Asian Metro News

ഒൻപത് കൊലപാതകങ്ങൾ; നൈജീരിയൻ സീരിയൽ കൊലയാളിക്ക് വധശിക്ഷ

 Breaking News
  • എസ്.ഐ യുടെ വീട്ടുമുറ്റത്തെ പോര്‍ച്ചില്‍ കിടന്ന വാഹനങ്ങള്‍ കത്തിയ നിലയില്‍. പത്തനാപുരം : എസ്.ഐ യുടെ വീട്ടുമുറ്റത്തെ പോര്‍ച്ചില്‍ കിടന്ന വാഹനങ്ങള്‍ കത്തിയ നിലയില്‍. ശക്തികുളങ്ങര ക്രൈം എസ്.ഐയായ പത്തനാപുരം മാലൂര്‍ വട്ടക്കാല ദാറുല്‍ അമാനില്‍ ഷാജഹാന്റെ വീട്ടുമുറ്റത്ത് കിടന്ന വാഹനങ്ങളാണ് തീ പകര്‍ന്ന് നശിപ്പിച്ചത്. പുലര്‍ച്ചെ 4.30 ഓടെയായിരുന്നു സംഭവം. ബൈക്ക്...
  • മുതിര്‍ന്ന കോണ്‍ഗ്രസ് നേതാവ് എ.കെ. ആന്റണിക്ക് കൊവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. ന്യൂഡല്‍ഹി: മുതിര്‍ന്ന കോണ്‍ഗ്രസ് നേതാവ് എ.കെ. ആന്റണിക്ക് കൊവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. ഇതേ തുടര്‍ന്ന് ആന്റണിയെ ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിപ്പിച്ചു. കഴിഞ്ഞ ദിവസം അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഭാര്യ എലിസബത്ത് ആന്റണിക്ക് കൊവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചിരുന്നു. ഭാര്യയ്ക്ക് രോഗം സ്ഥിരീകരിച്ചതിനെ തുടര്‍ന്ന് എ.കെ. ആന്റണി അടക്കമുള്ള കുടുംബാംഗങ്ങള്‍ നിരീക്ഷണത്തിലായിരുന്നു....
  • കോട്ടയം ജില്ലയില്‍ 373 പേര്‍ക്കു കൂടി കൊവിഡ് കോട്ടയം: ജില്ലയില്‍ 373 പേര്‍ക്കു കൂടി കൊവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. 372 പേര്‍ക്കും സമ്പര്‍ക്കം മുഖേനയാണ് വൈറസ് ബാധിച്ചത്. സംസ്ഥാനത്തിനു പുറത്തു നിന്നെത്തിയ ഒരാള്‍ രോഗബാധിതരായി. പുതിയതായി 4397 പരിശോധനാഫലങ്ങളാണ് ലഭിച്ചത്. രോഗം ബാധിച്ചവരില്‍ 163 പുരുഷന്‍മാരും 160 സ്ത്രീകളും 50 കുട്ടികളും...
  • ആറു പ്രദേശങ്ങളെ കൂടി ഹോട്ട്‌സ്‌പോട്ടില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തി; 18 പ്രദേശങ്ങളെ ഒഴിവാക്കി തിരുവനന്തപുരം: സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് 6 പുതിയ ഹോട്ട് സ്പോട്ടുകളാണുള്ളത്. പാലക്കാട് ജില്ലയിലെ കോങ്ങാട് (കണ്ടെന്‍മെന്റ് സോണ്‍ സബ് വാര്‍ഡ് 14), തിരുമിറ്റികോട് (5), അളനല്ലൂര്‍ (19), കോട്ടയം ജില്ലയിലെ തലയോലപറമ്പ് (2, 3, 4), മണാര്‍കാട് (4), തൃശൂര്‍ ജില്ലയിലെ വെങ്കിടങ്ങ്...
  • സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് 6419 പേര്‍ക്ക് കൊവിഡ്-19 സ്ഥിരീകരിച്ചു. തിരുവനന്തപുരം: സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് 6419 പേര്‍ക്ക് കൊവിഡ്-19 സ്ഥിരീകരിച്ചു. എറണാകുളം 887, കോഴിക്കോട് 811, തൃശൂര്‍ 703, കൊല്ലം 693, ആലപ്പുഴ 637, മലപ്പുറം 507, തിരുവനന്തപുരം 468, പാലക്കാട് 377, കോട്ടയം 373, ഇടുക്കി 249, പത്തനംതിട്ട 234, കണ്ണൂര്‍...

ഒൻപത് കൊലപാതകങ്ങൾ; നൈജീരിയൻ സീരിയൽ കൊലയാളിക്ക് വധശിക്ഷ

ഒൻപത് കൊലപാതകങ്ങൾ; നൈജീരിയൻ സീരിയൽ കൊലയാളിക്ക് വധശിക്ഷ
October 10
06:30 2020

നൈജീരിയ : നൈജീരിയയിലെ കൊലപാതക പരമ്പരകളിൽ പ്രതിക്ക് കോടതി വധശിക്ഷയ്ക്ക് വിധിച്ചു. ഒൻപത് സ്ത്രീകളെ കൊലപ്പെടുത്തുകയും മറ്റൊരു സ്ത്രീയെ കൊലപ്പെടുത്താന്‍ ശ്രമിക്കുകയും ചെയ്തതായി കോടതി കണ്ടെത്തിയ ഗ്രേഷ്യസ് ഡേവിഡ് വെസ്റ്റി (40) നെയാണ് തൂക്കിലേറ്റാന്‍ വിധിച്ചത്. 2019 ജൂലൈ- സെപ്റ്റംബർ മാസങ്ങളിലാണ് കൊലപാതകങ്ങള്‍ നടന്നത്. ജഡ്ജി അഡോള്‍ഫസ് എനെബെലെയാണ് ശിക്ഷ പ്രഖ്യാപിച്ചത്. രാജ്യത്തിന്റെ പലഭാഗങ്ങളിലെ ഹോട്ടല്‍ മുറികളിലാണു മൃതദേഹങ്ങള്‍ കണ്ടെത്തിയത്.

സെപ്റ്റംബറിലാണ് ഇയാള്‍ അറസ്റ്റിലാവുന്നത്. ഇരകളില്‍ ഏറെയും ലൈംഗികത്തൊഴിലാളികളായിരുന്നു. കൈകാലുകള്‍ ബന്ധിച്ച്‌ കഴുത്തുഞെരിച്ചാണ് ഇവരെയെല്ലാം കൊലപ്പെടുത്തിയത്. ആറ് സ്ത്രീകളെക്കൂടി കൊലപ്പെടുത്തിയെന്ന് പ്രതി സമ്മതിച്ചതാണെങ്കിലും ഇതിന് തെളിവുകണ്ടെത്താനായില്ല. കൊല്ലപ്പെട്ട സ്ത്രീകളുടെ കഴുത്തിലും അരയിലും വെളുത്ത തുണികൊണ്ട് പൊതിഞ്ഞിരുന്നു. ഇത് ആചാരപരമായ കുറ്റകൃത്യങ്ങളെ സൂചിപ്പിക്കുന്നുവെന്ന് പോലിസ് പറഞ്ഞു. തുടര്‍ച്ചയായി സ്ത്രീകള്‍ കൊല്ലപ്പെട്ടത് നൈജീരിയയില്‍ വലിയ പ്രതിഷേധങ്ങള്‍ക്ക് കാരണമായി. പോലിസ് സംരക്ഷണമാവശ്യപ്പെട്ട് സ്ത്രീകള്‍ തെരുവിലിറങ്ങുന്ന സാഹചര്യവുമുണ്ടായി.

നൈജീരിയയില്‍ ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ കുറ്റകൃത്യങ്ങള്‍ നടക്കുന്ന സംസ്ഥാനങ്ങളിലൊന്നാണ് റിവര്‍സ് സ്റ്റേറ്റ്. അറസ്റ്റിനെത്തുടര്‍ന്ന് ഡേവിഡ് വെസ്റ്റിനെ പോലിസ് തെരുവിലൂടെ പരേഡ് ചെയ്തിരുന്നു. പ്രതി കൊലപാതകം നടത്തിയെന്ന് സമ്മതിക്കുന്ന വീഡിയോ ട്വിറ്ററില്‍ പോലിസ് പ്രസിദ്ധീകരിക്കുകയും ചെയ്തു. ഒരുമാസത്തിനുശേഷം പ്രതി തന്റെ പ്രസ്താവന പിന്‍വലിക്കുകയും കോടതിയില്‍ കുറ്റക്കാരനല്ലെന്ന് വാദിക്കുകയുമായിരുന്നു. നൈജീരിയയില്‍ രണ്ടായിരത്തോളം പേര്‍ വധശിക്ഷയ്ക്ക് വിധിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കിലും കഴിഞ്ഞ പത്തുവര്‍ഷത്തിനിടെ ഏഴുപേര്‍ക്കെതിരേ മാത്രമേ ശിക്ഷ നടപ്പാക്കിയിട്ടുള്ളൂവെന്ന് മനുഷ്യാവകാശ സംഘടനകള്‍ പറയുന്നു.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment