Asian Metro News

രാജ്യത്ത് 200 ട്രെയിൻ സർവീസ് ആരംഭിച്ചു; റെയിൽവേ സ്റ്റേഷനുകളിൽ വൻ തിരക്ക്‌

 Breaking News
  • ഗോകുലം മെഡി. കോളേജ് ആശുപത്രിയുടെ ഹോസ്റ്റൽ കെട്ടിടത്തിൽ നിന്ന് ചാടിയ വിദ്യാർത്ഥിനി മരിച്ചു തിരുവനന്തപുരം: ഗോകുലം മെഡി. കോളേജ് ആശുപത്രിയുടെ ഹോസ്റ്റൽ കെട്ടിടത്തിൽ നിന്ന് ചാടിയ വിദ്യാർത്ഥിനി മരിച്ചു. മൂന്നാം വർഷ മെഡിക്കൽ വിദ്യാർത്ഥിനി അതിഥിയാണ് മരിച്ചത്. കഴിഞ്ഞ ശനിയാഴ്ചയാണ് അതിഥി കെട്ടിടത്തിന്റെ മുകളിൽ നിന്നും ചാടിയത്. തീവ്ര പരിചരണ വിഭാഗത്തിൽ ചികിത്സയിലായിരുന്നു അതിഥി....
  • ഗൗരി ലങ്കേഷിന്റെ കൊലപാതകത്തിൽ പ്രതിയായ മോഹൻ നായകിനു ജാമ്യം ബംഗളൂരു: എഴുത്തുകാരിയും മാധ്യമപ്രവർത്തകയുമായിരുന്ന ഗൗരി ലങ്കേഷിന്റെ കൊലപാതകത്തിൽ പ്രതിയായ മോഹൻ നായകിനു ജാമ്യം. കർണാടക ഹൈക്കോടതിയുടെ സിംഗിൾ ബെഞ്ചാണ് ജാമ്യം അനുവദിച്ചത്. കേസിൽ ജാമ്യം ലഭിക്കുന്ന ആദ്യത്തെയാൾ കൂടിയാണ് നായക്. ഗൗരി ലങ്കേഷിന്റെ കൊലപാതകത്തിൽ കോടതിയിലെത്തിയ 23 സാക്ഷികളിൽ ഒരാൾ പോലും...
  • ഇൻസ്റ്റാഗ്രാമിൽ പോസ്റ്റിട്ട ശേഷം യുവാവ് ജീവനൊടുക്കി കൊച്ചി: ഇൻസ്റ്റാഗ്രാമിൽ പോസ്റ്റിട്ട ശേഷം യുവാവ് ജീവനൊടുക്കി. ആലുവ സ്വദേശി അജ്മൽ (28) ആണ്‌ ഇന്നലെ വൈകിട്ട് ആത്മഹത്യ ചെയ്തത്. ജോലി ശരിയാവാത്തതിനെ തുടർന്ന് അടുത്തിടെ അജ്മൽ ദുബായിൽ നിന്നും തിരിച്ച് നാട്ടിലേക്ക് വന്നിരുന്നു. തൂങ്ങി മരിക്കുന്നതിന് പത്ത് മിനിറ്റ് മുമ്പ്...
  • കാനം രാജേന്ദ്രന്റെ മൃതദേഹം തിരുവനന്തപുരത്ത് എത്തിച്ചു; പിഎസ് സ്മാരക മന്ദിരത്തിൽ പൊതു ദർശനം തിരുവനന്തപുരം: അന്തരിച്ച സിപിഐ സംസ്ഥാന സെക്രട്ടറി കാനം രാജേന്ദ്രന്റെ മൃതദേഹം തിരുവനന്തപുരത്ത് എത്തിച്ചു. രാവിലെ കൊച്ചി അമൃത ആശുപത്രിയിൽ നിന്ന് നെടുമ്പാശ്ശേരി വിമാനത്താവളത്തിലേക്ക് കൊണ്ട് വന്ന മൃതദേഹം പ്രത്യേക വിമാനത്തിലാണ് തിരുവനന്തപുരത്ത് എത്തിച്ചത്. പാർട്ടി ആസ്ഥാനമായ പിഎസ് സ്മാരക മന്ദിരത്തിൽ പൊതു...
  • സിപിഐ സംസ്ഥാന സെക്രട്ടറി കാനം രാജേന്ദ്രൻ അന്തരിച്ചു സിപിഐ സംസ്ഥാന സെക്രട്ടറി കാനം രാജേന്ദ്രൻ അന്തരിച്ചു സിപിഐ സംസ്ഥാന സെക്രട്ടറി കാനം രാജേന്ദ്രൻ അന്തരിച്ചുകൊച്ചി അമൃത ആശുപത്രിയിലായിരുന്നു അന്ത്യം. കോട്ടയം ജില്ലയിലെ കാനം എന്ന ഗ്രാമത്തിൽ വി കെ പരമേശ്വരൻ നായരുടെ മകനായി 1950 നവംബർ 10ന് ജനിച്ച രാജേന്ദ്രൻ...

രാജ്യത്ത് 200 ട്രെയിൻ സർവീസ് ആരംഭിച്ചു; റെയിൽവേ സ്റ്റേഷനുകളിൽ വൻ തിരക്ക്‌

രാജ്യത്ത് 200 ട്രെയിൻ സർവീസ് ആരംഭിച്ചു; റെയിൽവേ സ്റ്റേഷനുകളിൽ വൻ തിരക്ക്‌
June 01
10:55 2020

ന്യൂഡല്‍ഹി : കോവിഡ് വ്യാപനത്തെ തുടര്‍ന്ന് അടച്ചുപൂട്ടിയ ട്രെയിൻ സര്‍വീസുകള്‍ ഭാഗികമായി തുടങ്ങിയതോടെ റെയില്‍വേ സ്റ്റേഷനുകളില്‍ തിക്കും തിരക്കും ആരംഭിച്ചു. രാജ്യത്തെ മിക്ക റയില്‍വേ സറ്റേഷനുകളിലും വലിയ തിരക്കാണ് അനുഭവപ്പെടുന്നത്. ആളുകള്‍ സ്റ്റേഷനുകളില്‍ സാമൂഹിക അകലം പാലിക്കാനും മാസ്‌ക്കുകള്‍ ധരിക്കാനും ശ്രമിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും റെയില്‍വേ സ്റ്റേഷനുകളിലെ ഇടുങ്ങിയ അന്തരീക്ഷവും സ്ഥലക്കുറവും തിരക്ക് വര്‍ധിപ്പിച്ചു.

ഇന്ന് മുതല്‍ 200 അന്തര്‍സംസ്ഥാന ട്രെയിനുകളാണ് റെയില്‍വേ സര്‍വീസ് ആരംഭിക്കുന്നത്.

റെയില്‍വേ സ്റ്റേഷനുകളിലെ തിരക്ക് ഒഴിവാക്കാന്‍ പല സ്റ്റേഷനുകളിലും റെയില്‍വേ ഞായറാഴ്ച തന്നെ നടപടി കൈക്കൊണ്ടിരുന്നു. ഹസ്രത്ത് നിസാമുദ്ദീന്‍, ദില്ലി ജംഗ്ഷന്‍, ന്യൂഡല്‍ഹി റെയില്‍വേ സ്റ്റേഷനുകളില്‍ പോകുന്നതും വരുന്നതും വ്യത്യസ്ത ഗേറ്റ് വഴിയാക്കിയാണ് തിരക്ക് ഒഴിവാക്കുന്നത്.

യാത്രക്കാരോട് ഭക്ഷണവും വെള്ളവും വീട്ടില്‍ നിന്നു തന്നെ കൊണ്ടുവരാനും ലഗേജ് ഒഴിവാക്കാനും നിര്‍ദേശമുണ്ട്. സാധാരണ എസി കോമൺപാർട്മെന്റുകളിൽ നല്‍കാറുള്ള പുതപ്പുകളും ഒഴിവാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

മാര്‍ച്ച്‌ 25ന് പ്രധാനമന്ത്രി 21 ദിവസത്തെ ലോക്ക്ഡൗണ്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചതിന്റെ ഭാഗമായാണ് ഇന്ത്യന്‍ റെയില്‍വേ എല്ലാ സര്‍വ്വീസുകളും നിര്‍ത്തിവച്ചത്. മെയ് 1 മുതല്‍ രാജ്യത്തിന്റെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളിലായി കുടുങ്ങിയ അന്തര്‍സംസ്ഥാന തൊഴിലാളികളെ കൊണ്ടുപോകാന്‍ ശ്രമിക് ട്രെയിനുകൾ ഏര്‍പ്പെടുത്തി. മെയ് 12 മുതല്‍ 30 പ്രത്യേക ട്രെയിനുകളും ആരംഭിച്ചു. അടുത്ത ഘട്ടമെന്ന നിലയിലാണ് 200 അന്തര്‍സംസ്ഥാന ട്രയിനുകള്‍ ആരംഭിക്കുന്നത്. ട്രെയിൻ സര്‍വീസുകള്‍ പഴയ രീതിയില്‍ പുനസ്ഥാപിക്കാനുള്ള നടപടിയുടെ ആദ്യഘട്ടമാണ് ഇത്.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment