Asian Metro News

ആസാദി കാ അമൃത് മഹോത്സവ്: പി.ആർ.ഡിയുടെ പാലക്കാടൻ തനത് കലാ-സാംസ്കാരിക- പ്രഭാഷണ പരിപാടി മന്ത്രി കെ.കൃഷ്ണന്‍കുട്ടി ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു.

 Breaking News
  • നഗരസഭകളിൽ 99 യുവ പ്രൊഫഷണലുകളെ നിയമിക്കും നഗരങ്ങളിലെ ശുചിത്വ-മാലിന്യ സംസ്‌കരണ സംവിധാനങ്ങളുടെ നിർവഹണം കാര്യക്ഷമമാക്കുന്നതിന് യുവ പ്രൊഫഷണലുകളെ നിയമിക്കുമെന്ന് തദ്ദേശ സ്വയം ഭരണ എക്‌സൈസ് വകുപ്പ് മന്ത്രി എം ബി രാജേഷ് പറഞ്ഞു. കോർപറേഷനുകളിൽ രണ്ടുവീതവും, മുൻസിപ്പാലിറ്റികളിൽ ഒന്നുവീതവും ആളുകളെയാണ് നിയോഗിക്കുക. ഇങ്ങനെ ആകെ 99 യുവ പ്രൊഫഷണലുകളെയാണ് നിയമിക്കാൻ ലക്ഷ്യമിടുന്നത്. ബി...
  • സംസ്ഥാന കായിക മേളക്ക് വിപുലമായ സൗകര്യങ്ങൾ സജ്ജം: മന്ത്രി വി ശിവൻകുട്ടി അറുപത്തി നാലാമത് സംസ്ഥാന സ്‌കൂൾ കായികോത്സവം ഡിസംബർ 3 മുതൽ 6 വരെ തിരുവനന്തപുരം ചന്ദ്രശേഖരൻ നായർ സ്റ്റേഡിയം, യൂണിവേഴ്സിറ്റി സ്റ്റേഡിയം എന്നിവിടങ്ങളിൽ വച്ച് നടത്തുമെന്ന് പൊതുവിദ്യാഭ്യാസ വകുപ്പ് മന്ത്രി വി. ശിവൻകുട്ടി. നാല് വർഷത്തെ ഇടവേളയ്ക്കുശേഷമാണ് തലസ്ഥാന നഗരി കായികോത്സവത്തിന്...
  • വർക്ക് നിയർ ഹോമുകൾ വൈവിധ്യ തൊഴിലുകളെ സ്വീകരിക്കണം: മന്ത്രി കെ.എൻ. ബാലഗോപാൽ ഐടിക്കു പുറമേ വൈവിധ്യങ്ങളായ മറ്റു തൊഴിൽ മേഖലകളേയും സ്വീകരിക്കുന്നതാകണം വർക്ക് നിയർ ഹോം പദ്ധതിയെന്ന് ധനമന്ത്രി കെ.എൻ. ബാലഗോപാൽ. സംസ്ഥാന സർക്കാർ വിഭാവനം ചെയ്തു നടപ്പാക്കുന്ന വർക്ക് നിയർ ഹോമുകൾ സ്ഥാപിക്കുന്നതു സംബന്ധിച്ച അഭിപ്രായങ്ങളും നിർദേശങ്ങളും സ്വീകരിക്കുന്നതിനായി വിവിധ മേഖലകളിലെ പ്രമുഖരെ...
  • മിൽമ പാലിൻ്റേയും പാൽ ഉത്പന്നങ്ങളുടേയും വില വർധന നിലവിൽ വന്നു തിരുവനന്തപുരം: മിൽമ പാലിനും പാൽ ഉത്പന്നങ്ങളുടേയും വില വർധന നിലവൽ വന്നു. ലിറ്ററിന് ആറ് രൂപയാണ് പാലിന് കൂടിയത്. അരലിറ്റർ തൈരിന് 35 രൂപയാകും പുതിയ വില. ക്ഷീരകർഷകരുടെ നഷ്ടം നികത്താൻ പാൽ ലിറ്ററിന് എട്ട് രൂപ 57 പൈസ കൂട്ടണമെന്നായിരുന്നു...
  • വിദ്യാർഥികളിൽ ശാസ്ത്രബോധവും യുക്തി ചിന്തയും വളരണം: മന്ത്രി ഡോ.ആർ ബിന്ദു വൈജ്ഞാനിക അന്വേഷണത്തിലൂടെ ശാസ്ത്രബോധവും യുക്തിചിന്തയും വിദ്യാർഥികളിൽ രൂപപ്പെടണമെന്ന്  ഉന്നത വിദ്യാഭ്യാസ വകുപ്പ് മന്ത്രി ഡോ.ആർ. ബിന്ദു  അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. സൈറ്റക് – സയന്റിഫിക് ടെമ്പർമെന്റ് ആൻഡ് അവയർനസ് ക്യാമ്പയിൻ എന്ന പേരിൽ ശാസ്ത്ര സാങ്കേതിക മ്യൂസിയത്തിലേക്ക് മൂന്നുമാസം നീളുന്ന  സ്‌കൂൾ വിദ്യാർഥികൾക്കായുള്ള  സന്ദർശന...

ആസാദി കാ അമൃത് മഹോത്സവ്: പി.ആർ.ഡിയുടെ പാലക്കാടൻ തനത് കലാ-സാംസ്കാരിക- പ്രഭാഷണ പരിപാടി മന്ത്രി കെ.കൃഷ്ണന്‍കുട്ടി ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു.

ആസാദി കാ അമൃത് മഹോത്സവ്: പി.ആർ.ഡിയുടെ പാലക്കാടൻ തനത് കലാ-സാംസ്കാരിക- പ്രഭാഷണ പരിപാടി മന്ത്രി കെ.കൃഷ്ണന്‍കുട്ടി ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു.
March 05
12:49 2022

സ്വാതന്ത്ര്യത്തിന്റെ 75-ാം വാര്‍ഷികത്തോടനുബന്ധിച്ചുള്ള ആസാദി കാ അമൃത് മഹോത്സവിന്റെ ഭാഗമായി ഇന്‍ഫര്‍മേഷന്‍ ആന്‍ഡ് പബ്ലിക് റിലേഷന്‍സ് വകുപ്പ് സംഘടിപ്പിച്ച പാലക്കാടന്‍ തനത്- കലാ സാംസ്‌കാരിക- പ്രഭാഷണ പരിപാടി ഉദ്ഘാടനം വൈദ്യുതി വകുപ്പ് മന്ത്രി കെ. കൃഷ്ണന്‍കുട്ടി നിര്‍വഹിച്ചു.

സ്വാതന്ത്ര്യസമരവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ദേശീയ പ്രസ്ഥാനങ്ങൾ ജനങ്ങൾ ഒന്നിച്ചുണ്ടായതാണെന്നും ജനങ്ങൾ രാഷ്ട്രീയ സേവകർ ആണെന്നും മന്ത്രി കെ. കൃഷ്ണൻകുട്ടി പറഞ്ഞു. കലാവ തരണത്തിലൂടെ കലാകാരന്മാർ സമൂഹത്തെ വിമർശനത്തിലൂടെ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നുണ്ടെന്നും കലകൾ പോരാട്ടത്തിന്റെ പ്രതീകമാണെന്നും പബ്ലിക് റിലേഷൻസ് ഡിപാർട്മെന്റ് പാലക്കാടൻ തനത് കലകളെ ഉൾപ്പെടുത്തി പരിപാടി സംഘടിപ്പിച്ചത് അഭിനന്ദർഹമാണെന്നും മന്ത്രി കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

നിഷ്പക്ഷവും നീതിപൂർവവുമായി തെരഞ്ഞെടുപ്പ് നടത്തി കേന്ദ്ര തെരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ അവാർഡ് നേടിയ മൃൺമയിജോഷിയെ പ്രത്യേകം അഭിനന്ദിക്കുന്നതായി മന്ത്രി അറിയിച്ചു.
മികച്ച തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഉദ്യോഗസ്ഥയ്ക്കുള്ള തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷന്‍ പുരസ്‌കാരം, മികച്ച ജില്ലാ കലക്ടര്‍ക്കുള്ള സംസ്ഥാനതല റവന്യൂ പുരസ്‌കാരം എന്നിവ കരസ്ഥമാക്കിയ ജില്ലാ കലക്ടര്‍ മൃണ്‍മയി ജോഷിക്ക് ജില്ലാ ഇൻഫർമേഷൻ ഓഫീസിന്റെ ആദരം മന്ത്രി കെ. കൃഷ്ണൻകുട്ടി കൈമാറി.
ജില്ലയിലെ മുഴുവൻ സർക്കാർ ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെയും ജനപ്രതിനിധികളുടെയും കൂട്ടായ പരിശ്രമത്തിന്റെ ഫലമാണ് ഈ അവാർഡ് എന്ന് ആദരവ് ഏറ്റുവാങ്ങികൊണ്ട് ജില്ലാ കളക്ടർ പറഞ്ഞു.

ഇന്ത്യയിലാദ്യമായി ഒരു ദളിത് വനിത ചെന്നൈ കോർപറേഷൻ മേയർ സ്ഥാനത്തു എത്തിയ അഭിമാനകരമായ ദിവസത്തിലാണ് നമ്മൾ സ്വാന്ത്രത്തിന്റെ 75-)0 വാർഷിക മഹോത്സവം ആഘോഷിക്കുന്നത് എന്നത് സന്തോഷം നൽകുന്നുവെന്ന് കഥാകൃത്തും പബ്ലിക് ലൈബ്രറി നിർവാഹക സമിതി അംഗവുമായ രാജേഷ് മേനോൻ മുഖ്യ പ്രഭാഷണത്തിൽ പറഞ്ഞു.

സ്വാതന്ത്ര്യം എന്ന ആശയത്തിന്റെ അടിസ്ഥാന അടിത്തറ മതേതരത്വമാണെന്നും
എന്നാൽ ഇന്ന് സ്വാതന്ത്ര്യം എന്ന വാക്കും ആശയവും സങ്കുചിതമാകുന്നുവെന്നും ഗാന്ധിജിയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ ദേശീയ പ്രസ്ഥാനം രൂപപ്പെടുത്തിയത് പോലെ മതേതര ഐക്യം ദേശീയമായി രൂപപ്പെടണ മെന്നും രാജേഷ് മേനോൻ പറഞ്ഞു.

ഹോട്ടൽ ഇന്ദ്രപ്രസ്ഥയിൽ നടന്ന പരിപാടിയിൽ ജില്ലാ പഞ്ചായത്തു പ്രസിഡന്റ് കെ. ബിനുമോൾ അധ്യക്ഷയായി. പാലക്കാട് ബ്ലോക്ക് പഞ്ചായത്ത് പ്രസിഡന്റ് വി. സേതുമാധവന്‍, കോങ്ങാട് ഗ്രാമപഞ്ചായത്ത് പ്രസിഡന്റ് ടി.അജിത്ത്, മങ്കര ഗ്രാമപഞ്ചായത്ത് പ്രസിഡന്റ് എം.എന്‍ ഗോകുല്‍ദാസ്, മണ്ണൂര്‍ ഗ്രാമപഞ്ചായത്ത് പ്രസിഡന്റ് എസ്. അനിത, പറളി ഗ്രാമപഞ്ചായത്ത് പ്രസിഡന്റ് കെ.ടി സുരേഷ്‌കുമാര്‍, ജില്ലാ ഇൻഫർമേഷൻ ഓഫീസർ പ്രിയ.കെ.ഉണ്ണികൃഷ്ണന്‍ ,അസിസ്റ്റന്റ് ഇൻഫർമേഷൻ ഓഫീസർ കെ. സുമ എന്നിവര്‍ സംസാരിച്ചു. തുടർന്ന് പാലക്കാടൻ തനത് കലാസാംസ്കാരിക പരിപാടികൾ അരങ്ങിലെത്തി.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment