Asian Metro News

കനത്തമഴയിൽ വെള്ളം കയറി മലമക്കാവിൽ കൃഷിനാശം

 Breaking News
  • എസ്.ഐ യുടെ വീട്ടുമുറ്റത്തെ പോര്‍ച്ചില്‍ കിടന്ന വാഹനങ്ങള്‍ കത്തിയ നിലയില്‍. പത്തനാപുരം : എസ്.ഐ യുടെ വീട്ടുമുറ്റത്തെ പോര്‍ച്ചില്‍ കിടന്ന വാഹനങ്ങള്‍ കത്തിയ നിലയില്‍. ശക്തികുളങ്ങര ക്രൈം എസ്.ഐയായ പത്തനാപുരം മാലൂര്‍ വട്ടക്കാല ദാറുല്‍ അമാനില്‍ ഷാജഹാന്റെ വീട്ടുമുറ്റത്ത് കിടന്ന വാഹനങ്ങളാണ് തീ പകര്‍ന്ന് നശിപ്പിച്ചത്. പുലര്‍ച്ചെ 4.30 ഓടെയായിരുന്നു സംഭവം. ബൈക്ക്...
  • മുതിര്‍ന്ന കോണ്‍ഗ്രസ് നേതാവ് എ.കെ. ആന്റണിക്ക് കൊവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. ന്യൂഡല്‍ഹി: മുതിര്‍ന്ന കോണ്‍ഗ്രസ് നേതാവ് എ.കെ. ആന്റണിക്ക് കൊവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. ഇതേ തുടര്‍ന്ന് ആന്റണിയെ ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിപ്പിച്ചു. കഴിഞ്ഞ ദിവസം അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഭാര്യ എലിസബത്ത് ആന്റണിക്ക് കൊവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചിരുന്നു. ഭാര്യയ്ക്ക് രോഗം സ്ഥിരീകരിച്ചതിനെ തുടര്‍ന്ന് എ.കെ. ആന്റണി അടക്കമുള്ള കുടുംബാംഗങ്ങള്‍ നിരീക്ഷണത്തിലായിരുന്നു....
  • കോട്ടയം ജില്ലയില്‍ 373 പേര്‍ക്കു കൂടി കൊവിഡ് കോട്ടയം: ജില്ലയില്‍ 373 പേര്‍ക്കു കൂടി കൊവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. 372 പേര്‍ക്കും സമ്പര്‍ക്കം മുഖേനയാണ് വൈറസ് ബാധിച്ചത്. സംസ്ഥാനത്തിനു പുറത്തു നിന്നെത്തിയ ഒരാള്‍ രോഗബാധിതരായി. പുതിയതായി 4397 പരിശോധനാഫലങ്ങളാണ് ലഭിച്ചത്. രോഗം ബാധിച്ചവരില്‍ 163 പുരുഷന്‍മാരും 160 സ്ത്രീകളും 50 കുട്ടികളും...
  • ആറു പ്രദേശങ്ങളെ കൂടി ഹോട്ട്‌സ്‌പോട്ടില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തി; 18 പ്രദേശങ്ങളെ ഒഴിവാക്കി തിരുവനന്തപുരം: സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് 6 പുതിയ ഹോട്ട് സ്പോട്ടുകളാണുള്ളത്. പാലക്കാട് ജില്ലയിലെ കോങ്ങാട് (കണ്ടെന്‍മെന്റ് സോണ്‍ സബ് വാര്‍ഡ് 14), തിരുമിറ്റികോട് (5), അളനല്ലൂര്‍ (19), കോട്ടയം ജില്ലയിലെ തലയോലപറമ്പ് (2, 3, 4), മണാര്‍കാട് (4), തൃശൂര്‍ ജില്ലയിലെ വെങ്കിടങ്ങ്...
  • സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് 6419 പേര്‍ക്ക് കൊവിഡ്-19 സ്ഥിരീകരിച്ചു. തിരുവനന്തപുരം: സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് 6419 പേര്‍ക്ക് കൊവിഡ്-19 സ്ഥിരീകരിച്ചു. എറണാകുളം 887, കോഴിക്കോട് 811, തൃശൂര്‍ 703, കൊല്ലം 693, ആലപ്പുഴ 637, മലപ്പുറം 507, തിരുവനന്തപുരം 468, പാലക്കാട് 377, കോട്ടയം 373, ഇടുക്കി 249, പത്തനംതിട്ട 234, കണ്ണൂര്‍...

കനത്തമഴയിൽ വെള്ളം കയറി മലമക്കാവിൽ കൃഷിനാശം

കനത്തമഴയിൽ വെള്ളം കയറി മലമക്കാവിൽ കൃഷിനാശം
September 15
12:03 2020

പാലക്കാട് : ആനക്കര കൃഷിഭവൻ പ്രദേശത്തെ പട്ടിക്കായലിനോട് ചേർന്ന മലമ്മക്കാവ് ചെറളപാടം പാടശേഖര പ്രദേശത്തെ നെൽകർഷകർക്കാണ് ഞാറ് പണികൾക്കിടയിൽ തുടക്കത്തിൽ വന്ന അപ്രതീക്ഷിത മഴ കനത്ത ദുരിതം വിതച്ചത്.
അടിവളങ്ങളെല്ലാം നല്കി നേരത്തെ തന്നെ ഞാറ് നട്ട് കഴിഞ്ഞ പടിഞ്ഞാറേതിൽ വിശ്വനാഥന്റെ ആറ് ഏക്കറോളം സ്ഥലവും.
നടീലിന് പൂട്ടിയൊരുക്കിയ വാരിക്കോട്ടിൽ ജനാർദ്ദനൻ, പുളിക്കൽ അബൂബക്കർ, ബാലൻ, മണി തുടങ്ങിയവരുടെ ഇരുപത്തഞ്ച് ഏക്കറോളം സ്ഥലവും കഴിഞ്ഞ അഞ്ച് ദിവസത്തോളമായ് പെയ്ത കനത്ത മഴയിൽ വെള്ളം പൊങ്ങിയിരിക്കയാണ്. പലരുടെയും ഞാറ്റടികണ്ടങ്ങളും, നടാനൊരുക്കിയ ഞാറും നശിച്ചിട്ടുണ്ട്.
കാർഷിക നാശനഷ്ടങ്ങൾ ആനക്കര ഗ്രാമപഞ്ചായത്ത് കൃഷിഭവൻ ഉദ്യോഗസ്ഥർ സന്ദർശിച്ചു.
കായലിലെ വെള്ളം ഒഴുകി പോകുന്ന കനാലിൽ വർഷങ്ങളായ് തകർന്ന് കിടക്കുന്ന ചെറളപാലം. വെള്ളത്തിന്റെ സുഗമ ഒഴുക്ക് തടസ്സപ്പെടുത്തിയത് കൊണ്ടാണ് വെള്ളം കയറിയതെന്നാണ് കർഷകർ ആരോപിക്കുന്നത്. കാർഷിക പ്രവർത്തനങ്ങൾ സുഗമമാക്കുന്നതിന്. തകർന്ന പാലം, കനാലിൽ നിന്ന് എടുത്ത് മാറ്റി പുതിയ നടപ്പാലം അടിയന്തിരമായ് പുനർ നിർമ്മിക്കണമെന്നാണ് കർഷകർ ആവശ്യപ്പെടുന്നത്.

വാർത്ത : യുഎ റഷീദ് പാലത്തറഗേറ്റ്, പട്ടാമ്പി

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment