Asian Metro News

കേരളത്തിലെ കോവിഡ് വ്യാപനം: കാരണം ഇതെല്ലാം; അക്കമിട്ട് നിരത്തി കേന്ദ്ര സംഘം

 Breaking News
  • പത്തനംതിട്ട നഗരസഭയില്‍ കണ്‍ട്രോള്‍ റൂം തുറന്നു പത്തനംതിട്ട:  അതിശക്തമായ മഴക്കെടുതിയെ തുടര്‍ന്നുള്ള അടിയന്തിര സാഹചര്യം മുന്‍നിര്‍ത്തി പത്തനംതിട്ട നഗരസഭയില്‍ കണ്‍ട്രോള്‍ റൂം ഏര്‍പ്പെടുത്തി. നഗരസഭാ നിവാസികള്‍ക്ക് 24 മണിക്കൂറും കണ്‍ട്രോള്‍ റൂമുമായി ബന്ധപ്പെടാവുന്നതാണ്. നഗരസഭാ ചെയര്‍മാന്‍ അഡ്വ.ടി.സക്കീര്‍ ഹുസൈന്റെ അധ്യക്ഷതയില്‍ ചേര്‍ന്ന അടിയന്തിര അവലോകന യോഗത്തിലാണ് തീരുമാനം....
  • 2 ജില്ലകളില്‍ ഓറഞ്ച് അലര്‍ട്ട് കേന്ദ്രകാലാവസ്ഥ വകുപ്പ് സംസ്ഥാനത്തെ രണ്ട് ജില്ലകളില്‍ നാളെ ഓറഞ്ച് അലര്‍ട്ടും ആറ് ജില്ലകളില്‍ മഞ്ഞ അലര്‍ട്ടും പ്രഖ്യാപിച്ചു. മലപ്പുറം, കോഴിക്കോട് ജില്ലകളിലാണ് ഓറഞ്ച് അലര്‍ട്ട്. ഇടുക്കി, എറണാകുളം, തൃശൂര്‍, പാലക്കാട്, വയനാട്, കണ്ണൂര്‍ ജില്ലകളില്‍ മഞ്ഞ അലര്‍ട്ടും പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടുണ്ട്....
  • കൊട്ടാരക്കര നെല്ലിക്കുന്നത്ത് മാതാപിതാക്കൾക്കൊപ്പം ഉണ്ടായിരുന്ന മൂന്ന് വയസ്സുകാരനെ രാത്രിയിൽ കാണാതായി. കൊട്ടാരക്കര : നെല്ലിക്കുന്നത്ത് മാതാപിതാക്കൾക്കൊപ്പം ഉണ്ടായിരുന്ന മൂന്ന് വയസ്സുകാരനെ രാത്രിയിൽ കാണാതായി. കടത്തിണ്ണയിൽ ക്യാമ്പ് ചെയ്തിരുന്ന സംഘത്തിൽ നിന്നുമാണ് കാണാതായത്. രാത്രിയിൽ സമീപത്തെ തോട്ടിൽ ഫയർ ഫോഴ്സ തിരച്ചിൽ നടത്തിയെങ്കിലും കണ്ടെത്താൻ കഴിഞ്ഞില്ല. ശക്തമായ മഴ ഇന്നലെ രാത്രി മുതൽ പെയ്തു...
  • സംസ്ഥാനത്ത് വെള്ളിയാഴ്ച 8867 പേര്‍ക്ക് കോവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. തിരുവനന്തപുരം∙ സംസ്ഥാനത്ത് വെള്ളിയാഴ്ച 8867 പേര്‍ക്ക് കോവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനിടെ 79,554 സാംപിളുകളാണ് പരിശോധിച്ചത്. കഴിഞ്ഞ ദിവസങ്ങളിലുണ്ടായ 67 മരണമാണ് കോവിഡ് മൂലമാണെന്ന് ഇന്നു സ്ഥിരീകരിച്ചത്. ഇതോടെ ആകെ മരണം 26,734 ആയി. രോഗം സ്ഥിരീകരിച്ച് ചികിത്സയിലായിരുന്ന 9872...
  • സര്‍ക്കാരിന് വേണ്ടി മന്ത്രി കെ. എന്‍. ബാലഗോപാല്‍ പുഷ്പചക്രം സമര്‍പ്പിച്ചു വൈശാഖിന് ജന്മനാടിന്റെ വിട ജമ്മുകാശ്മീരിലെ പൂഞ്ചില്‍ ഭീകരവാദികളുമായുണ്ടായ ഏറ്റുമുട്ടലില്‍ വീരമൃത്യു വരിച്ച ജവാന്‍ ഓടനാവട്ടം കുടവട്ടൂര്‍ സ്വദേശി എച്ച്. വൈശാഖിന് ജന്മനാടിന്റെ വിട. സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാരിന് വേണ്ടി ധനകാര്യ വകുപ്പ് മന്ത്രി കെ. എന്‍. ബാലഗോപാല്‍ പുഷ്പചക്രം അര്‍പ്പിച്ചു. ജില്ലാ ഭരണകൂടത്തിന് വേണ്ടി ജില്ലാ കലക്ടര്‍...

കേരളത്തിലെ കോവിഡ് വ്യാപനം: കാരണം ഇതെല്ലാം; അക്കമിട്ട് നിരത്തി കേന്ദ്ര സംഘം

കേരളത്തിലെ കോവിഡ് വ്യാപനം: കാരണം ഇതെല്ലാം; അക്കമിട്ട് നിരത്തി കേന്ദ്ര സംഘം
August 11
12:43 2021

വാക്സീന്‍ നല്‍കി വരുന്ന ഇടവേള കുറയ്ക്കണോ എന്ന് ആലോചിക്കാനുള്ള നിര്‍ദ്ദേശവും കേന്ദ്രം കേരള സര്‍ക്കാരിന് മുന്‍പില്‍ വെച്ചിട്ടുണ്ട്. ഓണം പ്രമാണിച്ച് ഇളവുകള്‍ ഉദാരമായി തുടരുന്ന കേരളത്തില്‍ കോവിഡിന്റെ അതിവ്യാപനമാണെന്നും പ്രതിരോധ നടപടികളില്‍ വന്‍ വീഴ്ചയുണ്ടായെന്നും കേന്ദ്രത്തിന്റെ മുന്നറിയിപ്പ്. കേരളത്തില്‍ കൊറോണ വ്യാപനം രൂക്ഷമായി തുടരുന്നതിനുള്ള കാരണങ്ങള്‍ അക്കമിട്ട് പറയുകയാണ്, കേരള സന്ദര്‍ശനം കഴിഞ്ഞ് മടങ്ങിയ കേന്ദ്രസംഘം. ലോക്ഡൗണ്‍ നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ ഉള്‍പ്പെടെ കാര്യക്ഷമമല്ലാത്തതാണ് കേരളത്തില്‍ രോഗവ്യാപനം കുറയാത്തതിന് കാരണമെന്ന് കേന്ദ്രസംഘം വ്യക്തമാക്കി. ഇതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട റിപ്പോര്‍ട്ട് സംഘം കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരിന് കൈമാറി.
സംസ്ഥാനത്ത് കൊറോണ ബാധിതരെയും, സമ്പര്‍ക്കം പുലര്‍ത്തിയവരെയും വീടുകളില്‍ പാര്‍പ്പിച്ചാണ് നിരീക്ഷണം നടത്തുന്നത്. ഇത് കാര്യക്ഷമമല്ലാത്തത് പ്രതിദിന രോഗബാധയും ടിപിആറും വര്‍ദ്ധിക്കാന്‍ കാരണമാകുന്നുണ്ട്. സംസ്ഥാനത്ത് ഗ്രാമ- നഗര അന്തരം ഇല്ലാത്തത് രോഗ തീവ്രത വര്‍ദ്ധിക്കുന്നതിനുള്ള മറ്റൊരു കാരണമായി കേന്ദ്രസംഘം ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നു.

കേരളത്തില്‍ മുതിര്‍ന്ന പൗരന്മാരുടെ എണ്ണം മറ്റ് സംസ്ഥാനങ്ങളെ അപേക്ഷിച്ച് കൂടുതലാണ്. ജീവിതശൈലി അസുഖങ്ങള്‍ ഉള്ളവരുടെ എണ്ണം കൂടുതലാണ് എന്നതും രോഗവ്യാപനം വര്‍ദ്ധിക്കുന്നതിന് ഇടയാക്കുന്നുണ്ട്.

പ്രാദേശിക ലോക്ഡൗണ്‍ കര്‍ശനമല്ലാത്തത് രോഗവ്യാപനം ഉയരുന്നതിന് കാരണമായി. അതിനാല്‍ പ്രാദേശിക ലോക്ഡൗണ്‍ കര്‍ശനമാക്കണമെന്ന നിര്‍ദ്ദേശവും റിപ്പോര്‍ട്ടിലുണ്ട്. നിലവില്‍ കേരളത്തില്‍ നല്‍കിയിരിക്കുന്ന ഇളവുകള്‍ വെല്ലുവിളിയാകുമെന്ന മുന്നറിയിപ്പും കേന്ദ്രസംഘത്തിന്റെ റിപ്പോര്‍ട്ടിലുണ്ട്. വാക്സീന്‍ നല്‍കി വരുന്ന ഇടവേള കുറയ്ക്കണോ എന്ന് ആലോചിക്കാനുള്ള നിര്‍ദ്ദേശവും കേന്ദ്രം കേരള സര്‍ക്കാരിന് മുന്‍പില്‍ വെച്ചിട്ടുണ്ട്.

കേരളത്തിലെ ടെസ്റ്റ് പോസിറ്റിവിറ്റി 16 ശതമാനത്തിലേക്ക് ഉയരുകയാണ്. ഈമാസം മുഴുവനും ഇളവുകള്‍ തുടരുമെന്നതിനാല്‍ ഓണക്കാലത്തെ കോവിഡ് അതിജീവനം കടുത്ത വെല്ലുവിളിയാകും. രാജ്യത്ത് കോവിഡ്കേസുകള്‍ കുറയുമ്പോള്‍ കേരളത്തില്‍ ഡെല്‍റ്റാ വകഭേദം വഴിയാണ് അതിവ്യാപനം. കഴിഞ്ഞയാഴ്ച രാജ്യത്തുണ്ടായ പ്രതിദിന കേസുകളുടെ പകുതിയിലേറെയും ( 51.51%) കേരളത്തിലാണെന്നും, രണ്ടാഴ്ചയായി കേരളത്തില്‍ കേസുകള്‍ ഉയരുന്നുണ്ടെന്നും കേന്ദ്ര ആരോഗ്യമന്ത്രാലയം ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നു.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment