Asian Metro News

കോവിഡ് വാക്‌സിനേഷൻ : തയാറാവാതെ പതിനായിരങ്ങൾ

 Breaking News
  • സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് 42,464 പേര്‍ക്ക് കോവിഡ്-19 സ്ഥിരീകരിച്ചു. സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് 42,464 പേര്‍ക്ക് കോവിഡ്-19 സ്ഥിരീകരിച്ചു. എറണാകുളം 6506, കോഴിക്കോട് 5700, മലപ്പുറം 4405, തിരുവനന്തപുരം 3969, തൃശൂര്‍ 3587, ആലപ്പുഴ 3040, പാലക്കാട് 2950, കോട്ടയം 2865, കൊല്ലം 2513, കണ്ണൂര്‍ 2418, പത്തനംതിട്ട 1341, കാസര്‍ഗോഡ് 1158,...
  • പ്രതീക്ഷയര്‍പ്പിച്ച്‌ ലോകം; പ്രായമായവരില്‍ ഫൈസര്‍ വാക്‌സിന്‍ 95 ശതമാനം ഫലപ്രദമെന്ന് ഗവേഷകര്‍ വാഷിംഗ്ടണ്‍: പ്രായമായവരില്‍ ഫൈസര്‍ വാക്സിന്‍ 95 ശതമാനത്തിലധികം ഫലപ്രദമെന്ന് ഗവേഷകര്‍. ദി ലാന്‍സെറ്റില്‍ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പഠനത്തിലാണ് ഇക്കാര്യം വ്യക്തമാക്കിയിരിക്കുന്നത്. രോഗലക്ഷണമുള്ളതും ലക്ഷണവുമില്ലാത്ത കോവിഡ് അണുബാധ തടയുന്നതിന് രണ്ട് ഡോസ് ഫൈസര്‍ വാക്സിന്‍ എല്ലാ പ്രായക്കാര്‍ക്കും ഫലപ്രദമാണെന്നും പഠനത്തില്‍ വ്യക്തമാക്കുന്നു.കോവിഡ് മരണനിരക്ക് ഗണ്യമായി...
  • അഞ്ചു തവണ തുടർച്ചയായി നിയമസഭയിൽ എത്തിയ കോവൂർ കുഞ്ഞുമോന് മന്ത്രി സ്ഥാനം വേണമെന്ന് ഭരണിക്കാവ് ആർ എസ് പി (ലെനിനിസ്റ്റ് )അംഗം കോവൂർ കുഞ്ഞുമോന് അഞ്ചു തവണയായി തുടർച്ചയായി നിയമസഭയിൽ എത്തുന്നത് അത് പരിഗണിച്ചു ഇടതു ഘടക കക്ഷി അല്ലെങ്കിലും ഇടതു പിന്തുണയോടാണ് കോവൂർ സ്ഥിരമായി നിയമസഭയിൽ എത്തുന്നത്.. ഈ ആവശ്യം ഉന്നയിച്ചു പാർട്ടി യുടെ...
  • സൗജന്യ ആർ ടി പി സി ആർ പരിശോധനയും ബോധവത്കരണവും നടത്തി . എഴുകോൺ ജനമൈത്രി പോലീസും കരീപ്ര ഗ്രാമപഞ്ചായത്തും കൊല്ലം ജില്ലാ ആരോഗ്യ വകുപ്പിന്റെയും നേതൃത്വത്തിൽ കുഴിമതിക്കാട്ട് മഠത്തിൽ ഭാഗം പയറ്റിശ്ശേരി കോളനി,ഇടയ്ക്കിടം കോളനി എന്നിവിടങ്ങളിൽ സൗജന്യആർ ടി പി സി ആർ പരിശോധനയും ബോധവത്ക്കരണവും നടത്തി . കരീപ്ര ഗ്രാമ പഞ്ചായത്ത് പ്രസിഡന്റ്...
  • കുട്ടികളേ… കരുതല്‍ വേണം; വരുന്നു കൊവിഡിന്റെ മൂന്നാംതരംഗം ലോകം വിറകൊള്ളുന്ന മഹാമാരിക്കാലത്താണല്ലോ. ഒന്നര വര്‍ഷത്തിലേറെയായി നാം മാസ്‌കിട്ടും കൈ കഴുകിയും സാമൂഹിക അകലം പാലിച്ചും കൊവിഡിനെ തുരത്താന്‍ ശ്രമിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും കൂടുതല്‍ കരുത്തോടെ നമ്മെ ആക്രമിക്കുകയാണ്. ലോകത്തെ പലയിടത്തും കണ്ട കാഴ്ചകള്‍ നമ്മുടെ നാട്ടിലും എത്തിനില്‍ക്കുന്നു. ദയനീയ രംഗങ്ങള്‍ കണ്‍മുന്നിലും ആവര്‍ത്തിക്കുന്നു....

കോവിഡ് വാക്‌സിനേഷൻ : തയാറാവാതെ പതിനായിരങ്ങൾ

കോവിഡ് വാക്‌സിനേഷൻ : തയാറാവാതെ പതിനായിരങ്ങൾ
December 12
07:24 2020

കുവൈറ്റ്: കു​​വൈ​​ത്തി​​ല്‍ കോ​​വി​​ഡ്​ വാ​​ക്​​​സി​​ന്‍ വി​​ത​​ര​​ണ​​ത്തി​​ന്​ ആ​​രോ​​ഗ്യ മ​​ന്ത്രാ​​ല​​യം ത​​യാ​​റെ​​ടു​​പ്പ്​ ന​​ട​​ത്തി​​വ​​ര​​വെ പ​​തി​​നാ​​യി​​ര​​ക്ക​​ണ​​ക്കി​​നാ​​ളു​​ക​​ള്‍ വാ​​ക്​​​സി​​നേ​​ഷ​​ന്​ ത​​യാ​​റാ​​വി​​ല്ലെ​​ന്ന്​ സൂ​​ച​​ന. ചി​​​ല പ്രാ​​ദേ​​ശി​​ക മാ​​ധ്യ​​മ​​ങ്ങ​​ള്‍ ന​​ട​​ത്തി​​യ സ​​ര്‍​​വേ​​യും സ​​മൂ​​ഹ മാ​​ധ്യ​​മ​​ങ്ങ​​ളി​​ലെ പ്ര​​തി​​ക​​ര​​ണ​​ങ്ങ​​ളും ഇ​​താ​​ണ്​ സൂ​​ചി​​പ്പി​​ക്കു​​ന്ന​​ത്.

പ്ര​​തി​​രോ​​ധ കു​​ത്തി​​വെ​​പ്പെ​​ടു​​ത്ത​​തി​​ന്​ ശേ​​ഷ​​മു​​ള്ള ആ​​രോ​​ഗ്യ പ്ര​​ശ്​​​ന​​ങ്ങ​​ളും പ്ര​​ത്യാ​​ഘാ​​ത​​ങ്ങ​​ളു​​മാ​​ണ്​ ചി​​ല​​രെ പി​​ന്തി​​രി​​പ്പി​​ക്കു​​ന്ന​​ത്. ജ​​ന​​ങ്ങ​​ളു​​ടെ ആ​​ശ​​ങ്ക​​യ​​ക​​റ്റാ​​ന്‍ ആ​​രോ​​ഗ്യ മ​​ന്ത്രി ഡോ. ​​ബാ​​സി​​ല്‍ അ​​സ്സ​​ബാ​​ഹ്​ ആ​​ദ്യ ഡോ​​സ്​ വാ​​ക്​​​സി​​ന്‍ സ്വീ​​ക​​രി​​ക്കു​​മെ​​ന്ന്​ വ്യ​​ക്ത​​മാ​​ക്കി​​യി​​ട്ടു​​ണ്ട്. അ​​തേ​​സ​​മ​​യം, ജ​​ന​​ങ്ങ​​ള്‍​​ക്ക്​ ഇ​​ക്കാ​​ര്യ​​ത്തി​​ല്‍ അ​​വ​​ബോ​​ധം ന​​ല്‍​​കു​​ന്ന​​തി​​ല്‍ ആ​​രോ​​ഗ്യ മ​​ന്ത്രാ​​ല​​യ​​ത്തി​​ന്​ വി​​ജ​​യി​​ക്കാ​​ന്‍ ക​​ഴി​​ഞ്ഞി​​ല്ലെ​​ന്ന വി​​മ​​ര്‍​​ശ​​നം ഉ​​യ​​രു​​ന്നു​​ണ്ട്.

വാ​​ക്​​​സി​​നേ​​ഷന്റെ പ്രാ​​ധാ​​ന്യം ജ​​ന​​ങ്ങ​​ള്‍​​ക്ക്​ ബോ​​ധ്യ​​പ്പെ​​ടു​​ത്താ​​ന്‍ പ​​രി​​ച​​യ​​സ​​മ്ബ​​ന്ന​​രും പ്ര​​മു​​ഖ​​രു​​മാ​​യ ഡോ​​ക്​​​ട​​ര്‍​​മാ​​രെ ഉ​​പ​​യോ​​ഗി​​ച്ച്‌​ ഔ​​ദ്യോ​​ഗി​​ക ചാ​​ന​​ലു​​ക​​ളി​​ലൂ​​ടെ​​യും അ​​ല്ലാ​​തെ​​യും വ്യാ​​പ​​ക പ്ര​​ചാ​​ര​​ണം ന​​ട​​ത്ത​​ണ​​മാ​​യി​​രു​​ന്നു എ​​ന്ന്​ ആ​​രോ​​ഗ്യ വി​​ദ​​ഗ്​​​ധ​​ര്‍ വ്യ​​ക്ത​​മാ​​ക്കു​​ന്നു. ഭ​​ക്ഷ​​ണ​​ത്തിന്റെ​​യും മ​​രു​​ന്നിന്റെ​​യും അ​​ല​​ര്‍​​ജി​​യു​​ള്ള​​വ​​ര്‍, ഗ​​ര്‍​​ഭി​​ണി​​ക​​ള്‍, 18 വ​​യ​​സ്സി​​ല്‍ താ​​ഴെ​​യു​​ള്ള​​വ​​ര്‍, സാം​​ക്ര​​മി​​ക രോ​​ഗ​​മു​​ള്ള​​വ​​ര്‍ എ​​ന്നി​​വ​​ര്‍​​ക്ക്​ വാ​​ക്​​​സി​​ന്‍ ന​​ല്‍​​കി​​ല്ലെ​​ന്ന്​ ആ​​രോ​​ഗ്യ മ​​ന്ത്രാ​​ല​​യം വ്യ​​ക്ത​​മാ​​ക്കി​​യി​​ട്ടു​​ണ്ട്. ഇ​​തോ​​ടൊ​​പ്പം വി​​വി​​ധ രാ​​ജ്യ​​ങ്ങ​​ളി​​ല്‍ കു​​ത്തി​​വെ​​പ്പെ​​ടു​​ത്ത​​വ​​ര്‍​​ക്ക്​ അ​​സ്വാ​​സ്ഥ്യ​​ങ്ങ​​ളു​​ണ്ടാ​​യ​​ത്​ സം​​ബ​​ന്ധി​​ച്ച ഒ​​റ്റ​​പ്പെ​​ട്ട വാ​​ര്‍​​ത്ത​​ക​​ളും ജ​​ന​​ങ്ങ​​ള്‍​​ക്കി​​ട​​യി​​ല്‍ പ്ര​​ച​​രി​​ക്കു​​ന്നു​​ണ്ട്. പ​​രീ​​ക്ഷ​​ണ ഘ​​ട്ട​​ത്തി​​ലു​​ള്ള പു​​തി​​യ വാ​​ക്​​​സി​​ന്‍ ആ​​യ​​തി​​നാ​​ല്‍ എ​​ല്ലാ​​വ​​രെ​​യും നി​​ര്‍​​ബ​​ന്ധി​​ക്കാ​​നും അ​​ധി​​കൃ​​ത​​ര്‍ ഉ​​ദ്ദേ​​ശി​​ക്കു​​ന്നി​​ല്ല. ഭൂ​​രി​​ഭാ​​ഗം ആ​​ളു​​ക​​ള്‍ വി​​ട്ടു​​നി​​ല്‍​​ക്കു​േ​​മ്ബാ​​ള്‍ വാ​​ക്​​​സി​​നേ​​ഷ​​ന്‍ ഫ​​ല​​പ്ര​​ദ​​മാ​​വി​​ല്ലെ​​ന്നും വി​​ല​​യി​​രു​​ത്ത​​ലു​​ണ്ട്. അ​​ടു​​ത്ത ദി​​വ​​സ​​ങ്ങ​​ളി​​ല്‍ പ്ര​​ചാ​​ര​​ണ രം​​ഗ​​ത്ത്​ കൂ​​ടു​​ത​​ല്‍ ശ്ര​​ദ്ധി​​ക്കു​​മെ​​ന്നാ​​ണ്​​ ക​​രു​​തു​​ന്ന​​ത്. ഒ​​രു ദി​​വ​​സം 10,000 പേ​​ര്‍​​ക്ക്​ വാ​​ക്​​​സി​​ന്‍ ന​​ല്‍​​കാ​​ന്‍ ക​​ഴി​​യു​​ന്ന സ​​ജ്ജീ​​ക​​ര​​ണ​​മാ​​ണ്​ അ​​ധി​​കൃ​​ത​​ര്‍ ഒ​​രു​​ക്കി​​യി​​ട്ടു​​ള്ള​​ത്.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment