Asian Metro News

എസ് വൈ എസ് ജലസംരക്ഷണ കാമ്പയിൻ ജില്ലാ തല ഉദ്ഘാടനം നടത്തി

 Breaking News
  • ഇലക്ട്രിക് തൂണിന്റെ കുറ്റി അപകടാവസ്ഥയിൽ കൊട്ടാരക്കര എസ്പി ആഫീസിന് സമീപം ഇരുമ്പ് ഇലക്ട്രിക് തൂണ് അപകടാവസ്ഥ ഉണ്ടാക്കുന്നു വഴി യാത്രക്കാർ, ബൈക്ക് യാതക്കാർ , വലിയ വാഹനങ്ങൾ ഉൾപ്പെടെ അപകടം ഉണ്ടാകുന്നു. നേരത്തെ തൂൺ വാഹനങ്ങൾ ഇടിച്ചതിനെ തുടർന്ന് വളഞ്ഞ് നിന്നിരുന്നു പിന്നീട് അത് മുറിച്ചിരുന്നു ഈ...
  • തെരുവുവിളക്കുകളില്ല : വാഹനയാത്ര ഭീതിയിൽ കൊട്ടാരക്കര: ദേശിയപാതയിലും എംസി റോഡിലും കൊടുംവളവുകളിലും തെരുവു വിളക്കുകൾ ഇല്ല. റോഡിൻറെ ഇരുവശങ്ങളും നിർമ്മാണം നടക്കുന്ന ഇടങ്ങളിലും ഇതാണ് സ്ഥിതി. വേനൽ മഴ കടുത്തതോടെ അപകട സാധ്യത വർദ്ധിച്ചു.ദേശീയപാത അമ്പലത്തുംകാല മുതൽ നവീകരണം നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്നതിൻറെ ഭാഗമായി റോഡ് വശങ്ങൾ കുഴിച്ചിട്ട നിലയിലാണ്...
  • കോവിഡ് ചികിത്സക്കായി വിട്ടുനൽകിയ കെട്ടിടം തിരികെ നൽകിയില്ല . കൊട്ടാരക്കര :കോവിഡ് ചികിത്സക്കായി വിട്ടുനൽകിയ കെട്ടിടം തിരികെ നൽകിയില്ല. തിരികെ ലഭിക്കാൻ നടപടി വേണമെന്നാവശ്യപ്പെട്ട് കളക്ടറെ സമീപിച്ചു. പുലമൺ ബ്രദറൻ ഹാളിൽ കോവിഡ് ആശുപത്രിക്കായി 25 ലക്ഷത്തോളം രൂപ ചെലവഴിച്ചു നവീകരണം നടത്തിയെങ്കിലും 12 ദിവസം മാത്രമാണ് പ്രവർത്തിച്ചത്. 150 രോഗികളെ...
  • കുണ്ടറയിൽ കാണാതായ യൂവാവിൻറെ മൃതദേഹം വീടിനടുത്തുള്ള തോട്ടിൽ ദുരൂഹ സാഹചര്യത്തിൽ കണ്ടെത്തി കുണ്ടറ : കാണാതായ യുവാവിന്റെ മൃതദേഹം വീടിനടുത്തുള്ള തോട്ടിൽ കണ്ടെത്തി . നെടുമ്പന സ്റ്റേഡിയം ജംഗ്ഷനിൽ സുധാ ഭവനിൽ ബാബുക്കുട്ടിയുടെ മകൻ സുരേഷ് (36) മൃതദേഹം കണ്ടെത്തിയത് . ഞായറാഴ്‌ച കൂട്ടുകാരുമൊത്തു പോയ സുരേഷിനെ കാണാതായതിനെ തുടർന്ന് ബന്ധുക്കൾ നൽകിയ പരാതിയുടെ...
  • നിയമിതനായി കേരള ആരോഗ്യ സർവ്വകലാശാല അക്കാദമിക്ക് കൗൺസിൽ മെമ്പർ ആയി ഡോ: ഈപ്പൻ ചെറിയാൻ നിയമിതനായി. ചെങ്ങന്നൂർ ഭദ്രാസനം ആറാട്ടുപുഴ സെന്റ് മേരീസ് ഓർത്തഡോക്സ് പള്ളി ഇടവകാംഗമാണ്. നല്ലോർമല വീട്ടിൽ മുൻ ഫെഡറൽ ബാങ്ക് മനേജർ ഈപ്പൻ ചെറിയാൻന്റെയും കൊട്ടാരക്കര സെന്റ് ഗ്രിഗോറിയോസ്...

എസ് വൈ എസ് ജലസംരക്ഷണ കാമ്പയിൻ ജില്ലാ തല ഉദ്ഘാടനം നടത്തി

എസ് വൈ എസ് ജലസംരക്ഷണ കാമ്പയിൻ ജില്ലാ തല ഉദ്ഘാടനം നടത്തി
March 30
10:36 2021

പാലക്കാട്/തൃത്താല: “ജലമാണ് ജീവൻ’ എന്ന ശീർഷകത്തിൽ സമസ്ത കേരള സുന്നിയുവജന സംഘം (എസ് വൈ എസ്) മെയ് 31 വരെ നടത്തുന്ന ജലസംരക്ഷണ കാമ്പയിൻ ജില്ലാ തല ഉദ്ഘാടനം കുമ്പിടി കാങ്കപ്പുഴ കടവിൽ നടന്നു.നിള ശുചീകരിച്ചാണ് രണ്ട് മാസം നീണ്ടുനില്ക്കുന്ന ക്യാമ്പയിന് തുടക്കമായത്. പരിസ്ഥിതി പ്രവർത്തകൻ വനമിത്ര മോഹൻദാസ് ഇടിയത്ത് ഉദ്ഘാടനം നിർവഹിച്ചു. ജില്ലാ സാമൂഹികം സെക്രട്ടറി അശ്റഫ് അഹ്സനി ആനക്കര അധ്യക്ഷതവഹിച്ചു. ജില്ലാ ജനറൽ സെക്രട്ടറി ഉമർ ഓങ്ങല്ലൂർ വിഷയാവതരണം നടത്തി. വൈൽഡ് ലൈഫ് ഫോട്ടോഗ്രാഫർ ഷബീർ, ഡോ, വി പി റൈഹാൻ, അബ്ദുൽ ജലീൽ അഹ്സനി ആലൂർ, സ്വഫ്വാൻ റഹ്മാനി ഒതളൂർ , അബ്ദുറസാഖ് കുമ്പിടി, ശരീഫ് നുസ് രി, അബ്ദുൽ റഷീദ് ബാഖവി കുമ്പിടി,യു. എ റഷീദ് അസ്ഹരി,നവാസ് കൂറ്റനാട്, ഉനൈസ് സഖാഫി കൂടല്ലൂർ സംബന്ധിച്ചു.

ഭാരതപ്പുഴ ഉൾപ്പെടെ ഗ്രാമ പഞ്ചായത്തിന്റെ മുഴുവൻ പ്രദേശങ്ങളും പ്ലാസ്റ്റിക് വിമുക്തമാക്കാൻ ആവശ്യമായ നടപടികൾ എടുക്കുവാൻ ഗ്രാമ പഞ്ചായത്ത് അധികൃതർക്ക് നിവേദനം നൽകുവാനും ഭാരതപ്പുഴ മാലിന്യമുക്ത മായി സംരക്ഷിക്കുന്നതിന് നിരന്തര സന്ദർശനത്തിനും സ്ക്വാഡ് പ്രവർത്തനങ്ങൾക്കും ചടങ്ങിൽ അന്തിമ രൂപം നൽകി. ശുചീകരണ ത്തോടനുബന്ധിച്ച് കടവിന്റെ വിവിധഭാഗങ്ങളിലും പുഴയിലും എസ് വൈ എസ് വളണ്ടിയർമാർ നദീസംരക്ഷണ ബോധവൽക്കരണ ബോർഡുകൾ സ്ഥാപിച്ചു.
പരിസ്ഥിതി സംരക്ഷണം ഉറപ്പാക്കാൻ കുളങ്ങൾ, തോടുകൾ, കനാലുകൾ എന്നിവ പുനരുജ്ജീവിപ്പിക്കുന്നതിനും നിലനിർത്തുന്നതിനുമുള്ള പ്രവർത്തനങ്ങൾ എസ് വൈ എസ് ഏറ്റെടുത്ത് നടത്തും. നദികൾ, കായലുകൾ, മറ്റ് ജല സ്രോതസ്സുകൾ എന്നിവയുടെ നീരൊഴുക്ക് തടസ്സങ്ങൾ ഒഴിവാക്കുന്നതിനുള്ള ശുചീകരണവും പൊതു ജലാശയ ശുചീകരണവും സോൺ, സർക്കിൾ കമ്മറ്റികളുടെ നേതൃത്വത്തിൽ നടപ്പിലാക്കും. തണ്ണീർ പന്തലൊരുക്കാനും കുടിവെള്ള ക്ഷാമം നേരിടുന്ന പ്രദേശങ്ങളിലേക്ക് ടാങ്കറിൽ വെള്ളമെത്തിക്കാനും എസ് വൈ എസ് പദ്ധതി തയ്യാറാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

വാർത്ത : യു എ റഷീദ് , പാലത്തറഗേറ്റ് , പട്ടാമ്പി

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment