Asian Metro News

വീടിനു മുന്നിലൂടെ  കക്കൂസ് മാലിന്യം ഒഴുകുന്നതായി പരാതി 

 Breaking News
  • എല്ലാ അങ്കണവാടികളിലും കുമാരി ക്ലബ്ബുകൾ വനിത ശിശുവികസന വകുപ്പിലെ എല്ലാ ഫയലുകളും മാർച്ച് എട്ടിനുള്ളിൽ തീർപ്പാക്കുകയോ നടപടി സ്വീകരിച്ചുവെന്ന് ഉറപ്പാക്കുകയോ ചെയ്യണമെന്ന് ആരോഗ്യ വനിത ശിശുവികസന വകുപ്പ് മന്ത്രി വീണാ ജോർജ്. വനിതാശിശു വികസന വകുപ്പും അതിന് കീഴിൽ വരുന്ന അനുബന്ധ സ്ഥാപനങ്ങളും പ്രധാനമായും നിർവഹിക്കുന്ന ജോലിയും...
  • ഓഫിസുകളിൽ തീപിടിത്ത സാധ്യത ഒഴിവാക്കാൻ മാർഗനിർദേശം സംസ്ഥാനത്തെ സർക്കാർ ഓഫിസുകളിൽ തീപിടിത്തം ഒഴിവാക്കുന്നതിനും തീപിടിത്തമുണ്ടായാൽ പ്രധാനപ്പെട്ട രേഖകൾ നഷ്ടമാകാതിരിക്കുന്നതിനും തീപിടിത്തം പെട്ടെന്ന് അറിയികുന്നതിനും പാലിക്കേണ്ട മാർനിർദേശങ്ങൾ സംബന്ധിച്ച് ആഭ്യന്തര വകുപ്പ് ഉത്തരവു പുറപ്പെടുവിച്ചു. കെട്ടിടത്തിലെ വെന്റിലേഷൻ സംവിധാനങ്ങൾ പൂർണ്ണമായോ ഭാഗികമായോ അടയ്ക്കരുത്. മതിയായ വെന്റിലേഷൻ എല്ലാ ഭാഗങ്ങളിലും ഉറപ്പുവരുത്തണം....
  • കാൻസർ രോഗികൾക്ക് തൊട്ടടുത്ത് വിദഗ്ധ ചികിത്സ രോഗപ്രതിരോധ ശേഷി കുറഞ്ഞ കാൻസർ രോഗികൾ കോവിഡ് കാലത്ത് ചികിത്സയ്ക്ക് വളരെ ദൂരം യാത്ര ചെയ്യുന്നത് ഒഴിവാക്കാൻ വീടിനടുത്ത്  വിദഗ്ധ ചികിത്സ ഉറപ്പാക്കിയതായി ആരോഗ്യ  മന്ത്രി വീണാ ജോർജ്. സംസ്ഥാന ആരോഗ്യ വകുപ്പ് ആവിഷ്‌കരിച്ച ജില്ലാ കാൻസർ കെയർ പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമായി...
  • വീടുകളിൽ മരുന്നെത്തിക്കാൻ ആരോഗ്യ വകുപ്പിന്റെ പ്രത്യേക പദ്ധതി കോവിഡ് വ്യാപനം രൂക്ഷമായ സാഹചര്യത്തിൽ ജീവിതശൈലി രോഗങ്ങളുള്ള മുതിർന്ന പൗരന്മാർക്കും ബിപിഎൽ വിഭാഗത്തിൽപ്പെട്ട ജനവിഭാഗങ്ങൾക്കും അനുബന്ധ രോഗങ്ങളുള്ളവർക്കും വീടുകളിൽ സൗജന്യമായി മരുന്നുകൾ എത്തിച്ചു നൽകുന്നതിനായി ആരോഗ്യ വകുപ്പ് പദ്ധതിയാവിഷ്‌ക്കരിച്ച് നടപ്പിലാക്കി വരുന്നതായി ആരോഗ്യ വകുപ്പ് മന്ത്രി വീണാ ജോർജ്. സംസ്ഥാന ജീവിതശൈലി...
  • ഒറ്റയ്ക്കല്ല ഒപ്പമുണ്ട്: സൈക്കോ സോഷ്യൽ സപ്പോർട്ട് ടീമിനെ ശക്തിപ്പെടുത്തി സംസ്ഥാനത്ത് കോവിഡ് അതിതീവ്ര വ്യാപനം ഉണ്ടായ പശ്ചാത്തലത്തിൽ ആരോഗ്യ വകുപ്പിന്റെ മാനസികാരോഗ്യ പരിപാടിയുടെ ഭാഗമായി സോഷ്യൽ സൈക്കോ സപ്പോർട്ട് ശക്തിപ്പെടുത്തിയതായി ആരോഗ്യ വകുപ്പ് മന്ത്രി വീണാ ജോർജ്. ഇതിനായി സംസ്ഥാനത്ത് എല്ലാ ജില്ലകളിലുമായി മാനസികാരോഗ്യ പരിപാടിയുടെ കീഴിൽ 957 മാനസികാരോഗ്യ പ്രവർത്തകരെയാണ്...

വീടിനു മുന്നിലൂടെ  കക്കൂസ് മാലിന്യം ഒഴുകുന്നതായി പരാതി 

വീടിനു മുന്നിലൂടെ  കക്കൂസ് മാലിന്യം ഒഴുകുന്നതായി പരാതി 
December 04
10:12 2021

നെടുവത്തൂർ : നെടുവത്തൂർ  പിണറ്റിൻമൂട്  വേലംകോണം   ഭാഗത്തെ  വീടുകൾക്കും റോഡിലൂടെയും കക്കൂസ് മാലിന്യം  ഒഴുകുന്നതായി പരാതി . ഒരു മാസമായി  മലിനജലം ഒഴുകുന്നത്    സംബന്ധിച്ചു വിവിധയിടങ്ങളിൽ പരാതി നൽകിയെങ്കിലും   ഫലമുണ്ടായില്ലെന്നാണ്  പരിസരവാസികളായ വീട്ടുകാർ പറയുന്നത് . പിണറ്റിൻമൂട് , നീലേശ്വരം  വാർഡുകളിലെ നാടല്ലൂർ   –  മുക്കോണിമുക്ക്  റോഡ് കടന്നുപോകുന്ന  പാലവിള പുത്തൻ വീട്ടിൽ  പ്രഭാകരൻപിള്ള , ശില്പാലയത്തിൽ  സുനിൽകുമാർ എന്നിവരുടെ  പരിസരത്തു കൂടിയാണ്  അയല്പക്കത്തെ വീട്ടിൽ നിന്നുംവരുന്നുവെന്നു കരുതുന്ന  മലിനജലം ഒഴുകി നടക്കുന്നത് . കുട്ടികളും രോഗബാധിതരായ  ആൾ ക്കാർ താമസിക്കുന്ന വീടുകൾക്കാണ് ഈ ദുരിതം നേരിടേണ്ടി വന്നിരിക്കുന്നതു . മലിനജലത്തിൽ ഈച്ച പറ്റിയും ദുർഗന്ധം വമിക്കുന്ന  രീതിയിലാണ് . ആഹാരം പോലും കഴിക്കാനാവുന്നില്ലെന്നും കുട്ടികളെ പുറത്തിറക്കാൻ സാധിക്കുന്നില്ലെന്നും ഇവർ  പറയുന്നു.ഇത് സംബന്ധിച്ചു  ഇരു വാർഡ് മെമ്പർമാരായ   നെടുവത്തൂർ പഞ്ചായത്ത് പ്രസിഡൻറ്റ് ,വൈസ് പ്രസിഡൻറ്റ് എന്നിവരെ അറിയിച്ചെങ്കിലും  ഫലമുണ്ടായില്ലെന്നു  പരിസരവാസികൾ ആരോപിക്കുന്നു . ജനവാസമേഖലയിൽ മലിനജലം ഒഴുകുന്നത് സംബന്ധിച്ചു  ജില്ലാ കള ക്ടർ , നെടുവത്തൂർ പഞ്ചായത്ത് , ആരോഗ്യകേന്ദ്രം ,തഹസിൽദാർ  എന്നിവർക്ക്  പരാതി  നൽകി  മലിനജലമൊഴുക്ക് തടയുമെന്നു കരുതി കാത്തിരിക്കുകയാണ് ഇവർ.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment