Asian Metro News

വ്യാപാര നിയന്ത്രണം : സാമ്പത്തിക മേഖലയെ ബാധിക്കും

 Breaking News
  • സൗദിയില്‍ വാന്‍ താഴ്ചയിലേക്ക് മറിഞ്ഞ് രണ്ട് മലയാളി നഴ്സുമാര്‍ ഉള്‍പ്പെടെ മൂന്ന് മരണം ജിദ്ദ: റിയാദില്‍ നിന്നു ജിദ്ദയിലേക്ക് നഴ്സുമാരുമായി വരികയായിരുന്ന വാന്‍ ത്വാഇഫിനടുത്ത് താഴ്ചയിലേക്ക് മറിഞ് രണ്ട് മലയാളി നഴ്സുമാര്‍ ഉള്‍പ്പെടെ മൂന്ന് പേര്‍ മരിച്ചു. വൈക്കം വഞ്ചിയൂര്‍ സ്വദേശിനി അഖില (29),കൊല്ലം ആയൂര്‍ സ്വദേശിനി സുബി (33) എന്നിവരാണ് മരിച്ച നഴ്സുമാര്‍. മരിച്ച...
  • പത്താം ക്ലാസിലെ മുഴുവന്‍ വിദ്യാര്‍ഥികളും വിജയിച്ചതായി പ്രഖ്യാപിച്ച് തമിഴ്‌നാട്ടില്‍ സര്‍ക്കാര്‍. ചെന്നൈ:പത്താം ക്ലാസിലെ മുഴുവന്‍ വിദ്യാര്‍ഥികളും വിജയിച്ചതായി പ്രഖ്യാപിച്ച് തമിഴ്‌നാട്ടില്‍ സര്‍ക്കാര്‍. 9, 11 ക്ലാസുകളിലെ വിദ്യാര്‍ഥികളേയും വിജയികളായി പ്രഖ്യാപിച്ചു. വിദ്യാര്‍ഥികള്‍ക്ക് പരീക്ഷയുണ്ടാകില്ലെന്നും മുഖ്യമന്ത്രി എടപ്പാടി പളനിസ്വാമി അറിയിച്ചു. കോവിഡ് വ്യാപനം മൂലം ക്ലാസുകള്‍ പൂര്‍ത്തിയാക്കാന്‍ സാധിക്കാതെ വന്നതോടെയാണ് പരീക്ഷ ഒഴിവാക്കാന്‍ തീരുമാനമായത്....
  • കവി വിഷ്ണു നാരായണൻ നമ്പൂതിരി അന്തരിച്ചു തിരുവനന്തപുരം: കവി വിഷ്ണു നാരായണൻ നമ്പൂതിരി അന്തരിച്ചു. 81 വയസായിരുന്നു. തിരുവനന്തപുരം തൈക്കാട്ടെ വസതിയിലാണ് അന്ത്യം. രാജ്യം പത്മശ്രീ നൽകി ആദരിച്ചിരുന്നു. കേരള സാഹിത്യ അക്കാദമി പുരസ്കാരം, കേന്ദ്ര സാഹിത്യ അക്കാദമി ഫെല്ലോഷിപ്പ്, എഴുത്തച്ഛന്‍ പുരസ്‌കാരം തുടങ്ങി നിരവധി പുരസ്കാരങ്ങൾ നേടിയ...
  • കൊട്ടാരക്കരയിൽ കെ എസ് ആർ റ്റി സി ബസ് കടത്തിയയാൾ പിടിയിൽ കൊട്ടാരക്കര കെ എസ് ആർ റ്റി സി ബസ് സ്റ്റേഷന് സമീപം റോഡിൽ നിർത്തിയിട്ടിരുന്ന ബസ് കടത്തി കൊണ്ട് പോയ ടിപ്പർ അനി എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്ന തിരുവനന്തപുരം മുക്കിൽകട വി എസ് നിവാസിൽ വിജയദാസ് മകൻ നിധിൻ വി എസ് ആണ്...
  • കുണ്ടറയില്‍ വാഹനാപകടം: 7ലധികം പേര്‍ക്ക് പരിക്ക് കുണ്ടറയില്‍ രോഗിയുമായി പോയ ആംബുലന്‍സും കാറും കൂട്ടിയിടിച്ചു 7ലധികം പേര്‍ക്ക് പരിക്കേറ്റു. വെണ്ടാർ വടക്കേടത്ത് വീട്ടിൽ വിഷ്ണു(22). മാവടി കൊച്ചുവീട് തെക്കേക്കര കൊച്ചുവീട്ടിൽ ശ്യാംദേവ്(22), വെണ്ടാർ ചരുവിള പുത്തൻവീട്ടിൽ ഹരി(21), കൊട്ടാരക്കര കിഴക്കേക്കര ഉണ്ണിക്കുട്ടൻ(27), വെണ്ടാർ തിരുവോണത്തിൽ വിഷ്ണു(22), വെണ്ടാർ തിരുവോണത്തിൽ...

വ്യാപാര നിയന്ത്രണം : സാമ്പത്തിക മേഖലയെ ബാധിക്കും

വ്യാപാര നിയന്ത്രണം : സാമ്പത്തിക മേഖലയെ ബാധിക്കും
February 05
06:37 2021

കുവൈറ്റ് സിറ്റി: കുവൈറ്റിൽ കോവിഡ് പ്രതിരോധത്തിനായി വ്യാപാര മേഖലയിൽ ഏർപ്പെടുത്തിയ നിയന്ത്രണങ്ങൾ സാമ്പത്തിക വ്യവസ്ഥയെയും തൊഴിലിനെയും ബാധിക്കും. നേരത്തേ ഏർപ്പെടുത്തിയ നിയന്ത്രണങ്ങൾ നീക്കി വ്യാപാര മേഖല പതിയെ കരകയറി വരുന്നതിനിടെയാണ് പുതിയ നിയന്ത്രണം.

രാത്രി എട്ടിനും പുലർച്ച അഞ്ചിനും ഇടയിലാണ് വാണിജ്യ പ്രവർത്തനങ്ങൾക്ക് നിയന്ത്രണം ഏർപ്പെടുത്തിയത്. ഞായറാഴ്ച മുതൽ ഇത് പ്രാബല്യത്തിലാകും. രാത്രിയിൽ മാത്രമാണ് ഇപ്പോൾ നിയന്ത്രണമെങ്കിലും ഇത് വ്യാപിപ്പിക്കാനുള്ള സാധ്യത തള്ളാനാകില്ല. ഫാർമസി, ഭക്ഷ്യവസ്തുക്കൾ വിൽക്കുന്ന സ്ഥാപനങ്ങൾ എന്നിവക്ക് ഇളവ് നൽകിയത് ആശ്വാസമാണെങ്കിലും ഇതല്ലാത്ത ആയിരക്കണക്കിന് സ്ഥാപനങ്ങളുണ്ട്.

ഒരുമാസത്തേക്കാണ് ഇപ്പോൾ നിയന്ത്രണം ഏർപ്പെടുത്തിയത്. ഹെൽത്ത് ക്ലബുകൾ, റിസോർട്ടുകൾ, സലൂണുകൾ എന്നിവ പൂർണമായി അടച്ചിടണം. നേരത്തേ മാസങ്ങളോളം അടച്ചിട്ടത് ഇത്തരം സ്ഥാപനങ്ങളിലെ ജീവനക്കാരെ കുറച്ചൊന്നുമല്ല പ്രയാസത്തിലാക്കിയത്.

റസ്റ്റാറൻറുകൾക്ക് രാത്രി എട്ടിനും പുലർച്ച അഞ്ചിനുമിടക്ക് ഡെലിവറി സേവനങ്ങൾക്ക് അനുമതിയുണ്ട്. തമ്പുകളിലും ഹാളുകളിലും ഒരുതരത്തിലുള്ള ഒത്തുകൂടലുകളും പാടില്ലെന്ന് മന്ത്രിസഭ ഉത്തരവിട്ടു.

ദേശീയ ദിനാഘോഷ പരിപാടികൾക്കും ഇത് ബാധകമാണ്. കഴിഞ്ഞ വർഷവും ഇത്തരത്തിൽ ആദ്യം ചെറിയ നിയന്ത്രണങ്ങളിൽ തുടങ്ങി പിന്നീട് പൂർണ കർഫ്യൂ വരെ എത്തുകയായിരുന്നു. ജോലിക്ക് പോകാനാവാതെ നിരവധി പേർ പ്രയാസപ്പെട്ടു. അവശ്യ ഭക്ഷ്യവസ്തുക്കളും ഗ്യാസും തീർന്ന് പ്രയാസം ഉണ്ടായി.

വീണ്ടും കോവിഡ് വർധിക്കുമ്പോൾ പേടിപ്പെടുത്തുന്ന അക്കാലമാണ് ജനങ്ങളുടെ മനസ്സിൽ. അന്നത്തെ നിയന്ത്രണങ്ങളിൽ സാമ്ബത്തികമായി തകർന്ന പല ചെറുകിട വ്യാപാര സ്ഥാപനങ്ങളും ഇപ്പോഴും ആഘാതത്തിൽനിന്ന് പൂർണമായി മുക്തി നേടിയിട്ടില്ല.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment