Asian Metro News

കൊവിഡ് രണ്ടാം തരംഗം; കുട്ടികളിലും അതീവ അപകടം: നിസ്സാരമാക്കരുത്

 Breaking News

കൊവിഡ് രണ്ടാം തരംഗം; കുട്ടികളിലും അതീവ അപകടം: നിസ്സാരമാക്കരുത്

കൊവിഡ് രണ്ടാം തരംഗം; കുട്ടികളിലും അതീവ അപകടം: നിസ്സാരമാക്കരുത്
April 12
05:46 2021

കോവിഡ് എല്ലാ പ്രായത്തിലുമുള്ള ആളുകളെ ബാധിക്കുമെങ്കിലും, മുതിര്‍ന്നവരില്‍ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായി കുട്ടികള്‍ക്ക് സങ്കീര്‍ണതകള്‍ ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യത കുറവാണെന്ന് പലപ്പോഴും വിശ്വസിക്കപ്പെടുന്നുണ്ട്. എന്നാല്‍ രോഗത്തിന്റെ രണ്ടാം വരവ് അല്‍പം അപകടം ഉണ്ടാക്കുന്നതാണ്. ലോകമെമ്പാടും കൊവിഡിനെ പ്രതിരോധിക്കുന്നതിന് വേണ്ടി തയ്യാറെടുത്ത് കൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്.

എന്നാല്‍ പുതിയ കോവിഡ് തരംഗം കുട്ടികള്‍ക്ക് എളുപ്പത്തില്‍ അണുബാധയും വ്യാപനവും ഉണ്ടാക്കാമെന്നും, ഇന്ത്യയിലും ലോകത്തിന്റെ ചില ഭാഗങ്ങളിലും സ്‌കൂളുകളും സ്ഥാപനങ്ങളും തുറക്കുന്നതിനാല്‍ ഇത് കൂടുതല്‍ ആശങ്കകള്‍ സൃഷ്ടിക്കുന്നുണ്ടെന്നും എപ്പിഡെമിയോളജിസ്റ്റുകള്‍ ഇപ്പോള്‍ മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കുന്നു. കുട്ടികള്‍ക്ക് പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് നല്‍കാനുള്ള നടപടിയെക്കുറിച്ചാണ് ആലോചിക്കുന്നത്. കുട്ടികളില്‍ ഇതിന്റെ ലക്ഷണങ്ങള്‍ എന്തൊക്കെയെന്ന് നമുക്ക് നോക്കാവുന്നതാണ്.

കുട്ടികളിലെ സാധ്യത
പുതിയ തരം കോവിഡിന് കുട്ടികളില്‍ കൂടുതല്‍ വെല്ലുവിളികള്‍ ഉയര്‍ത്തുന്നുണ്ടോ എന്നുള്ളത് അറിഞ്ഞിരിക്കേണ്ടതാണ്. നിരവധി കണ്ടെത്തലുകളും പഠനങ്ങളും അനുസരിച്ച്, പുതിയ തരം വൈറസുകള്‍ ശക്തവും അപകടകരവുമാണെന്ന് അറിയപ്പെടുന്നു, ഇത് ശരീരത്തിന്റെ പ്രതിരോധത്തെയും ആന്റിബോഡികളെയും എളുപ്പത്തില്‍ ബാധിക്കുന്നവയാണ്. സ്‌കൂളുകളിലും വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങളിലും പുതിയ അണുബാധകള്‍ കൂടുതലായി കണ്ടുപിടിക്കപ്പെടുന്നതോടെ മുതിര്‍ന്നവരെ സമാനമായ രീതിയില്‍ ബാധിക്കുമെന്ന് മുമ്പ് സംശയിക്കപ്പെട്ടിരുന്നു. ചില എപ്പിഡെമിയോളജിസ്റ്റുകള്‍ വിശ്വസിക്കുന്നത് പുതിയ രോഗാവസ്ഥ കുട്ടികളുടെ രോഗപ്രതിരോധ ശേഷിയെ ബാധിക്കുകയും അവ കൂടുതല്‍ അപകടകരമാവുകയും ചെയ്യും എന്ന് തന്നെയാണ്. അതുകൊണ്ട് നാം ഓരോരുത്തരും ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതാണ്.

രണ്ടാമത്തെ തരംഗം
കൊവിഡ് രണ്ടാം തരംഗം അണുബാധയുമായി പൊരുതുന്ന ഇന്ത്യയില്‍, ബാംഗ്ലൂരിലെ ഒരു സ്‌കൂളില്‍ നിന്ന് യുവാക്കള്‍ക്കിടയില്‍ ഭയാനകമായ ഒരു റിപ്പോര്‍ട്ട് ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട്, അവിടെ 400 കുട്ടികള്‍ കോവിഡ് പോസിറ്റീവ് ആയിരുന്നു. അടുത്ത മാസങ്ങളില്‍ കുട്ടികള്‍ക്കായി സ്‌കൂളുകള്‍ തുറന്ന ജില്ലകളിലും ക്ലസ്റ്ററുകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. പകര്‍ച്ചവ്യാധി അതിവേഗം പടരുന്നു, പ്രത്യേകിച്ചും തഞ്ചാവൂരിലെ സ്‌കൂളുകളില്‍, ഇത് കൂടുതല്‍ ആശങ്കകള്‍ ഉയര്‍ത്തിയിട്ടും ഉണ്ടായിരുന്നു. അതുകൊണ്ട് തന്നെ ഇതിലെ അപകടാവസ്ഥ വേഗത്തില്‍ തിരിച്ചറിയപ്പെടേണ്ടതുണ്ട് എന്നുള്ളത് തന്നെയാണ്.

എത്രത്തോളം അപകടകരം?
ഇന്ത്യയിലോ യുകെയിലോ കണ്ടെത്തിയ ഇരട്ട മ്യൂട്ടന്റ് വേരിയന്റാണെങ്കിലും പുതിയ കോവിഡ് വേരിയന്റുകള്‍ ജനിതക ഘടനയില്‍ മാറ്റങ്ങള്‍ വരുത്തുന്നു, ഇത് എന്‍ട്രി റിസപ്റ്ററുകളുമായി സ്വയം ബന്ധിപ്പിക്കാനും സുപ്രധാന സെല്‍ ലൈനിംഗിനെ ആക്രമിക്കാനും വൈറസിന് അനുവാദം നല്‍കുന്നു. ഇത് കൂടുതല്‍ അണുബാധകളിലേക്ക് നയിക്കുന്നതിനും അണുബാധ വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനും അപകടകരമായ രീതിയിലേക്ക് എത്തിക്കുന്നതിനം കാരണമാകുന്നുണ്ട്. ഇത് കൂടാതെ മുതിര്‍ന്നവരേക്കാള്‍ വേഗത്തില്‍ കുട്ടികളില്‍ ഇതേ അവസ്ഥയുണ്ടാവാം എന്നും ആണ് കണ്ടെത്തിയിരിക്കുന്നത്.

എത്രത്തോളം അപകടകരം?
പുതിയ കോവിഡ് സമ്മര്‍ദ്ദം ബാധിച്ച കുട്ടികളെക്കുറിച്ച് കൂടുതല്‍ ഗവേഷണങ്ങള്‍ നടന്നിട്ടില്ലെങ്കിലും, പുതിയ സമ്മര്‍ദ്ദങ്ങള്‍ കൂടുതല്‍ പകര്‍ച്ചവ്യാധിയാണെന്നും സാധാരണയേക്കാള്‍ കൂടുതല്‍ ലക്ഷണങ്ങള്‍ അവതരിപ്പിക്കാമെന്നും പലര്‍ക്കും കഠിനവും ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിപ്പിക്കാമെന്നും വിദഗ്ദ്ധര്‍ വിശ്വസിക്കുന്നു. അതുകൊണ്ട് തന്നെ വളരെയധികം ശ്രദ്ധിച്ച് വേണം മുന്നോട്ടുള്ള ജീവിതം എന്നത് പ്രധാനപ്പെട്ടതാണ്. ഓരോ അവസ്ഥയിലും നിങ്ങളില്‍ ഉണ്ടാവുന്ന ഇത്തരം അസ്വസ്ഥതകളെ നമുക്ക് ഇല്ലാതാക്കാന്‍ സാധിക്കും എന്ന ഉറപ്പ് ഉണ്ടായിരിക്കേണ്ടതാണ്.

അണുബാധ എത്ര കഠിനമാണ്?
അണുബാധകള്‍ ഇപ്പോഴും നടക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും, ലോകമെമ്പാടുമുള്ള പല ഡോക്ടര്‍മാരും കുട്ടികളില്‍ രോഗലക്ഷണ അണുബാധയുടെ അപകടസാധ്യതയെക്കുറിച്ചുള്ള ആശങ്കകള്‍ പങ്കുവെച്ചിട്ടുണ്ട്. കുട്ടികള്‍ക്ക് വൈറസ് വരാനുള്ള സാധ്യത കുറവാണ്, അല്ലെങ്കില്‍ ലക്ഷണങ്ങളില്ലാത്ത രോഗാവസ്ഥക്ക് പലപ്പോഴും കാരണമാകുന്നുണ്ട്. 2-16 വയസ് പ്രായമുള്ള കുട്ടികളിലാണ് ഇത് കൂടുതലായി കാണപ്പെടുന്നത്. കേസുകള്‍ ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിപ്പിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ച് ഡോക്ടര്‍മാര്‍ക്ക് നിലവില്‍ ആശങ്കയുണ്ട്. മള്‍ട്ടിസിസ്റ്റം ഇന്‍ഫ്‌ലമേറ്ററി സിന്‍ഡ്രോം (എംഐഎസ്-സി) കേസുകള്‍, ഗോയിറ്ററുള്ള കുട്ടികളെ ബാധിക്കുകയും മരണത്തിന് കാരണമാവുകയും ചെയ്യുന്ന അവസ്ഥയുണ്ടാവാറുണ്ട്.

കുട്ടികള്‍ക്ക് എന്താണ് അപകടസാധ്യത?
കോവിഡ് കേസുകളുടെ വര്‍ദ്ധനവിന് കാരണമായ നിരവധി ഘടകങ്ങളുണ്ട്. കൃത്യമായ നടപടികള്‍ എടുക്കാതിരിക്കുന്നതിന് പുറമേ, സ്‌കൂളുകളും വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങളും വീണ്ടും തുറക്കുന്നത് ഇപ്പോള്‍ കേസുകളുടെ എണ്ണം വര്‍ദ്ധിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് പല വിദഗ്ധരും വിശ്വസിക്കുന്നു. കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷത്തിന്റെ ഭൂരിഭാഗവും പ്രധാനമായും പൂട്ടിയിട്ടിരുന്ന കുട്ടികളും ഇപ്പോള്‍ പോകുന്നു. കളിസ്ഥലങ്ങള്‍, ഗ്രൂപ്പുകള്‍, യാത്ര, മോശം ശുചിത്വം, മാസ്‌ക് പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ എന്നിവയ്ക്കുള്ള എക്‌സ്‌പോഷര്‍ വര്‍ദ്ധിക്കുന്നതിനാല്‍ അവ ഇപ്പോള്‍ അണുബാധയ്ക്ക് ഇരയാകുന്നു.

ഏത് ലക്ഷണങ്ങളാണ് ജാഗ്രത പാലിക്കേണ്ടത്?
ഹാര്‍വാര്‍ഡ് ഹെല്‍ത്തില്‍ നിന്നുള്ള ഒരു റിപ്പോര്‍ട്ട്, വൈറസ് മൂലം കുട്ടികള്‍ക്ക് നിരവധി പ്രത്യാഘാതങ്ങള്‍ നേരിടേണ്ടിവരുമെന്ന് പറയുന്നു. ഇതില്‍ ചിലതില്‍ രോഗലക്ഷണങ്ങളൊന്നും ഉണ്ടാകില്ല അല്ലെങ്കില്‍ കുറച്ച് ലക്ഷണങ്ങള്‍ ഉണ്ടാകാം. പനി, തലവേദന, ചുമ, മൂക്കൊലിപ്പ് എന്നിവയാണ് കൊറോണ വൈറസിന്റെ പ്രധാന ലക്ഷണങ്ങള്‍. ഉയര്‍ന്ന പനി, ചര്‍മ്മ തിണര്‍പ്പ്, കോവിഡ് കാല്‍വിരലുകള്‍, ചുവന്ന കണ്ണുകള്‍, ശരീരവേദന, സന്ധി വേദന, ഓക്കാനം, വയറുവേദന, വിശപ്പ് കുറയല്‍, ഉറക്കം, ക്ഷീണം, അലസത തുടങ്ങിയ ലക്ഷണങ്ങള്‍ക്ക് കൂടുതല്‍ ശ്രദ്ധ ആവശ്യമാണ്.

എപ്പോഴാണ് വാക്‌സിന്‍ ലഭ്യമാകുക?
കുട്ടികള്‍ക്ക് ഇപ്പോള്‍ ലഭ്യമായ വാക്‌സിനുകള്‍ക്ക് കൂടുതല്‍ ദിവസമെടുക്കും. അവര്‍ക്ക് ഒരു വാക്‌സിന്‍ തയ്യാറാക്കാന്‍ കുറഞ്ഞത് ഒരു വര്‍ഷമെടുക്കും. 16 വയസ്സിന് താഴെയുള്ള കുട്ടികള്‍ക്ക് അംഗീകൃത വാക്‌സിനുകള്‍ ലഭ്യമല്ലെങ്കിലും, കുട്ടികള്‍ക്ക് വാക്‌സിന്‍ എത്രത്തോളം സുരക്ഷിതമാണെന്ന് പരിശോധിക്കുന്നതിനായി നിരവധി സുപ്രധാന ക്ലിനിക്കല്‍ പരീക്ഷണങ്ങള്‍ നടത്തുന്നു.

About Author

Rinto Reji

Rinto Reji

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment