Asian Metro News

ജമ്മു എയര്‍ബേസ് സ്‌ഫോടനം ഡ്രോണ്‍ ആക്രമണം തന്നെ; സൈനിക ഹെലികോപ്റ്ററുകള്‍ ലക്ഷ്യം

 Breaking News
  • വയോജന പരിപാലനത്തിലെ മികവിന് കേരളത്തിന് വയോശ്രേഷ്ഠ സമ്മാൻ പുരസ്‌കാരം വയോജന പരിപാലത്തിലെ മികച്ച മാതൃകയ്ക്ക് കേന്ദ്ര സർക്കാരിന്റെ ‘വയോശ്രേഷ്ഠ സമ്മാൻ’  പുരസ്‌കാരം കേരളത്തിന് ലഭിച്ചതായി സാമൂഹ്യനീതി മന്ത്രി ഡോ. ആർ ബിന്ദു വാർത്താസമ്മേളനത്തിൽ പറഞ്ഞു.മുതിർന്ന പൗരർക്കുള്ള സേവനങ്ങളും സൗകര്യങ്ങളും ഏറ്റവും നന്നായി നടപ്പിൽ വരുത്തിയതിനാണ് ദേശീയ പുരസ്‌കാരം. ‘രക്ഷിതാക്കളുടെയും മുതിർന്ന പൗരരുടെയും...
  • ഭക്ഷ്യ സുരക്ഷയ്ക്ക് ദേശീയ പുരസ്‌കാരം: സൂചികയില്‍ സംസ്ഥാനത്തിന് രണ്ടാം സ്ഥാനം ഭക്ഷ്യ സുരക്ഷാ പദ്ധതി സൂചികയില്‍ സംസ്ഥാനത്തിന് ദേശീയ പുരസ്‌കാരം. ഫുഡ് സേഫ്റ്റി ആന്റ് സ്റ്റാന്റേര്‍ഡ്‌സ് അതോറിറ്റി ഓഫ് ഇന്ത്യയുടെ ഭക്ഷ്യ സുരക്ഷാ സൂചികയില്‍ രണ്ടാം സ്ഥാനമാണ് ലഭിച്ചത്. അഞ്ച് മാനദണ്ഡങ്ങള്‍ പരിഗണിച്ചാണ് പദ്ധതി നിര്‍വഹണത്തില്‍ സംസ്ഥാനങ്ങളുടെ പ്രകടനം വിലയിരുത്തിയത്. ട്രോഫിയും പ്രശസ്തി...
  • ചൊവ്വാഴ്ച 15,768 പേര്‍ക്ക് കോവിഡ്; രോഗമുക്തി നേടിയവര്‍ 21,367 കേരളത്തില്‍ ചൊവ്വാഴ്ച 15,768 പേര്‍ക്ക് കോവിഡ്-19 സ്ഥിരീകരിച്ചു. തൃശൂര്‍ 1843, കോട്ടയം 1632, തിരുവനന്തപുരം 1591, എറണാകുളം 1545, പാലക്കാട് 1419, കൊല്ലം 1407, മലപ്പുറം 1377, ആലപ്പുഴ 1250, കോഴിക്കോട് 1200, കണ്ണൂര്‍ 993, പത്തനംതിട്ട 715, ഇടുക്കി 373,...
  • തീവ്രവാദ പ്രസ്ഥാനങ്ങൾക്ക് നൻമയുടെ മുഖം നൽകുന്നത് സാമൂഹ്യ ഐക്യത്തെ ദുർബലപ്പെടുത്തും: മുഖ്യമന്ത്രി തീവ്രവാദ പ്രസ്ഥാനങ്ങൾക്ക് നൻമയുടെ മുഖം നൽകുന്നത് നമ്മുടെ സാമൂഹ്യ ഐക്യത്തെ ദുർബലപ്പെടുത്തുമെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ പറഞ്ഞു. സ്വാതന്ത്ര്യത്തിന്റെ പര്യായമായി വരെ അത്തരം പ്രസ്ഥാനങ്ങളെ ചിലർ ഉയർത്തിക്കാട്ടുന്നുണ്ട്. ഇത്തരം പ്രതിലോമകരമായ കാഴ്ചപ്പാടുകൾ നമ്മുടെ സ്വാതന്ത്ര്യത്തെ തന്നെ അപകടത്തിലാക്കുമെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു. കേരളത്തിലെ...
  • മാജിക് പ്‌ളാനറ്റിലെ ഡിഫറന്റ് ആർട്ട് സെന്റർ മന്ത്രി സന്ദർശിച്ചു കഴക്കൂട്ടം മാജിക് പ്‌ളാനറ്റിലെ ഡിഫറന്റ് ആർട്ട് സെന്റർ തദ്ദേശസ്വയംഭരണ മന്ത്രി എം. വി. ഗോവിന്ദൻ മാസ്റ്റർ സന്ദർശിച്ചു. ഒക്‌ടോബറിൽ ഇവിടെ സംഘടിപ്പിക്കുന്ന സഹയാത്ര പദ്ധതിയുടെ ലോഗോ മന്ത്രി പ്രകാശനം ചെയ്തു. വിവിധ ശേഷിയുള്ള കുട്ടികളാണ് ഇവിടെയുള്ളതെന്ന് മന്ത്രി പറഞ്ഞു. ഓരോരുത്തർക്കും വ്യത്യസ്തമായ...

ജമ്മു എയര്‍ബേസ് സ്‌ഫോടനം ഡ്രോണ്‍ ആക്രമണം തന്നെ; സൈനിക ഹെലികോപ്റ്ററുകള്‍ ലക്ഷ്യം

ജമ്മു എയര്‍ബേസ് സ്‌ഫോടനം ഡ്രോണ്‍ ആക്രമണം തന്നെ; സൈനിക ഹെലികോപ്റ്ററുകള്‍ ലക്ഷ്യം
June 28
15:17 2021

ജമ്മുവില്‍ വ്യോമസേനയുടെ താവളത്തിലുണ്ടായ സ്‌ഫോടനത്തിന്റെ അന്വേഷണങ്ങള്‍ ഡ്രോണ്‍ ഉപയോഗിച്ചുള്ള ആക്രമണം എന്നു സൂചന നല്‍കുന്നു. സൈനിക ഹെലികോപ്റ്ററുകള്‍ ലക്ഷ്യമിട്ടുള്ള ഗൂഢാലോചനയുടെ ഭാഗമായിരുന്നു ഇതെന്നും വിലയിരുത്തുന്നു.

ഞായറാഴ്ച പുലര്‍ച്ചെ വ്യോമസേനയുടെ വിമാനത്താതാവളത്തില്‍ ഉണ്ടായ സ്‌ഫോടനത്തില്‍ കെട്ടിടത്തിന്റെ മേല്‍ക്കൂര തകര്‍ന്നു. തകര്‍ന്ന കെട്ടിടത്തിന്റെ സമീപത്താണ് സൈനിക ഹെലികോപ്റ്ററുകള്‍ സൂക്ഷിക്കുന്ന ഹാംഗറുകള്‍. ഇതു ലക്ഷ്യമിട്ടുള്ള ഗൂഢാലോചനയുടെ ഭാഗമാണ് ഡ്രോണ്‍ ഉപയോഗിച്ചുള്ള വ്യോമാക്രമണം എന്നാണ് പ്രാഥമിക വിലയിരുത്തല്‍

അഞ്ച് മിനിറ്റിനുള്ളില്‍ നടന്ന രണ്ട് സ്‌ഫോടനങ്ങള്‍ ജമ്മു എയര്‍ഫോഴ്‌സ് സ്റ്റേഷന്റെ ഉയര്‍ന്ന സുരക്ഷാ സാങ്കേതിക മേഖലയെ പിടിച്ചുകുലുക്കി. രണ്ട് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ക്ക് നിസാര പരിക്കേറ്റെങ്കിലും മറ്റ് അപകടങ്ങള്‍ ഒന്നുമില്ല. സൈനിക ഹെലികോപ്റ്ററുകളുടെ ഹാംഗറുകള്‍ക്ക് സമീപമുള്ള സാങ്കേതിക മേഖലയിലാണ് സ്ഫോടനം നടന്നത്. ഡ്രോണ്‍ ഉപയോഗിച്ച് എത്തിച്ച സ്‌ഫോടകവസ്തു ഒറ്റ നില കെട്ടിടത്തിന്റെ മേല്‍ക്കൂരയില്‍ വീണു പൊട്ടിത്തെറിച്ചു.
രണ്ടാമത്തെ സ്‌ഫോടകവസ്തു കെട്ടിടത്തിന്റെ പിന്നിലെ ഒഴിഞ്ഞ നിലത്താണ് പൊട്ടിത്തെറിച്ചത്. ഒരു ഉപകരണത്തിനും കേടുപാടുകള്‍ സംഭവിച്ചിട്ടില്ലെന്ന് വ്യോമസേന അറിയിച്ചു. ആക്രമണം മൂലമുണ്ടായ നാശനഷ്ടങ്ങള്‍ വളരെ കുറവാണെങ്കിലും എയര്‍ ഡ്രോപ്പ് ബോംബുകള്‍ക്ക് ഡ്രോണുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നത് സംശയാസ്പദമാണെന്ന് ഒരു വൃത്തങ്ങള്‍ പറയുന്നു.

ഇന്ത്യന്‍ വ്യോമസേന ആഭ്യന്തര വിലയിരുത്തലുകള്‍ നടത്തുകയാണ്. ദേശീയ അന്വേഷണ ഏജന്‍സിയുടെ ഒരു സംഘവും ജമ്മു വ്യോമസേനാ സ്റ്റേഷനില്‍ എത്തിയിട്ടുണ്ട്.കഴിഞ്ഞ രണ്ട് വര്‍ഷമായി, പാകിസ്ഥാന്റെ അതിര്‍ത്തി പ്രദേശങ്ങള്‍ക്ക് സമീപം ആയുധങ്ങള്‍ കടത്താന്‍ ഡ്രോണുകള്‍ ഉപയോഗിക്കാറുണ്ട്. അതിര്‍ത്തിയില്‍ നിന്ന് 14 കിലോമീറ്റര്‍ അകലെയാണ് വ്യോമത്താവളം.
റഡാറുകളുടെ കാര്യത്തില്‍, പരിധിയുടെ പരിമിതി, കവറേജിന്റെ കാര്യക്ഷമത, തെറ്റായ അലാറങ്ങളുടെ എണ്ണം, ചെലവ് എന്നിവയുണ്ട്. കൂടാതെ, ഒരു റഡാര്‍ ഉപയോഗിച്ച് ഡ്രോണ്‍ കണ്ടെത്തിക്കഴിഞ്ഞാല്‍ തകര്‍ക്കപ്പെടാന്‍ ഡ്രോണിന്റെ സ്ഥിരീകരണവും വര്‍ഗ്ഗീകരണവും ആവശ്യമാണ്. ഒപ്റ്റിക്കല്‍ സെന്‍സറുകള്‍ ഹ്രസ്വ ദൂരപരിധിയില്‍ പരിമിതപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നു. ദീര്‍ഘദൂര പരിധിയില്‍ ലഭ്യമാകുന്ന താപ ക്യാമറകള്‍ വളരെ ചെലവേറിയതാണ്. ഈ സാഹചര്യത്തി രാജ്യത്തു സൂരക്ഷാ ക്രമീകരണങ്ങൾ ശക്തിപ്പെടിത്തിട്ടുണ്ട്.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment