Asian Metro News

മാനന്തവാടി ജില്ലാ ആശുപത്രിയിൽ ടെലി ഐ.സി.യു. സംവിധാനം പ്രവർത്തന സജ്ജമായി

 Breaking News
  • കൊട്ടാരക്കരയിലെ വ്യാപാരി വാഹനാപകടത്തില്‍ മരിച്ചു. കൊട്ടാരക്കര : ചന്തമുക്കിലെ വ്യാപാരിയായിരുന്ന പള്ളിക്കല്‍ സ്വദേശി ശശിധരന്‍(64) വാഹനാപകടത്തില്‍ മരിച്ചു. കഴിഞ്ഞ ദിവസം സ്‌കൂട്ടറില്‍ ആട്ടോറിക്ഷ ഇടിച്ച് അപകടമുണ്ടായിരുന്നു. ചികിത്സയിലിരിക്കെ വൈകിട്ട് 5 മണിയോടെ മരണമടഞ്ഞു....
  • നടൻ ഉണ്ണികൃഷ്ണൻ നമ്പൂതിരി അന്തരിച്ചു കണ്ണൂ‍ർ: ചലച്ചിത്ര നടനും സംഗീതസംവിധായകൻ കൈതപ്രം ദാമോദരന്‍റെ ഭാര്യാപിതാവുമായ ഉണ്ണികൃഷ്ണൻ നമ്പൂതിരി (97) അന്തരിച്ചു. കൊവിഡ് ബാധിച്ച് ചികിത്സയിലായിരുന്ന അദ്ദേഹം കഴിഞ്ഞ ദിവസം കൊവിഡ് നെഗറ്റീവായിരുന്നു. വാർദ്ധക്യസഹജമായ അവശതകൾ അലട്ടിയിരുന്നു. പയ്യന്നൂർ സഹകരണ ആശുപത്രിയിൽ വൈകീട്ട് ആറ് മണിയോടെയാണ് അന്ത്യം സംഭവിച്ചത്....
  • ബൈക്കിന് പിന്നിൽ ലോറിയിടിച്ച് ഗൃഹനാഥൻ മരിച്ചു. കൊട്ടാരക്കര: ബൈക്കിനു പിന്നിൽ ലോറിയിടിച്ച് ബൈക്ക് യാത്രികനായ ഗൃഹനാഥൻ മരിച്ചു. കൊട്ടാരക്കര ഈയ്യം കുന്ന്  കൊച്ചു കിഴക്കതിൽ കാർമൽ ഭവനിൽ ജോൺ മാത്യു (68) ആണ് മരിച്ചത്.ഇന്ന് വൈകിട്ട് 5.30 ഓടെ പുലമൺ ആര്യാസ് ഹോട്ടലിനു മുന്നിലായിരുന്നു അപകടം.  കൊട്ടാരക്കരനിന്നും തിരുവനന്തപുരം...
  • കൊല്ലം റൂറൽ ജില്ലാ പോലീസ് മേധാവിയായി കെ. ബി രവി ഐ.പി.എസ് ചാർജ്ജെടുത്തു. കൊല്ലം റൂറൽ ജില്ലാ പോലീസ് മേധാവിയായി കെ. ബി രവി ഐ.പി.എസ് ചാർജ്ജെടുത്തു. ഇളങ്കോ ആർ ഐ.പി.എസ്  നിന്നാണ് കൊല്ലം റൂറൽ ജില്ലാ പോലീസ് മേധാവിയുടെ ചുമതല ഏറ്റുവാങ്ങിയത്....
  • ജപ്തിക്കിടെ ആത്മഹത്യാ ഭീഷണി; പൊള്ളലേറ്റ ദമ്ബതിമാരിലെ ഭാര്യയും മരിച്ചു. കോടതിയുത്തരവുപ്രകാരം കൈയേറ്റം ഒഴിപ്പിക്കാനെത്തിയവര്‍ക്കു മുന്നില്‍ തീകൊളുത്തി ആത്മഹത്യയ്ക്കു ശ്രമിച്ച ദമ്ബതിമാരിലെ ഭാര്യയും മരിച്ചു. ഭര്‍ത്താവ് രാജന്‍ രാവിലെ മരിച്ചു. ഗുരുതര പരുക്കുകളോടെ ആശുപത്രിയിലായിരുന്ന ഭാര്യ അമ്ബിളിയുടെ മരണം വെെകീട്ടാണ് സ്ഥിരീകരിച്ചത്. കോടതി ഉത്തരവ് പ്രകാരം കൈയേറ്റം ഒഴിപ്പിക്കാനെത്തിയവര്‍ക്കുമുന്നില്‍ നെയ്യാറ്റിന്‍കര നെല്ലിമൂട് പോങ്ങില്‍...

മാനന്തവാടി ജില്ലാ ആശുപത്രിയിൽ ടെലി ഐ.സി.യു. സംവിധാനം പ്രവർത്തന സജ്ജമായി

മാനന്തവാടി ജില്ലാ ആശുപത്രിയിൽ ടെലി ഐ.സി.യു. സംവിധാനം പ്രവർത്തന സജ്ജമായി
December 07
06:20 2020

വയനാട് : കോവിഡ് ചികിത്സയില്‍ പുതിയ മാറ്റത്തിന് തുടക്കംകുറിച്ച് മാനന്തവാടി ജില്ലാ ആശുപത്രിയില്‍ ടെലി ഐ.സി.യു. സംവിധാനം പ്രവര്‍ത്തന സജ്ജമായി. കോഴിക്കോട് മെഡിക്കല്‍ കോളജിലെ കമാന്‍ഡ് റൂമുമായി ബന്ധിപ്പിച്ചാണ് ടെലി ഐ.സി.യു. പ്രവര്‍ത്തിക്കുക. ട്രോളി ബേസ്ഡ് കമ്പ്യൂട്ടര്‍, സ്‌കാനര്‍, വെബ് ക്യാമറ, സ്പീക്കര്‍ എന്നിവയടങ്ങുന്നതാണ് പുതിയ സംവിധാനം.

ഐ.സി.യുവില്‍ ഡോക്ടര്‍മാരുടെ പരിശോധനാ വേളയില്‍ കോഴിക്കോട് കമാന്‍ഡ് റൂമിലെ വിദഗദ്ധര്‍ക്ക് രോഗിയുടെ വിശദാംശങ്ങള്‍ തത്സമയം നിരീക്ഷിച്ച് ആരോഗ്യാവസ്ഥ വിലയിരുത്താമെന്നതാണ് ഇതിന്റെ പ്രത്യേകത. കേസ് ഷീറ്റ്, ലാബ് പരിശോധനാ ഫലം, എക്‌സ് റേ, സി.ടി സ്‌കാന്‍ വിവരങ്ങള്‍ തുടങ്ങിയവ ട്രോളി ബേസ്ഡ് കമ്പ്യൂട്ടറില്‍ അപ്‌ലോഡ് ചെയ്യുന്നതിലൂടെ കമാന്‍ഡ് റൂമിലെ ഡോക്ടര്‍മാര്‍ക്ക് എളുപ്പത്തില്‍ വിദഗ്‌ധോപദേശം നല്‍കാം. നിലവില്‍ എല്ലാ കോവിഡ് കേസുകളും വയനാട്ടില്‍ തന്നെയാണ് കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നത്. ഇതിനു ശക്തിപകരാന്‍ ടെലി ഐ.സി.യു സംവിധാനത്തിന് കഴിയുമെന്ന് കോവിഡ് നോഡല്‍ ഓഫിസര്‍ ഡോ. ചന്ദ്രശേഖരന്‍ പറഞ്ഞു. കോവിഡ് ഇതര രോഗ ചികിത്സയിലും ടെലി ഐ.സി.യു സംവിധാനം ഉപയോഗപ്പെടുത്താം. അടിയന്തര ഘട്ടങ്ങളില്‍ സ്‌പെഷ്യലിസ്റ്റ് ഡോക്ടര്‍മാരുടെ സേവനം തേടാനും ഇതുവഴി കഴിയും. 44 കിടക്കകള്‍ ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്നതാണ് ജില്ലാ ആശുപത്രിയിലെ ഇന്റന്‍സീവ് കെയര്‍ യൂണിറ്റ്. നിലവില്‍ ഡിസംബര്‍ 4 വരെ 11 കോവിഡ് രോഗികളാണ് ഐ.സി.യുവിലുള്ളത്. രണ്ടുവീതം ഡോക്ടര്‍മാരും സ്റ്റാഫ് നഴ്‌സുമാരുമടങ്ങുന്ന സംഘം മൂന്ന് ഷിഫ്റ്റുകളായി ഇവിടെ ഡ്യൂട്ടിയിലുണ്ട്.

വാർത്ത : നൂഷിബാ കെ എം , വയനാട്

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment