Asian Metro News

രാജ്യത്ത് മൂന്നാം തരംഗമോ? ഉയർന്ന നിരക്കിൽ കോവിഡ് വ്യാപനം

 Breaking News
  • പത്മ പുരസ്‌കാര മാതൃകയിൽ സംസ്ഥാന അവാർഡ് നൽകും വിവിധ മേഖലകളിൽ സമൂഹത്തിന് സമഗ്ര സംഭാവനകൾ നൽകുന്ന  വിശിഷ്ട വ്യക്തികൾക്കുള്ള കേന്ദ്ര സർക്കാരിന്റെ പത്മ പുരസ്‌കാരങ്ങളുടെ മാതൃകയിൽ സംസ്ഥാന തലത്തിൽ പരമോന്നത സംസ്ഥാന ബഹുമതി ഏർപ്പെടുത്താൻ തീരുമാനം. പുരസ്‌കാരങ്ങൾക്ക് കേരള പുരസ്‌കാരങ്ങളെന്ന്  പേരു നൽകും. ‘കേരള ജ്യോതി’, ‘കേരള പ്രഭ’, ‘കേരള...
  • ലൈബ്രറി ആന്റ് ഇൻഫർമേഷൻ സയൻസ് കോഴ്‌സ് തിരുവനന്തപുരം സ്റ്റേറ്റ് സെൻട്രൽ ലൈബ്രറിയിൽ നടത്തുന്ന ആറ് മാസ ലൈബ്രറി ആന്റ് ഇൻഫർമേഷൻ സയൻസ് സർട്ടിഫിക്കറ്റ് കോഴ്‌സിനുള്ള അപേക്ഷയുടെ മാതൃകയും പ്രോസ്‌പെക്ടസും www.statelibrary.kerala.gov.in ൽ ലഭ്യമാണ്. പൂരിപ്പിച്ച അപേക്ഷകൾ നവംബർ 20ന് വൈകിട്ട് 5നകം സ്റ്റേറ്റ് ലൈബ്രേറിയൻ, സ്റ്റേറ്റ് സെൻട്രൽ ലൈബ്രറി, പാളയം, വികാസ്ഭവൻ....
  • സ്‌കൂൾ തുറക്കുന്നതിന്റെ സന്തോഷം കൈറ്റ് വിക്ടേഴ്‌സിൽ പങ്കുവയ്ക്കാം നവംബർ 1 ന് സ്‌കൂൾ തുറക്കുന്നതിന്റെ സന്തോഷം കുട്ടികൾക്കും രക്ഷിതാക്കൾക്കും അധ്യാപകർക്കും കൈറ്റ് വിക്ടേഴ്‌സ് ചാനലിലൂടെ പങ്കുവെയ്ക്കാൻ അവസരം. ഡിജിറ്റൽ ക്യാമറയിലോ നല്ല ക്യാമറ ക്വാളിറ്റിയുള്ള മൊബൈലിലോ ശബ്ദ വ്യക്തതയോടെ ഷൂട്ട് ചെയ്ത വീഡിയോകളാണ് അയയ്‌ക്കേണ്ടത്. മൊബൈലിൽ  ഹൊറിസോണ്ടലായി വേണം ഷൂട്ട്...
  • മൃഗസംരക്ഷണ ക്ഷീരവികസന മേഖലയിൽ നഷ്ടപരിഹാരത്തിന് നടപടി: മന്ത്രി ജില്ലാതലത്തിൽ ദുരന്തനിവാരണ വകുപ്പിൽ നിന്നുള്ള ധനസഹായം കർഷകർക്ക് സമയബന്ധിതമായി എത്തിക്കുമെന്ന് മന്ത്രി ജെ ചിഞ്ചുറാണി അറിയിച്ചു. ധനസഹായ വിതരണത്തിനുള്ള അപേക്ഷ ക്ഷണിക്കും. പ്രളയത്തിൽ നാശനഷ്ടം ഉണ്ടായ കർഷകർ അതതു പഞ്ചായത്തിലെ മൃഗാശുപത്രിയിലെ വെറ്ററിനറി സർജൻപക്കലോ, ക്ഷീരവികസന വകുപ്പിന്റെ ബ്ലോക്ക്തലത്തിലെ ഓഫീസിലോ പത്ത്...
  • കൃഷി നാശം- നഷ്ടപരിഹാരത്തിനുള്ള നടപടികൾ നവംബർ 10 നകം പൂർത്തീകരിക്കണം: കൃഷി മന്ത്രി സംസ്ഥാനത്തുണ്ടായ കനത്ത മഴയിലും മണ്ണിടിച്ചിലിലും കൃഷിനാശം സംഭവിച്ചിട്ടുള്ള കർഷകർക്കുള്ള നഷ്ടപരിഹാരം നൽകുന്നതിന് സർക്കാരിലേക്ക് സമർപ്പിക്കേണ്ട ക്ലെയിം നടപടികൾ ഉടൻ തന്നെ പൂർത്തീകരിക്കുന്നതിന് കൃഷിമന്ത്രി ഉദ്യോഗസ്ഥർക്ക് നിർദ്ദേശം നൽകി. കൃഷി മന്ത്രിയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ നടന്ന ഉന്നതതല യോഗത്തിലാണ് മന്ത്രി നിർദേശം നൽകിയത്. നടപടികൾ...

രാജ്യത്ത് മൂന്നാം തരംഗമോ? ഉയർന്ന നിരക്കിൽ കോവിഡ് വ്യാപനം

രാജ്യത്ത് മൂന്നാം തരംഗമോ? ഉയർന്ന നിരക്കിൽ കോവിഡ് വ്യാപനം
August 03
16:10 2021

2021 ജൂലൈ 27-31 കാലയളവിൽ കണക്കാക്കിയ ‘R’ മൂല്യം 1.03 ആണ്. കേരളം, കർണാടക, ഉത്തരാഖണ്ഡ്, ഹിമാചല്‍ പ്രദേശ് എന്നിവിടങ്ങളിൽ കോവിഡ് കേസുകൾ വർദ്ധിക്കുന്നതായും വിദഗ്ദ്ധർ ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നു. 1 ‘R’ മൂല്യം എന്നതിനർത്ഥം ഒരു കോവിഡ് രോഗി ശരാശരി കുറഞ്ഞത് ഒരാള്‍ക്കെങ്കിലും രോഗം കൈമാറുന്നു എന്നതാണ്.ചെന്നൈയിലെ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് മാത്തമാറ്റിക്കൽ സയൻസസിന്റെ കണ്ടെത്തലുകൾ അനുസരിച്ച്, മേയ് 7 ന് ശേഷം ഇന്ത്യയിൽ SARS-CoV-2 ന്റെ ‘R’ മൂല്യം ആദ്യമായി 1 കടന്നു. ആർ 0 അല്ലെങ്കിൽ ‘ആർ’ ഫാക്ടർ എന്നും അറിയപ്പെടുന്ന ഈ ഡാറ്റ പോയിന്റ് ഒരു കോവിഡ് -19 രോഗിക്ക് ശരാശരി ബാധിക്കാവുന്ന ആളുകളുടെ എണ്ണത്തെ പ്രതിനിധീകരിക്കുന്നു.

” തരംഗം അവസാനിച്ച മെയ് 7 ന് ശേഷം ആദ്യമായി ജൂലൈ 27 ന് ആർ 1 കടന്നു. ജൂലൈയിൽ കണക്കാക്കിയ R മൂല്യം 27-31 കാലയളവ് 1.03 ആണ്. ചെന്നൈയിലെ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് മാത്തമാറ്റിക്കൽ സയൻസസിലെ കമ്പ്യൂട്ടേഷണൽ ബയോളജി, സൈദ്ധാന്തിക ഭൗതികശാസ്ത്ര പ്രൊഫസർ, സീതാഭ്ര സിൻഹ ഇന്ത്യാ ടുഡേയോട് പറഞ്ഞു.കഴിഞ്ഞ ചൊവ്വാഴ്ച ഇന്ത്യ ടുഡേയുടെ ചോദ്യത്തിന് മറുപടിയായി, ആരോഗ്യ -കുടുംബ ക്ഷേമ മന്ത്രാലയത്തിലെ (MoHFW) ഒരു ഉന്നത ഉദ്യോഗസ്ഥൻ ‘R’ മൂല്യം 1 ൽ സ്പർശിക്കുന്നതായി സ്ഥിരീകരിച്ചിരുന്നു.പകർച്ചവ്യാധി സമയത്ത്, പൊതുജനാരോഗ്യ അധികാരികൾ ലക്ഷ്യമിടുന്നത് ‘R’ മൂല്യം 1 -ൽ താഴെ ആക്കാനാണ്. ഈ നീക്കം വൈറസ് പടരുന്നത് അവസാനിപ്പിക്കുമെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തുന്നു. കാരണം ഇത് കൃത്യമായി തടഞ്ഞാല്‍ രോഗ വ്യാപന നിരക്ക് കുറയും.
ഒരു ‘ആർ’ മൂല്യം എന്നാൽ ഒരു കോവിഡ് -19 രോഗി ശരാശരി, കുറഞ്ഞത് ഒരാള്‍ക്കെങ്കിിലും രോഗം പകരുന്നു എന്നതാണ്. അതുപോലെ, 1 -ൽ താഴെയുള്ള ഒരു ‘R’ മൂല്യം സൂചിപ്പിക്കുന്നത് ഒരു രോഗി ശരാശരി ഒരാൾക്ക് താഴെ മാത്രമേ ബാധിക്കുകയുള്ളൂ എന്നാണ്.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment