Asian Metro News

കേരള മാരിടൈം ബോർഡ് ആധുനികവൽക്കരിക്കും: മന്ത്രി

 Breaking News
  • വേനൽക്കാലത്ത് കുഞ്ഞുങ്ങളെ പ്രത്യേകം കരുതണം: മന്ത്രി വീണാ ജോർജ്              വേനൽക്കാലത്ത് കുഞ്ഞുങ്ങളെ പ്രത്യേകം കരുതണമെന്ന് ആരോഗ്യ വനിത ശിശുവികസന വകുപ്പ് മന്ത്രി വീണാ ജോർജ്. അങ്കണവാടികളും ഡേകെയർ സെന്ററുകളും പ്രത്യേകം ശ്രദ്ധിക്കണം. കുട്ടികൾക്കുള്ള പോഷകാഹാരങ്ങളും മറ്റും നൽകേണ്ടതിനാൽ അങ്കണവാടികൾ പ്രവർത്തിക്കാതിരുന്നാൽ ബുദ്ധിമുട്ടാകും. ചൂട് വർധിച്ചു വരുന്നതിനാൽ കുട്ടികൾക്ക് നിർജലീകരണം ഉണ്ടാകാതെ നോക്കണം....
  • എന്റെ കേരളം 2023 മെഗാ പ്രദര്‍ശനം:സംസ്ഥാനതല ഉദ്ഘാടനംഏപ്രില്‍ 3ന് എറണാകുളത്ത് സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാരിന്റെ വികസന ക്ഷേമ നേട്ടങ്ങളും ജനോപകാരപ്രദമായ പദ്ധതികളും പ്രചരിപ്പിക്കുന്ന എന്റെ കേരളം മെഗാ പ്രദര്‍ശന-വിപണന മേളയുടെ രണ്ടാം പതിപ്പിന്റെ സംസ്ഥാനതല ഉദ്ഘാടനം എറണാകുളത്ത് നടക്കും. മറൈന്‍ഡ്രൈവില്‍ ഏപ്രില്‍ മൂന്നിന് വൈകിട്ട് ഏഴിന് മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയന്‍ ഉദ്ഘാടനം നിര്‍വഹിക്കും. യുവതയുടെ...
  • ഗാർഹികപീഡന നിരോധ നിയമം നടപ്പാകുന്നുവെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തുന്ന നിലയിലേക്ക് സമൂഹം മാറണമെന്ന് വനിതാ കമ്മീഷൻ അധ്യക്ഷ ഗാർഹിക അതിക്രമങ്ങളിൽ നിന്ന് വനിതകളെ സംരക്ഷിക്കുന്ന നിയമം കടലാസിൽ ഒതുങ്ങാതെ കൃത്യമായി നടപ്പാക്കുന്നുവെന്ന് ഉറപ്പിക്കുന്ന രീതിയിലേക്ക് പൊതുബോധം മാറണമെന്ന് സംസ്ഥാന വനിതാ കമ്മീഷൻ അധ്യക്ഷ പി സതീദേവി. വനിതാ സംരക്ഷണ ഓഫീസർമാർക്കും സേവനദാതാക്കൾക്കുമായുള്ള ഏകദിന സെമിനാർ ‘ഗാർഹിക അതിക്രമങ്ങളിൽ നിന്ന് വനിതകളെ...
  • മെഡിക്കൽ കോളേജിൽ ആദ്യമായി ലീനിയർ ഇബസും റേഡിയൽ ഇബസും തിരുവനന്തപുരം മെഡിക്കൽ കോളേജിൽ ലീനിയർ എൻഡോബ്രോങ്കിയൽ അൾട്രാസൗണ്ട് (EBUS), റേഡിയൽ എൻഡോബ്രോങ്കിയൽ അൾട്രാസൗണ്ട് മെഷീനുകൾ സ്ഥാപിക്കാൻ 1,09,92,658 രൂപ അനുവദിച്ചതായി ആരോഗ്യ മന്ത്രി വീണാ ജോർജ്. ശ്വാസകോശ കാൻസർ വളരെ നേരത്തെ കണ്ടുപിടിക്കാൻ കഴിയുന്ന ഈ നൂതന യന്ത്രങ്ങൾ പൾമണോളജി വിഭാഗത്തിലാണ് സ്ഥാപിക്കുന്നത്....
  • 2.130 കിലോ ഗ്രാം കഞ്ചാവുമായി കഞ്ചാവ് കേസിലെ പ്രതിയും കൂട്ടാളിയും അറസ്റ്റിൽ കൊട്ടാരക്കര: നിരവധി മോഷണ കേസുകളിലും, കഞ്ചാവ് കേസുകളിലും പ്രതിയായിട്ടുള്ളതും, കഞ്ചാവ് കേസിൽ കോടതി ശിക്ഷിച്ചിട്ടുള്ളതുമായ മൈലം പള്ളിക്കൽ പെരുംകുളം കളീലുവിള ജംഗ്ഷനിൽ വിശാഖം വീട്ടിൽ മണിക്കുട്ടൻ എന്ന് വിളിക്കുന്ന ബിജുകുമാർ(49), തലവൂർ കുര സുഭാഷ് ഭവനിൽ കുര സുഭാഷ് എന്ന് വിളിക്കുന്ന...

കേരള മാരിടൈം ബോർഡ് ആധുനികവൽക്കരിക്കും: മന്ത്രി

കേരള മാരിടൈം ബോർഡ് ആധുനികവൽക്കരിക്കും: മന്ത്രി
February 09
11:15 2023

മാരിടൈം ബോർഡ് ആധുനീകരിക്കുന്ന പ്രവർത്തനങ്ങളുടെ തുടർച്ചയായി ഉദ്യോഗസ്ഥ തലത്തിലും അടിസ്ഥാന സൗകര്യ വികസനത്തിലും ഗവൺമെന്റ് അതീവ ശ്രദ്ധ നൽകുന്നുണ്ടെന്ന് തുറമുഖ വകുപ്പ് മന്ത്രി അഹമ്മദ് ദേവർ കോവിൽ അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. തിരുവനന്തപുരം പൈപ്പിൻ മൂട്ടിൽ കേരള മാരിടൈം ബോർഡിന്റെ പുതിയ ഓഫീസ് കെട്ടിടത്തിന്റെ ഉദ്ഘാടനം  നിർവഹിച്ചു സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു മന്ത്രി.

സംസ്ഥാന മാരിടൈം ബോർഡിന്റെ പ്രവർത്തനങ്ങൾ കൂടുതൽ മുന്നോട്ട് പോകേണ്ടതുണ്ടെന്നു മന്ത്രി പറഞ്ഞു. ഇതിന്റെ തുടക്കം എന്ന നിലയിൽ പരിചയ സമ്പന്നരായ കമ്മിറ്റികൾ രൂപീകരിക്കുകയും പുതിയ പ്രവർത്തനങ്ങൾക്ക് നേതൃത്വം നൽകി വരികയാണ്. 17 മൈനർ പോർട്ടുകൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ളവയുടെ വികസനം ലക്ഷ്യമാക്കിയാകണം ബോർഡിന്റെ പ്രവർത്തനങ്ങൾ. സാഗർമാല പദ്ധതിയിലുൾപ്പെടുത്തി കേന്ദ്ര പദ്ധതികളുമായി സഹകരിച്ച് തുറമുഖ വികസനം സാധ്യമാക്കാൻ പരമാവധി ശ്രമിക്കും.

റോഡ് ഗതാഗതത്തിൽ നേരിടുന്ന പ്രതിസന്ധികൾക്ക് പരിഹാരമായി ചരക്ക് നീക്കം പൂർണമായും കടലിലൂടെയാക്കാൻ നമുക്ക് സാധിക്കണം. വിഴിഞ്ഞം തുറമുഖം പദ്ധതി ഈ മേഖലയിൽ വലിയ മാറ്റത്തിന് കാരണമാകും. ചെറു തുറമുഖങ്ങളിലുൾപ്പെടെ അടിസ്ഥാന സൗകര്യങ്ങൾ ഒരുക്കി ഗവൺമെന്റ് മുന്നോട്ട് പോവുകയാണെന്നും തീരമേഖലയിലെ സാധ്യതകൾ സുതാര്യതയോടെയും വിശ്വാസതയടെയും മുന്നോട്ട് പോകുന്നതിനുള്ള സുപ്രധാന ചുവടുവെയ്പ്പാണ് മാരി ടൈം ബോർഡിന്റെ ആധുനിക സാങ്കേതിക വിദ്യകളുള്ള പുതിയ ഓഫീസെന്നും മന്ത്രി പറഞ്ഞു. മാരി ടൈം ബോർഡ് ചെയർമാൻ എൻ എസ് പിള്ള സ്വാഗതം ആശംസിച്ച ചടങ്ങിൽ  തുറമുഖ വകുപ്പ് സെക്രട്ടറി കെ ബിജു അദ്ധ്യക്ഷത വഹിച്ചു.നിയമവകുപ്പ് സെക്രട്ടറി വി ഹരിനായർ, സി ഇ ഒ സലിം കുമാർ, ബോർഡ് അംഗങ്ങളായ എൻ പി ഷിബു , സുനിൽ ഹരീന്ദ്രൻ ,വി സി മധു  എന്നിവർ സംബന്ധിച്ചു.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment