Asian Metro News

കണ്ണിയംപുറത്തും പനമണ്ണയിലും കുടിവെള്ളം ഒന്നിടവിട്ട ദിവസങ്ങളിൽ

 Breaking News
  • പത്താം ക്ലാസിലെ മുഴുവന്‍ വിദ്യാര്‍ഥികളും വിജയിച്ചതായി പ്രഖ്യാപിച്ച് തമിഴ്‌നാട്ടില്‍ സര്‍ക്കാര്‍. ചെന്നൈ:പത്താം ക്ലാസിലെ മുഴുവന്‍ വിദ്യാര്‍ഥികളും വിജയിച്ചതായി പ്രഖ്യാപിച്ച് തമിഴ്‌നാട്ടില്‍ സര്‍ക്കാര്‍. 9, 11 ക്ലാസുകളിലെ വിദ്യാര്‍ഥികളേയും വിജയികളായി പ്രഖ്യാപിച്ചു. വിദ്യാര്‍ഥികള്‍ക്ക് പരീക്ഷയുണ്ടാകില്ലെന്നും മുഖ്യമന്ത്രി എടപ്പാടി പളനിസ്വാമി അറിയിച്ചു. കോവിഡ് വ്യാപനം മൂലം ക്ലാസുകള്‍ പൂര്‍ത്തിയാക്കാന്‍ സാധിക്കാതെ വന്നതോടെയാണ് പരീക്ഷ ഒഴിവാക്കാന്‍ തീരുമാനമായത്....
  • കവി വിഷ്ണു നാരായണൻ നമ്പൂതിരി അന്തരിച്ചു തിരുവനന്തപുരം: കവി വിഷ്ണു നാരായണൻ നമ്പൂതിരി അന്തരിച്ചു. 81 വയസായിരുന്നു. തിരുവനന്തപുരം തൈക്കാട്ടെ വസതിയിലാണ് അന്ത്യം. രാജ്യം പത്മശ്രീ നൽകി ആദരിച്ചിരുന്നു. കേരള സാഹിത്യ അക്കാദമി പുരസ്കാരം, കേന്ദ്ര സാഹിത്യ അക്കാദമി ഫെല്ലോഷിപ്പ്, എഴുത്തച്ഛന്‍ പുരസ്‌കാരം തുടങ്ങി നിരവധി പുരസ്കാരങ്ങൾ നേടിയ...
  • കൊട്ടാരക്കരയിൽ കെ എസ് ആർ റ്റി സി ബസ് കടത്തിയയാൾ പിടിയിൽ കൊട്ടാരക്കര കെ എസ് ആർ റ്റി സി ബസ് സ്റ്റേഷന് സമീപം റോഡിൽ നിർത്തിയിട്ടിരുന്ന ബസ് കടത്തി കൊണ്ട് പോയ ടിപ്പർ അനി എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്ന തിരുവനന്തപുരം മുക്കിൽകട വി എസ് നിവാസിൽ വിജയദാസ് മകൻ നിധിൻ വി എസ് ആണ്...
  • കുണ്ടറയില്‍ വാഹനാപകടം: 7ലധികം പേര്‍ക്ക് പരിക്ക് കുണ്ടറയില്‍ രോഗിയുമായി പോയ ആംബുലന്‍സും കാറും കൂട്ടിയിടിച്ചു 7ലധികം പേര്‍ക്ക് പരിക്കേറ്റു. വെണ്ടാർ വടക്കേടത്ത് വീട്ടിൽ വിഷ്ണു(22). മാവടി കൊച്ചുവീട് തെക്കേക്കര കൊച്ചുവീട്ടിൽ ശ്യാംദേവ്(22), വെണ്ടാർ ചരുവിള പുത്തൻവീട്ടിൽ ഹരി(21), കൊട്ടാരക്കര കിഴക്കേക്കര ഉണ്ണിക്കുട്ടൻ(27), വെണ്ടാർ തിരുവോണത്തിൽ വിഷ്ണു(22), വെണ്ടാർ തിരുവോണത്തിൽ...
  • SMKIA ജില്ലാ സമ്മേളനം കൽപ്പറ്റ : നീതി ലഭിക്കാനായി ഡൽഹിയിൽ സമരം ചെയ്യുന്ന നമ്മുടെ അന്നദാതാക്കൾക്കു ഐഖ്യദാർഢ്യം പ്രകടിപ്പിച്ചുകൊണ്ട്സ്റ്റേറ്റ് മാപ്പിള കലാ അസോസിയേഷൻ വയനാട് ജില്ലാ പ്രഥമ സമ്മേളനം കൽപ്പറ്റ എച്ച്. ഐ .എം യൂ .പി .സ്കൂളിന്റെ ഓഡിറ്റോറിയത്തിൽ വെച്ച് ഫെബ്രുവരി 20 നു...

കണ്ണിയംപുറത്തും പനമണ്ണയിലും കുടിവെള്ളം ഒന്നിടവിട്ട ദിവസങ്ങളിൽ

കണ്ണിയംപുറത്തും പനമണ്ണയിലും കുടിവെള്ളം ഒന്നിടവിട്ട ദിവസങ്ങളിൽ
June 25
11:04 2020

ഒറ്റപ്പാലം : മീറ്റ്നയിൽ ലക്ഷങ്ങൾ ചെലവഴിച്ച് കുടിവെള്ളപ്ലാന്റ് തുടങ്ങിയിട്ടും പനമണ്ണ, കണ്ണിയംപുറം ഭാഗങ്ങളിൽ വെള്ളം കിട്ടുന്നത് ഇടവിട്ട ദിവസങ്ങളിൽ. പനമണ്ണയിലെയും കണ്ണിയംപുറത്തെയും ഉയരം കൂടിയ ഭാഗത്താണ് സ്ഥിരമായി വെള്ളം കിട്ടാത്തത്. വർഷങ്ങൾ പഴക്കമുള്ള പൈപ്പുകൾ സ്ഥിരമായി പൊട്ടുന്നതും വൈദ്യുതിത്തടസ്സവുമാണ് പലപ്പോഴും വെള്ളമെത്താത്തതിന് കാരണം.
രണ്ടിടങ്ങളിലെയും പ്രശ്‌നം പരിഹരിക്കാൻ കണ്ണിയംപുറത്തെ പഴയ കുടിവെള്ളപദ്ധതി പുനരാരംഭിക്കണമെന്നാണ് നാട്ടുകാരുടെ ആവശ്യം. ഇക്കാര്യം ആവശ്യപ്പെട്ട് ഒറ്റപ്പാലം നഗരസഭ സ്ഥിരംസമിതി അധ്യക്ഷൻ ഇ. പ്രഭാകരൻ ജലവിഭവവകുപ്പ് മന്ത്രിക്ക് പരാതി നൽകി.

നഗരസഭാപരിധിയിൽ പൂർണമായും വെള്ളം വിതരണം ചെയ്യാനായാണ് മീറ്റ്ന തടയണ പരിസരത്ത് പ്ലാന്റ് നിർമിച്ചത്. 13 ദശലക്ഷം ലിറ്റർ വെള്ളമാണ് ഇവിടെനിന്ന് ദിവസേന പമ്പ് ചെയ്യുന്നത്. ആദ്യം ഒറ്റപ്പാലം നഗരസഭയ്ക്ക് മാത്രമാണ് വെള്ളം നൽകിയിരുന്നത്. ഇപ്പോൾ അമ്പലപ്പാറ പഞ്ചായത്തിനും വെള്ളം നൽകുന്നത് ഇവിടെനിന്നാണ്. പ്ലാന്റ് വന്നിട്ടും മാസത്തിൽ പത്ത് ദിവസം മാത്രമാണ് വെള്ളം കിട്ടുന്നതെന്നാണ് നാട്ടുകാർ പറയുന്നത്.

പ്ലാന്റ് വന്നതോടെയാണ് കണ്ണിയംപുറം പദ്ധതി നിർത്തലാക്കിയത്. പദ്ധതിയുടെ മോട്ടോർഷെഡ്ഡും മറ്റും ഇപ്പോഴും അവിടെയുണ്ട്. ഈ പദ്ധതി പുനരാരംഭിച്ചാൽ പനമണ്ണ, കണ്ണിയംപുറം പ്രദേശങ്ങളിലെ കുടിവെള്ളപ്രശ്‌നം പരിഹരിക്കാനാകും.

കഴിഞ്ഞ ദിവസം കാക്കത്തോട് പാലത്തിന് സമീപം പ്രധാനപൈപ്പ് പൊട്ടി 4500 കുടുംബങ്ങൾക്ക് വെള്ളം മുടങ്ങിയിരുന്നു. ഇതാണ് നിലവിൽ വെള്ളം ലഭ്യമാകാത്തതിന് കാരണമെന്നാണ് ജല അതോറിറ്റി അധികൃതർ പറയുന്നത്.

വാർത്ത : യുഎ റഷീദ് പാലത്തറഗേറ്റ്, പട്ടാമ്പി

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment