Asian Metro News

250 രൂപയ്ക്ക് കൊവിഡ് വാക്‌സിൻ; സെറം ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടും കേന്ദ്രവും ധാരണയിലേക്കെന്ന് റിപ്പോർട്ട്‌

 Breaking News
  • കൊട്ടാരക്കര ശ്രീധരൻ നായരുടെ ഭാര്യ വിജയലക്ഷ്മി അമ്മ അന്തരിച്ചു. കൊട്ടാരക്കര ശ്രീധരൻ നായരുടെ ഭാര്യ വിജയലക്ഷ്മി അമ്മ (93) അന്തരിച്ചു. പ്രശസ്ത സിനിമാ താരങ്ങളായ സായികുമാർ , ശോഭ മോഹൻ എന്നിവർ മക്കളും, വിനു മോഹൻ ചെറുമകനുമാണ്...
  • പനവേലിയിൽ വാഹനാപകടം : ബൈക്ക് യാത്രികൻ മരണപ്പെട്ടു കൊട്ടാരക്കര : പനവേലിയിൽ കാറും ബൈക്കും കൂട്ടി ഇടിച്ചു ബൈക്ക് യാത്രികൻ മരിച്ചു. കുളക്കട കിഴക്ക് ചരുവിളയിൽ (ചെമ്പോലിൽ) ലിബിൻ തോമസ് (28) ആണ് മരിച്ചത്. തിരുവനന്തപുരത്തേക്ക് പോവുകയായിരുന്ന ബൈക്കും കൊട്ടാരക്കരയ്ക്ക് വന്ന കാറും കൂട്ടി ഇടിക്കുകയായിരുന്നു. ഗുരുതരമായി പരിക്കുപറ്റിയ ലിബിനെ...
  • വാഹന മോഷണം: പ്രതികൾ പിടിയിൽ എഴുകോൺ : തമിഴ്നാട് ചെന്നൈ സരാജപുരം സ്വദേശിയായ നവീൻരാജിന്റെ മുന്നേ മുക്കാൽ ലക്ഷം രൂപ വില വരുന്ന ഹമഹ ബൈക്ക് മോഷണം ചെയ്തെടുത്ത കേസിലെ പ്രതികളെ എഴുകോൺ പോലീസ് അറസ്റ്റ് ചെയ്തു. എഴുകോൺ പോലീസിന്റെ വാഹന പരിശോധനക്കിടയിൽ സംശയം തോന്നി പിടികൂടി...
  • കൊട്ടാരക്കരയിലെ വ്യാപാരി വാഹനാപകടത്തില്‍ മരിച്ചു. കൊട്ടാരക്കര : ചന്തമുക്കിലെ വ്യാപാരിയായിരുന്ന പള്ളിക്കല്‍ സ്വദേശി ശശിധരന്‍(64) വാഹനാപകടത്തില്‍ മരിച്ചു. കഴിഞ്ഞ ദിവസം സ്‌കൂട്ടറില്‍ ആട്ടോറിക്ഷ ഇടിച്ച് അപകടമുണ്ടായിരുന്നു. ചികിത്സയിലിരിക്കെ വൈകിട്ട് 5 മണിയോടെ മരണമടഞ്ഞു....
  • നടൻ ഉണ്ണികൃഷ്ണൻ നമ്പൂതിരി അന്തരിച്ചു കണ്ണൂ‍ർ: ചലച്ചിത്ര നടനും സംഗീതസംവിധായകൻ കൈതപ്രം ദാമോദരന്‍റെ ഭാര്യാപിതാവുമായ ഉണ്ണികൃഷ്ണൻ നമ്പൂതിരി (97) അന്തരിച്ചു. കൊവിഡ് ബാധിച്ച് ചികിത്സയിലായിരുന്ന അദ്ദേഹം കഴിഞ്ഞ ദിവസം കൊവിഡ് നെഗറ്റീവായിരുന്നു. വാർദ്ധക്യസഹജമായ അവശതകൾ അലട്ടിയിരുന്നു. പയ്യന്നൂർ സഹകരണ ആശുപത്രിയിൽ വൈകീട്ട് ആറ് മണിയോടെയാണ് അന്ത്യം സംഭവിച്ചത്....

250 രൂപയ്ക്ക് കൊവിഡ് വാക്‌സിൻ; സെറം ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടും കേന്ദ്രവും ധാരണയിലേക്കെന്ന് റിപ്പോർട്ട്‌

250 രൂപയ്ക്ക് കൊവിഡ് വാക്‌സിൻ; സെറം ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടും കേന്ദ്രവും ധാരണയിലേക്കെന്ന് റിപ്പോർട്ട്‌
December 08
10:39 2020

ഡൽഹി : രാജ്യത്തെ കൊവിഡ് വാക്സിന്‍ വിതരണത്തിന് സെറം ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ഇന്ത്യ (എസ്‌ഐഐ കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാറുമായി ധാരണയിലെത്തിയേക്കുമെന്ന് റിപ്പോര്‍ട്ട്. കോവിഷീല്‍ഡ് വാക്സിന് അടിയന്തിര അംഗീകാരത്തിനായി റെഗുലേറ്ററിന് അപേക്ഷ നല്‍കി ദിവസങ്ങള്‍ കഴിയുമ്ബോഴാണ് ഇത്തരമൊരു നീക്കമെന്നും ബിസിനസ് സ്റ്റാന്‍ഡേര്‍ഡ് പുറത്തു വിട്ട റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നു. 250 രൂപ നിരക്കില്‍ ഒരു ഡോസ് വാക്സിന്‍ വിതരണം ചെയ്യാനാണ് നീക്കം. ‘വിതരണ കരാറില്‍ ഒപ്പുവെക്കുന്നതിനുള്ള ചര്‍ച്ചകള്‍ ഇപ്പോള്‍ ചര്‍ച്ചയുടെ അവസാന ഘട്ടത്തിലാണ്, ഉടന്‍ തന്നെ അത് പൂര്‍ത്തീകരിക്കാന്‍ കഴിയും’- റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നു.

പൂനെ ആസ്ഥാനമായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന സെറം ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ഇന്ത്യയ ലോകത്തിലെ തന്നെ ഏറ്റവും വലിയ വാക്സിന്‍ നിര്‍മ്മാതാവാണ്. ഓക്സ്ഫോര്‍ഡ് സര്‍വകലാശാലയുമായി ചേര്‍ന്നാണ് സെറം ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിന്‍റെ കൊവിഡ് വാക്സിന്‍ പരീകണം. സര്‍ക്കാരിന് എത്ര ഡോസ് വാക്സിന്‍ കൈമാറുമെന്ന് ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഇതുവരെ വ്യക്തമായിട്ടില്ല, എന്നാല്‍ ഏകദേശം 60 ലക്ഷത്തിനടുത്ത് ഡോസ് വാക്സിന്‍ സ്ഥാപനം സര്‍ക്കാറിന് കൈമാറിയേക്കുമെന്നാണ് സോഴ്സുകളെ ഉദ്ധരിച്ചുള്ള റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ വ്യക്തമാക്കുന്നത്.

നേരത്തെ വാഗ്ദാനം ചെയ്തതുപോലെ, 2020 അവസാനിക്കുന്നതിനുമുമ്ബ്, സെറംഇന്‍സ്റ്റ്‌ഇന്ത്യ, ഇന്ത്യയില്‍ നിര്‍മ്മിച്ച ആദ്യത്തെ വാക്സിന്‍ കോവിഷീല്‍ഡിനായി അടിയന്തര ഉപയോഗ അംഗീകാരത്തിനായി അപേക്ഷിച്ചതായി സെറം ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിന്‍റെ സിഇഎ അദര്‍ പൂനവല്ല ഒരു ട്വീറ്റില്‍ നേരത്തെ വ്യക്തമാക്കിയിരുന്നു. വാക്സിന്‍ എണ്ണമറ്റ ജീവനുകള്‍ രക്ഷിക്കും, ഇത്രയും നാള്‍ എല്ലാ വിധ പിന്തുണയുമായി കൂടെ നിന്നതിന് കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാറിനും പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിക്കും നന്ദി പറയുന്നതായും അദ്ദേഹം വ്യക്തമാക്കിയിരുന്നു.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment