Asian Metro News

പാലക്കാട് ഗവ. മെഡിക്കൽ കോളേജ് ലാബിന് ഐസിഎംആർ അംഗീകാരം

 Breaking News
  • പത്താം ക്ലാസിലെ മുഴുവന്‍ വിദ്യാര്‍ഥികളും വിജയിച്ചതായി പ്രഖ്യാപിച്ച് തമിഴ്‌നാട്ടില്‍ സര്‍ക്കാര്‍. ചെന്നൈ:പത്താം ക്ലാസിലെ മുഴുവന്‍ വിദ്യാര്‍ഥികളും വിജയിച്ചതായി പ്രഖ്യാപിച്ച് തമിഴ്‌നാട്ടില്‍ സര്‍ക്കാര്‍. 9, 11 ക്ലാസുകളിലെ വിദ്യാര്‍ഥികളേയും വിജയികളായി പ്രഖ്യാപിച്ചു. വിദ്യാര്‍ഥികള്‍ക്ക് പരീക്ഷയുണ്ടാകില്ലെന്നും മുഖ്യമന്ത്രി എടപ്പാടി പളനിസ്വാമി അറിയിച്ചു. കോവിഡ് വ്യാപനം മൂലം ക്ലാസുകള്‍ പൂര്‍ത്തിയാക്കാന്‍ സാധിക്കാതെ വന്നതോടെയാണ് പരീക്ഷ ഒഴിവാക്കാന്‍ തീരുമാനമായത്....
  • കവി വിഷ്ണു നാരായണൻ നമ്പൂതിരി അന്തരിച്ചു തിരുവനന്തപുരം: കവി വിഷ്ണു നാരായണൻ നമ്പൂതിരി അന്തരിച്ചു. 81 വയസായിരുന്നു. തിരുവനന്തപുരം തൈക്കാട്ടെ വസതിയിലാണ് അന്ത്യം. രാജ്യം പത്മശ്രീ നൽകി ആദരിച്ചിരുന്നു. കേരള സാഹിത്യ അക്കാദമി പുരസ്കാരം, കേന്ദ്ര സാഹിത്യ അക്കാദമി ഫെല്ലോഷിപ്പ്, എഴുത്തച്ഛന്‍ പുരസ്‌കാരം തുടങ്ങി നിരവധി പുരസ്കാരങ്ങൾ നേടിയ...
  • കൊട്ടാരക്കരയിൽ കെ എസ് ആർ റ്റി സി ബസ് കടത്തിയയാൾ പിടിയിൽ കൊട്ടാരക്കര കെ എസ് ആർ റ്റി സി ബസ് സ്റ്റേഷന് സമീപം റോഡിൽ നിർത്തിയിട്ടിരുന്ന ബസ് കടത്തി കൊണ്ട് പോയ ടിപ്പർ അനി എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്ന തിരുവനന്തപുരം മുക്കിൽകട വി എസ് നിവാസിൽ വിജയദാസ് മകൻ നിധിൻ വി എസ് ആണ്...
  • കുണ്ടറയില്‍ വാഹനാപകടം: 7ലധികം പേര്‍ക്ക് പരിക്ക് കുണ്ടറയില്‍ രോഗിയുമായി പോയ ആംബുലന്‍സും കാറും കൂട്ടിയിടിച്ചു 7ലധികം പേര്‍ക്ക് പരിക്കേറ്റു. വെണ്ടാർ വടക്കേടത്ത് വീട്ടിൽ വിഷ്ണു(22). മാവടി കൊച്ചുവീട് തെക്കേക്കര കൊച്ചുവീട്ടിൽ ശ്യാംദേവ്(22), വെണ്ടാർ ചരുവിള പുത്തൻവീട്ടിൽ ഹരി(21), കൊട്ടാരക്കര കിഴക്കേക്കര ഉണ്ണിക്കുട്ടൻ(27), വെണ്ടാർ തിരുവോണത്തിൽ വിഷ്ണു(22), വെണ്ടാർ തിരുവോണത്തിൽ...
  • SMKIA ജില്ലാ സമ്മേളനം കൽപ്പറ്റ : നീതി ലഭിക്കാനായി ഡൽഹിയിൽ സമരം ചെയ്യുന്ന നമ്മുടെ അന്നദാതാക്കൾക്കു ഐഖ്യദാർഢ്യം പ്രകടിപ്പിച്ചുകൊണ്ട്സ്റ്റേറ്റ് മാപ്പിള കലാ അസോസിയേഷൻ വയനാട് ജില്ലാ പ്രഥമ സമ്മേളനം കൽപ്പറ്റ എച്ച്. ഐ .എം യൂ .പി .സ്കൂളിന്റെ ഓഡിറ്റോറിയത്തിൽ വെച്ച് ഫെബ്രുവരി 20 നു...

പാലക്കാട് ഗവ. മെഡിക്കൽ കോളേജ് ലാബിന് ഐസിഎംആർ അംഗീകാരം

പാലക്കാട് ഗവ. മെഡിക്കൽ കോളേജ് ലാബിന് ഐസിഎംആർ അംഗീകാരം
June 25
11:11 2020

പാലക്കാട്‌ :കോവിഡ്‌ രോഗനിർണയത്തിന്‌ പാലക്കാട്‌ ഗവ. മെഡിക്കൽ കോളേജിൽ സ്ഥാപിച്ച
ആർടിപിസിആർ ലാബിന്‌ ഇന്ത്യൻ കൗൺസിൽ ഓഫ്‌ മെഡിക്കൽ റിസർച്ചിന്റെ (ഐസിഎംആർ) അംഗീകാരം. ഓൺലൈൻ വഴി നടത്തിയ കാര്യക്ഷമതാ പരിശോധനയ്‌ക്കു‌ശേഷം ചൊവ്വാഴ്‌ചയാണ്‌ അംഗീകാരം ലഭിച്ചത്‌. സാമ്പിൾ പരിശോധന ആരംഭിച്ചു.
ആദ്യഘട്ടത്തിൽ സമൂഹവ്യാപനമുണ്ടോ എന്ന്‌ അറിയാനുള്ള സെന്റിനൽ സർവൈലൻസ്‌ ടെസ്‌റ്റാണ്‌ നടത്തുക. പ്രതിദിനം നാൽപ്പതോളം പേരെ ഈ‌ ടെസ്റ്റിന്‌ വിധേയമാക്കും. ലാബ് ജീവനക്കാർ തൃശൂർ മെഡിക്കൽ കോളേജ്‌ ആശുപത്രിയിൽ ഇതിനുള്ള പരിശീലനം പൂർത്തിയാക്കി. കൂടുതല്‍ ജീവനക്കാരുടെ നിയമനം പൂര്‍ത്തിയായാലെ ലാബ്‌ പൂർണതോതിൽ പ്രവർത്തന സജ്ജമാകു. ആറ്‌ ലാബ്‌ ടെക്‌നീഷ്യൻ, ആറ്‌ ലാബ്‌ അസിസ്‌റ്റന്റ്‌, നാല്‌ ഡാറ്റാ എൻട്രി ഓപ്പറേറ്റർ, ഒരു മൈക്രോ ബയോളജിസ്‌റ്റ്‌ എന്നിവരെ ഉടൻ നിയമിക്കും. ദേശീയ ആരോഗ്യ ദൗത്യം(എൻഎച്ച്‌എം) വഴിയാണ്‌ നിയമനം.
ലാബ്‌ പൂർണതോതിലാകുന്നതുവരെ രോഗലക്ഷണമുള്ളവരുടെ സാമ്പിളുകൾ തൃശൂരിൽതന്നെ പരിശോധിക്കും. ലാബ്‌ പൂർണ സജ്ജമായാൽ ജില്ലയിലെ സാമ്പിൾ പരിശോധന അതിവേഗത്തിലാകും.
രണ്ട്‌ ഷിഫ്‌റ്റുകളായാണ്‌ സാമ്പിൾ പരിശോധിക്കുക. ഓരോ ഷിഫ്‌റ്റിലും 100 സാമ്പിൾ വീതം പരിശോധിക്കാം. സാമ്പിൾ എടുക്കുന്ന ദിവസംതന്നെ പരിശോധനാഫലവും ലഭിക്കും. പട്ടികജാതി വികസന വകുപ്പ്‌ 30 ലക്ഷം രൂപയാണ്‌ ലാബിന് അനുവദിച്ചത്‌.


ആർടിപിസിആർ പരിശോധന എങ്ങനെ?

കോവിഡ്‌ രോഗം കണ്ടെത്താനുള്ള പ്രധാനമാർഗമാണ്‌ റിയൽടൈം റിവേഴ്‌സ് ട്രാൻസ്‌ക്രിപ്‌ഷൻ പോളിമെറയ്‌സ്‌ ചെയിൻ റിയാക്‌ഷൻ അഥവാ ആർടിപിസിആർ‌. രോഗലക്ഷണമുള്ളവരുടെ മൂക്ക്‌, തൊണ്ട എന്നിവയിലെ സ്രവമാണ്‌ എടുക്കുക.
ലാബിനെ നാല്‌‌ ക്യാബിനാക്കി തിരിച്ചിട്ടുണ്ട്‌.‌ ആദ്യ ക്യാബിനിൽ പിപിഇ കിറ്റ്‌ ധരിച്ച ജീവനക്കാർ രോഗികളുടെ സാമ്പിൾ ശേഖരിക്കും‌. തുടർന്ന്‌ സാമ്പിളിൽനിന്ന്‌ ആർഎൻഎ വേർതിരിക്കും. ഇതിന്‌ രണ്ട്‌ മണിക്കൂർ വേണം. വേർതിരിച്ച ആർഎൻഎ രണ്ടാമത്തെ ക്യാബിനിലേക്ക്‌ കൈമാറും.
വിവിധ പ്രക്രിയയിലൂടെ കടന്ന്‌ ഒടുവില്‍ തെർമോ സൈക്ലർ യന്ത്രത്തിലെ ട്രേയില്‍‌ സാമ്പിൾ വയ്‌ക്കും. പിന്നീട്‌,‌ കംപ്യൂട്ടർ സ്‌ക്രീനിൽ തെളിയുന്ന വിവരങ്ങളിൽനിന്നാണ്‌‌ ഫലം നിർണയിക്കുക. പരിശോധന പൂർത്തിയാകാൻ നാല്‌ മണിക്കൂറെടുക്കും. വിവരങ്ങ‌ൾ ആരോഗ്യ വകുപ്പിന്റെ സ്‌റ്റേറ്റ്‌ കൺട്രോൾ റൂമിലേക്ക്‌ കൈമാറും.‌ അവിടെ പരിശോധിച്ചശേഷമാണ്‌ ഫലം പ്രഖ്യാപിക്കുകയെന്ന്‌ മെഡിക്കൽ കോളേജ്‌ മൈക്രോ ബയോളജി വകുപ്പ്‌ മേധാവി അനില മാത്യൂസ്‌ പറഞ്ഞു.

വാർത്ത : യുഎ റഷീദ് പാലത്തറഗേറ്റ്, പട്ടാമ്പി

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment