Asian Metro News

ലിംഗസമത്വം വാക്കുകളെല്ലാം പ്രവർത്തിയിലാണ് വേണ്ടത് : ഡോ: സുമൻ അലക്സാണ്ടർ

 Breaking News
  • വേനൽക്കാലത്ത് കുഞ്ഞുങ്ങളെ പ്രത്യേകം കരുതണം: മന്ത്രി വീണാ ജോർജ്              വേനൽക്കാലത്ത് കുഞ്ഞുങ്ങളെ പ്രത്യേകം കരുതണമെന്ന് ആരോഗ്യ വനിത ശിശുവികസന വകുപ്പ് മന്ത്രി വീണാ ജോർജ്. അങ്കണവാടികളും ഡേകെയർ സെന്ററുകളും പ്രത്യേകം ശ്രദ്ധിക്കണം. കുട്ടികൾക്കുള്ള പോഷകാഹാരങ്ങളും മറ്റും നൽകേണ്ടതിനാൽ അങ്കണവാടികൾ പ്രവർത്തിക്കാതിരുന്നാൽ ബുദ്ധിമുട്ടാകും. ചൂട് വർധിച്ചു വരുന്നതിനാൽ കുട്ടികൾക്ക് നിർജലീകരണം ഉണ്ടാകാതെ നോക്കണം....
  • എന്റെ കേരളം 2023 മെഗാ പ്രദര്‍ശനം:സംസ്ഥാനതല ഉദ്ഘാടനംഏപ്രില്‍ 3ന് എറണാകുളത്ത് സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാരിന്റെ വികസന ക്ഷേമ നേട്ടങ്ങളും ജനോപകാരപ്രദമായ പദ്ധതികളും പ്രചരിപ്പിക്കുന്ന എന്റെ കേരളം മെഗാ പ്രദര്‍ശന-വിപണന മേളയുടെ രണ്ടാം പതിപ്പിന്റെ സംസ്ഥാനതല ഉദ്ഘാടനം എറണാകുളത്ത് നടക്കും. മറൈന്‍ഡ്രൈവില്‍ ഏപ്രില്‍ മൂന്നിന് വൈകിട്ട് ഏഴിന് മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയന്‍ ഉദ്ഘാടനം നിര്‍വഹിക്കും. യുവതയുടെ...
  • ഗാർഹികപീഡന നിരോധ നിയമം നടപ്പാകുന്നുവെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തുന്ന നിലയിലേക്ക് സമൂഹം മാറണമെന്ന് വനിതാ കമ്മീഷൻ അധ്യക്ഷ ഗാർഹിക അതിക്രമങ്ങളിൽ നിന്ന് വനിതകളെ സംരക്ഷിക്കുന്ന നിയമം കടലാസിൽ ഒതുങ്ങാതെ കൃത്യമായി നടപ്പാക്കുന്നുവെന്ന് ഉറപ്പിക്കുന്ന രീതിയിലേക്ക് പൊതുബോധം മാറണമെന്ന് സംസ്ഥാന വനിതാ കമ്മീഷൻ അധ്യക്ഷ പി സതീദേവി. വനിതാ സംരക്ഷണ ഓഫീസർമാർക്കും സേവനദാതാക്കൾക്കുമായുള്ള ഏകദിന സെമിനാർ ‘ഗാർഹിക അതിക്രമങ്ങളിൽ നിന്ന് വനിതകളെ...
  • മെഡിക്കൽ കോളേജിൽ ആദ്യമായി ലീനിയർ ഇബസും റേഡിയൽ ഇബസും തിരുവനന്തപുരം മെഡിക്കൽ കോളേജിൽ ലീനിയർ എൻഡോബ്രോങ്കിയൽ അൾട്രാസൗണ്ട് (EBUS), റേഡിയൽ എൻഡോബ്രോങ്കിയൽ അൾട്രാസൗണ്ട് മെഷീനുകൾ സ്ഥാപിക്കാൻ 1,09,92,658 രൂപ അനുവദിച്ചതായി ആരോഗ്യ മന്ത്രി വീണാ ജോർജ്. ശ്വാസകോശ കാൻസർ വളരെ നേരത്തെ കണ്ടുപിടിക്കാൻ കഴിയുന്ന ഈ നൂതന യന്ത്രങ്ങൾ പൾമണോളജി വിഭാഗത്തിലാണ് സ്ഥാപിക്കുന്നത്....
  • 2.130 കിലോ ഗ്രാം കഞ്ചാവുമായി കഞ്ചാവ് കേസിലെ പ്രതിയും കൂട്ടാളിയും അറസ്റ്റിൽ കൊട്ടാരക്കര: നിരവധി മോഷണ കേസുകളിലും, കഞ്ചാവ് കേസുകളിലും പ്രതിയായിട്ടുള്ളതും, കഞ്ചാവ് കേസിൽ കോടതി ശിക്ഷിച്ചിട്ടുള്ളതുമായ മൈലം പള്ളിക്കൽ പെരുംകുളം കളീലുവിള ജംഗ്ഷനിൽ വിശാഖം വീട്ടിൽ മണിക്കുട്ടൻ എന്ന് വിളിക്കുന്ന ബിജുകുമാർ(49), തലവൂർ കുര സുഭാഷ് ഭവനിൽ കുര സുഭാഷ് എന്ന് വിളിക്കുന്ന...

ലിംഗസമത്വം വാക്കുകളെല്ലാം പ്രവർത്തിയിലാണ് വേണ്ടത് : ഡോ: സുമൻ അലക്സാണ്ടർ

ലിംഗസമത്വം വാക്കുകളെല്ലാം പ്രവർത്തിയിലാണ് വേണ്ടത് : ഡോ: സുമൻ അലക്സാണ്ടർ
March 09
10:05 2023

കൊട്ടാരക്കര : ലിംഗ സമത്വം വാക്കുകളിലല്ല പ്രവർത്തികളിലൂടെ സമൂഹത്തിൽ നടപ്പിലാക്കുമ്പോഴാണ് സ്ത്രീ ശാക്തീകരണം വിജയത്തിലെത്തുന്നതും ലിംഗ സമത്വം പൂർത്തീകരണത്തിൽ എത്തുന്നതും എന്ന് മഹാത്മയുടെ ലോക വനിതാദിന ആഘോഷം ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തുകൊണ്ട് റിട്ടയേർഡ് പ്രിൻസിപ്പൽ ഡോക്ടർ സുമൻ അലക്സാണ്ടർ സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു. സ്ത്രീ ഇല്ലാത്ത ഒരു ലോകവും ഉണ്ടാകില്ല സ്ത്രീ അബല അല്ല പ്രബല ആണെന്നും ഡോ സുമൻ അലക്സാണ്ടർ പറഞ്ഞു. സ്ത്രീ സമത്വം ആദ്യം നമ്മുടെ വീടുകളിൽ നിന്ന് തുടങ്ങേണ്ടതാണെന്നും ഉദ്ഘാടക പറഞ്ഞു. മഹാത്മയുടെ മഹിളാശ്രീയാണ് വനിതാദിനം സംഘടിപ്പിച്ചത്. യോഗത്തിൽ പ്രതിഭകളായ വനിതകളെ ഡോ വത്സലമ്മ ആദരിച്ചു.. കഥകളിയുടെ പ്രശസ്ത കലാകാരി കൊട്ടാരക്കര ഭദ്രയെയും അമേരിക്കൻ ഹാർഡ് ഫൗണ്ടേഷൻ അവാർഡ് ലഭിച്ച ഡോക്ടർ ജയലക്ഷ്മിയെയും, എഴുകോണിൽ പാറകുളത്തിൽ വീണ രണ്ട് കുട്ടികളെ അതിസാഹസികമായി രക്ഷപ്പെടുത്തിയ സന്ധ്യ എന്നിവരെയും യോഗത്തിൽ ആദരിച്ചു. നെല്ലിക്കുന്നം സുലോചന അധ്യക്ഷത വഹിച്ചു. ജലജ ശ്രീകുമാർ, രേഖ ഉല്ലാസ്, അഡ്വ. ലക്ഷ്മി അജിത്ത്, ശ്രീലക്ഷ്മി, ജെസ്സി ജോസ്, ഷൈനി, എന്നിവർ യോഗത്തിൽ സംസാരിച്ചു.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment