Asian Metro News

ജൂനിയർ ചേംബർ നേതൃത്വത്തിൽ പ്രമേഹരോഗികളിലെ പാദ സംരക്ഷണ ബോധവൽക്കരണ ക്ലാസ് സംഘടിപ്പിച്ചു

 Breaking News
  • കൊട്ടാരക്കരയിലെ വ്യാപാരി വാഹനാപകടത്തില്‍ മരിച്ചു. കൊട്ടാരക്കര : ചന്തമുക്കിലെ വ്യാപാരിയായിരുന്ന പള്ളിക്കല്‍ സ്വദേശി ശശിധരന്‍(64) വാഹനാപകടത്തില്‍ മരിച്ചു. കഴിഞ്ഞ ദിവസം സ്‌കൂട്ടറില്‍ ആട്ടോറിക്ഷ ഇടിച്ച് അപകടമുണ്ടായിരുന്നു. ചികിത്സയിലിരിക്കെ വൈകിട്ട് 5 മണിയോടെ മരണമടഞ്ഞു....
  • നടൻ ഉണ്ണികൃഷ്ണൻ നമ്പൂതിരി അന്തരിച്ചു കണ്ണൂ‍ർ: ചലച്ചിത്ര നടനും സംഗീതസംവിധായകൻ കൈതപ്രം ദാമോദരന്‍റെ ഭാര്യാപിതാവുമായ ഉണ്ണികൃഷ്ണൻ നമ്പൂതിരി (97) അന്തരിച്ചു. കൊവിഡ് ബാധിച്ച് ചികിത്സയിലായിരുന്ന അദ്ദേഹം കഴിഞ്ഞ ദിവസം കൊവിഡ് നെഗറ്റീവായിരുന്നു. വാർദ്ധക്യസഹജമായ അവശതകൾ അലട്ടിയിരുന്നു. പയ്യന്നൂർ സഹകരണ ആശുപത്രിയിൽ വൈകീട്ട് ആറ് മണിയോടെയാണ് അന്ത്യം സംഭവിച്ചത്....
  • ബൈക്കിന് പിന്നിൽ ലോറിയിടിച്ച് ഗൃഹനാഥൻ മരിച്ചു. കൊട്ടാരക്കര: ബൈക്കിനു പിന്നിൽ ലോറിയിടിച്ച് ബൈക്ക് യാത്രികനായ ഗൃഹനാഥൻ മരിച്ചു. കൊട്ടാരക്കര ഈയ്യം കുന്ന്  കൊച്ചു കിഴക്കതിൽ കാർമൽ ഭവനിൽ ജോൺ മാത്യു (68) ആണ് മരിച്ചത്.ഇന്ന് വൈകിട്ട് 5.30 ഓടെ പുലമൺ ആര്യാസ് ഹോട്ടലിനു മുന്നിലായിരുന്നു അപകടം.  കൊട്ടാരക്കരനിന്നും തിരുവനന്തപുരം...
  • കൊല്ലം റൂറൽ ജില്ലാ പോലീസ് മേധാവിയായി കെ. ബി രവി ഐ.പി.എസ് ചാർജ്ജെടുത്തു. കൊല്ലം റൂറൽ ജില്ലാ പോലീസ് മേധാവിയായി കെ. ബി രവി ഐ.പി.എസ് ചാർജ്ജെടുത്തു. ഇളങ്കോ ആർ ഐ.പി.എസ്  നിന്നാണ് കൊല്ലം റൂറൽ ജില്ലാ പോലീസ് മേധാവിയുടെ ചുമതല ഏറ്റുവാങ്ങിയത്....
  • ജപ്തിക്കിടെ ആത്മഹത്യാ ഭീഷണി; പൊള്ളലേറ്റ ദമ്ബതിമാരിലെ ഭാര്യയും മരിച്ചു. കോടതിയുത്തരവുപ്രകാരം കൈയേറ്റം ഒഴിപ്പിക്കാനെത്തിയവര്‍ക്കു മുന്നില്‍ തീകൊളുത്തി ആത്മഹത്യയ്ക്കു ശ്രമിച്ച ദമ്ബതിമാരിലെ ഭാര്യയും മരിച്ചു. ഭര്‍ത്താവ് രാജന്‍ രാവിലെ മരിച്ചു. ഗുരുതര പരുക്കുകളോടെ ആശുപത്രിയിലായിരുന്ന ഭാര്യ അമ്ബിളിയുടെ മരണം വെെകീട്ടാണ് സ്ഥിരീകരിച്ചത്. കോടതി ഉത്തരവ് പ്രകാരം കൈയേറ്റം ഒഴിപ്പിക്കാനെത്തിയവര്‍ക്കുമുന്നില്‍ നെയ്യാറ്റിന്‍കര നെല്ലിമൂട് പോങ്ങില്‍...

ജൂനിയർ ചേംബർ നേതൃത്വത്തിൽ പ്രമേഹരോഗികളിലെ പാദ സംരക്ഷണ ബോധവൽക്കരണ ക്ലാസ് സംഘടിപ്പിച്ചു

ജൂനിയർ ചേംബർ നേതൃത്വത്തിൽ പ്രമേഹരോഗികളിലെ പാദ സംരക്ഷണ ബോധവൽക്കരണ ക്ലാസ് സംഘടിപ്പിച്ചു
December 08
07:41 2020

കൊല്ലം : ജൂനിയർ ചേമ്പർ ഇന്റർനാഷണൽ കൊല്ലം റോയൽ ലോമിന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ ആരോഗ്യ ജീവനം പ്രോജക്ടിന്റെ ഭാഗമായി പ്രമേഹ രോഗികളിലെ പാദ സംരക്ഷണം ബോധവൽക്കരണ ക്ലാസ്സ്‌ ലോം പ്രസിഡന്റ്‌ ഷിബു റാവുത്തറിന്റെ അധ്യക്ഷതയിൽ ഓൺലൈൻ സൂം പ്ലാറ്റ് ഫോമിൽ വ്രിച്വൽ ആയി സംഘടിപ്പിച്ചു

പ്രമേഹ രോഗം ലോകമെമ്പാടും വർധിച്ചു വരികയാണ്, പ്രമേഹ രോഗികളുടെ എണ്ണത്തിൽ കേരളം ഏറെ മുന്നിലാണ്. പ്രമേഹം മൂലം കാലുകൾ മുറിക്കൽ അനുഭവം ഇല്ലാത്ത കുടുംബങ്ങൾ അപൂർവ്വമായിരിക്കുന്നു.


പൗരാണിക ചികിത്സകളായ സിദ്ധം, ആയുർവ്വേദ, ചിന്താർമണി ചികിത്സകളെ സമന്വയിപ്പിച്ച് കാലുകൾ മുറിക്കാതെ രക്ഷപെടുത്തുവാനുള്ള ചികിത്സാ ഫലപ്രദമായി ചെയ്തു വരുന്നുവെങ്കിലും പൊതുജനങ്ങൾ ഈ കാര്യത്തിൽ ബോധവാൻമാർ ആയിട്ടില്ല എന്ന് ഡോക്ടർ ടി കെ ബിജോയ്‌ പറയുന്നു.


അന്താരാഷ്ട്ര സംഘടനകളിൽ പരിശീലന മേഖല പ്രവർത്തനങ്ങളിൽ മുൻ നിരയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന ജൂനിയർ ചേമ്പർ ഇന്റർനാഷണൽ ഇന്ത്യ ഏരിയ സോൺ 22 റീജിയൺ എച്ച് കൊല്ലം റോയൽ ലോമിന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ ഒട്ടനവധി കാരുണ്യ പ്രവർത്തനങ്ങളാണ് ചെയ്തു വരുന്നത്. ലോം പ്രൊജക്റ്റ്‌ ആരോഗ്യ ജീവനത്തിന്റെ ഭാഗമായി കോവിഡ് 19 ബോധവൽക്കരണം കേരളത്തിൽ തന്നെ ആദ്യമായി നടത്തിയത് ജെ സി ഐ കൊല്ലം റോയലിന്റെ നേതൃത്വത്തിലാണ്. ഡോക്ടർ ബിജോയ്‌സ് ആയുർവേദിക് റിസർച്ച് സെന്റർ ഡോക്ടർ ടി കെ ബിജോയിയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ ബിജോയ്‌സ് ഹോസ്പിറ്റലിൽ നടന്ന പ്രമേഹ രോഗികളിലെ പാദ സംരക്ഷണം ബോധവൽക്കരണ പരിപാടിയിൽ ജെ സി ഐ കൊല്ലം റോയൽ ലോം പ്രസിഡന്റ്‌ ഷിബു റാവുത്തർ അധ്യക്ഷത വഹിച്ചു.

ജെ സി ഐ ഇന്ത്യ സോൺ 22 പ്രസിഡന്റ്‌ ജെ. സി . ജെയിംസ് കെ ജെയിംസ് വ്രിച്വൽ ആയി ഉൽഘാടനം നിർവ്വഹിച്ചു. സോൺ വൈസ് പ്രസിഡന്റ്‌ ഷിബുലു എ മജീദ് മുഖ്യ പ്രഭാഷണം നടത്തി. ലോം മുൻ പ്രസിഡന്റ്‌ ലീ ഷെറോൺ, കിഷോർ കുമാർ, ആർ പ്രസന്നകുമാർ, ശിവൻ കുട്ടി, സോണി, ലോം ട്രൈനെർ രാജേഷ് മഹേഷ്വർ എന്നിവർ ആശംസകൾ അറിയിച്ചു. ലോം പ്രോഗ്രാം കോർഡിനേറ്റർ മുഹമ്മദ്‌ സ്വാഗതവും, സെക്രട്ടറി ജെ സി. മഹേഷ്‌ സി. ജി. നന്ദിയും പറഞ്ഞു.

വാർത്ത : ഷിബു റാവുത്തർ, കൊല്ലം

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment