Asian Metro News

മുൻ ഇന്ത്യൻ ഫുട്ബാൾ ടീം നായകൻ കാൾട്ടൻ ചാപ്മാൻ അന്തരിച്ചു

 Breaking News
  • പത്താം ക്ലാസിലെ മുഴുവന്‍ വിദ്യാര്‍ഥികളും വിജയിച്ചതായി പ്രഖ്യാപിച്ച് തമിഴ്‌നാട്ടില്‍ സര്‍ക്കാര്‍. ചെന്നൈ:പത്താം ക്ലാസിലെ മുഴുവന്‍ വിദ്യാര്‍ഥികളും വിജയിച്ചതായി പ്രഖ്യാപിച്ച് തമിഴ്‌നാട്ടില്‍ സര്‍ക്കാര്‍. 9, 11 ക്ലാസുകളിലെ വിദ്യാര്‍ഥികളേയും വിജയികളായി പ്രഖ്യാപിച്ചു. വിദ്യാര്‍ഥികള്‍ക്ക് പരീക്ഷയുണ്ടാകില്ലെന്നും മുഖ്യമന്ത്രി എടപ്പാടി പളനിസ്വാമി അറിയിച്ചു. കോവിഡ് വ്യാപനം മൂലം ക്ലാസുകള്‍ പൂര്‍ത്തിയാക്കാന്‍ സാധിക്കാതെ വന്നതോടെയാണ് പരീക്ഷ ഒഴിവാക്കാന്‍ തീരുമാനമായത്....
  • കവി വിഷ്ണു നാരായണൻ നമ്പൂതിരി അന്തരിച്ചു തിരുവനന്തപുരം: കവി വിഷ്ണു നാരായണൻ നമ്പൂതിരി അന്തരിച്ചു. 81 വയസായിരുന്നു. തിരുവനന്തപുരം തൈക്കാട്ടെ വസതിയിലാണ് അന്ത്യം. രാജ്യം പത്മശ്രീ നൽകി ആദരിച്ചിരുന്നു. കേരള സാഹിത്യ അക്കാദമി പുരസ്കാരം, കേന്ദ്ര സാഹിത്യ അക്കാദമി ഫെല്ലോഷിപ്പ്, എഴുത്തച്ഛന്‍ പുരസ്‌കാരം തുടങ്ങി നിരവധി പുരസ്കാരങ്ങൾ നേടിയ...
  • കൊട്ടാരക്കരയിൽ കെ എസ് ആർ റ്റി സി ബസ് കടത്തിയയാൾ പിടിയിൽ കൊട്ടാരക്കര കെ എസ് ആർ റ്റി സി ബസ് സ്റ്റേഷന് സമീപം റോഡിൽ നിർത്തിയിട്ടിരുന്ന ബസ് കടത്തി കൊണ്ട് പോയ ടിപ്പർ അനി എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്ന തിരുവനന്തപുരം മുക്കിൽകട വി എസ് നിവാസിൽ വിജയദാസ് മകൻ നിധിൻ വി എസ് ആണ്...
  • കുണ്ടറയില്‍ വാഹനാപകടം: 7ലധികം പേര്‍ക്ക് പരിക്ക് കുണ്ടറയില്‍ രോഗിയുമായി പോയ ആംബുലന്‍സും കാറും കൂട്ടിയിടിച്ചു 7ലധികം പേര്‍ക്ക് പരിക്കേറ്റു. വെണ്ടാർ വടക്കേടത്ത് വീട്ടിൽ വിഷ്ണു(22). മാവടി കൊച്ചുവീട് തെക്കേക്കര കൊച്ചുവീട്ടിൽ ശ്യാംദേവ്(22), വെണ്ടാർ ചരുവിള പുത്തൻവീട്ടിൽ ഹരി(21), കൊട്ടാരക്കര കിഴക്കേക്കര ഉണ്ണിക്കുട്ടൻ(27), വെണ്ടാർ തിരുവോണത്തിൽ വിഷ്ണു(22), വെണ്ടാർ തിരുവോണത്തിൽ...
  • SMKIA ജില്ലാ സമ്മേളനം കൽപ്പറ്റ : നീതി ലഭിക്കാനായി ഡൽഹിയിൽ സമരം ചെയ്യുന്ന നമ്മുടെ അന്നദാതാക്കൾക്കു ഐഖ്യദാർഢ്യം പ്രകടിപ്പിച്ചുകൊണ്ട്സ്റ്റേറ്റ് മാപ്പിള കലാ അസോസിയേഷൻ വയനാട് ജില്ലാ പ്രഥമ സമ്മേളനം കൽപ്പറ്റ എച്ച്. ഐ .എം യൂ .പി .സ്കൂളിന്റെ ഓഡിറ്റോറിയത്തിൽ വെച്ച് ഫെബ്രുവരി 20 നു...

മുൻ ഇന്ത്യൻ ഫുട്ബാൾ ടീം നായകൻ കാൾട്ടൻ ചാപ്മാൻ അന്തരിച്ചു

മുൻ ഇന്ത്യൻ ഫുട്ബാൾ ടീം നായകൻ കാൾട്ടൻ ചാപ്മാൻ അന്തരിച്ചു
October 12
06:43 2020

ഇന്ത്യന്‍ ഫുട്​ബാള്‍ ടീം മുന്‍ ക്യാപ്റ്റന്‍ കാള്‍ട്ടന്‍ ചാപ്​മാന്‍ അന്തരിച്ചു. ബംഗളൂരുവിലെ സ്വകാര്യ ആശുപത്രിയില്‍ വെച്ചായിരുന്നു അന്ത്യം. ഇന്ത്യന്‍ ഫുട്ബോള്‍ കണ്ട എക്കാലത്തെയും മികച്ച മിഡ്ഫീല്‍ഡര്‍മാരില്‍ ഒരാള്‍ കൂടിയായിരുന്നു കാള്‍ട്ടന്‍ ചാപ്മാന്‍. ശാരീരിക അസ്വസ്ഥതകളെത്തുടര്‍ന്ന്​ ഇന്ന് പുലര്‍ച്ചെയാണ് അദ്ദേഹത്തെ ആശുപത്രില്‍ പ്രവേശിപ്പിക്കുന്നത്. 49 വയസായിരുന്നു

ഇന്ത്യന്‍ ഫുട്​ബാളിന്റെ ഇതിഹാസങ്ങളില്‍ ഒരാളായി വിലയിരുത്തുന്ന ചാപ്​മാനെ മിഡ്ഫീല്‍ഡ് മാന്ത്രികന്‍ എന്നാണറിയപ്പെട്ടിരുന്നത്.1995 മുതല്‍ 2001 വരെ ഇന്ത്യന്‍ ചാപ്മാന്‍ ഇന്ത്യക്കായി ബൂട്ടുകെട്ടി. മധ്യനിരയില്‍ കളിമെനയുന്നതില്‍ മിടുക്കനായിരുന്ന അദ്ദേഹത്തിന്റെ ആ മികവ് കൂടിയാണ് ദേശീയ ടീമിന്റെ ക്യാപ്റ്റന്‍ സ്ഥാനത്തേക്ക് ചാപ്മാനെ എത്തിച്ചതും.
ടാറ്റ ഫുട്​ബാള്‍ അക്കാദമിയിലൂടെ കാല്‍പന്ത് മൈതാനത്ത് അരങ്ങേറിയ ചാപ്മാന്‍ ഈസ്​റ്റ്​ബംഗാള്‍, ജെ.സിടി, എഫ്​.സി കൊച്ചിന്‍ തുടങ്ങിയ ക്ലാബുകള്‍ക്കായും പന്തുതട്ടി. അന്ന് ഐ.എം. വിജയനും ജോപോള്‍ അഞ്ചേരിയും രാമന്‍ വിജയനുമൊക്കെ കളിച്ച എഫ്.സി. കൊച്ചിന്റെ കരുത്തുറ്റ മധ്യനിരയെ നിയന്ത്രിച്ചതും കര്‍ണാടകക്കാരനായ ചാപ്മാനായിരുന്നു.1993ലെ ഏഷ്യന്‍ വിന്നേഴ്​സ്​ കപ്​ ടൂര്‍ണമെന്‍റില്‍ ഇറാഖിക്ലബ്​ അല്‍ സവ്റക്കെതിരെ ഈസ്​റ്റ്​ബംഗാള്‍ ജേഴ്സിയില്‍ ചാപ്​മാന്‍ ​നേടിയ ഹാട്രിക് ഗോള്‍ ഇന്ത്യന്‍ ഫുട്​ബാളിന്റെ പോയകാല സ്മരണകളായി കളിപ്രേമികളുടെ ഓര്‍മകളില്‍ മായാതെ നില്‍ക്കുന്നുണ്ട്.

ഔദ്യോഗിക വിരമിക്കലിന് ശേഷം പരിശീലക​ന്റെ കുപ്പായവും ചാപ്​മാന്‍ അണിഞ്ഞിരുന്നു

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment