Asian Metro News

കോവിഡ് വ്യാപനം; പാലക്കാട് ജില്ലയിൽ ആശങ്കയേറുന്നു.

 Breaking News
  • ഡോ ഷഹനയുടെ ആത്മഹത്യ; രണ്ടാം പ്രതിയെ കണ്ടെത്താനാകാതെ പൊലീസ് തിരുവനന്തപുരം: സ്ത്രീധനത്തിന്‍റെ പേരിൽ വിവാഹം മുടങ്ങിയതിനെ തുടർന്നുണ്ടായ മനോവിഷമത്തിൽ മെഡിക്കൽ കോളേജിലെ പി ജി വിദ്യാർത്ഥി ഡോ. ഷഹന ആത്മഹത്യ ചെയ്‌ത സംഭവത്തിൽ കേസിലെ രണ്ടാം പ്രതിയും ഡോ. റുവൈസിന്‍റെ പിതാവുമായ അബ്ദുൽ റഷീദ് ഒളിവിൽ തന്നെ. കരുനാഗപ്പള്ളി സ്വദേശിയായ അബ്ദുൽ റഷീദ്...
  • നവകേരള ബസിന് നേരെ കറുത്ത ഷൂ എറിഞ്ഞ് കെഎസ്‌യു പ്രതിഷേധം നവകേരള ബസിന് നേരെ ഷൂ എറിഞ്ഞ് കെഎസ്‌യു പ്രവർത്തകരുടെ പ്രതിഷേധം. പെരുമ്പാവൂരിൽ പ്രതിഷേധിച്ച പ്രവർത്തകരെ പൊലീസ് അറസ്റ്റ് ചെയ്‌തു നീക്കി. കറുത്ത ഷൂ ആണ് കെഎസ്‌യു പ്രവർത്തകർ എറിഞ്ഞത്. ആദ്യം പെരുമ്പാവൂരിൽ കരിങ്കൊടി പ്രതിഷേധമായിരുന്നു. പെരുമ്പാവൂരിൽ നിന്നും കോതമംഗലത്തേക്ക് പ്രവേശിക്കുന്നതിനിടെയാണ് പ്രതിഷേധം...
  • 33 തദ്ദേശ വാർഡുകളിൽ ഉപതിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഡിസംബർ 12 ന് സംസ്ഥാനത്തെ 33 തദ്ദേശ വാർഡുകളിൽ ഡിസംബർ 12 നു ഉപതിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടത്തുന്നതിന് മുന്നൊരുക്കങ്ങൾ പൂർത്തിയായതായി സംസ്ഥാന തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മിഷണർ   എ ഷാജഹാൻ അറിയിച്ചു. വോട്ടെടുപ്പ് ചൊവ്വാഴ്ച രാവിലെ 7 മുതൽ വൈകുന്നേരം 6  വരെയാണ്. സമ്മതിദായകർക്ക് വോട്ടു ചെയ്യുന്നതിന് തിരിച്ചറിയൽ രേഖകളായി...
  • രാജേന്ദ്രന്റെ വിയോഗത്തെത്തുടർന്ന് സിപിഐ സംസ്ഥാന സെക്രട്ടറിയായി ബിനോയ് വിശ്വത്തെ തെരഞ്ഞെടുത്തു തിരുവനന്തപുരം: കാനം രാജേന്ദ്രന്റെ വിയോഗത്തെത്തുടർന്ന് സിപിഐ സംസ്ഥാന സെക്രട്ടറിയായി ദേശീയ സെക്രട്ടേറിയറ്റ് അംഗം ബിനോയ് വിശ്വത്തെ തെരഞ്ഞെടുത്തു. ഏകകണ്ഠമായാണ് ബിനോയിയെ സെക്രട്ടറിയായി സംസ്ഥാന എക്സിക്യൂട്ടീവ് തെരഞ്ഞെടുത്തതെന്ന് ഡി. രാജ അറിയിച്ചു. 28 ന് സംസ്ഥാന കൗൺസിൽ ചേരുമെന്നും എക്സിക്യൂട്ടീവ് തീരുമാനത്തിന് അവിടെ...
  • ശബരിമല ദർശന സമയം ഉച്ചയ്ക്ക് ശേഷം ഒരു മണിക്കൂർ കൂടി നീട്ടി ശബരിമല ദർശന സമയം ഉച്ചയ്ക്ക് ശേഷം ഒരു മണിക്കൂർ കൂടി നീട്ടി. പുലർച്ചെ 3 മണിക്ക് തുറക്കുന്ന ക്ഷേത്ര നട ഉച്ചക്ക് 1 മണിക്ക് അടയ്ക്കും. വൈകുന്നേരം 3 മണിക്ക് തുറക്കുന്ന നട ഹരിവരാസനം പാടി രാത്രി 11 മണിക്ക് അടയ്ക്കും. ദേവസ്വം ബോർഡ് തീരുമാനം അയ്യപ്പ ഭക്തരുടെ അഭ്യർത്ഥനയെ മാനിച്ചെന്ന് തിരുവിതാംകൂർ...

കോവിഡ് വ്യാപനം; പാലക്കാട് ജില്ലയിൽ ആശങ്കയേറുന്നു.

കോവിഡ് വ്യാപനം; പാലക്കാട് ജില്ലയിൽ ആശങ്കയേറുന്നു.
June 07
14:20 2020

പാലക്കാട് ജില്ലയിൽ സമ്പർക്കത്തിലൂടെ 31 പേർക്ക് കോവിഡ് ബാധിച്ചത് ആശങ്ക വർധിപ്പിക്കുന്നു. മറ്റു ജില്ലകളെ അപേക്ഷിച്ച് കൂടുതൽ പേർ വിവിധ സ്ഥലങ്ങളിൽ നിന്ന് എത്തിയതോടെ പാലക്കാട് സമൂഹ വ്യാപന ഭീതി നേരിടുകയാണ്. ഇതിനകം 21 ആരോഗ്യ പ്രവർത്തകർക്ക് സമ്പർക്കത്തിലൂടെ രോഗം ബാധിച്ചിട്ടുണ്ട്. വാളയാറിൽ ഡ്യൂട്ടിയിലുണ്ടായിരുന്ന രണ്ട് വനപാലകർക്കും കോവിഡ് പിടിപെട്ടു. പാലക്കാട് ജില്ലാ ആശുപത്രി സൂപ്രണ്ട് അടക്കം ഇരുപതിലേറെ ജീവനക്കാർ ക്വാറണ്ടൈയിനിലാണ്. ഇതോടെ ജില്ലാ ആശുപത്രിയുടെ പ്രവർത്തനം പ്രതിസന്ധിയിലായി.

ലോക് ഡൗണിൽ ഇളവുകൾ വന്നതോടെ വാളയാർ അതിർത്തിയിൽ സുരക്ഷാവീഴ്ച സംഭവിച്ചതും വ്യാപനത്തിന് കാരണമായെന്ന് ആക്ഷേപമുണ്ട്. കോവിഡ് രോഗികളുടെ വർധന മേയ് 15നു ശേഷമാണ് സംഭവിച്ചതെന്ന് കണക്കുകൾ പറയുന്നു.
ലോക് ഡൗൺ പ്രഖ്യാപിച്ച മാർച്ച് 24ന് ഒരു കോവിഡ് കേസ് മാത്രമാണ് റിപ്പോർട് ചെയ്തത്. ഏപ്രിൽ 30നും മേയ് 12നും മധ്യെ ഒരു കേസും റിപ്പോർട് ചെയ്യപ്പെട്ടിരുന്നില്ല. മേയ് 12നു ശേഷം കേസുകൾ കൂടി.
14 രോഗികളുണ്ടായിരുന്ന സ്ഥാനത്ത് പിന്നീട് ക്രമാതീതമായ വർധന ഉണ്ടായി. മേയ് 15ന് 9, 23ന് 19, 27ന് 89, 30ന് 128, ജൂൺ രണ്ടിന് 143, ആറിന് 172 എന്നിങ്ങനെ രോഗികളുടെ എണ്ണം ഉയർന്നു. ഇതിനിടയിൽ രോഗവിമുക്തി നേടിയത് 44 പേർ മാത്രമാണ്. സ്ഥിതി ഗുരുതരമായി തുടരുമ്പോഴും ജാഗ്രതയില്ലാതെയാണ് ആളുകൾ പെരുമാറുന്നതെന്നും മാസ്ക് ധരിക്കുന്നതിലും സാമൂഹ്യ അകലം പാലിക്കുന്നതിലും ശ്രദ്ധിക്കുന്നില്ലെന്നും വിമർശനമുയരുന്നുണ്ട്. ചില കോവിഡ് സെൻ്ററുകളുടെ പ്രവർത്തനം നിരുത്തരവാദപരമാണെന്നും കഴിഞ്ഞ ദിവസം ആക്ഷേപമുയർന്നിരുന്നു. പട്ടാമ്പിയിലെ കോവിഡ് സെൻററിൽ നിന്ന് വീട്ടിലേക്ക് വിട്ടയാൾക്ക് കോവിഡ് പോസിറ്റീവായ സംഭവമുണ്ടായെന്ന് മുഹമ്മദ് മുഹ്സിൻ എം.എൽ.എ ആക്ഷേപമുന്നയിച്ചിരുന്നു.

വാര്‍ത്ത : നൂഷിബ.കെ.എം, വയനാട്

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment