സ്വയംഭരണം-എക്‌സൈസ്  വകുപ്പ് മന്ത്രി  എം.ബി. രാജേഷ് പ്രകാശനം  ചെയ്യും. കെ. വേണു എഴുതിയ മ’ാർക്സിസം: ഉത്ഭവവും വികാസവും പരാജയവും’ എന്ന പുസ്തകത്തിന്റെ പ്രകാശനം സി.പി. ജോൺ നിർവഹിക്കും. ഉച്ചതിരിഞ്ഞ് 2.45ന് കെ.ആർ. മീര എൻ.ഇ.സുധീറുമായി എഴുത്ത് അനുഭവങ്ങൾ പങ്കുവെയ്ക്കും.

രാവിലെ 10.30ന് നടക്കുന്ന പാനൽ ചർച്ചയിൽ എം.എ. ബേബി, ഡോ.ടി.എം. തോമസ് ഐസക്,  പ്രൊഫ. ജി. ബാലചന്ദ്രൻ, ഡോ. രാജൻ ഗുരുക്കൾ, കെ.ആർ.മല്ലിക എന്നിവർ പങ്കെടുക്കും. ‘ഇ.എം.എസ് – രാഷ്ട്രീയവും എഴുത്തു ജീവിതവും’ എന്നതാണ് വിഷയം. സമകാലീന നോവലിന്റെ സഞ്ചാര വഴികൾ എന്ന പാനൽ ചർച്ചയിൽ ജോർജ് ഓണക്കൂർ, ടി. ഡി. രാമകൃഷ്ണൻ, കെ.വി. മോഹൻ കുമാർ ഡോ. പ്രിയ കെ. നായർ എന്നിവർ പങ്കെടുക്കും. ഉച്ചതിരിഞ്ഞ് മൂന്നിന് നടക്കുന്ന ചർച്ചയിൽ വി. ജെ. ജെയിംസ് മോഡറേറ്റർ ആകും.

4.50ന് തുടങ്ങുന്ന കവിയരങ്ങിൽ പ്രഭാവർമ, മുരുകൻ കാട്ടാക്കട, ഗിരീഷ് പുലിയൂർ, പവിത്രൻ തീക്കുനി, പി.കെ. ഗോപി എന്നിവർ പങ്കെടുക്കും. 5.30ന് നടക്കുന്ന വിഷൻ ടോക്കിൽ ‘നാം തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതാണ് ഭാവി’ എന്ന വിഷയം ആസ്പദമാക്കി മുരളി തുമ്മാരുകുടി സംസാരിക്കും. വൈകുന്നേരം 6.20ന് പി . ഭാസ്‌കരനെ കുറിച്ചുള്ള ഓർമ്മകൾ ശ്രീകുമാരൻ തമ്പി പങ്കു വയ്ക്കുന്നു. വയലാർ രാമവർമ്മയെക്കുറിച്ചുള്ള ഓർമ്മകൾ വയലാർ ശരത് ചന്ദ്ര വർമ പങ്കുവയ്ക്കുന്നു.

വൈകിട്ട് ഏഴിന് ആരംഭിക്കുന്ന ‘ശ്രുതിലയസന്ധ്യ’ എന്ന സംഗീത നിശയിൽ മോക്ഷ ബാൻഡ്, ഇന്ത്യൻ ലേഡി ബീറ്റ് ബോക്സർ, ചാൾസ് മൾട്ടി ലിംഗ്വൽ സിംഗർ, ആതിര സാജൻ സ്പെഷ്യൽ പെർഫോമൻസ്, ശ്രീറാം, അനിത ഷെയ്ഖ് തുടങ്ങിയവർ പങ്കെടുക്കും.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment