Asian Metro News

മടക്കയാത്ര: രജിസ്‌ട്രേഷനായി ഇന്ത്യൻ എംബസിയുടെ പുതിയ പോർട്ടൽ

 Breaking News
  • ഡോ ഷഹനയുടെ ആത്മഹത്യ; രണ്ടാം പ്രതിയെ കണ്ടെത്താനാകാതെ പൊലീസ് തിരുവനന്തപുരം: സ്ത്രീധനത്തിന്‍റെ പേരിൽ വിവാഹം മുടങ്ങിയതിനെ തുടർന്നുണ്ടായ മനോവിഷമത്തിൽ മെഡിക്കൽ കോളേജിലെ പി ജി വിദ്യാർത്ഥി ഡോ. ഷഹന ആത്മഹത്യ ചെയ്‌ത സംഭവത്തിൽ കേസിലെ രണ്ടാം പ്രതിയും ഡോ. റുവൈസിന്‍റെ പിതാവുമായ അബ്ദുൽ റഷീദ് ഒളിവിൽ തന്നെ. കരുനാഗപ്പള്ളി സ്വദേശിയായ അബ്ദുൽ റഷീദ്...
  • നവകേരള ബസിന് നേരെ കറുത്ത ഷൂ എറിഞ്ഞ് കെഎസ്‌യു പ്രതിഷേധം നവകേരള ബസിന് നേരെ ഷൂ എറിഞ്ഞ് കെഎസ്‌യു പ്രവർത്തകരുടെ പ്രതിഷേധം. പെരുമ്പാവൂരിൽ പ്രതിഷേധിച്ച പ്രവർത്തകരെ പൊലീസ് അറസ്റ്റ് ചെയ്‌തു നീക്കി. കറുത്ത ഷൂ ആണ് കെഎസ്‌യു പ്രവർത്തകർ എറിഞ്ഞത്. ആദ്യം പെരുമ്പാവൂരിൽ കരിങ്കൊടി പ്രതിഷേധമായിരുന്നു. പെരുമ്പാവൂരിൽ നിന്നും കോതമംഗലത്തേക്ക് പ്രവേശിക്കുന്നതിനിടെയാണ് പ്രതിഷേധം...
  • 33 തദ്ദേശ വാർഡുകളിൽ ഉപതിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഡിസംബർ 12 ന് സംസ്ഥാനത്തെ 33 തദ്ദേശ വാർഡുകളിൽ ഡിസംബർ 12 നു ഉപതിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടത്തുന്നതിന് മുന്നൊരുക്കങ്ങൾ പൂർത്തിയായതായി സംസ്ഥാന തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മിഷണർ   എ ഷാജഹാൻ അറിയിച്ചു. വോട്ടെടുപ്പ് ചൊവ്വാഴ്ച രാവിലെ 7 മുതൽ വൈകുന്നേരം 6  വരെയാണ്. സമ്മതിദായകർക്ക് വോട്ടു ചെയ്യുന്നതിന് തിരിച്ചറിയൽ രേഖകളായി...
  • രാജേന്ദ്രന്റെ വിയോഗത്തെത്തുടർന്ന് സിപിഐ സംസ്ഥാന സെക്രട്ടറിയായി ബിനോയ് വിശ്വത്തെ തെരഞ്ഞെടുത്തു തിരുവനന്തപുരം: കാനം രാജേന്ദ്രന്റെ വിയോഗത്തെത്തുടർന്ന് സിപിഐ സംസ്ഥാന സെക്രട്ടറിയായി ദേശീയ സെക്രട്ടേറിയറ്റ് അംഗം ബിനോയ് വിശ്വത്തെ തെരഞ്ഞെടുത്തു. ഏകകണ്ഠമായാണ് ബിനോയിയെ സെക്രട്ടറിയായി സംസ്ഥാന എക്സിക്യൂട്ടീവ് തെരഞ്ഞെടുത്തതെന്ന് ഡി. രാജ അറിയിച്ചു. 28 ന് സംസ്ഥാന കൗൺസിൽ ചേരുമെന്നും എക്സിക്യൂട്ടീവ് തീരുമാനത്തിന് അവിടെ...
  • ശബരിമല ദർശന സമയം ഉച്ചയ്ക്ക് ശേഷം ഒരു മണിക്കൂർ കൂടി നീട്ടി ശബരിമല ദർശന സമയം ഉച്ചയ്ക്ക് ശേഷം ഒരു മണിക്കൂർ കൂടി നീട്ടി. പുലർച്ചെ 3 മണിക്ക് തുറക്കുന്ന ക്ഷേത്ര നട ഉച്ചക്ക് 1 മണിക്ക് അടയ്ക്കും. വൈകുന്നേരം 3 മണിക്ക് തുറക്കുന്ന നട ഹരിവരാസനം പാടി രാത്രി 11 മണിക്ക് അടയ്ക്കും. ദേവസ്വം ബോർഡ് തീരുമാനം അയ്യപ്പ ഭക്തരുടെ അഭ്യർത്ഥനയെ മാനിച്ചെന്ന് തിരുവിതാംകൂർ...

മടക്കയാത്ര: രജിസ്‌ട്രേഷനായി ഇന്ത്യൻ എംബസിയുടെ പുതിയ പോർട്ടൽ

മടക്കയാത്ര: രജിസ്‌ട്രേഷനായി ഇന്ത്യൻ എംബസിയുടെ പുതിയ പോർട്ടൽ
May 13
10:09 2020

ദോഹ : ഖത്തറില്‍ നിന്ന് ഇന്ത്യയിലേക്ക് പോകാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നവര്‍ക്ക്​ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യാനായി ഇന്ത്യന്‍ എംബസി പുതിയ പോര്‍ട്ടല്‍ തുടങ്ങി. നേരത്തെ ഗൂഗിള്‍ ഡാറ്റാ ഷീറ്റ് മുഖേന വിവരങ്ങള്‍ ശേഖരിച്ചിരുന്നുവെങ്കിലും പലരുടെയും ഖത്തര്‍ ഐഡി, വിസ നമ്ബര്‍ ഉള്‍കൊണ്ടിട്ടില്ല. ഇതിനാല്‍ ഇവരുടെ യാത്രക്ക് തടസ്സമാവുന്ന അവസ്ഥയുണ്ടെന്നും അതിനാല്‍ കൃത്യമായ വിവരങ്ങള്‍ ഈ പോര്‍ട്ടലില്‍ സമര്‍പ്പിക്കാനും എംബസി അഭ്യര്‍ത്ഥിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഈ പോര്‍ട്ടലില്‍ വിജയകരമായി രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്താല്‍ ഇ -മെയില്‍ വഴി കണ്‍ഫര്‍മേഷനും ലഭിക്കും. നേരത്തെയുള്ള രജിസ്ട്രേഷനില്‍ കണ്‍ഫര്‍മേഷന്‍ ലഭിച്ചിരുന്നില്ല. https://www.indianembassyqatar.gov.in/ എന്നതാണ് ലിങ്ക്

അതേസമയം തിരിച്ചുപോവുന്നതിന്​ തെരഞ്ഞെടുക്കപ്പെടുന്നവരില്‍ അനര്‍ഹര്‍ കയറിക്കൂടുന്നു എന്ന പരാതി ഒഴിവാക്കാനായി എംബസി എട്ട്​ വിവിധ കമ്മിറ്റികള്‍ക്കും രൂപം നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്​. ഖത്തറില്‍ നിന്ന് തിരിച്ചു പോവുന്നവരുടെ മുന്‍ഗണനാ ക്രമ ലിസ്റ്റ് സുതാര്യമായി, ജനകീയ പങ്കാളിത്തത്തോടെ നടപ്പിലാക്കാനാണിത്​. വിവിധ സംസ്ഥാനങ്ങള്‍ക്കായാണ് കമ്മറ്റികള്‍ രൂപീകരിച്ചത്. കേരളത്തിനും മാഹിക്കുമായുള്ള കമ്മറ്റി അംഗങ്ങള്‍ ഇവരാണ്​.: കോ ഓര്‍ഡിനേറ്റര്‍: ക്യാപ്റ്റന്‍ കപില്‍ കൗഷിക്ക്,

അംഗങ്ങള്‍: കെ.എം. വര്‍ഗീസ്., അബ്​ദുല്‍ അസീസ്, ഗോവിന്ദ്, കോയ കൊണ്ടോട്ടി, ബഷീര്‍ തുവാരിക്കല്‍.
[email protected] എന്ന മെയില്‍ വിലാസത്തില്‍ ഗര്‍ഭിണികള്‍, കടുത്ത രോഗികള്‍, മാനസിക പ്രശ്നം അനുഭവിക്കുന്നവര്‍ എന്നിവര്‍ വിവരങ്ങള്‍ അയക്കുക. ഇത്തരം ആളുകളുടെ കാര്യത്തില്‍ മേല്‍ കമ്മറ്റിയുടെ ശുപാര്‍ശകള്‍ പരിഗണിച്ചായിരിക്കും യാത്രക്കാരുടെ അന്തിമ ലിസ്റ്റ് തയ്യാറാക്കുക. നാട്ടിലേക്ക് അടിയന്തരമായി പോവേണ്ട ഇവര്‍ക്ക്​ കമ്മറ്റിയുമായി ബന്ധപ്പെടാം. എന്നാല്‍ ഇത്​ എംബസ്സിയില്‍ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്ത് കണ്‍ഫര്‍മേഷന്‍ ലഭിച്ചതിന് ശേഷമായിരിക്കണം.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment