Asian Metro News

ജമ്മു എയര്‍ബേസ് സ്‌ഫോടനം ഡ്രോണ്‍ ആക്രമണം തന്നെ; സൈനിക ഹെലികോപ്റ്ററുകള്‍ ലക്ഷ്യം

 Breaking News
  • കൊല്ലം താന്നിയിൽ വാഹനപകടം: മൂന്ന് മത്സ്യത്തൊഴിലാളികള്‍ മരിച്ചു. കൊല്ലം: താന്നിയിൽ വാഹനപകടം. മൂന്ന് മത്സ്യത്തൊഴിലാളികള്‍ മരിച്ചു. പരവൂർ സ്വദേശികളായ അൽ അമീൻ, മാഹിൻ, സുധീർ എന്നിവരാണ് മരിച്ചത്. പുലർച്ചെ മൂന്ന് മണിയോടെ താന്നി ബീച്ചിന് സമീപമാണ് അപകടമുണ്ടായത്. മത്സ്യബന്ധനം കഴിഞ്ഞ് തിരികെ വീട്ടിലേക്ക് പോകുന്നതിനിടെയാണ് അപകടമുണ്ടായതെന്നാണ് പൊലീസ് നിഗമനം. ഇവര്‍ സഞ്ചരിച്ച ബൈക്ക് കടല്‍ഭിത്തിയില്‍...
  • സംസ്ഥാനത്തെ സ്‌കൂളുകള്‍ക്ക് ശനിയാഴ്ച
    പ്രവൃത്തി ദിവസമായിരിക്കുമെന്ന് പൊതുവിദ്യാഭ്യാസ വകുപ്പ്
    തിരുവനന്തപുരം: സംസ്ഥാനത്തെ സ്‌കൂളുകള്‍ക്ക് ശനിയാഴ്ച (20-8-2022) പ്രവൃത്തി ദിവസമായിരിക്കുമെന്ന് പൊതുവിദ്യാഭ്യാസ വകുപ്പ് അറിയിച്ചു. ശക്തമായ മഴയെത്തുടര്‍ന്ന് സ്‌കൂളുകള്‍ക്കു പല ദിവസങ്ങളിലും അവധി നല്‍കിയ സാഹചര്യത്തില്‍ പാഠഭാഗങ്ങള്‍ പഠിപ്പിച്ചുതീര്‍ക്കാനാണ് ശനിയാഴ്ച ക്ലാസ് നടത്തുന്നത്. ഓഗസ്റ്റ് 24-ാം തീയതി ആരംഭിക്കുന്ന പരീക്ഷയ്ക്കു ശേഷം സെപ്റ്റംബര്‍...
  • കോഴിക്കോട് മെഡിക്കൽ കോളേജ് വികസനത്തിന് 12.56 കോടി: മന്ത്രി വീണാ ജോർജ് കോഴിക്കോട് സർക്കാർ മെഡിക്കൽ കോളേജിന്റെ വിവിധ വികസന പ്രവർത്തനനങ്ങൾക്കായി 12.56 കോടി രൂപയുടെ ഭരണാനുമതി നൽകിയതായി ആരോഗ്യ മന്ത്രി വീണാ ജോർജ്. അത്യാധുനിക ഉപകരണങ്ങൾ സജ്ജമാക്കുന്നതിന് 9.65 കോടി രൂപയും നവീകരണ പ്രവർത്തനങ്ങൾക്കായി 2.91 കോടി രൂപയുമാണ് അനുവദിച്ചത്. മെഡിക്കൽ കോളേജിൽ...
  • ഓള്‍ ഇന്ത്യ പോലീസ് അക്വാട്ടിക് ആന്‍ഡ് ക്രോസ് കണ്‍ട്രി ചാമ്പ്യന്‍ഷിപ്പിന് ഉജ്ജ്വല തുടക്കം എഴുപത്തൊന്നാമത് ഓള്‍ ഇന്ത്യ പോലീസ് അക്വാട്ടിക് ആന്‍ഡ് ക്രോസ് കണ്‍ട്രി ചാമ്പ്യന്‍ഷിപ്പിന് തിരുവനന്തപുരം പിരപ്പന്‍കോട് ഡോ. ബി ആര്‍ അംബേദ്കര്‍ അന്താരാഷ്ട്ര അക്വാട്ടിക് കോംപ്ലക്‌സില്‍  തുടക്കമായി.  26 ടീകളിലായി മുന്നൂറിലേറെ പുരുഷ, വനിതാ താരങ്ങള്‍ മാറ്റുരയ്ക്കുന്ന അഞ്ചു ദിവസത്തെ ചാമ്പ്യന്‍ഷിപ്പിന് 11...
  • പത്മശ്രീയെക്കാളും സന്തോഷം നൽകുന്ന പുരസ്‌കാരം: ജയറാം പത്മശ്രീ ലഭിച്ച നിമിഷത്തിനുമപ്പുറമുള്ള സന്തോഷവും അഭിമാനവും തോന്നുകയാണെന്ന് സംസ്ഥാന കർഷക അവാർഡ് സ്വീകരിച്ചുകൊണ്ട് നടൻ ജയറാം അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. അഭിനയത്തോടൊപ്പം കൃഷി എന്നത് തീർത്തും സ്വകാര്യമായ പരിശ്രമമായിരുന്നു. ചെന്നൈയിൽ താമസിക്കുമ്പോൾ 25 വർഷത്തിനു മുൻപ് തന്നെ നൂറുമേനി വിളവ് നേടാൻ കഴിഞ്ഞു. പെരുമ്പാവൂരിലെ...

ജമ്മു എയര്‍ബേസ് സ്‌ഫോടനം ഡ്രോണ്‍ ആക്രമണം തന്നെ; സൈനിക ഹെലികോപ്റ്ററുകള്‍ ലക്ഷ്യം

ജമ്മു എയര്‍ബേസ് സ്‌ഫോടനം ഡ്രോണ്‍ ആക്രമണം തന്നെ; സൈനിക ഹെലികോപ്റ്ററുകള്‍ ലക്ഷ്യം
June 28
15:17 2021

ജമ്മുവില്‍ വ്യോമസേനയുടെ താവളത്തിലുണ്ടായ സ്‌ഫോടനത്തിന്റെ അന്വേഷണങ്ങള്‍ ഡ്രോണ്‍ ഉപയോഗിച്ചുള്ള ആക്രമണം എന്നു സൂചന നല്‍കുന്നു. സൈനിക ഹെലികോപ്റ്ററുകള്‍ ലക്ഷ്യമിട്ടുള്ള ഗൂഢാലോചനയുടെ ഭാഗമായിരുന്നു ഇതെന്നും വിലയിരുത്തുന്നു.

ഞായറാഴ്ച പുലര്‍ച്ചെ വ്യോമസേനയുടെ വിമാനത്താതാവളത്തില്‍ ഉണ്ടായ സ്‌ഫോടനത്തില്‍ കെട്ടിടത്തിന്റെ മേല്‍ക്കൂര തകര്‍ന്നു. തകര്‍ന്ന കെട്ടിടത്തിന്റെ സമീപത്താണ് സൈനിക ഹെലികോപ്റ്ററുകള്‍ സൂക്ഷിക്കുന്ന ഹാംഗറുകള്‍. ഇതു ലക്ഷ്യമിട്ടുള്ള ഗൂഢാലോചനയുടെ ഭാഗമാണ് ഡ്രോണ്‍ ഉപയോഗിച്ചുള്ള വ്യോമാക്രമണം എന്നാണ് പ്രാഥമിക വിലയിരുത്തല്‍

അഞ്ച് മിനിറ്റിനുള്ളില്‍ നടന്ന രണ്ട് സ്‌ഫോടനങ്ങള്‍ ജമ്മു എയര്‍ഫോഴ്‌സ് സ്റ്റേഷന്റെ ഉയര്‍ന്ന സുരക്ഷാ സാങ്കേതിക മേഖലയെ പിടിച്ചുകുലുക്കി. രണ്ട് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ക്ക് നിസാര പരിക്കേറ്റെങ്കിലും മറ്റ് അപകടങ്ങള്‍ ഒന്നുമില്ല. സൈനിക ഹെലികോപ്റ്ററുകളുടെ ഹാംഗറുകള്‍ക്ക് സമീപമുള്ള സാങ്കേതിക മേഖലയിലാണ് സ്ഫോടനം നടന്നത്. ഡ്രോണ്‍ ഉപയോഗിച്ച് എത്തിച്ച സ്‌ഫോടകവസ്തു ഒറ്റ നില കെട്ടിടത്തിന്റെ മേല്‍ക്കൂരയില്‍ വീണു പൊട്ടിത്തെറിച്ചു.
രണ്ടാമത്തെ സ്‌ഫോടകവസ്തു കെട്ടിടത്തിന്റെ പിന്നിലെ ഒഴിഞ്ഞ നിലത്താണ് പൊട്ടിത്തെറിച്ചത്. ഒരു ഉപകരണത്തിനും കേടുപാടുകള്‍ സംഭവിച്ചിട്ടില്ലെന്ന് വ്യോമസേന അറിയിച്ചു. ആക്രമണം മൂലമുണ്ടായ നാശനഷ്ടങ്ങള്‍ വളരെ കുറവാണെങ്കിലും എയര്‍ ഡ്രോപ്പ് ബോംബുകള്‍ക്ക് ഡ്രോണുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നത് സംശയാസ്പദമാണെന്ന് ഒരു വൃത്തങ്ങള്‍ പറയുന്നു.

ഇന്ത്യന്‍ വ്യോമസേന ആഭ്യന്തര വിലയിരുത്തലുകള്‍ നടത്തുകയാണ്. ദേശീയ അന്വേഷണ ഏജന്‍സിയുടെ ഒരു സംഘവും ജമ്മു വ്യോമസേനാ സ്റ്റേഷനില്‍ എത്തിയിട്ടുണ്ട്.കഴിഞ്ഞ രണ്ട് വര്‍ഷമായി, പാകിസ്ഥാന്റെ അതിര്‍ത്തി പ്രദേശങ്ങള്‍ക്ക് സമീപം ആയുധങ്ങള്‍ കടത്താന്‍ ഡ്രോണുകള്‍ ഉപയോഗിക്കാറുണ്ട്. അതിര്‍ത്തിയില്‍ നിന്ന് 14 കിലോമീറ്റര്‍ അകലെയാണ് വ്യോമത്താവളം.
റഡാറുകളുടെ കാര്യത്തില്‍, പരിധിയുടെ പരിമിതി, കവറേജിന്റെ കാര്യക്ഷമത, തെറ്റായ അലാറങ്ങളുടെ എണ്ണം, ചെലവ് എന്നിവയുണ്ട്. കൂടാതെ, ഒരു റഡാര്‍ ഉപയോഗിച്ച് ഡ്രോണ്‍ കണ്ടെത്തിക്കഴിഞ്ഞാല്‍ തകര്‍ക്കപ്പെടാന്‍ ഡ്രോണിന്റെ സ്ഥിരീകരണവും വര്‍ഗ്ഗീകരണവും ആവശ്യമാണ്. ഒപ്റ്റിക്കല്‍ സെന്‍സറുകള്‍ ഹ്രസ്വ ദൂരപരിധിയില്‍ പരിമിതപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നു. ദീര്‍ഘദൂര പരിധിയില്‍ ലഭ്യമാകുന്ന താപ ക്യാമറകള്‍ വളരെ ചെലവേറിയതാണ്. ഈ സാഹചര്യത്തി രാജ്യത്തു സൂരക്ഷാ ക്രമീകരണങ്ങൾ ശക്തിപ്പെടിത്തിട്ടുണ്ട്.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment