Asian Metro News

കൊട്ടാരക്കരയിലെ അച്ചായൻ പോറ്റിയാണ് ( പൂർണ്ണ പ്രകാശ് ഹോട്ടൽ )

 Breaking News
  • സ്ത്രീക്ക് നേരെ അതിക്രമം പ്രതിയെ പോലീസ് അറസ്റ്റ് ചെയ്തു കൊല്ലം : കുണ്ടറ പേരയം കോട്ടപ്പുറം എന്ന സ്ഥലത്ത് അനു സദനത്തിൽ നെൽസൺ മകൻ ആന്റണിയെ (32) ആണ് ഇന്നലെ കുണ്ടറ പോലീസ് അറസ്റ്റ് ചെയ്തത്. കോട്ടപ്പുറം തെങ്ങുവിള തെക്കതിൽ സജീവൻറെ ഭാര്യ ഷൈനിയെ കഴിഞ്ഞ 25 ആം തീയതി വൈകിട്ട്...
  • രാജ്യത്ത് മൂന്നാം തരംഗമോ? ഉയർന്ന നിരക്കിൽ കോവിഡ് വ്യാപനം 2021 ജൂലൈ 27-31 കാലയളവിൽ കണക്കാക്കിയ ‘R’ മൂല്യം 1.03 ആണ്. കേരളം, കർണാടക, ഉത്തരാഖണ്ഡ്, ഹിമാചല്‍ പ്രദേശ് എന്നിവിടങ്ങളിൽ കോവിഡ് കേസുകൾ വർദ്ധിക്കുന്നതായും വിദഗ്ദ്ധർ ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നു. 1 ‘R’ മൂല്യം എന്നതിനർത്ഥം ഒരു കോവിഡ് രോഗി ശരാശരി കുറഞ്ഞത് ഒരാള്‍ക്കെങ്കിലും...
  • പ്രശസ്ത ചരിത്രകാരന്‍ ഡോ. റുനോക്കോ റാഷിദി അന്തരിച്ചു ലോകപ്രശസ്ത ചരിത്രകാരനും കറുത്തവര്‍ഗക്കാരുടെ അവകാശങ്ങള്‍ക്കു വേണ്ടി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നയാളുമായ ഡോ. റുനോക്കോ റാഷിദി അന്തരിച്ചു. 67 വയസ്സായിരുന്നു. ആഗോളതലത്തില്‍ തന്നെ ആഫ്രിക്കന്‍ വംശജരുടെയും കറുത്ത വര്‍ഗക്കാരുടെയും അസ്തിത്വത്തിലും അവസ്ഥയിലും അതീവ താല്‍പ്പര്യം പ്രകടിപ്പിച്ചിരുന്ന ഇദ്ദേഹം മികച്ച എഴുത്തുകാരനും പ്രഭാഷകനുമാണ്. ഇന്ത്യ, ഓസ്‌ട്രേലിയ, പസഫിക്...
  • മയക്കുമരുന്നുമായി രണ്ട് പേര്‍ പിടിയില്‍ മണ്ണാര്‍ക്കാട് : മുക്കണ്ണത്ത് മയക്കുമരുന്നുമായി രണ്ട് പേര്‍ പിടിയില്‍. 28 ഗ്രാം എംഡി എം എ പിടികൂടിയത്കോല്‍പ്പാടം സ്വദേശികളായ രാഹുല്‍ കൃഷ്ണകുമാര്‍, രാഹുല്‍ രാജന്‍ എന്നിവരാണ് മണ്ണാര്‍ക്കാട് മുക്കണ്ണത്ത് പിടിയിലായത്.പൊലീസ് നടത്തിയ വാഹന പരിശോധനയിലാണ് എം.ഡി.എം.എ. പിടികൂടിയത്. പ്രതികള്‍ നേരത്തെയും അബ്കാരി...
  • പ്ലസ് വണ്‍: സംസ്ഥാനത്ത് 26,481 സീറ്റുകളുടെ കുറവുണ്ട്, പരിഹരിക്കും; മന്ത്രി തിരുവനന്തപുരം : ഉപരി പഠനത്തിന് ആഗ്രഹിക്കുന്ന മുഴുവന്‍ വിദ്യാര്‍ഥികള്‍ക്കും സീറ്റ് ഉറപ്പാക്കുമെന്ന് പൊതു വിദ്യാഭ്യാസ വകുപ്പ് മന്ത്രി വി ശിവന്‍കുട്ടി. പ്ലസ് വണ്‍ സീറ്റ് വര്‍ധിപ്പിച്ചു കൊണ്ട് സര്‍ക്കാര്‍ പ്രഖ്യാപനം നടത്തിയിട്ടുണ്ടെങ്കിലും സംസ്ഥാനത്താകെ 26,481 സീറ്റുകളുടെ കുറവുണ്ട്. മലപ്പുറം ജില്ലയില്‍ മാത്രം...

കൊട്ടാരക്കരയിലെ അച്ചായൻ പോറ്റിയാണ് ( പൂർണ്ണ പ്രകാശ് ഹോട്ടൽ )

കൊട്ടാരക്കരയിലെ അച്ചായൻ പോറ്റിയാണ് ( പൂർണ്ണ പ്രകാശ് ഹോട്ടൽ )
October 26
04:05 2019

കൊട്ടാരക്കര : പൂർണ്ണ പ്രകാശ് ഹോട്ടൽ നടത്തുന്ന അച്ചായനെ പോറ്റിയെന്നാണ് വിളിക്കുന്നത് ജന്മം കൊണ്ട് പോറ്റി അല്ലെങ്കിലും വെജിറ്റേറിയൻ ആഹാരം വിളമ്പിയാണ് പേരു വന്നത് യാർത്ഥ പേര് ഷാജി പാപ്പച്ചൻ എന്നാണ്. ഷാജിയുടെ അപ്പൻ പാപ്പച്ചൻ 1980-ൽ പുലമൺ ജംഗ്ഷനിൽ ആണ് ഈ ഹോട്ടൽ നടത്തിയിരുന്നത്. ഇപ്പോൾ ചന്തമുക്കിലാണ് ഈ ഹോട്ടൽ അപ്പന്റെ പേര് ഷാജിക്കു കിട്ടി പോറ്റിയെന്ന്.

വൃത്തിയായ അന്തരീക്ഷമാണ് അടുക്കളയ്ക്ക്, തലേ ദിവസത്തെ ആഹാരം വിളമ്പാറില്ല. അച്ചായൻ പോറ്റിയുടെ കടയിൽ നിന്ന് ആഹാരം കഴിക്കാത്ത രാഷ്ട്രീയ, സിനിമാ നടന്മാറില്ല. അവർ തിരുവനന്തപുരത്ത് പോകുമ്പോൾ കൊട്ടാരക്കര പുലമൺ ജംഗ്ഷനിലെ ഹോട്ടൽ നിന്ന് ആഹാരം കഴിച്ചേ പോകു.

ഉമ്മൻ ചാണ്ടി, ആർ. ബാലകൃഷ്ണപിള്ള, കെ.  കരുണാകരൻ, ജഗതി ശ്രീകുമാർ എന്നിവർ പ്രമുഖരിൽ പ്പെടും. അമിതമായ വില ഈടാക്കാറില്ല. തൈരും, കുട്ടുകറിയും ഉൾപ്പെടെ അഞ്ചാറു കൂട്ടം കാണും. അവയിൽ, തീയൽ, തോരൻ, അച്ചാറ്, സാമ്പാർ പുളിശ്ശേരി, പച്ച മോര് രസം എന്നിവ, ഏറ്റവും നല്ല അരിയും, ഗോതമ്പുമാണ് ഉപയോഗിക്കുന്നത്. പൂവ് പോലെ ഇഡലിയാണ് നൽകുന്നത്. സാമ്പാർ, തേങ്ങാ ചമന്തി, ചിലപ്പോൾ ഇടി ചമന്തിയും കൂടെ കാണും. ചപ്പാത്തിയും, കറിയും നാവിൽ കൊതിയൂറും, റെഡി മെയിഡ് ചപ്പാത്തിയല്ല അവിടെ തന്നെ എണ്ണയില്ലാതെ ഉണ്ടാക്കിയെടുക്കും.

മസാല ദോശ, നെയ്യ് റോസ്റ്റ്, പൂരി, ഉപ്പുമാവ്, വട, ഏത്തയ്ക്ക പുഴുങ്ങീയത് ഇതൊക്കെയാണ് വിഭങ്ങൾ. തേങ്ങാ ചമന്തിയാണ് കൊടുക്കുന്നത്. മറ്റുള്ള കടകളിൽ കടല് മാവ് ചമ്മന്തിയാണ്. കൊടുക്കുന്ന കറികൾ പിശുക്കു കാണിക്കാറില്ല. ശബരിമല സീസണിലും എല്ലാ സമത്തും നല്ല തിരക്കാണ്.

ഹോട്ടലിന്റെ ഭിത്തിയിൽ ചരിത്ര പുരുഷൻമാരുടെ ചിത്രങ്ങൾ ആലേഖനം ചെയ്തിട്ടുണ്ട് ഇരിക്കുന്ന കസേര തടി കസേരയാണ് തൊഴിലാളികൾ വരുന്ന കസ്റ്റമേഴ്സിനോട് നല്ല പെരുമാറ്റമാണ്. ഏതൊക്കെ ഹോട്ടൽ വന്നാലും “അച്ചായനും പോറ്റി ഹോട്ടൽ എന്ന പൂർണ്ണ പ്രകാശ്” കൊട്ടാരക്കര കാർക്ക് സ്വന്തമാണ്.

വാർത്ത തയ്യാറാക്കിയത്: സജീ ചേരൂർ, കൊട്ടാരക്കര

Ads

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment