Asian Metro News

വെള്ളിയാങ്കല്ലിൽ ജലസംഭരണം ആരംഭിച്ചു

 Breaking News
  • ഇലക്ട്രിക് തൂണിന്റെ കുറ്റി അപകടാവസ്ഥയിൽ കൊട്ടാരക്കര എസ്പി ആഫീസിന് സമീപം ഇരുമ്പ് ഇലക്ട്രിക് തൂണ് അപകടാവസ്ഥ ഉണ്ടാക്കുന്നു വഴി യാത്രക്കാർ, ബൈക്ക് യാതക്കാർ , വലിയ വാഹനങ്ങൾ ഉൾപ്പെടെ അപകടം ഉണ്ടാകുന്നു. നേരത്തെ തൂൺ വാഹനങ്ങൾ ഇടിച്ചതിനെ തുടർന്ന് വളഞ്ഞ് നിന്നിരുന്നു പിന്നീട് അത് മുറിച്ചിരുന്നു ഈ...
  • തെരുവുവിളക്കുകളില്ല : വാഹനയാത്ര ഭീതിയിൽ കൊട്ടാരക്കര: ദേശിയപാതയിലും എംസി റോഡിലും കൊടുംവളവുകളിലും തെരുവു വിളക്കുകൾ ഇല്ല. റോഡിൻറെ ഇരുവശങ്ങളും നിർമ്മാണം നടക്കുന്ന ഇടങ്ങളിലും ഇതാണ് സ്ഥിതി. വേനൽ മഴ കടുത്തതോടെ അപകട സാധ്യത വർദ്ധിച്ചു.ദേശീയപാത അമ്പലത്തുംകാല മുതൽ നവീകരണം നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്നതിൻറെ ഭാഗമായി റോഡ് വശങ്ങൾ കുഴിച്ചിട്ട നിലയിലാണ്...
  • കോവിഡ് ചികിത്സക്കായി വിട്ടുനൽകിയ കെട്ടിടം തിരികെ നൽകിയില്ല . കൊട്ടാരക്കര :കോവിഡ് ചികിത്സക്കായി വിട്ടുനൽകിയ കെട്ടിടം തിരികെ നൽകിയില്ല. തിരികെ ലഭിക്കാൻ നടപടി വേണമെന്നാവശ്യപ്പെട്ട് കളക്ടറെ സമീപിച്ചു. പുലമൺ ബ്രദറൻ ഹാളിൽ കോവിഡ് ആശുപത്രിക്കായി 25 ലക്ഷത്തോളം രൂപ ചെലവഴിച്ചു നവീകരണം നടത്തിയെങ്കിലും 12 ദിവസം മാത്രമാണ് പ്രവർത്തിച്ചത്. 150 രോഗികളെ...
  • കുണ്ടറയിൽ കാണാതായ യൂവാവിൻറെ മൃതദേഹം വീടിനടുത്തുള്ള തോട്ടിൽ ദുരൂഹ സാഹചര്യത്തിൽ കണ്ടെത്തി കുണ്ടറ : കാണാതായ യുവാവിന്റെ മൃതദേഹം വീടിനടുത്തുള്ള തോട്ടിൽ കണ്ടെത്തി . നെടുമ്പന സ്റ്റേഡിയം ജംഗ്ഷനിൽ സുധാ ഭവനിൽ ബാബുക്കുട്ടിയുടെ മകൻ സുരേഷ് (36) മൃതദേഹം കണ്ടെത്തിയത് . ഞായറാഴ്‌ച കൂട്ടുകാരുമൊത്തു പോയ സുരേഷിനെ കാണാതായതിനെ തുടർന്ന് ബന്ധുക്കൾ നൽകിയ പരാതിയുടെ...
  • നിയമിതനായി കേരള ആരോഗ്യ സർവ്വകലാശാല അക്കാദമിക്ക് കൗൺസിൽ മെമ്പർ ആയി ഡോ: ഈപ്പൻ ചെറിയാൻ നിയമിതനായി. ചെങ്ങന്നൂർ ഭദ്രാസനം ആറാട്ടുപുഴ സെന്റ് മേരീസ് ഓർത്തഡോക്സ് പള്ളി ഇടവകാംഗമാണ്. നല്ലോർമല വീട്ടിൽ മുൻ ഫെഡറൽ ബാങ്ക് മനേജർ ഈപ്പൻ ചെറിയാൻന്റെയും കൊട്ടാരക്കര സെന്റ് ഗ്രിഗോറിയോസ്...

വെള്ളിയാങ്കല്ലിൽ ജലസംഭരണം ആരംഭിച്ചു

വെള്ളിയാങ്കല്ലിൽ ജലസംഭരണം ആരംഭിച്ചു
March 05
08:31 2021

പാലക്കാട് / തൃത്താല: വരൾച്ചയ്ക്ക് കരുതലായി വെള്ളിയാങ്കല്ല് തടയണയിൽ ജലസംഭരണം ആരംഭിച്ചു. താത്കാലിക തടയണനിർമാണം ഏതാണ്ട് പൂർത്തിയായതോടെയാണ് ജലസംഭരണം ആരംഭിച്ചത്.
തടയണയുടെ നവീകരണപ്രവർത്തനങ്ങൾ പുരോഗമിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തിൽ ഭൂരിഭാഗം ഷട്ടറുകളും ഉയർത്തിയ നിലയിലാണിപ്പോൾ. ഇതാടെ കുടിവെള്ളപദ്ധതികൾക്കും മറ്റ് ജലസേചന ആവശ്യങ്ങൾക്കുമായി വെള്ളം പുഴയിൽ സംഭരിച്ചുനിർത്തുക ലക്ഷ്യമിട്ടാണ് താത്കാലികതടയണ നിർമിച്ചത്. പരമാവധി മൂന്നരമീറ്റർ സംഭരണശേഷിയുള്ള തടയണയിൽ ഒന്നര മീറ്ററാണ് ഇപ്പോഴത്തെ ജലനിരപ്പ്.

പുഴയിൽ ആദ്യം മണൽഭിത്തി നിർമിച്ചശേഷം ഭിത്തിക്കരികിൽ മണൽച്ചാക്കുകൾ അടുക്കിവെച്ചാണ് താത്കാലികതടയണയുടെ നിർമാണം. മണ്ണുമാന്തിയന്ത്രങ്ങൾ ഉപയോഗിച്ചുള്ള മണൽഭിത്തിയുടെ നിർമാണം പൂർത്തിയായി.
വെള്ളത്തിന്റെ അടിയിൽനിന്ന് ആറ് മീറ്റർ ഉയരത്തിലും മുകൾഭാഗത്ത് ആറുമീറ്റർ വീതിയിലുമാണ് താത്കാലികതടയണയുടെ നിർമാണം. ഒരു ലക്ഷത്തിലധികം മണൽച്ചാക്കുകളാണ് ഇതിനായി ഉപയോഗിച്ചത്.
അതേസമയം, വെള്ളിയാങ്കല്ല് തടയണയിൽ സിവിൽ, മെക്കാനിക്കൽ ജോലികൾ പുരോഗമിക്കുകയാണ്. ഷട്ടറുകൾ അറ്റകുറ്റപ്പണി നടത്തുന്നതടക്കമുള്ള മെക്കാനിക്കൽ പ്രവൃത്തികൾക്ക് 1.35 കോടി രൂപയും ഏപ്രിലുകളിലെ വിള്ളൽ പരിഹരിക്കുന്നതടക്കമുള്ള സിവിൽ പ്രവൃത്തികൾക്ക് 17 കോടി രൂപയുമാണ് അനുവദിച്ചത്.റീബിൽഡ് കേരള പദ്ധതിയിലുൾപ്പെടുത്തിയാണ് തുക അനുവദിച്ചിരിക്കുന്നത്.

വാർത്ത : യു എ റഷീദ് , പാലത്തറഗേറ്റ് , പട്ടാമ്പി

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment