Asian Metro News

ഡോൺ ബോസ്കോ യൂത്ത് ഫോറം ബീച്ച് ക്ലീനിങ് സംഘടിപ്പിച്ചു

 Breaking News
  • ലൈബ്രറി ആന്റ് ഇൻഫർമേഷൻ സയൻസ് കോഴ്‌സ് തിരുവനന്തപുരം സ്റ്റേറ്റ് സെൻട്രൽ ലൈബ്രറിയിൽ നടത്തുന്ന ആറ് മാസ ലൈബ്രറി ആന്റ് ഇൻഫർമേഷൻ സയൻസ് സർട്ടിഫിക്കറ്റ് കോഴ്‌സിനുള്ള അപേക്ഷയുടെ മാതൃകയും പ്രോസ്‌പെക്ടസും www.statelibrary.kerala.gov.in ൽ ലഭ്യമാണ്. പൂരിപ്പിച്ച അപേക്ഷകൾ നവംബർ 20ന് വൈകിട്ട് 5നകം സ്റ്റേറ്റ് ലൈബ്രേറിയൻ, സ്റ്റേറ്റ് സെൻട്രൽ ലൈബ്രറി, പാളയം, വികാസ്ഭവൻ....
  • സ്‌കൂൾ തുറക്കുന്നതിന്റെ സന്തോഷം കൈറ്റ് വിക്ടേഴ്‌സിൽ പങ്കുവയ്ക്കാം നവംബർ 1 ന് സ്‌കൂൾ തുറക്കുന്നതിന്റെ സന്തോഷം കുട്ടികൾക്കും രക്ഷിതാക്കൾക്കും അധ്യാപകർക്കും കൈറ്റ് വിക്ടേഴ്‌സ് ചാനലിലൂടെ പങ്കുവെയ്ക്കാൻ അവസരം. ഡിജിറ്റൽ ക്യാമറയിലോ നല്ല ക്യാമറ ക്വാളിറ്റിയുള്ള മൊബൈലിലോ ശബ്ദ വ്യക്തതയോടെ ഷൂട്ട് ചെയ്ത വീഡിയോകളാണ് അയയ്‌ക്കേണ്ടത്. മൊബൈലിൽ  ഹൊറിസോണ്ടലായി വേണം ഷൂട്ട്...
  • മൃഗസംരക്ഷണ ക്ഷീരവികസന മേഖലയിൽ നഷ്ടപരിഹാരത്തിന് നടപടി: മന്ത്രി ജില്ലാതലത്തിൽ ദുരന്തനിവാരണ വകുപ്പിൽ നിന്നുള്ള ധനസഹായം കർഷകർക്ക് സമയബന്ധിതമായി എത്തിക്കുമെന്ന് മന്ത്രി ജെ ചിഞ്ചുറാണി അറിയിച്ചു. ധനസഹായ വിതരണത്തിനുള്ള അപേക്ഷ ക്ഷണിക്കും. പ്രളയത്തിൽ നാശനഷ്ടം ഉണ്ടായ കർഷകർ അതതു പഞ്ചായത്തിലെ മൃഗാശുപത്രിയിലെ വെറ്ററിനറി സർജൻപക്കലോ, ക്ഷീരവികസന വകുപ്പിന്റെ ബ്ലോക്ക്തലത്തിലെ ഓഫീസിലോ പത്ത്...
  • കൃഷി നാശം- നഷ്ടപരിഹാരത്തിനുള്ള നടപടികൾ നവംബർ 10 നകം പൂർത്തീകരിക്കണം: കൃഷി മന്ത്രി സംസ്ഥാനത്തുണ്ടായ കനത്ത മഴയിലും മണ്ണിടിച്ചിലിലും കൃഷിനാശം സംഭവിച്ചിട്ടുള്ള കർഷകർക്കുള്ള നഷ്ടപരിഹാരം നൽകുന്നതിന് സർക്കാരിലേക്ക് സമർപ്പിക്കേണ്ട ക്ലെയിം നടപടികൾ ഉടൻ തന്നെ പൂർത്തീകരിക്കുന്നതിന് കൃഷിമന്ത്രി ഉദ്യോഗസ്ഥർക്ക് നിർദ്ദേശം നൽകി. കൃഷി മന്ത്രിയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ നടന്ന ഉന്നതതല യോഗത്തിലാണ് മന്ത്രി നിർദേശം നൽകിയത്. നടപടികൾ...
  • മഴക്കെടുതി: 42 മരണം; തെക്കൻ തമിഴ്‌നാട് തീരത്തിനു സമീപം ചക്രവാതചുഴി കേരളത്തിലെ മഴക്കെടുതികളിൽ ഒക്‌ടോബർ 12 മുതൽ 20 വരെ 42 മരണങ്ങൾ സംഭവിച്ചതായി മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ വാർത്താസമ്മേളനത്തിൽ പറഞ്ഞു. ആറു പേരെ കാണാതായി. ഉരുൾപൊട്ടലിൽ പെട്ട 19 പേരുടെ മൃതദേഹം കണ്ടെത്തി. നിലവിൽ 304 ദുരിതാശ്വാസ ക്യാമ്പുകളിൽ 3851 കുടുംബങ്ങൾ...

ഡോൺ ബോസ്കോ യൂത്ത് ഫോറം ബീച്ച് ക്ലീനിങ് സംഘടിപ്പിച്ചു

September 19
20:07 2021

FCDP യുടെ കീഴിലുള്ള ഡോൺ ബോസ്കോ യൂത്ത് ഫോറം,കൊല്ലം കോർപറേഷനും,റൊട്ടറി ക്ലബ്‌ ഓഫ് തങ്കശ്ശേരിയുമായി ചേർന്ന് സെപ്റ്റംബർ 18ന് വൈകിട്ട് 4:30 ന് ബീച്ച് ക്ലീനിങ് സംഘടിപ്പിച്ചു. ലോക ഓസോൺ ദിനത്തോട് അനുബന്ധിച്ച് പരിസ്ഥിതി മലിനീകരണത്തിന്റെ പ്രത്യാഘാതങ്ങളെക്കുറിച്ച് യുവജനങ്ങളെ ബോധവാൻമാരാക്കുക എന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെയാണ് ഇത്തരത്തിൽ ഒരു പരിപാടി സംഘടിപ്പിച്ചത്. FCDP ചെയർപേഴ്സൺ ഡോ. സിന്ധാ മെൻഡസ് അധ്യക്ഷത വഹിച്ച ചടങ്ങിൽ
സംസ്ഥാന യുവജന കമ്മീഷൻ ചെയർപേഴ്സൺ ഡോ. ചിന്താ ജെറോം മുഖ്യാഥിതിയായി. ആദ്യമായി, ഇങ്ങനെ ഒരാശയം മുന്നോട്ടു വെച്ച് അത് നടപ്പിലാക്കിയതിന്, FCDP യെയും, ഡോൺ ബോസ്കോ യൂത്ത് ഫോറം അംഗങ്ങളെയും അനുമോദിച്ചു കൊണ്ടാണ് ഡോ. ചിന്താ ജെറോം സദസ്സിനെ അഭിസംബോധന ചെയ്തത്. ലോകത്തെ മുഴുവൻ തന്റെ ഉറച്ച ശബ്ദത്തിൽ ചോദ്യം ചെയ്ത ഗ്രേറ്റ ട്യുൻബെർഗ് എന്ന പതിനാറു വയസുകാരിയുടെ പരിസ്ഥിതിക്കു വേണ്ടിയുള്ള ഒറ്റയാൾ പോരാട്ടത്തെക്കുറിച്ചും, അതിന്റെ ചുവട് പിടിച്ച് ലോകമെമ്പാടും വളർന്നു വന്ന ‘ഫ്രൈഡേ ഫോർ ഫ്യുച്ചർ’ എന്ന പ്രസ്ഥാനത്തെക്കുറിച്ചും ഡോ. ചിന്ത ചടങ്ങ് ഉത്ഘാടനം ചെയ്തു കൊണ്ട് സംസാരിച്ചു. “ഏറി വരുന്ന പാരിസ്ഥിതിക പ്രശ്നങ്ങൾ നേരിടാൻ ഇത്തരത്തിലുള്ള കൂട്ടായ പ്രവർത്തനങ്ങൾ അനിവാര്യമാണ് “- ഡോ. ചിന്താ ജെറോം കൂട്ടിചേർത്തു. FCDP ഡയറക്ടർ ഫാ. ജോബി സെബാസ്റ്റ്യൻ,പള്ളിത്തോട്ടം കൗൺസിലർ ശ്രീ. ടോമി നെപോളിയൻ, ഉദയമാർത്താണ്ടപുരം കൗൺസിലർ ശ്രീ. സജീവ് സോമൻ, റോട്ടറി ക്ലബ്‌ തങ്കശ്ശേരി ഭാരവാഹികളായ ശ്രീ. വിപിൻ കുമാർ,(പ്രസിഡന്റ്‌), ശ്രീ. അമ്പിളി. എസ് (അസി.ഗവർണർ ), ശ്രീ. ജോർജി ഫിലിപ്പ് (സെക്രട്ടറി ) എന്നിവരും പൊതുസമ്മേളനത്തിൽ പങ്കെടുത്തു. മാലിന്യങ്ങൾ ശേഖരിക്കുന്നതിനുള്ള ബാഗുകളും, അതിനുവേണ്ടുന്ന മറ്റ് നിർദ്ദേശങ്ങളും ശ്രീമതി. ശാലിനി (ജൂനിയർ ഹെൽത്ത്‌ ഇൻസ്‌പെക്ടർ ) യൂത്ത് ഫോറം അംഗങ്ങൾക്ക് നൽകി.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment