Asian Metro News

പ്രകൃതിക്ഷോഭങ്ങൾക്കെതിരെ കണ്ണികൾ കൂട്ടിച്ചേർക്കാൻ Connect with nature, Iive with bamboo എന്ന ആശയവുമായി മുളകളുടെ തോഴി നൈന ഫെബിൻ

 Breaking News
  • ഡോ ഷഹനയുടെ ആത്മഹത്യ; രണ്ടാം പ്രതിയെ കണ്ടെത്താനാകാതെ പൊലീസ് തിരുവനന്തപുരം: സ്ത്രീധനത്തിന്‍റെ പേരിൽ വിവാഹം മുടങ്ങിയതിനെ തുടർന്നുണ്ടായ മനോവിഷമത്തിൽ മെഡിക്കൽ കോളേജിലെ പി ജി വിദ്യാർത്ഥി ഡോ. ഷഹന ആത്മഹത്യ ചെയ്‌ത സംഭവത്തിൽ കേസിലെ രണ്ടാം പ്രതിയും ഡോ. റുവൈസിന്‍റെ പിതാവുമായ അബ്ദുൽ റഷീദ് ഒളിവിൽ തന്നെ. കരുനാഗപ്പള്ളി സ്വദേശിയായ അബ്ദുൽ റഷീദ്...
  • നവകേരള ബസിന് നേരെ കറുത്ത ഷൂ എറിഞ്ഞ് കെഎസ്‌യു പ്രതിഷേധം നവകേരള ബസിന് നേരെ ഷൂ എറിഞ്ഞ് കെഎസ്‌യു പ്രവർത്തകരുടെ പ്രതിഷേധം. പെരുമ്പാവൂരിൽ പ്രതിഷേധിച്ച പ്രവർത്തകരെ പൊലീസ് അറസ്റ്റ് ചെയ്‌തു നീക്കി. കറുത്ത ഷൂ ആണ് കെഎസ്‌യു പ്രവർത്തകർ എറിഞ്ഞത്. ആദ്യം പെരുമ്പാവൂരിൽ കരിങ്കൊടി പ്രതിഷേധമായിരുന്നു. പെരുമ്പാവൂരിൽ നിന്നും കോതമംഗലത്തേക്ക് പ്രവേശിക്കുന്നതിനിടെയാണ് പ്രതിഷേധം...
  • 33 തദ്ദേശ വാർഡുകളിൽ ഉപതിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഡിസംബർ 12 ന് സംസ്ഥാനത്തെ 33 തദ്ദേശ വാർഡുകളിൽ ഡിസംബർ 12 നു ഉപതിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടത്തുന്നതിന് മുന്നൊരുക്കങ്ങൾ പൂർത്തിയായതായി സംസ്ഥാന തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മിഷണർ   എ ഷാജഹാൻ അറിയിച്ചു. വോട്ടെടുപ്പ് ചൊവ്വാഴ്ച രാവിലെ 7 മുതൽ വൈകുന്നേരം 6  വരെയാണ്. സമ്മതിദായകർക്ക് വോട്ടു ചെയ്യുന്നതിന് തിരിച്ചറിയൽ രേഖകളായി...
  • രാജേന്ദ്രന്റെ വിയോഗത്തെത്തുടർന്ന് സിപിഐ സംസ്ഥാന സെക്രട്ടറിയായി ബിനോയ് വിശ്വത്തെ തെരഞ്ഞെടുത്തു തിരുവനന്തപുരം: കാനം രാജേന്ദ്രന്റെ വിയോഗത്തെത്തുടർന്ന് സിപിഐ സംസ്ഥാന സെക്രട്ടറിയായി ദേശീയ സെക്രട്ടേറിയറ്റ് അംഗം ബിനോയ് വിശ്വത്തെ തെരഞ്ഞെടുത്തു. ഏകകണ്ഠമായാണ് ബിനോയിയെ സെക്രട്ടറിയായി സംസ്ഥാന എക്സിക്യൂട്ടീവ് തെരഞ്ഞെടുത്തതെന്ന് ഡി. രാജ അറിയിച്ചു. 28 ന് സംസ്ഥാന കൗൺസിൽ ചേരുമെന്നും എക്സിക്യൂട്ടീവ് തീരുമാനത്തിന് അവിടെ...
  • ശബരിമല ദർശന സമയം ഉച്ചയ്ക്ക് ശേഷം ഒരു മണിക്കൂർ കൂടി നീട്ടി ശബരിമല ദർശന സമയം ഉച്ചയ്ക്ക് ശേഷം ഒരു മണിക്കൂർ കൂടി നീട്ടി. പുലർച്ചെ 3 മണിക്ക് തുറക്കുന്ന ക്ഷേത്ര നട ഉച്ചക്ക് 1 മണിക്ക് അടയ്ക്കും. വൈകുന്നേരം 3 മണിക്ക് തുറക്കുന്ന നട ഹരിവരാസനം പാടി രാത്രി 11 മണിക്ക് അടയ്ക്കും. ദേവസ്വം ബോർഡ് തീരുമാനം അയ്യപ്പ ഭക്തരുടെ അഭ്യർത്ഥനയെ മാനിച്ചെന്ന് തിരുവിതാംകൂർ...

പ്രകൃതിക്ഷോഭങ്ങൾക്കെതിരെ കണ്ണികൾ കൂട്ടിച്ചേർക്കാൻ Connect with nature, Iive with bamboo എന്ന ആശയവുമായി മുളകളുടെ തോഴി നൈന ഫെബിൻ

പ്രകൃതിക്ഷോഭങ്ങൾക്കെതിരെ കണ്ണികൾ കൂട്ടിച്ചേർക്കാൻ Connect with nature, Iive with bamboo എന്ന ആശയവുമായി മുളകളുടെ തോഴി  നൈന ഫെബിൻ
June 05
13:57 2020

ജൈവ വൈവിധ്യം ആഘോഷമാക്കുമ്പോൾ തന്നെ മുളകൾക്ക് അതിലുള്ള പങ്ക് ചെറുതല്ല. അത് തിരിച്ചറിഞ്ഞു കൊണ്ട് സാമൂഹ്യ രാഷ്ട്രീയ സാംസ്കാരിക രംഗങ്ങളിലെ പ്രമുഖ വ്യക്തിത്വങ്ങൾ മുളയുടെ തോഴി നൈനാ ഫെബിനോടൊപ്പം ഈ പുതിയ camPaign- ൽ പങ്കാളികളായി. തൃത്താല വെള്ളിയാങ്കല്ലിൽ ഭാരതപ്പുഴയുടെ തീരത്ത് മുളം തൈകൾ നട്ടുപിടിപ്പിച്ചു കൊണ്ട് ബഹുമാന്യനായ MLA ശ്രീ V’.’Tബൽറാം ഈ campaign ന് തുടക്കം കുറിച്ചു.കേരള സർക്കാരിൻ്റെ വനമിത്ര പുരസ്കാരം ലഭിച്ചതിൽ ഏറ്റവും പ്രായം കുറഞ്ഞ വ്യക്തിയാണ് നൈന ഫെബിൻ.
നൈനാ ഫെബിൻ മുളകളുടെ തോഴി എന്നറിയപ്പെടുന്നു. മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ ഹരിതകേരളം പദ്ധതിയുടെ സ്നേഹപൂർവ്വം മുഖ്യമന്ത്രിക്ക് ,സംസ്ഥാന പുരസ്കാര ജേതാവ്.
പഞ്ചരത്ന പുരസ്കാരം, Proud of Kerala പുരസ്കാരം, സംസ്ഥാന സർക്കാരിൻ്റെ “വനമിത്ര ” പുരസ്കാരം എന്നിവ ലഭിച്ചുണ്ട്. ”ആടിത്തിമിർത്ത കാല്പാടുകൾ ” എന്ന നാടൻ കലാപഠന ഗവേഷണ പുസ്തകം രചിച്ചിട്ടുണ്ട്. സംസ്ഥാന കലോത്സവ വേദികളിലെ നിറസാന്നിദ്ധ്യം.സംസ്ഥാന വിദ്യാരംഗം സർഗ്ഗോത്സവത്തിൽ പാലക്കാട് ജില്ലയെ പ്രതിനിധീകരിച്ച് തുടർച്ചയായി അഞ്ച് വർഷം നാടൻപാട്ട് ഇനത്തിൽ പങ്കെടുത്തു. മേളം കലാകാരി, മോഹിനിയാട്ട നർത്തകി, നാടൻപാട്ട് കലാകാരി എന്നീ നിലകളിലും കലാരംഗത്ത് സജീവമായി തുടരുന്നു. ഒച്ച the bamboo Saints എന്ന ബാംബൂ മ്യൂസിക് ബാൻ്റിൻ്റെ അമരക്കാരിയാണ്. കൊപ്പം നിനവിലെ ഹനീഫയുടേയും സബിത ടീച്ചറുടേയും മകളാണ്. കൊപ്പം ജി.വി.എച്ച്.എസ്.എസ്.-ലെ പത്താം ക്ലാസ് വിദ്യാർത്ഥിനിയാണ്.

വാർത്ത : യു എ റഷീദ് പാലത്തറഗേറ്റ്,പട്ടാമ്പി

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment