Asian Metro News

കോവിഡ് -19 വാക്സിനായ സ്പുട്നിക്-വി യുടെ 10 കോടി ഡോസ് ഇന്ത്യയ്ക്ക് കൈമാറുമെന്ന് റഷ്യ

 Breaking News
  • എസ്.ഐ യുടെ വീട്ടുമുറ്റത്തെ പോര്‍ച്ചില്‍ കിടന്ന വാഹനങ്ങള്‍ കത്തിയ നിലയില്‍. പത്തനാപുരം : എസ്.ഐ യുടെ വീട്ടുമുറ്റത്തെ പോര്‍ച്ചില്‍ കിടന്ന വാഹനങ്ങള്‍ കത്തിയ നിലയില്‍. ശക്തികുളങ്ങര ക്രൈം എസ്.ഐയായ പത്തനാപുരം മാലൂര്‍ വട്ടക്കാല ദാറുല്‍ അമാനില്‍ ഷാജഹാന്റെ വീട്ടുമുറ്റത്ത് കിടന്ന വാഹനങ്ങളാണ് തീ പകര്‍ന്ന് നശിപ്പിച്ചത്. പുലര്‍ച്ചെ 4.30 ഓടെയായിരുന്നു സംഭവം. ബൈക്ക്...
  • മുതിര്‍ന്ന കോണ്‍ഗ്രസ് നേതാവ് എ.കെ. ആന്റണിക്ക് കൊവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. ന്യൂഡല്‍ഹി: മുതിര്‍ന്ന കോണ്‍ഗ്രസ് നേതാവ് എ.കെ. ആന്റണിക്ക് കൊവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. ഇതേ തുടര്‍ന്ന് ആന്റണിയെ ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിപ്പിച്ചു. കഴിഞ്ഞ ദിവസം അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഭാര്യ എലിസബത്ത് ആന്റണിക്ക് കൊവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചിരുന്നു. ഭാര്യയ്ക്ക് രോഗം സ്ഥിരീകരിച്ചതിനെ തുടര്‍ന്ന് എ.കെ. ആന്റണി അടക്കമുള്ള കുടുംബാംഗങ്ങള്‍ നിരീക്ഷണത്തിലായിരുന്നു....
  • കോട്ടയം ജില്ലയില്‍ 373 പേര്‍ക്കു കൂടി കൊവിഡ് കോട്ടയം: ജില്ലയില്‍ 373 പേര്‍ക്കു കൂടി കൊവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. 372 പേര്‍ക്കും സമ്പര്‍ക്കം മുഖേനയാണ് വൈറസ് ബാധിച്ചത്. സംസ്ഥാനത്തിനു പുറത്തു നിന്നെത്തിയ ഒരാള്‍ രോഗബാധിതരായി. പുതിയതായി 4397 പരിശോധനാഫലങ്ങളാണ് ലഭിച്ചത്. രോഗം ബാധിച്ചവരില്‍ 163 പുരുഷന്‍മാരും 160 സ്ത്രീകളും 50 കുട്ടികളും...
  • ആറു പ്രദേശങ്ങളെ കൂടി ഹോട്ട്‌സ്‌പോട്ടില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തി; 18 പ്രദേശങ്ങളെ ഒഴിവാക്കി തിരുവനന്തപുരം: സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് 6 പുതിയ ഹോട്ട് സ്പോട്ടുകളാണുള്ളത്. പാലക്കാട് ജില്ലയിലെ കോങ്ങാട് (കണ്ടെന്‍മെന്റ് സോണ്‍ സബ് വാര്‍ഡ് 14), തിരുമിറ്റികോട് (5), അളനല്ലൂര്‍ (19), കോട്ടയം ജില്ലയിലെ തലയോലപറമ്പ് (2, 3, 4), മണാര്‍കാട് (4), തൃശൂര്‍ ജില്ലയിലെ വെങ്കിടങ്ങ്...
  • സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് 6419 പേര്‍ക്ക് കൊവിഡ്-19 സ്ഥിരീകരിച്ചു. തിരുവനന്തപുരം: സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് 6419 പേര്‍ക്ക് കൊവിഡ്-19 സ്ഥിരീകരിച്ചു. എറണാകുളം 887, കോഴിക്കോട് 811, തൃശൂര്‍ 703, കൊല്ലം 693, ആലപ്പുഴ 637, മലപ്പുറം 507, തിരുവനന്തപുരം 468, പാലക്കാട് 377, കോട്ടയം 373, ഇടുക്കി 249, പത്തനംതിട്ട 234, കണ്ണൂര്‍...

കോവിഡ് -19 വാക്സിനായ സ്പുട്നിക്-വി യുടെ 10 കോടി ഡോസ് ഇന്ത്യയ്ക്ക് കൈമാറുമെന്ന് റഷ്യ

കോവിഡ് -19 വാക്സിനായ സ്പുട്നിക്-വി യുടെ 10 കോടി ഡോസ്  ഇന്ത്യയ്ക്ക് കൈമാറുമെന്ന് റഷ്യ
September 16
12:14 2020

കോവിഡ് -19 വാക്‌സിനായ സ്പുട്‌നിക്-വി യുടെ 10 കോടി ഡോസ് കൈമാറുമെന്ന് റഷ്യ ഇന്ത്യയ്ക്ക് ഉറപ്പ് നല്‍കി. ഇന്ത്യന്‍ മരുന്ന് കമ്ബനിയായ ഡോ. റെഡ്ഡിയുടെ ലബോറട്ടറികള്‍ക്ക് സ്പുട്‌നിക്-വി യുടെ 10 കോടി ഡോസ് കൈമാറുമെന്ന് റഷ്യയുടെ പരമാധികാര സ്വത്ത് ഫണ്ട് സമ്മതിച്ചതായി അറിയിച്ചു. വാക്‌സിന്‍ വിദേശത്ത് വിതരണം ചെയ്യാനുള്ള പദ്ധതികള്‍ റഷ്യ വേഗത്തിലാക്കിയിരിക്കുകയാണ്.

റഷ്യന്‍ എണ്ണ, ആയുധങ്ങളുടെ പ്രധാന ഉപഭോക്താക്കളായ ഇന്ത്യയില്‍ 30 കോടി ഡോസ് വാക്‌സിന്‍ ഉത്പാദിപ്പിക്കാന്‍ റഷ്യന്‍ ഡയറക്‌ട് ഇന്‍വെസ്റ്റ്‌മെന്റ് ഫണ്ട് (ആര്‍ഡിഎഫ്) ഇന്ത്യന്‍ നിര്‍മാതാക്കളുമായി ധാരണയിലെത്തിയ ശേഷമാണ് കരാര്‍ സമ്മതിച്ചിരിക്കുന്നത്. ഇന്ത്യയിലെ മികച്ച ഫാര്‍മസ്യൂട്ടിക്കല്‍ കമ്ബനികളിലൊന്നായ ഡോ. റെഡ്ഡീസ് വാക്‌സിനുകളുടെ മൂന്നാം ഘട്ട ക്ലിനിക്കല്‍ പരീക്ഷണങ്ങള്‍ ഇന്ത്യയില്‍ നടത്തുമെന്ന് റെഗുലേറ്ററി അംഗീകാരം തീര്‍പ്പാക്കിയിട്ടില്ലെന്ന് ആര്‍ഡിഎഫ് പ്രസ്താവനയില്‍ പറഞ്ഞു.

2020 അവസാനത്തോടെ ഇന്ത്യയിലേക്കുള്ള ഡെലിവറികള്‍ ആരംഭിക്കാമെന്നും ഇത് പരീക്ഷണങ്ങള്‍ പൂര്‍ത്തിയാക്കുന്നതിനും ഇന്ത്യയിലെ റെഗുലേറ്ററി അധികൃതര്‍ വാക്‌സിന്‍ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യുന്നതിനും വിധേയമാണെന്നും റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നു. വലിയ തോതിലുള്ള മൂന്നാം ഘട്ട പരീക്ഷണങ്ങള്‍ പൂര്‍ത്തിയാകുന്നതിന് മുൻപ് കൊറോണ വൈറസ് വാക്‌സിന്‍ ലൈസന്‍സ് ചെയ്ത ആദ്യ രാജ്യം റഷ്യയാണ്. എന്നാല്‍ വാകിസിന്റെ സുരക്ഷയെയും ഫലപ്രാപ്തിയെയും കുറിച്ച്‌ ശാസ്ത്രജ്ഞരും ഡോക്ടര്‍മാരും ആശങ്ക ഉളവാക്കിയിരുന്നു.

അതേസമയം കോവിഡ് വാക്‌സിന്റെ ഒന്നാം ഘട്ടത്തിന്റെ രണ്ടാം ഘട്ടത്തിന്റെ ഫലവും പോസിറ്റീവാണെന്ന് ഡോ. റെഡ്ഡിയുടെ കോ-ചെയര്‍മാന്‍ ജി വി പ്രസാദ് ആര്‍ഡിഎഫ് പ്രസ്താവനയില്‍ പറഞ്ഞു. ഇന്ത്യയിലെ കോവിഡിനെതിരെയുള്ള ഞങ്ങളുടെ പോരാട്ടത്തില്‍ വിശ്വസനീയമായ ഓപ്ഷന്‍ നല്‍കാന്‍ സ്പുട്‌നിക് വി സഹായിക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. വാക്സിനുകളുടെ വിലയെക്കുറിച്ച്‌ ആദ്യം ഒരു വിവരവും ഉണ്ടായിരുന്നില്ല. എന്നാല്‍ ആര്‍ഡിഎഫ് മുൻപ് പറഞ്ഞത് ലാഭം നേടുകയല്ല പ്രധാനമെന്നും അതിനാല്‍ മരുന്നിന്റെ ചെലവ് മാത്രമെ ഈടാക്കു എന്നുമായിരുന്നു.

കസാക്കിസ്ഥാന്‍, ബ്രസീല്‍, മെക്‌സിക്കോ എന്നിവയുമായി ആര്‍ഡിഎഫ് ഇതിനകം വാക്‌സിന്‍ വിതരണ ഇടപാടുകളില്‍ എത്തിയിട്ടുണ്ട്. സൗദി കെമിക്കല്‍ കമ്പനിയുമായി ഒരു മെമ്മോറാണ്ടത്തിലും ഒപ്പിട്ടിട്ടുണ്ട്.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment