Asian Metro News

ചൈനയിലെ വെള്ളപ്പൊക്കത്തിലും ചുഴലിക്കാറ്റിലും മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 63 ആയി

 Breaking News
  • കേരളത്തില്‍ ഇന്ന് 11,699 പേര്‍ക്ക് കോവിഡ്-19 സ്ഥിരീകരിച്ചു കേരളത്തില്‍ ഇന്ന് 11,699 പേര്‍ക്ക് കോവിഡ്-19 സ്ഥിരീകരിച്ചു. തൃശൂര്‍ 1667, എറണാകുളം 1529, തിരുവനന്തപുരം 1133, കോഴിക്കോട് 997, മലപ്പുറം 942, കൊല്ലം 891, കോട്ടയം 870, പാലക്കാട് 792, ആലപ്പുഴ 766, കണ്ണൂര്‍ 755, പത്തനംതിട്ട 488, ഇടുക്കി 439,...
  • കോവിഡ് 19 ഭവനങ്ങളിലെ സമ്പർക്കത്തിൽ ജാഗ്രത വേണം : ആരോഗ്യ മന്ത്രി ജില്ലയിൽ ഭവന സമ്പർക്കത്തിൽ കൂടുതൽ ജാഗ്രത പുലർത്തിയും വീടുകളിൽ ക്വാറൻ്റൈൻ സൗകര്യമില്ലാത്തവരെ ഡൊമിസിലിയറി കെയർ കേന്ദ്രങ്ങളിലേക്ക് മാറ്റിയും ജാഗ്രത തുടരണമെന്ന് ആരോഗ്യ മന്ത്രി വീണ ജോർജ്. ജലവിഭവ വകുപ്പ് മന്ത്രി റോഷി അഗസ്റ്റിന്റെ അധ്യക്ഷതയിൽ കളക്ടറേറ്റിൽ ചേർന്ന കോവിഡ് അവലോകന യോഗത്തിൽ...
  • നഗരസഭയിലെ ശുചീകരണ തൊഴിലാളികളെ ആദരിച്ചു കട്ടപ്പന നഗരസഭയിലെ ശുചീകരണ തൊഴിലാളികളെ ആദരിച്ചു. ഭാരതത്തിന്റെ സ്വാതന്ത്ര്യത്തിന്റെ 75 ാം വാര്‍ഷികത്തോട് അനുബന്ധിച്ച് നടപ്പിലാക്കുന്ന ആസാദീ കാ അമൃത് മഹോത്സവ് ആഘോഷങ്ങളുടെ ഭാഗമായി നഗരസഭയില്‍ നടത്തുന്ന പരിപാടിയിലാണ് നഗരസഭയിലെ ശുചീകരണ തൊഴിലാളികളെ ആദരിച്ചത്. മികച്ച ശുചീകരണ തൊഴിലാളിയായി തെരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട ശരവണനെ...
  • കയാക്കിങ് സംഗമവും പെരിയാർ നദി ശുചീകരണവും നടത്തി കയാക്കിങ് സംഗമവും പെരിയാർ നദി ശുചീകരണവും നടത്തി. ഡിടിപിസി അർബോറെറ്റം റിവർ പെരിയാറിൽ നടന്ന പരിപാടി അൻവർ സാദത്ത് എംഎൽഎ ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു. കോവിഡാനന്തര പ്രതിസന്ധികളെ തരണം ചെയ്ത് ടൂറിസം മേഖല സജീവമാകുകയാണ്. ആലുവയെ ഒരു മികച്ച ടൂറിസം കേന്ദ്രമായി മാറ്റണമെന്നും...
  • കേരളത്തിൽ വ്യവസായ സംരംഭകർ ആവശ്യപ്പെടുന്നതെല്ലാം ഒരുക്കും: മന്ത്രി കേരളത്തിൽ വ്യവസായ സംരംഭകർ ആവശ്യപ്പെടുന്നതെല്ലാം ഒരുക്കുകയാണ് സർക്കാർ ലക്ഷ്യമിടുന്നതെന്ന് വ്യവസായ വകുപ്പ് മന്ത്രി പി.രാജീവ്. നിയമാനുസൃതമായ എല്ലാം അനുവദിച്ചു നൽകും. കാലഹരണപ്പെട്ട നിയമങ്ങൾ മാറ്റാനും സർക്കാർ തയാറെടുക്കുകയാണ്. ഇത്തരത്തിൽ വ്യവസായങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട 111 പഴയ നിയമങ്ങൾ റദ്ദുചെയ്യാനുള്ള തീരുമാനം കൈക്കൊള്ളുമെന്നും മന്ത്രി...

ചൈനയിലെ വെള്ളപ്പൊക്കത്തിലും ചുഴലിക്കാറ്റിലും മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 63 ആയി

ചൈനയിലെ വെള്ളപ്പൊക്കത്തിലും ചുഴലിക്കാറ്റിലും മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 63 ആയി
July 26
15:41 2021

സെക്കൻഡിൽ 38 മീറ്റർ വരെ വേഗതയിൽ കാറ്റ് വീശി. ഹെനാൻ പ്രവിശ്യയിൽ ഉണ്ടായ കനത്ത വെള്ളപ്പൊക്കത്തിൽ മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 63 ആയി ഉയർന്നു. ചൈനയുടെ കിഴക്കൻ സെജിയാങ് പ്രവിശ്യയിൽ ഇൻ-ഫാ ചുഴലിക്കാറ്റില്‍ വ്യാപക നാശനഷ്ടം. സെക്കൻഡിൽ 38 മീറ്റർ വരെ വേഗതയിൽ കാറ്റ് വീശി. ഹെനാൻ പ്രവിശ്യയിൽ ഉണ്ടായ കനത്ത വെള്ളപ്പൊക്കത്തിൽ മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 63 ആയി ഉയർന്നു. ഈ വർഷം ആറാമത്തെ ചുഴലിക്കാറ്റാണ് സൗഷാൻ നഗരത്തിലെ പുറ്റുവോ ജില്ലയിൽ ആഞ്ഞടിച്ചത്. ചുഴലിക്കാറ്റ് സെജിയാങ്ങിന്റെ ജിയാക്സിംഗ് നഗരത്തിനും ജിയാങ്‌സു പ്രവിശ്യയിലെ ക്വിഡോംഗ് നഗരത്തിനും ഇടയിലുള്ള തീരപ്രദേശങ്ങളിൽ മണ്ണിടിച്ചിലുണ്ടാക്കുമെന്ന് കാലാവസ്ഥാ അധികൃതർ പ്രവചിച്ചു . പ്രവിശ്യാ തലസ്ഥാനമായ ഷെങ്‌ഷൗവിലെ വെള്ളപ്പൊക്കത്തിൽ ഒരു സബ്‌വേ മെട്രോ ട്രെയിനും തുരങ്കവും വെള്ളപ്പൊക്കത്തിൽ മുങ്ങി. 12 പേരാണ് ഇവിടെ മരിച്ചത്.

1,000 വർഷത്തിനിടയിലെ ഏറ്റവും കനത്ത മഴ ഹെനാനെ ബാധിച്ചതിനെത്തുടർന്ന് വെള്ളപ്പൊക്കമുണ്ടായ നദിയുടെ വെള്ളം തിരിച്ചുവിടാൻ ചൈനയുടെ സൈന്യം തകർന്ന ഡാം തുറന്നു വിട്ടിരുന്നു.പേമാരിയിൽ ഹെനാൻ പ്രവിശ്യയിലെ മൂന്ന് ദശലക്ഷം ആളുകളെ ബാധിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും മൊത്തം 376,000 പ്രദേശവാസികളെ സുരക്ഷിത സ്ഥലങ്ങളിലേക്ക് മാറ്റിപ്പാർപ്പിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും പ്രൊവിൻഷ്യൽ എമർജൻസി മാനേജ്‌മെന്റ് വകുപ്പ് അറിയിച്ചു. ദുരന്തത്തില്‍ സാമ്പത്തിക നഷ്ടം 65.5 ബില്യൺ യുവാൻ (10 ബില്യൺ യുഎസ് ഡോളർ) ആയി ഉയർന്നു.

പേമാരിയിൽ ഹെനാൻ പ്രവിശ്യയിലെ മൂന്ന് ദശലക്ഷം ആളുകളെ ബാധിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും മൊത്തം 376,000 പ്രദേശവാസികളെ സുരക്ഷിത സ്ഥലങ്ങളിലേക്ക് മാറ്റിപ്പാർപ്പിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും പ്രൊവിൻഷ്യൽ എമർജൻസി മാനേജ്‌മെന്റ് വകുപ്പ് അറിയിച്ചു. ദുരന്തത്തില്‍ സാമ്പത്തിക നഷ്ടം 65.5 ബില്യൺ യുവാൻ (10 ബില്യൺ യുഎസ് ഡോളർ) ആയി ഉയർന്നു.
12 ദശലക്ഷം ജനങ്ങളുള്ള ഷെങ്‌ഷോ നഗരം സാധാരണ നിലയിലേക്ക് മടങ്ങിയതിനാൽ, വെള്ളപ്പൊക്കത്തിൽ അകപ്പെട്ട ആയിരക്കണക്കിന് ആളുകളെ രക്ഷാപ്രവർത്തകർ സഹായിക്കുന്നുണ്ട്. നിരവധി ദിവസത്തെ കനത്ത മഴയാണ് ഷെങ്‌ഷൗവിനെ ബാധിച്ചത്, പതിറ്റാണ്ടുകളായി കാണാത്ത തീവ്രതയുടെ വെള്ളപ്പൊക്കമാണ് ചൈന അനുഭവിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്നത്.

നഗരത്തിന് ചുറ്റുമുള്ള 10 വ്യത്യസ്ത അപകടമേഖലകളിലായി 8,000 സൈനികർ രക്ഷാ പ്രവര്‍ത്തനം നടത്തുന്നതായി സർക്കാർ സിൻ‌ഹുവ വാർത്താ ഏജൻസി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. പരിക്കേറ്റവരെയും കുടുങ്ങിക്കിടക്കുന്നവരെയും രക്ഷിക്കാനും, ഇതോടൊപ്പം വെള്ളപ്പൊക്കമുണ്ടായ റോഡുകൾ ശരിയാക്കുന്നതിനുമായി അഗ്നിശമന സേനാംഗങ്ങൾ ഗ്രാമങ്ങളിൽ പര്യടനം നടത്തുകയാണ്.

തെരുവുകൾ ഒഴുകുന്ന നദികളായി മാറി, ആളുകളെയും വാഹനങ്ങളും അപ്പാർട്ടുമെന്റുകളും ഒഴുകി നടക്കുകയാണ്. നഗരത്തിന്റെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളിൽ നൂറുകണക്കിന് കാറുകൾ വെള്ളപ്പൊക്കത്തിൽ ഒഴുകിപ്പോയി.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment