Asian Metro News

മഹാത്മാ ഗാന്ധി സമാധാനത്തിന്റെ പ്രവാചകൻ : ഡോ. മണക്കാല ഗോപാലകൃഷ്ണൻ

 Breaking News
  • ഓട്ടോമൊബൈൽ ടെസ്റ്റിംഗ് ലാബുകൾ സുതാര്യതയും ഗുണനിലവാരവും ഉറപ്പുവരുത്തും: മന്ത്രി പൊതുമരാമത്ത് വകുപ്പിന് കീഴിൽ തിരുവനന്തപുരം, എറണാകുളം, കോഴിക്കോട് റീജിയണുകളിൽ വിതരണംചെയ്ത ഓട്ടോമാറ്റിക് മൊബൈൽ ടെസ്റ്റിംഗ് ലാബുകൾ വകുപ്പിന്റെ നിർമ്മാണ പ്രവർത്തനങ്ങളുടെ ഗുണനിലവാരവും സുതാര്യതയും ഉറപ്പുവരുത്താൻ സഹായിക്കുമെന്ന് പൊതുമരാമത്ത്-ടൂറിസം വകുപ്പ് മന്ത്രി പി എ മുഹമ്മദ് റിയാസ് പറഞ്ഞു. തിരുവനന്തപുരം പാപ്പനംകോട് ഇൻഡസ്ട്രിയൽ എസ്റ്റേറ്റ് റോഡിന്റെ...
  • നല്ല ഭക്ഷണ ശീലങ്ങൾ എല്ലാവരും ഏറ്റെടുക്കണം: മന്ത്രി വീണാ ജോർജ് നല്ല ഭക്ഷണശീലങ്ങൾ എല്ലാവരും ഏറ്റെടുക്കേണ്ട ഘട്ടമാണെന്ന് ആരോഗ്യ മന്ത്രി വീണാ ജോർജ്. നമ്മുടെ ശരീരവും ആരോഗ്യവും നമുക്ക് ചുറ്റുമുള്ള രോഗങ്ങളും ഇതുനമ്മെ ഓർമ്മിപ്പിക്കുന്നു. കുഞ്ഞുങ്ങളുടെ ആഹാരശീലങ്ങൾ പ്രത്യേകം ശ്രദ്ധിക്കണം. ജീവിതശൈലീ രോഗങ്ങൾ പ്രതിരോധിക്കേണ്ടത് പ്രധാനമാണെന്നും മന്ത്രി വ്യക്തമാക്കി. ചെറുധാന്യ വർഷം 2023ന്റെ...
  • തൊഴിലുറപ്പ് പദ്ധതിയെ ജലസംരക്ഷണ പ്രവർത്തനങ്ങളുമായി കൂടുതൽ ബന്ധിപ്പിക്കണമെന്ന് മന്ത്രി മഹാത്മാഗാന്ധി ദേശീയ ഗ്രാമീണതൊഴിലുറപ്പ് പദ്ധതിയെ ജലസംരക്ഷണ പ്രവർത്തനങ്ങളുമായി കൂടുതൽ ബന്ധിപ്പിക്കണമെന്ന് സംസ്ഥാന തദ്ദേശസ്വയംഭരണ മന്ത്രി എം.ബി രാജേഷ്. ‘കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാനം നേരിടാനുള്ള പ്രവർത്തനങ്ങളിൽ തൊഴിലുറപ്പ് പദ്ധതിയെ കണ്ണി ചേർത്തിട്ടുണ്ട്. മണ്ണ് സംരക്ഷണ പ്രവർത്തനങ്ങൾ, കുളം നിർമിക്കൽ എന്നിവ ഇതിന്റെ ഭാഗമാണ്. കുളങ്ങൾ നിർമിക്കുമ്പോൾ...
  • വേനൽക്കാലത്ത് കുഞ്ഞുങ്ങളെ പ്രത്യേകം കരുതണം: മന്ത്രി വീണാ ജോർജ്              വേനൽക്കാലത്ത് കുഞ്ഞുങ്ങളെ പ്രത്യേകം കരുതണമെന്ന് ആരോഗ്യ വനിത ശിശുവികസന വകുപ്പ് മന്ത്രി വീണാ ജോർജ്. അങ്കണവാടികളും ഡേകെയർ സെന്ററുകളും പ്രത്യേകം ശ്രദ്ധിക്കണം. കുട്ടികൾക്കുള്ള പോഷകാഹാരങ്ങളും മറ്റും നൽകേണ്ടതിനാൽ അങ്കണവാടികൾ പ്രവർത്തിക്കാതിരുന്നാൽ ബുദ്ധിമുട്ടാകും. ചൂട് വർധിച്ചു വരുന്നതിനാൽ കുട്ടികൾക്ക് നിർജലീകരണം ഉണ്ടാകാതെ നോക്കണം....
  • എന്റെ കേരളം 2023 മെഗാ പ്രദര്‍ശനം:സംസ്ഥാനതല ഉദ്ഘാടനംഏപ്രില്‍ 3ന് എറണാകുളത്ത് സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാരിന്റെ വികസന ക്ഷേമ നേട്ടങ്ങളും ജനോപകാരപ്രദമായ പദ്ധതികളും പ്രചരിപ്പിക്കുന്ന എന്റെ കേരളം മെഗാ പ്രദര്‍ശന-വിപണന മേളയുടെ രണ്ടാം പതിപ്പിന്റെ സംസ്ഥാനതല ഉദ്ഘാടനം എറണാകുളത്ത് നടക്കും. മറൈന്‍ഡ്രൈവില്‍ ഏപ്രില്‍ മൂന്നിന് വൈകിട്ട് ഏഴിന് മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയന്‍ ഉദ്ഘാടനം നിര്‍വഹിക്കും. യുവതയുടെ...

മഹാത്മാ ഗാന്ധി സമാധാനത്തിന്റെ പ്രവാചകൻ : ഡോ. മണക്കാല ഗോപാലകൃഷ്ണൻ

മഹാത്മാ ഗാന്ധി  സമാധാനത്തിന്റെ പ്രവാചകൻ : ഡോ. മണക്കാല ഗോപാലകൃഷ്ണൻ
January 31
18:12 2023

കൊട്ടാരക്കര : രാഷ്ട്ര പിതാവ് മഹാത്മാ ഗാന്ധി സമാധാനത്തിന്റെ പ്രവാചകൻ ആയിരുന്നു അതുകൊണ്ടാണ് ലോകം ഇന്നും അദ്ദേഹത്തേയും അദ്ദേഹത്തിന്റെ സന്ദേശങ്ങളേയും ബഹുമാനിക്കുന്നതെന്ന് ചലച്ചിത്ര സംഗീത സംവിധായകൻ ഡോ.മണക്കാല ഗോപാല കൃഷ്‌ണൻ പറഞ്ഞു. ലോക രാജ്യങ്ങൾക്ക് അനുകരിക്കാൻ പറ്റുന്ന ഒരു പാഠ പുസ്‌തകമായി ഗാന്ധിജി ഇന്നും ജീവിക്കുന്നു എന്നത് തന്നെ ഓരോ ഇന്ത്യക്കാരനും അഭിമാനം നൽകുന്നതാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. മഹാത്മാ ഗാന്ധിയുടെ 75-മത് രക്ത സാക്ഷിത്വ ദിനവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് കൊട്ടാരക്കര മഹാത്മാ ട്രസ്റ്റ് & റിസർച്ച് ലൈബ്രറി നടത്തിയ സർവ്വ മത പ്രാർത്ഥനയും അനുസ്‌മരണ സദസ്സും ഉദ്ഘാടനം ചെയ്യുകയായിരുന്നു അദ്ദേഹം. മലയാളത്തിൽ ഗാന്ധിജിയെ കുറിച്ച്‌ എഴുതിയ കവിതകൾ ശാസ്ത്രീയ സംഗീതത്തിൽ ചിട്ടപ്പെടുത്തി സബർമതി ആശ്രമത്തിൽ വരെ അവതരിപ്പിച്ച ഗാനങ്ങൾ ഡോ.മണക്കാല ഗോപാലകൃഷ്ണൻ യോഗത്തിൽ ആലപിച്ചു.
മഹാത്മാ പ്രസിഡന്റ് പി.ഹരികുമാർ അദ്ധ്യക്ഷനായിരുന്നു. ഗാന്ധിജിയുടെ ഛായാ ചിത്രത്തിന് മുന്നിൽ പുഷ്‌പാർച്ചന നടത്തി. തുടർന്ന് സമൂഹ പ്രാർത്ഥനയ്ക്ക് റവ.ഫാദർ അലക്‌സ്.പി.സക്കറിയ,ജനാബ് സുബൈർ മുസലിയാർ എന്നിവർ നേതൃത്വം നൽകി. യോഗത്തിൽ അഡ്വ.ബ്രിജിഷ് എബ്രഹാം, കെ .ജി.അലക്‌സ്,വി.ഫിലിപ്പ്, ജോളി പി വർഗീസ്, നെല്ലിക്കുന്നം സുലോചന, സുരേന്ദ്രൻ നായർ, കെ.ജി.റോയി,കോശി കെ ജോൺ, ജോർജ്ജ് പണിക്കർ,രാജേന്ദ്രൻ നായർ, അഡ്വ.ലക്ഷ്മി അജിത്ത്, രേഖ ഉല്ലാസ്, എസ്.എ.കരീം, ശ്രീ ലക്ഷ്മി, ഹരി വെണ്ടാർ,ശ്യം കുമാർ, പി .ഉണ്ണി,ഉണ്ണികൃഷ്‌ണൻ നായർ.ജി, റൂബി കടലാവിള, പൂവറ്റൂർ സുരേന്ദ്രൻ, ഷൈനി, ജോൺസൺ, കണ്ണാട്ട് രവി, വേണു അവണൂർ, സുനിൽ പള്ളിക്കൽ, തോമസ് കടലാവിള എന്നിവർ സംസാരിച്ചു.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment