Asian Metro News

ന്യൂ ഇന്ത്യ ലിറ്ററസി പ്രോഗ്രാ’മുമായി സംസ്ഥാന സാക്ഷരത മിഷൻ വീണ്ടും സജീവതയിലേക്ക്

 Breaking News
  • നഗരസഭകളിൽ 99 യുവ പ്രൊഫഷണലുകളെ നിയമിക്കും നഗരങ്ങളിലെ ശുചിത്വ-മാലിന്യ സംസ്‌കരണ സംവിധാനങ്ങളുടെ നിർവഹണം കാര്യക്ഷമമാക്കുന്നതിന് യുവ പ്രൊഫഷണലുകളെ നിയമിക്കുമെന്ന് തദ്ദേശ സ്വയം ഭരണ എക്‌സൈസ് വകുപ്പ് മന്ത്രി എം ബി രാജേഷ് പറഞ്ഞു. കോർപറേഷനുകളിൽ രണ്ടുവീതവും, മുൻസിപ്പാലിറ്റികളിൽ ഒന്നുവീതവും ആളുകളെയാണ് നിയോഗിക്കുക. ഇങ്ങനെ ആകെ 99 യുവ പ്രൊഫഷണലുകളെയാണ് നിയമിക്കാൻ ലക്ഷ്യമിടുന്നത്. ബി...
  • സംസ്ഥാന കായിക മേളക്ക് വിപുലമായ സൗകര്യങ്ങൾ സജ്ജം: മന്ത്രി വി ശിവൻകുട്ടി അറുപത്തി നാലാമത് സംസ്ഥാന സ്‌കൂൾ കായികോത്സവം ഡിസംബർ 3 മുതൽ 6 വരെ തിരുവനന്തപുരം ചന്ദ്രശേഖരൻ നായർ സ്റ്റേഡിയം, യൂണിവേഴ്സിറ്റി സ്റ്റേഡിയം എന്നിവിടങ്ങളിൽ വച്ച് നടത്തുമെന്ന് പൊതുവിദ്യാഭ്യാസ വകുപ്പ് മന്ത്രി വി. ശിവൻകുട്ടി. നാല് വർഷത്തെ ഇടവേളയ്ക്കുശേഷമാണ് തലസ്ഥാന നഗരി കായികോത്സവത്തിന്...
  • വർക്ക് നിയർ ഹോമുകൾ വൈവിധ്യ തൊഴിലുകളെ സ്വീകരിക്കണം: മന്ത്രി കെ.എൻ. ബാലഗോപാൽ ഐടിക്കു പുറമേ വൈവിധ്യങ്ങളായ മറ്റു തൊഴിൽ മേഖലകളേയും സ്വീകരിക്കുന്നതാകണം വർക്ക് നിയർ ഹോം പദ്ധതിയെന്ന് ധനമന്ത്രി കെ.എൻ. ബാലഗോപാൽ. സംസ്ഥാന സർക്കാർ വിഭാവനം ചെയ്തു നടപ്പാക്കുന്ന വർക്ക് നിയർ ഹോമുകൾ സ്ഥാപിക്കുന്നതു സംബന്ധിച്ച അഭിപ്രായങ്ങളും നിർദേശങ്ങളും സ്വീകരിക്കുന്നതിനായി വിവിധ മേഖലകളിലെ പ്രമുഖരെ...
  • മിൽമ പാലിൻ്റേയും പാൽ ഉത്പന്നങ്ങളുടേയും വില വർധന നിലവിൽ വന്നു തിരുവനന്തപുരം: മിൽമ പാലിനും പാൽ ഉത്പന്നങ്ങളുടേയും വില വർധന നിലവൽ വന്നു. ലിറ്ററിന് ആറ് രൂപയാണ് പാലിന് കൂടിയത്. അരലിറ്റർ തൈരിന് 35 രൂപയാകും പുതിയ വില. ക്ഷീരകർഷകരുടെ നഷ്ടം നികത്താൻ പാൽ ലിറ്ററിന് എട്ട് രൂപ 57 പൈസ കൂട്ടണമെന്നായിരുന്നു...
  • വിദ്യാർഥികളിൽ ശാസ്ത്രബോധവും യുക്തി ചിന്തയും വളരണം: മന്ത്രി ഡോ.ആർ ബിന്ദു വൈജ്ഞാനിക അന്വേഷണത്തിലൂടെ ശാസ്ത്രബോധവും യുക്തിചിന്തയും വിദ്യാർഥികളിൽ രൂപപ്പെടണമെന്ന്  ഉന്നത വിദ്യാഭ്യാസ വകുപ്പ് മന്ത്രി ഡോ.ആർ. ബിന്ദു  അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. സൈറ്റക് – സയന്റിഫിക് ടെമ്പർമെന്റ് ആൻഡ് അവയർനസ് ക്യാമ്പയിൻ എന്ന പേരിൽ ശാസ്ത്ര സാങ്കേതിക മ്യൂസിയത്തിലേക്ക് മൂന്നുമാസം നീളുന്ന  സ്‌കൂൾ വിദ്യാർഥികൾക്കായുള്ള  സന്ദർശന...

ന്യൂ ഇന്ത്യ ലിറ്ററസി പ്രോഗ്രാ’മുമായി സംസ്ഥാന സാക്ഷരത മിഷൻ വീണ്ടും സജീവതയിലേക്ക്

ന്യൂ ഇന്ത്യ ലിറ്ററസി പ്രോഗ്രാ’മുമായി സംസ്ഥാന സാക്ഷരത മിഷൻ വീണ്ടും സജീവതയിലേക്ക്
October 28
15:21 2022

കൊട്ടാരക്കര: ‘ന്യൂ ഇന്ത്യ ലിറ്ററസി പ്രോഗ്രാ’മുമായി സംസ്ഥാന സാക്ഷരത മിഷൻ വീണ്ടും സജീവതയിലേക്ക്. പതിമൂന്ന് വർഷത്തെ ഇടവേളക്ക് ശേഷമാണ് സാക്ഷരത മിഷൻ പുതിയ പദ്ധതി ഏറ്റെടുത്ത് സജീവമാകുന്നത്. 1960 മുതൽ സാക്ഷരതാ യജ്ഞം സംസ്ഥാനത്ത് നടക്കുന്നുണ്ട്. 1991 ഏപ്രിൽ 18ന് സംസ്ഥാനം സമ്പൂർണ സാക്ഷരത പ്രഖ്യാപനം നടത്തിയെങ്കിലും അക്ഷരം പഠിക്കാൻ പിന്നെയും ആളുകൾ ശേഷിച്ചു. അവരെക്കൂടി സാക്ഷരരാക്കി പരിപൂർണ സാക്ഷരത നേടുകയാണ് പദ്ധതിയുടെ പ്രധാന ലക്ഷ്യം. അക്ഷരം പഠിപ്പിക്കുന്നതിനപ്പുറം ജീവിത സാഹചര്യം മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനുള്ള പ്രവർത്തനങ്ങളും ഡിജിറ്റൽ സാക്ഷരത കൈവരിക്കാനുള്ള പ്രവർത്തനങ്ങളുമാണ് ന്യൂ ഇന്ത്യ ലിറ്ററസി പ്രോഗ്രാമിന്റെ ഭാഗമാക്കുന്നത്. കേന്ദ്രാവിഷ്‌കൃത സാക്ഷരതാ പദ്ധതിയായ ന്യൂ ഇന്ത്യ ലിറ്ററസി പ്രോഗ്രാമിന്റെ ഭാഗമായി ജില്ലയിൽ നടത്തിയ സർവ്വെയിൽ എണ്ണായിരത്തിലധികംപേർ ഇപ്പോഴും നിരക്ഷരരാണെന്ന് കണ്ടെത്തി. സാക്ഷരതാ മിഷന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ തദ്ദേശ സ്വയംഭരണ സ്ഥാപനങ്ങളുടെ സഹകരണത്തോടെയാണ് സർവെ നടത്തിയത്. നിരക്ഷരരായി കണ്ടെത്തിയവർക്ക് 120 മണിക്കൂർ ദൈർഘ്യമുള്ള സാക്ഷരതാ ക്ളാസ് നൽകും. സന്നദ്ധ പ്രവർത്തകരെയും പ്രേരകുമാരിൽ നിന്നും തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടവരെയും ജില്ലാതല റിസോഴ്സ് പേൺസൺമാരായി നിയമിച്ചിട്ടുണ്ട്. പഞ്ചായത്തുതല പ്രേരകുമാരുൾപ്പടെ എണ്ണൂറിൽപ്പരം സന്നദ്ധ അദ്ധ്യാപകരെയും നിയോഗിക്കും. സന്നദ്ധ അദ്ധ്യാപകർക്ക് പരിശീലനം നൽകുന്നത് റിസോഴ്സ് പേഴ്സൺമാരാണ്. 5 വർഷം നീണ്ടുനിൽക്കുന്നതാണ് ന്യൂ ഇന്ത്യാ ലിറ്ററസി പ്രോഗ്രാം.

ജില്ലയിലെ റിസോഴ്സ് പേഴ്സൺമാർക്കായി സംഘടിപ്പിച്ച ത്രിദിന പരിശീലനം സമീപിച്ചു. സംസ്ഥാന സാക്ഷരത മിഷൻ ഡയറക്ടർ എ ജി ഒലീന, ജില്ലാ കോ ഓർഡിനേറ്റർ മുരുകദാസ്, സംസ്ഥാന റിസോഴ്സ് പേഴ്സൺ ബി എസ് ഗോപകുമാർ, കെ ഉണ്ണികൃഷ്ണൻ മേനോൻ, ഡോ സത്യനേശൻ, സന്തോഷ്‌, കെ.ദിലീപ് കുമാർ, ഷീല ജഗധരൻ എന്നിവർ പരിശീലനതിന് നേതൃത്വം നൽകി.പരിശീലനം കിട്ടിയ റിസോഴ്സ് പേഴ്സൺമാർ തുടർന്ന് എണ്ണുറിൽപരം പ്രേരക്, സന്നദ്ധ പ്രവർത്തകർക്കായി ക്ലാസുകൾ നൽകും. പദ്ധതി നവംബറോടെ താഴേ തട്ടിലേക്ക് എത്തും.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment