Asian Metro News

67th National Film Awards|മരയ്ക്കാർ മികച്ച ചിത്രം; കങ്കണ നടി; നടന്മാർ ധനുഷും മനോജ് ബാജ്പേയും

 Breaking News
  • ഇന്ത്യയിൽ പ്രതിദിനം കോവിഡ് മരണംഉയരുമെന്ന് പഠന റിപ്പോർട്ടുകൾ ന്യൂഡൽഹി :രാജ്യത്തു പ്രതിദിനം കോവിഡ് മരണനിരക്കുകൾ 2300 വരെ ആകാമെന്ന് പഠനറിപ്പോർട്ട് . ലാൻഡ്‌സെറ് കോവിഡ് -19 കമ്മീഷൻ ഇന്ത്യൻ ടാസ്ക് ഫോഴ്‌സ് ആണ് പഠനം നടത്തിയത്. ജൂൺ ആദ്യവാരത്തോടെയായിരിക്കും മരണനിരക്ക് ഉയരുന്നതെന്നും റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നു.ഇന്ത്യയിൽ ടയർ 2,3 നഗരങ്ങളിൽ ആണ്...
  • സനുവിനെ കണ്ടെത്താനാകാതെ പോലീസ്! താമസക്കാരിലെ ചിലരുടെ മൊഴിയിലെ വൈരുധ്യം; വീണ്ടും ചോദ്യംചെയ്തു് കൊച്ചി:മുട്ടാർ പുഴയിൽ മരിച്ചനിലയിൽ കണ്ടെത്തിയ വൈഗയുടെ (13 ) പിതാവ് സനുമോഹനെ കണ്ടെത്താനാകാതെ പോലീസ് ,അന്വേഷണം തുടരുന്നു. കുട്ടിയുടെ മൃതദേഹം കണ്ടെത്തി ആഴ്‌ചകൾ പിന്നിട്ടിട്ടും പിതാവിനെ കണ്ടെത്താത്ത സാഹചര്യത്തിൽ കേസ് ക്രൈം ബ്രാഞ്ചന് കൈമാറാനും സാധ്യത ഉണ്ട്. അതിനിടയിൽ സനുമോഹൻ താമസിച്ചിരുന്ന...
  • കണ്ണൂരിൽ ബോംബ് നിർമ്മാണത്തിനിടയിൽ സ്ഫോടനം : സിപിഎം പ്രവർത്തകന് പരിക്ക് ഗുരുതതരം . കണ്ണൂർ: ബോംബ് നിർമ്മാണത്തിനിടയിൽ സ്ഫോടനം സിപിഎം പ്രവർത്തകൻറെ രണ്ടു കൈപ്പത്തികളും അറ്റു.ഗുരുതരമായ പരിക്കുകളോടെ കതിരൂർ നാലാം മയിൽ സ്വദേശി നിജേഷിനെ മംഗലാപുരത്തെ ആശുപത്രിയിലേക്ക് മാറ്റി. കതിരൂർ നാലാം മൈലിൽ വീടിനോടു ചേര്ന്നുള്ള പടക്കനിർമ്മാണത്തിനിടയിൽ ആണ് അപകടം സംഭവിച്ചിരിക്കുന്നത്. സംഭവത്തിൽ മറ്റൊരു സിപിഎം...
  • നൈജീരിയയിൽ പ്രീസ്കൂളിൽ തീപിടത്തം :20 കുട്ടികൾ മരിച്ചു മിയാമി: ആഫ്രിക്കൻ രാജ്യമായ നൈജീരിയയിൽ സ്കൂളിൽ ഉണ്ടായ തീപിടിത്തത്തിൽ 20 കുട്ടികൾ മരിച്ചു. ഏഴു വയസ്സിനും പതിമൂന്നു വയസ്സിനും ഇടയിൽ പ്രായമുള്ള കുട്ടികളാണ് മരണപ്പെട്ടത്.ചൊവ്വാഴ്‌ച 4 മണിയോടെയാണ് സംഭവം.വൈക്കോൽകൊണ്ടുനിർമ്മിച്ച സ്കൂളിൽ ക്ലാസ് നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുമ്പോഴായിരുന്നു തീപിടിത്തം. അപകടത്തിൻ്റെ കാരണം വ്യക്തമായിട്ടില്ല.സ്കൂൾ ഗ്രൗണ്ടിലൂടെടെയാണ് തീപിടിത്തം...
  • ഇലക്ട്രിക് തൂണിന്റെ കുറ്റി അപകടാവസ്ഥയിൽ കൊട്ടാരക്കര എസ്പി ആഫീസിന് സമീപം ഇരുമ്പ് ഇലക്ട്രിക് തൂണ് അപകടാവസ്ഥ ഉണ്ടാക്കുന്നു വഴി യാത്രക്കാർ, ബൈക്ക് യാതക്കാർ , വലിയ വാഹനങ്ങൾ ഉൾപ്പെടെ അപകടം ഉണ്ടാകുന്നു. നേരത്തെ തൂൺ വാഹനങ്ങൾ ഇടിച്ചതിനെ തുടർന്ന് വളഞ്ഞ് നിന്നിരുന്നു പിന്നീട് അത് മുറിച്ചിരുന്നു ഈ...

67th National Film Awards|മരയ്ക്കാർ മികച്ച ചിത്രം; കങ്കണ നടി; നടന്മാർ ധനുഷും മനോജ് ബാജ്പേയും

67th National Film Awards|മരയ്ക്കാർ മികച്ച ചിത്രം; കങ്കണ നടി; നടന്മാർ ധനുഷും മനോജ് ബാജ്പേയും
March 22
12:25 2021

മികച്ച മലയാള ചിത്രത്തിനുള്ള പുരസ്കാരം രാഹുൽ റിജി നായർ സംവിധാനം ചെയ്ത കള്ളനോട്ടം നേടി. സജിൻ ബാബു ചിത്രം ബിരിയാണിയ്ക്ക് ജൂറിയുടെ പ്രത്യേക പരാമർശം ലഭിച്ചു. മികച്ച പണിയ സിനിമയ്ക്കുള്ള പുരസ്കാരം മനോജ് കാന സംവിധാനം ചെയ്ത കെഞ്ചിറ നേടി.

ന്യൂ‍ഡൽഹി: 2019 ലെ ദേശീയ ചലച്ചിത്ര പുരസ്കാരങ്ങള്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചു. ഫീച്ചർ, നോൺ ഫീച്ചർ വിഭാഗങ്ങളിലായാണ് പുരസ്കാരങ്ങൾ ദേശീയ ചലച്ചിത്ര ജൂറി പ്രഖ്യാപിച്ചത്. മികച്ച സിനിമ ഉൾപ്പെടെ 11 പുരസ്കാരങ്ങളാണ് മലയാളത്തിന് ലഭിച്ചത്. പ്രിയദർശൻ സംവിധാനം ചെയ്ത മരയ്ക്കാർ- അറബി കടലിന്റെ സിംഹമാണ് മികച്ച ചിത്രം. കങ്കണ റണൗട്ടിനാണ് (മണികർണിക, പങ്ക)  മികച്ച നടിക്കുള്ള പുരസ്കാരം. ധനുഷും (അസുരൻ) മനോജ് ബാജ്പേയും (ഭോൺസ്ലേ) മികച്ച നടനുള്ള പുരസ്കാരം പങ്കിട്ടു. കോവിഡ് മൂലം 2019ലെ പുരസ്കാരങ്ങള്‍ കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം പ്രഖ്യാപിക്കാനായിരുന്നില്ല.

മികച്ച മലയാള ചിത്രത്തിനുള്ള പുരസ്കാരം രാഹുൽ റിജി നായർ സംവിധാനം ചെയ്ത കള്ളനോട്ടം നേടി. സജിൻ ബാബു ചിത്രം ബിരിയാണിയ്ക്ക് ജൂറിയുടെ പ്രത്യേക പരാമർശം ലഭിച്ചു. മികച്ച പണിയ സിനിമയ്ക്കുള്ള പുരസ്കാരം മനോജ് കാന സംവിധാനം ചെയ്ത കെഞ്ചിറ നേടി. കവിയും മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ മാധ്യമ ഉപദേഷ്ടാവുമായ പ്രഭാവർമയാണ് മികച്ച ഗാനരചയിതാവ്. ചിത്രം കോളാമ്പി. മികച്ച തമിഴ് ചിത്രത്തിനുള്ള പുരസ്കാരം വെട്രിമാരൻ സംവിധാനം ചെയ്ത അസുരൻ നേടി.

സ്പെഷൽ ഇഫക്റ്റ്സിനുള്ള പുരസ്കാരം മരക്കാർ അറബിക്കടലിന്റെ സിംഹത്തിലൂടെ സിദ്ധാർഥ് പ്രിയദർശൻ നേടി. ഇതേ ഗണത്തിലുള്ള സംസ്ഥാന പുരസ്കാരവും സിദ്ധാർഥിനായിരുന്നു.

അവാർഡുകള്‍-

മികച്ച സിനിമ- മരയ്ക്കാർ- അറബിക്കടലിന്റെ സിംഹം (സംവിധാനം- പ്രിയദർശൻ)

മികച്ച നടൻ- ധനുഷ് (അസുരൻ), മനോജ് ബാജപേയി (ഭോൺസ്ലേ)

മികച്ച നടി- കങ്കണ റണൗട്ട് (മണികർണിക, പങ്ക)

മികച്ച ബാലതാരം- നാഗ വിശാൽ

മികച്ച സംവിധായകൻ- സഞ്ജയ് പുരാൻ സിങ് (ബഹട്ടാർ ഹൂറെയ്ൻ)

മികച്ച തിരക്കഥ (ഒറിജിനൽ)- കൗഷിക് ഗാംഗുലി (ജ്യോഷ്ഠോപുത്രോ)

മികച്ച തിരക്കഥ (അഡാപ്റ്റേഷൻ)- സ്രിജിത് മുഖർജി (ഗുംനാമി)

മികച്ച സംഭാഷണം: വിവേക് അഗ്നിഹോത്രി (താഷ്കന്റ് ഫയൽസ്)

മികച്ച സഹനടി- പല്ലവി ജോഷി (താഷ്കന്റ് ഫയൽസ്)

മികച്ച സഹനടൻ- വിജയ് സേതുപതി (സൂപ്പർ ഡീലക്സ്)

സാമൂഹിക പ്രസക്തിയുള്ള ചിത്രം- ആനന്ദി ഗോപാല്‍

പ്രത്യേക ജൂറി പരാമർശം- ബിരിയാണി (മലയാളം), ജോനകി പോരുവ (അസാമീസ്), ലത ഭഗ്വാൻ കരേ, പിക്കാസോ (മറാത്തി)

മികച്ച ഛായാഗ്രഹണം: ജല്ലിക്കെട്ട് (ഗിരിഷ് ഗംഗാധരൻ)

മികച്ച മലയാള ചിത്രം കള്ളനോട്ടം (സംവിധായകൻ രാഹുൽ റിജി)

മികച്ച മേക്ക്അപ് ആർട്ടിസ്റ്റ്: രഞ്ജിത് ( ചിത്രം ഹെലൻ)

മികച്ച വിഎഫ്എക്സ്: മരക്കാർ അറബിക്കടലിന്റെ സിംഹം( സിദ്ധാർഥ് പ്രിയദർശൻ)

മികച്ച വസ്ത്രാലങ്കാരം സുജിത് സുധാകർ (മരയ്ക്കാർ)

മികച്ച റീറെക്കോഡിങ്- റസൂല്‍ പൂക്കുട്ടി- ഒത്ത സെരുപ്പ് സൈസ് 7

മികച്ച സഹനടൻ- വിജയ് സേതുപതി

മികച്ച ഹിന്ദി ചിത്രം: ചിച്ചോരെ

മികച്ച തമിഴ് ചിത്രം അസുരൻ

മികച്ച തെലുങ്ക് ചിത്രം ജേഴ്സി

മികച്ച വരികള്‍- പ്രഭ വര്‍മ (കോളാമ്പി)

മികച്ച സംഗീതം ഡി. ഇമാൻ ( ചിത്രം: വിശ്വാസം)

മികച്ച പശ്ചാത്തലസംഗീതം: പ്രബുദ്ധ ബാനർജി (ചിത്രം: ജ്യേഷ്ഠോ പുത്രോ)

ഏറ്റവും മികച്ച സിനിമ സൗഹൃദ സംസ്ഥാനം-  സിക്കിം

മികച്ച സിനിമ ഗ്രന്ഥം : സഞ്ജയ് സൂരിക്ക്

സിനിമാ നിരൂപണം: ഷോഹിനി ഛട്ടോപാധ്യായ

നോൺ ഫീച്ചർ ഫിലിം – കുടുംബ മൂല്യമുള്ള മികച്ച സിനിമ – ഒരു പാതിര സ്വപ്നം പോലെ, സംവിധാനം: ശരൺ വേണു ഗോപാൽ

നോൺ- ഫീച്ചർ ഫിലിം: മികച്ച നരേഷൻ: ഡേവിഡ് ആറ്റെൻബറോ (ചിത്രം: വൈൽഡ് കർണാടക)

മികച്ച ഷോർട്ട് ഫിക്ഷൻ ഫിലിം: കസ്റ്റഡി

സ്പെഷ്യൽ ജൂറി അവാർഡ്: സ്മാൾ സ്കെയിൽ സൊസൈറ്റീസ്

അനിമേഷൻ ഫിലിം: രാധ

ഇൻവെസ്റ്റിഗേഷൻ ഫിലിം: ജക്കാൾ

എക്സ്പ്ലൊറേഷൻ ഫിലിം: വൈൽഡ് കർണാടക
എഡ്യുക്കേഷൻ ഫിലിം- ആപ്പിൾസ് ആൻഡ് ഓറഞ്ച്സ്
സാമൂഹിക വിഷയങ്ങളിലുള്ള മികച്ച സിനിമം: ഹോളി റൈറ്റ്സ് ആൻഡ് ലാഡ്ലി

മികച്ച പരിസ്ഥിതി ചിത്രം: ദി സ്റ്റോർക്ക് സാവിയേഴ്സ്
പ്രമോഷണൽ ഫിലിം: ദി ഷവർ

About Author

Rinto Reji

Rinto Reji

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment