Asian Metro News

ബാങ്കുകൾക്ക് ശനിയാഴ്ച അവധിയാക്കണം; പ്രവർത്തി സമയം രണ്ട് മണി വരെയാക്കിയ തീരുമാനം അട്ടിമറിക്കാൻ അനുവദിക്കില്ല: UFBU

 Breaking News
  • കേരള തീരത്ത് നിന്ന് കടലിൽ പോകാൻ പാടുള്ളതല്ല. തെക്ക് കിഴക്കൻ അറബിക്കടലിൽ 2021 മെയ് 14 നോട് കൂടി ഒരു ന്യൂനമർദം രൂപപ്പെടാൻ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് കേന്ദ്ര കാലാവസ്ഥ വകുപ്പ് അറിയിച്ചിരിക്കുന്നു. കൂടുതൽ ശക്തി പ്രാപിച്ച് ന്യൂനമർദം ഒരു ചുഴലിക്കാറ്റായി മാറിയേക്കാമെന്നും കാലാവസ്ഥ വകുപ്പ് പ്രവചിക്കുന്നു. ന്യൂനമർദ രൂപീകരണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് കടലിൽ...
  • നഷ്ടമായതു ധീരനായ തൊഴിലാളിനേതാവിനെ .. കെ. റ്റി. യൂ. സി. (ബി ) ആർ. ബാലകൃഷ്ണപിള്ള യുടെ ദേഹവിയോഗത്തിലൂടെ നഷ്ടംആയതു ധീരനായ തൊഴിലാളിനേതാവിനെ ആണെന്ന് കെ. റ്റി. യൂ. സി. (ബി )കൊട്ടാരക്കര നിയോജകമണ്ഡലം കമ്മിറ്റി അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. ഉന്നതമായ വ്യക്തിത്വവും തന്റേടവും ആർജ്ജവവും വ്യത്യസ്തസ്വഭാവവും ഉള്ള നേതാവ് ആയിരുന്നു. കശുവണ്ടിതൊഴിലാളികളുടെ അവകാശങ്ങൾ നേടിഎടുക്കുന്നതിൽ മുന്നിൽ നിന്നു...
  • കോവിഡ് രോഗികളില്‍ മരണനിരക്ക് കുറയ്ക്കാന്‍ അസ്ട്രസെനക വാക്‌സിന്‍ ഫലപ്രദം ലണ്ടന്‍: അസ്ട്രസെനകയും ഓക്‌സ്‌ഫോഡും സംയുക്തമായി വികസിപ്പിച്ചെടുത്ത വാക്‌സിന്റെ ഒരു ഡോസിന് കോവിഡ് മൂലമുള്ള മരണസാധ്യത 80 ശതമാനം വരെ കുറയ്ക്കാനാവുമെന്ന് പഠനഫലം. പബ്ലിക് ഹെല്‍ത്ത് ഇംഗ്ലണ്ട് ആണ് ഇക്കാര്യം വ്യക്തമാക്കിയത്. അസ്ട്രസെനകയുടെ വാക്‌സിന്‍ മരണസാധ്യത കുറയ്ക്കാന്‍ സഹായിക്കുമോ എന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് നടത്തുന്ന...
  • അമിത് ഷായെ അറസ്റ്റ് ചെയ്ത കന്ദസ്വാമിയെ ഡിജിപിയാക്കി തമിഴ്നാട് മുഖ്യമന്ത്രി വ്യാജ ഏറ്റുമുട്ടല്‍ കേസില്‍ അമിത് ഷായെ അറസ്റ്റ് ചെയ്ത ഐപിഎസ് ഓഫീസര്‍ പി കന്ദസ്വാമിയെ തമിഴ്നാട്ടിലെ വിജിലന്‍സ് ആന്‍റ് ആന്‍റി കറപ്ഷന്‍ തലവന്‍ ആക്കി നിയമിച്ചു. അധികാരമേറ്റതിന് പിന്നാലെയാണ് സ്റ്റാലിന്‍ സര്‍ക്കാരിന്‍റെ നിര്‍ണായക നിയമനങ്ങള്‍. തെരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണ സമയത്ത് എം കെ...
  • പുതിയ പഠന റിപ്പോര്‍ട്ട് പുറത്ത്കൊവിഡും രക്ത ഗ്രൂപ്പും തമ്മില്‍ ബന്ധം കൗണ്‍സില്‍ ഒഫ് സയന്റിഫിക് ആന്‍ഡ് ഇന്‍ഡസ്ട്രിയല്‍ റിസര്‍ച്ച്‌ (സിഎസ്‌ഐആര്‍) ഇതുമായി ബന്ധപ്പെട്ടുള്ള ഒരു ഗവേഷണ പ്രബന്ധംപ്രസിദ്ധീകരിച്ചിരിക്കുകയാണ്. കൊവിഡും രക്തഗ്രൂപ്പുകളുമായി ബന്ധമുണ്ടെന്നാണ് ഈ പഠന റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നത്.AB, ബി രക്തഗ്രൂപ്പുകളുള്ള ആളുകള്‍ക്ക് കൊവിഡ് വരാനുള്ള സാദ്ധ്യത കൂടുതലാണെന്നാണ് ഗവേഷണ റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍പറയുന്നത്. ‘ഒ’ രക്തഗ്രൂപ്പില്‍പ്പെട്ടവര്‍ക്കാണ്...

ബാങ്കുകൾക്ക് ശനിയാഴ്ച അവധിയാക്കണം; പ്രവർത്തി സമയം രണ്ട് മണി വരെയാക്കിയ തീരുമാനം അട്ടിമറിക്കാൻ അനുവദിക്കില്ല: UFBU

ബാങ്കുകൾക്ക് ശനിയാഴ്ച അവധിയാക്കണം; പ്രവർത്തി സമയം രണ്ട് മണി വരെയാക്കിയ തീരുമാനം അട്ടിമറിക്കാൻ അനുവദിക്കില്ല: UFBU
April 22
04:39 2021

ശനിയാഴ്ച ബാങ്കുകൾക്ക് അവധി അനുവദിക്കണമെന്നും യുഎഫ്ബിയു ആവശ്യപ്പെട്ടു

തിരുവനന്തപുരം: കോവിഡ് രൂക്ഷമാകുന്ന സാഹചര്യത്തിൽ പ്രവർത്തന സമയം രണ്ട് മണിവരെയാക്കിയത് ചില പൊതുമേഖലാ ബാങ്കുകൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ള ബാങ്കുകൾ അനുവദിക്കാത്തത് ദൗർഭാഗ്യകരമെന്ന് (യു എഫ് ബി യു). ബാങ്കിലെ ജോലികൾ തീർക്കാനാണ് ഇടപാടുകാരുടെ സേവന സമയം വെട്ടിച്ചുരുക്കിയതെന്നും ജീവനക്കാർ മുൻപത്തെ പോലെ വൈകിപ്പോകണമെന്നും നിർബ്ബന്ധിക്കുന്നു. കോവിഡ് വ്യാപനം തടയാനും ബാങ്കിംഗ് സേവനം മുടങ്ങാതിരിക്കാനുമാണ് സമയക്രമീകരണമെന്ന അടിസ്ഥാന ലക്ഷ്യം തിരിച്ചറിയാത്ത ബാങ്കധികാരികളുടെ നീതിരഹിത നിലപാട് അംഗീകരിക്കാനാവില്ലെന്ന് യു എഫ് ബി യു പത്രക്കുറിപ്പിൽ പറയുന്നു.

കോവിഡ് രോഗവ്യാപനം തടയാനും ബാങ്ക് സേവനം തടസ്സമില്ലാതെ തുടരാനും പരിമിതജീവനക്കാർ മാത്രമേ ബാങ്കിലെത്താവൂ എന്നും അവശ്യ ഘട്ടത്തിൽ മാത്രമേ ഇടപാടുകാർ ബാങ്കുകളിലെത്താവൂ എന്ന ലക്ഷ്യം നേടാൻ കൃത്യമായ കർമപദ്ധതിയാണ് വേണ്ടത്. രണ്ട് മണി വരെ മാത്രം ഇടപാടുകളെന്നതും തുടർന്ന് പെട്ടെന്ന് ശാഖകൾ പൂട്ടണമെന്നതും കർശനമായി പാലിക്കാൻ എല്ലാ ബാങ്കുകളും തയ്യാറാവണം. ജീവനക്കാരും ഓഫീസർമാരും ഈ ദൗത്യം പാലിച്ച് സർക്കാരിന്റെ കോവിഡ് പ്രതിരോധയജ്ഞം വിജയിപ്പിക്കുമെന്ന് യുണൈറ്റഡ് ഫോറം ഓഫ് ബാങ്ക് യൂണിയൻ സ് തീരുമാനിച്ചു.

ശനിയാഴ്ച ബാങ്കുകൾക്ക് അവധി അനുവദിക്കണമെന്നും യുഎഫ്ബിയു ആവശ്യപ്പെട്ടു. സർക്കാർ സ്ഥാപനങ്ങൾക്ക് ശനിയാഴ്ച്ച അവധി പ്രഖ്യാപിച്ചിരിക്കുകയാണ്‌. ബാങ്കുകൾക്കും ശനിയാഴ്ചകൾ അവധിയാക്കണം. സാമൂഹിക അകലം, സാനിറ്റൈസർ, മാസ്ക് തുടങ്ങിയ സുരക്ഷാ നടപടികൾ കർശനമായി പാലിക്കുന്നു എന്നുറപ്പു വരുത്തുകയും വേണം.

ഏകദേശം രണ്ടായിരം ബാങ്ക് ജീവനക്കാർ കോവിഡ് ബാധയെ തുടർന്ന് രാജ്യവ്യാപകമായി മരണപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. കേരളത്തിൽ രണ്ടായിരത്തിലേറെ ബാങ്ക് ജീവനക്കാർ കോവിഡ് ബാധിതരാവുകയും നാല് പേർ മരിക്കുകയും ചെയ്തു.

കോവിഡ് വ്യാപനം രൂക്ഷമാകുന്നത് കണക്കിലെടുത്താണ് ബാങ്കുകളുടെ പ്രവർത്തി സമയം കുറയ്ക്കാൻ സംസ്ഥാനതല ബാങ്കേഴ്‌സ് സമിതിയാണ് തീരുമാനമെടുത്തത്. ബുധനാഴ്ച മുതല്‍ രവിലെ പത്തു മുതല്‍ ഉച്ചയ്ക്ക് രണ്ടു വരെ മാത്രമായിരിക്കും ബാങ്കുകള്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുക. നിയന്ത്രണം ഈ മാസം 30 വരെയുണ്ടാകും. കോവിഡ് വ്യാപനം തടയുന്നതിന്റെ ഭാഗമായി ഉപഭോക്താക്കള്‍ അത്യവശ്യ കാര്യങ്ങള്‍ക്ക് മാത്രം ബാങ്ക് സന്ദര്‍ശിക്കുക, ഇടപാടുകള്‍ പരമാവധി എടിഎം ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള ഡിജിറ്റല്‍ സംവിധാനങ്ങള്‍ ഉപയോഗിക്കണമെന്ന് സംസ്ഥാനതല ബാങ്കേഴ്‌സ് സമിതി അഭ്യര്‍ത്ഥിച്ചു.

About Author

Rinto Reji

Rinto Reji

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment