Asian Metro News

പോപ്പുലർ ഫിനാൻസ് തട്ടിപ്പ് : ബാംഗ്ലൂർ മലയാളികൾക്ക് നഷ്ടമായത് കോടികൾ

 Breaking News
  • എസ്.ഐ യുടെ വീട്ടുമുറ്റത്തെ പോര്‍ച്ചില്‍ കിടന്ന വാഹനങ്ങള്‍ കത്തിയ നിലയില്‍. പത്തനാപുരം : എസ്.ഐ യുടെ വീട്ടുമുറ്റത്തെ പോര്‍ച്ചില്‍ കിടന്ന വാഹനങ്ങള്‍ കത്തിയ നിലയില്‍. ശക്തികുളങ്ങര ക്രൈം എസ്.ഐയായ പത്തനാപുരം മാലൂര്‍ വട്ടക്കാല ദാറുല്‍ അമാനില്‍ ഷാജഹാന്റെ വീട്ടുമുറ്റത്ത് കിടന്ന വാഹനങ്ങളാണ് തീ പകര്‍ന്ന് നശിപ്പിച്ചത്. പുലര്‍ച്ചെ 4.30 ഓടെയായിരുന്നു സംഭവം. ബൈക്ക്...
  • മുതിര്‍ന്ന കോണ്‍ഗ്രസ് നേതാവ് എ.കെ. ആന്റണിക്ക് കൊവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. ന്യൂഡല്‍ഹി: മുതിര്‍ന്ന കോണ്‍ഗ്രസ് നേതാവ് എ.കെ. ആന്റണിക്ക് കൊവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. ഇതേ തുടര്‍ന്ന് ആന്റണിയെ ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിപ്പിച്ചു. കഴിഞ്ഞ ദിവസം അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഭാര്യ എലിസബത്ത് ആന്റണിക്ക് കൊവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചിരുന്നു. ഭാര്യയ്ക്ക് രോഗം സ്ഥിരീകരിച്ചതിനെ തുടര്‍ന്ന് എ.കെ. ആന്റണി അടക്കമുള്ള കുടുംബാംഗങ്ങള്‍ നിരീക്ഷണത്തിലായിരുന്നു....
  • കോട്ടയം ജില്ലയില്‍ 373 പേര്‍ക്കു കൂടി കൊവിഡ് കോട്ടയം: ജില്ലയില്‍ 373 പേര്‍ക്കു കൂടി കൊവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. 372 പേര്‍ക്കും സമ്പര്‍ക്കം മുഖേനയാണ് വൈറസ് ബാധിച്ചത്. സംസ്ഥാനത്തിനു പുറത്തു നിന്നെത്തിയ ഒരാള്‍ രോഗബാധിതരായി. പുതിയതായി 4397 പരിശോധനാഫലങ്ങളാണ് ലഭിച്ചത്. രോഗം ബാധിച്ചവരില്‍ 163 പുരുഷന്‍മാരും 160 സ്ത്രീകളും 50 കുട്ടികളും...
  • ആറു പ്രദേശങ്ങളെ കൂടി ഹോട്ട്‌സ്‌പോട്ടില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തി; 18 പ്രദേശങ്ങളെ ഒഴിവാക്കി തിരുവനന്തപുരം: സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് 6 പുതിയ ഹോട്ട് സ്പോട്ടുകളാണുള്ളത്. പാലക്കാട് ജില്ലയിലെ കോങ്ങാട് (കണ്ടെന്‍മെന്റ് സോണ്‍ സബ് വാര്‍ഡ് 14), തിരുമിറ്റികോട് (5), അളനല്ലൂര്‍ (19), കോട്ടയം ജില്ലയിലെ തലയോലപറമ്പ് (2, 3, 4), മണാര്‍കാട് (4), തൃശൂര്‍ ജില്ലയിലെ വെങ്കിടങ്ങ്...
  • സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് 6419 പേര്‍ക്ക് കൊവിഡ്-19 സ്ഥിരീകരിച്ചു. തിരുവനന്തപുരം: സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് 6419 പേര്‍ക്ക് കൊവിഡ്-19 സ്ഥിരീകരിച്ചു. എറണാകുളം 887, കോഴിക്കോട് 811, തൃശൂര്‍ 703, കൊല്ലം 693, ആലപ്പുഴ 637, മലപ്പുറം 507, തിരുവനന്തപുരം 468, പാലക്കാട് 377, കോട്ടയം 373, ഇടുക്കി 249, പത്തനംതിട്ട 234, കണ്ണൂര്‍...

പോപ്പുലർ ഫിനാൻസ് തട്ടിപ്പ് : ബാംഗ്ലൂർ മലയാളികൾക്ക് നഷ്ടമായത് കോടികൾ

പോപ്പുലർ ഫിനാൻസ് തട്ടിപ്പ് : ബാംഗ്ലൂർ മലയാളികൾക്ക് നഷ്ടമായത് കോടികൾ
October 10
07:50 2020

ബാംഗ്ലൂർ : പോപ്പുലര്‍ ഫിനാന്‍സ് തട്ടിപ്പ് കേസില്‍ ബാംഗ്ലൂർ മലയാളികള്‍ക്ക് 200 കോടി രൂപയില്‍ അധികം നഷ്ടമായി. ആയിരത്തിലധികം നിക്ഷേപകര്‍ക്ക് തുകകള്‍ നഷ്ടപ്പെട്ടതായാണ് പരാതി ഉയര്‍ന്നിട്ടുള്ളത്.

നഗരത്തില്‍ പോപ്പുലര്‍ ഫിനാന്‍സ് കമ്പനികൾക്ക് 21 ശാഖകളുണ്ട്. ജയനഗറില്‍ റീജിണല്‍ ഓഫീസും പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നു. പക്ഷെ ഒട്ടുമിക്ക ശാഖകളും ഇപ്പോള്‍ തുറന്നു പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നില്ല.ഒരു ലക്ഷം മുതല്‍ 25 ലക്ഷം വരെയുള്ള തുകകള്‍ നിക്ഷേപിച്ചിവരുണ്ട്. പതിനേഴു ശതമാനം വരെ പലിശ വാഗ്ദാനം ചെയ്താണ് നിക്ഷേപകരെ ആകര്‍ഷിച്ചത്.

കമ്പനി പ്രതിസന്ധിയില്‍ ആയതോടെ നിക്ഷേപകരും സ്വര്‍ണം പണയം വെച്ചവരും ബാംഗളൂരിലെ വിവിധ ശാഖകളില്‍ നേരിട്ടെത്തി അന്വേഷിച്ചെങ്കിലും വ്യക്തമായ മറുപടി നല്കാന്‍ ബ്രാഞ്ച് മാനേജര്‍മാര്‍ക്ക് കഴിഞ്ഞില്ല. നിക്ഷേപകരുടെ സമ്മര്‍ദ്ദം ശക്തമായതിനെ തുടര്‍ന്ന് ശാഖകള്‍ അടച്ചു പൂട്ടാന്‍ കമ്പനി നിര്‍ബന്ധിതമായി . കൂടാതെ നിരവധി നിക്ഷേപകര്‍ പരാതിയുമായി പോലീസിനെ സമീപിച്ചിട്ടുണ്ട്.

പോപ്പുലര്‍ ഫിനാന്‍സിന്റെ മത്തിക്കര ബ്രാഞ്ചിലെ നിക്ഷേപകര്‍ കഴിഞ്ഞ ദിവസം സംഘടിച്ചു നല്‍കിയ പരാതിയെത്തുടര്‍ന്നു യെശ്വന്ത്പുര പോലീസ് കേസ് എടുത്തിട്ടുണ്ട്. നിരവധി പരാതികള്‍ ബാംഗ്ലൂര്‍ സിറ്റി പോലീസ് കമ്മീഷണര്‍ക്കും നഗരത്തിലെ വിവിധ പോലീസ് സ്റ്റേഷനുകളിലും നല്കിയിട്ടുണ്ട്ന്നും അറിയുന്നു . വന്‍ തുകകള്‍ നഷ്ടപെട്ട ചുരുക്കം ചില നിക്ഷേപകര്‍ പോപ്പുലര്‍ ഫിനാന്സിന്റെ ആസ്ഥാനമായ കോന്നിയിലെ കോടതിയിലും കേരളത്തിലെ പോലീസ് സ്റ്റേഷനിലും കേസുകള്‍ നല്‍കിയതായും അറിയുന്നു.

പോപ്പുലര്‍ ഫിനാന്‍സ് സാമ്ബത്തിക തട്ടിപ്പില്‍ അന്വേഷണം സിബിഐക്ക് വിട്ട ഹൈക്കോടതി തീരുമാനം നിക്ഷേപകര്‍ക്ക് ആശ്വാസം നല്‍കിയിട്ടുണ്ട് . സി ബി ഐ ഈ കേസ് ഉടന്‍ ഏറ്റെടുക്കുമെന്ന വാര്‍ത്തകള്‍, പണം നഷ്ടപെട്ട ബാംഗളൂരിലെ നിക്ഷേപകരില്‍ പ്രതീക്ഷ ഉണ്ടാക്കിയിട്ടുണ്ട് . കോടതിയുടെയും പോലീസിന്റെയും ഉചിതമായ നടപടികള്‍ വഴി തങ്ങള്‍ക്കു നഷ്ടപ്പെട്ട തുക തിരികെ ലഭിക്കുമെന്നാണ് പരാതിക്കാർ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment