Asian Metro News

കൊറന്റയിനിൽ കഴിഞ്ഞു വീണ്ടും സജീവ പ്രവർത്തകനായി ട്രാക്കിലേക്ക്‌

 Breaking News
  • ഗോകുലം മെഡി. കോളേജ് ആശുപത്രിയുടെ ഹോസ്റ്റൽ കെട്ടിടത്തിൽ നിന്ന് ചാടിയ വിദ്യാർത്ഥിനി മരിച്ചു തിരുവനന്തപുരം: ഗോകുലം മെഡി. കോളേജ് ആശുപത്രിയുടെ ഹോസ്റ്റൽ കെട്ടിടത്തിൽ നിന്ന് ചാടിയ വിദ്യാർത്ഥിനി മരിച്ചു. മൂന്നാം വർഷ മെഡിക്കൽ വിദ്യാർത്ഥിനി അതിഥിയാണ് മരിച്ചത്. കഴിഞ്ഞ ശനിയാഴ്ചയാണ് അതിഥി കെട്ടിടത്തിന്റെ മുകളിൽ നിന്നും ചാടിയത്. തീവ്ര പരിചരണ വിഭാഗത്തിൽ ചികിത്സയിലായിരുന്നു അതിഥി....
  • ഗൗരി ലങ്കേഷിന്റെ കൊലപാതകത്തിൽ പ്രതിയായ മോഹൻ നായകിനു ജാമ്യം ബംഗളൂരു: എഴുത്തുകാരിയും മാധ്യമപ്രവർത്തകയുമായിരുന്ന ഗൗരി ലങ്കേഷിന്റെ കൊലപാതകത്തിൽ പ്രതിയായ മോഹൻ നായകിനു ജാമ്യം. കർണാടക ഹൈക്കോടതിയുടെ സിംഗിൾ ബെഞ്ചാണ് ജാമ്യം അനുവദിച്ചത്. കേസിൽ ജാമ്യം ലഭിക്കുന്ന ആദ്യത്തെയാൾ കൂടിയാണ് നായക്. ഗൗരി ലങ്കേഷിന്റെ കൊലപാതകത്തിൽ കോടതിയിലെത്തിയ 23 സാക്ഷികളിൽ ഒരാൾ പോലും...
  • ഇൻസ്റ്റാഗ്രാമിൽ പോസ്റ്റിട്ട ശേഷം യുവാവ് ജീവനൊടുക്കി കൊച്ചി: ഇൻസ്റ്റാഗ്രാമിൽ പോസ്റ്റിട്ട ശേഷം യുവാവ് ജീവനൊടുക്കി. ആലുവ സ്വദേശി അജ്മൽ (28) ആണ്‌ ഇന്നലെ വൈകിട്ട് ആത്മഹത്യ ചെയ്തത്. ജോലി ശരിയാവാത്തതിനെ തുടർന്ന് അടുത്തിടെ അജ്മൽ ദുബായിൽ നിന്നും തിരിച്ച് നാട്ടിലേക്ക് വന്നിരുന്നു. തൂങ്ങി മരിക്കുന്നതിന് പത്ത് മിനിറ്റ് മുമ്പ്...
  • കാനം രാജേന്ദ്രന്റെ മൃതദേഹം തിരുവനന്തപുരത്ത് എത്തിച്ചു; പിഎസ് സ്മാരക മന്ദിരത്തിൽ പൊതു ദർശനം തിരുവനന്തപുരം: അന്തരിച്ച സിപിഐ സംസ്ഥാന സെക്രട്ടറി കാനം രാജേന്ദ്രന്റെ മൃതദേഹം തിരുവനന്തപുരത്ത് എത്തിച്ചു. രാവിലെ കൊച്ചി അമൃത ആശുപത്രിയിൽ നിന്ന് നെടുമ്പാശ്ശേരി വിമാനത്താവളത്തിലേക്ക് കൊണ്ട് വന്ന മൃതദേഹം പ്രത്യേക വിമാനത്തിലാണ് തിരുവനന്തപുരത്ത് എത്തിച്ചത്. പാർട്ടി ആസ്ഥാനമായ പിഎസ് സ്മാരക മന്ദിരത്തിൽ പൊതു...
  • സിപിഐ സംസ്ഥാന സെക്രട്ടറി കാനം രാജേന്ദ്രൻ അന്തരിച്ചു സിപിഐ സംസ്ഥാന സെക്രട്ടറി കാനം രാജേന്ദ്രൻ അന്തരിച്ചു സിപിഐ സംസ്ഥാന സെക്രട്ടറി കാനം രാജേന്ദ്രൻ അന്തരിച്ചുകൊച്ചി അമൃത ആശുപത്രിയിലായിരുന്നു അന്ത്യം. കോട്ടയം ജില്ലയിലെ കാനം എന്ന ഗ്രാമത്തിൽ വി കെ പരമേശ്വരൻ നായരുടെ മകനായി 1950 നവംബർ 10ന് ജനിച്ച രാജേന്ദ്രൻ...

കൊറന്റയിനിൽ കഴിഞ്ഞു വീണ്ടും സജീവ പ്രവർത്തകനായി ട്രാക്കിലേക്ക്‌

കൊറന്റയിനിൽ കഴിഞ്ഞു വീണ്ടും സജീവ പ്രവർത്തകനായി ട്രാക്കിലേക്ക്‌
May 04
13:25 2020

കൊട്ടാരക്കര : ക്വറന്റീനിൽ കഴിഞ്ഞു വീണ്ടും സജീവ പ്രവർത്തകനായി ട്രാക്കിലേക്ക്‌ മടങ്ങി എത്തിയിരിക്കുകയാണ് ട്രാക്ക് വോളന്റിയർ പൂയപ്പള്ളി സ്വദേശിയായ ഋഷി പ്രേം. മെക്കാനിക്കൽ എഞ്ചിനീയർ. ടി കെ എം ഇന്റർനാഷണൽ ഹോസ്റ്റൽ ഐസലേഷൻ സെന്ററിൽ വോളന്റിയർ ആയിരുന്നു. നിസാമുദീനിൽ പോയി കോവിഡ് 19 പോസിറ്റീവ് ആയ വ്യക്തിയെ പരിചരിച്ചു എന്ന കാരണത്താൽ കൊറന്റയിനിൽ പോകേണ്ടി വന്നു. ഇതേ വ്യക്തിയെ സെന്ററിൽ പരിശോധിച്ചിട്ടുള്ള ഡോക്ടറാണ് ഋഷിക്ക് മാത്രം കൊറന്റയിൻ നിർദേശിച്ചത് എന്നുള്ളത് വിരോധാഭാസം. ആരോഗ്യമേഖലയിലുള്ളവരുടെ വാക്ക് അവസാനവാക്കാകുമ്പോൾ കാരുണ്യം വഴിഞ്ഞൊഴുകുന്ന ഈ ചെറുപ്പക്കാരൻ മാത്രം ബലിയാടായി മാറി.
പക്ഷെ കീഴടങ്ങാൻ ഇയാൾ ഒരുക്കമായിരുന്നില്ല. കൊറന്റയിൻ കാലം ആഘോഷമാക്കി മാറ്റുകയായിരുന്നു ഋഷി . കവിതകൾ എഴുതിയും പാട്ടുകേട്ടും യോഗചെയ്‌തും ഡാൻസ് ചെയ്‌തും പി എസ് സി പരീക്ഷക്ക് പഠിച്ചും മനോഹരമായ, ക്രിയാത്മകമായ ഇരുപത്തിയെട്ടു ദിനങ്ങൾ. രണ്ടായിരത്തിപ്പതിനെട്ടിൽ കേരള സ്റ്റേറ്റ് സിവിൽ സർവീസ് അക്കാഡമിയിൽ പഠനം കഴിഞ്ഞ ഋഷിക്ക് പുസ്തകങ്ങൾ ഇല്ലാതിരുന്നതിനാൽ സിവിൽ സർവീസിനുള്ള പഠനം നടത്താൻ കഴിയാത്തതാണ് കൊറന്റയിൻ കാലത്തെ ഏക സങ്കടം.
പഠനത്തിൽ മിടുക്കനായ ഋഷി എൻ സി സി യിൽ ‘സി’ സർട്ടിഫിക്കറ്റ് ഹോൾഡർ ആണ്. കേരള അഡ്മിനിസ്ട്രേറ്റിവ് സർവീസ് പരീക്ഷ എഴുതി റിസൾട്ടിനായി കാത്തിരിക്കുകയാണ് ഈ ചെറുപ്പക്കാരൻ. ഡിഫൻസ് റിസർച്ച് ആൻഡ് ഡെവലപ്മെന്റ് ഓർഗനൈസേഷന്റെ ഫയർമാൻ എക്സാം പാസായ റിസൾട്ട് വന്നതും ഈ കൊറന്റയിൻ കാലത്തെ സന്തോഷമാണ്.
മാർച്ച് പതിനഞ്ചു മുതൽ ജില്ലാ ഭരണകൂടത്തിന്റെ നിർദേശമനുസരിച്ചു ട്രാക്ക് വോളന്റിയർ എന്ന നിലയിൽ ആരോഗ്യവകുപ്പിനൊപ്പം കോവിഡ് 19നെതിരായ പോരാട്ടത്തിൽ കൈകോർക്കുന്നുണ്ട് ഋഷി. കൊട്ടാരക്കര ബസ് സ്റ്റാൻഡിലും റെയിൽവേ സ്റ്റേഷനിലും പനി നോക്കിയും ബോധവൽക്കരിച്ചും ശ്രദ്ധാർഹമായ പ്രവർത്തനമായിരുന്നു ഋഷി പ്രേം നടത്തിയത്. ഇന്നലെ വീട്ടിലേക്കു പോയെങ്കിലും വീണ്ടും ട്രാക്ക് ടീമിൽ ജോയിൻ ചെയ്തു സേവനം തുടരാനാണ് ഋഷിയുടെ തീരുമാനം. കോവിഡ് കാലത്തു ഭയന്ന് മാറിനിൽക്കുന്നവരുടെ ഇടയിൽ വ്യത്യസ്തനായി മാറുകയാണ് കാരുണ്യത്തിന്റെ ഈ തുറന്ന പുസ്തകം.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment