Asian Metro News

കൊട്ടാരക്കരയിലെ അച്ചായൻ പോറ്റിയാണ് ( പൂർണ്ണ പ്രകാശ് ഹോട്ടൽ )

 Breaking News
  • പത്താം ക്ലാസിലെ മുഴുവന്‍ വിദ്യാര്‍ഥികളും വിജയിച്ചതായി പ്രഖ്യാപിച്ച് തമിഴ്‌നാട്ടില്‍ സര്‍ക്കാര്‍. ചെന്നൈ:പത്താം ക്ലാസിലെ മുഴുവന്‍ വിദ്യാര്‍ഥികളും വിജയിച്ചതായി പ്രഖ്യാപിച്ച് തമിഴ്‌നാട്ടില്‍ സര്‍ക്കാര്‍. 9, 11 ക്ലാസുകളിലെ വിദ്യാര്‍ഥികളേയും വിജയികളായി പ്രഖ്യാപിച്ചു. വിദ്യാര്‍ഥികള്‍ക്ക് പരീക്ഷയുണ്ടാകില്ലെന്നും മുഖ്യമന്ത്രി എടപ്പാടി പളനിസ്വാമി അറിയിച്ചു. കോവിഡ് വ്യാപനം മൂലം ക്ലാസുകള്‍ പൂര്‍ത്തിയാക്കാന്‍ സാധിക്കാതെ വന്നതോടെയാണ് പരീക്ഷ ഒഴിവാക്കാന്‍ തീരുമാനമായത്....
  • കവി വിഷ്ണു നാരായണൻ നമ്പൂതിരി അന്തരിച്ചു തിരുവനന്തപുരം: കവി വിഷ്ണു നാരായണൻ നമ്പൂതിരി അന്തരിച്ചു. 81 വയസായിരുന്നു. തിരുവനന്തപുരം തൈക്കാട്ടെ വസതിയിലാണ് അന്ത്യം. രാജ്യം പത്മശ്രീ നൽകി ആദരിച്ചിരുന്നു. കേരള സാഹിത്യ അക്കാദമി പുരസ്കാരം, കേന്ദ്ര സാഹിത്യ അക്കാദമി ഫെല്ലോഷിപ്പ്, എഴുത്തച്ഛന്‍ പുരസ്‌കാരം തുടങ്ങി നിരവധി പുരസ്കാരങ്ങൾ നേടിയ...
  • കൊട്ടാരക്കരയിൽ കെ എസ് ആർ റ്റി സി ബസ് കടത്തിയയാൾ പിടിയിൽ കൊട്ടാരക്കര കെ എസ് ആർ റ്റി സി ബസ് സ്റ്റേഷന് സമീപം റോഡിൽ നിർത്തിയിട്ടിരുന്ന ബസ് കടത്തി കൊണ്ട് പോയ ടിപ്പർ അനി എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്ന തിരുവനന്തപുരം മുക്കിൽകട വി എസ് നിവാസിൽ വിജയദാസ് മകൻ നിധിൻ വി എസ് ആണ്...
  • കുണ്ടറയില്‍ വാഹനാപകടം: 7ലധികം പേര്‍ക്ക് പരിക്ക് കുണ്ടറയില്‍ രോഗിയുമായി പോയ ആംബുലന്‍സും കാറും കൂട്ടിയിടിച്ചു 7ലധികം പേര്‍ക്ക് പരിക്കേറ്റു. വെണ്ടാർ വടക്കേടത്ത് വീട്ടിൽ വിഷ്ണു(22). മാവടി കൊച്ചുവീട് തെക്കേക്കര കൊച്ചുവീട്ടിൽ ശ്യാംദേവ്(22), വെണ്ടാർ ചരുവിള പുത്തൻവീട്ടിൽ ഹരി(21), കൊട്ടാരക്കര കിഴക്കേക്കര ഉണ്ണിക്കുട്ടൻ(27), വെണ്ടാർ തിരുവോണത്തിൽ വിഷ്ണു(22), വെണ്ടാർ തിരുവോണത്തിൽ...
  • SMKIA ജില്ലാ സമ്മേളനം കൽപ്പറ്റ : നീതി ലഭിക്കാനായി ഡൽഹിയിൽ സമരം ചെയ്യുന്ന നമ്മുടെ അന്നദാതാക്കൾക്കു ഐഖ്യദാർഢ്യം പ്രകടിപ്പിച്ചുകൊണ്ട്സ്റ്റേറ്റ് മാപ്പിള കലാ അസോസിയേഷൻ വയനാട് ജില്ലാ പ്രഥമ സമ്മേളനം കൽപ്പറ്റ എച്ച്. ഐ .എം യൂ .പി .സ്കൂളിന്റെ ഓഡിറ്റോറിയത്തിൽ വെച്ച് ഫെബ്രുവരി 20 നു...

കൊട്ടാരക്കരയിലെ അച്ചായൻ പോറ്റിയാണ് ( പൂർണ്ണ പ്രകാശ് ഹോട്ടൽ )

കൊട്ടാരക്കരയിലെ അച്ചായൻ പോറ്റിയാണ് ( പൂർണ്ണ പ്രകാശ് ഹോട്ടൽ )
October 26
04:05 2019

കൊട്ടാരക്കര : പൂർണ്ണ പ്രകാശ് ഹോട്ടൽ നടത്തുന്ന അച്ചായനെ പോറ്റിയെന്നാണ് വിളിക്കുന്നത് ജന്മം കൊണ്ട് പോറ്റി അല്ലെങ്കിലും വെജിറ്റേറിയൻ ആഹാരം വിളമ്പിയാണ് പേരു വന്നത് യാർത്ഥ പേര് ഷാജി പാപ്പച്ചൻ എന്നാണ്. ഷാജിയുടെ അപ്പൻ പാപ്പച്ചൻ 1980-ൽ പുലമൺ ജംഗ്ഷനിൽ ആണ് ഈ ഹോട്ടൽ നടത്തിയിരുന്നത്. ഇപ്പോൾ ചന്തമുക്കിലാണ് ഈ ഹോട്ടൽ അപ്പന്റെ പേര് ഷാജിക്കു കിട്ടി പോറ്റിയെന്ന്.

വൃത്തിയായ അന്തരീക്ഷമാണ് അടുക്കളയ്ക്ക്, തലേ ദിവസത്തെ ആഹാരം വിളമ്പാറില്ല. അച്ചായൻ പോറ്റിയുടെ കടയിൽ നിന്ന് ആഹാരം കഴിക്കാത്ത രാഷ്ട്രീയ, സിനിമാ നടന്മാറില്ല. അവർ തിരുവനന്തപുരത്ത് പോകുമ്പോൾ കൊട്ടാരക്കര പുലമൺ ജംഗ്ഷനിലെ ഹോട്ടൽ നിന്ന് ആഹാരം കഴിച്ചേ പോകു.

ഉമ്മൻ ചാണ്ടി, ആർ. ബാലകൃഷ്ണപിള്ള, കെ.  കരുണാകരൻ, ജഗതി ശ്രീകുമാർ എന്നിവർ പ്രമുഖരിൽ പ്പെടും. അമിതമായ വില ഈടാക്കാറില്ല. തൈരും, കുട്ടുകറിയും ഉൾപ്പെടെ അഞ്ചാറു കൂട്ടം കാണും. അവയിൽ, തീയൽ, തോരൻ, അച്ചാറ്, സാമ്പാർ പുളിശ്ശേരി, പച്ച മോര് രസം എന്നിവ, ഏറ്റവും നല്ല അരിയും, ഗോതമ്പുമാണ് ഉപയോഗിക്കുന്നത്. പൂവ് പോലെ ഇഡലിയാണ് നൽകുന്നത്. സാമ്പാർ, തേങ്ങാ ചമന്തി, ചിലപ്പോൾ ഇടി ചമന്തിയും കൂടെ കാണും. ചപ്പാത്തിയും, കറിയും നാവിൽ കൊതിയൂറും, റെഡി മെയിഡ് ചപ്പാത്തിയല്ല അവിടെ തന്നെ എണ്ണയില്ലാതെ ഉണ്ടാക്കിയെടുക്കും.

മസാല ദോശ, നെയ്യ് റോസ്റ്റ്, പൂരി, ഉപ്പുമാവ്, വട, ഏത്തയ്ക്ക പുഴുങ്ങീയത് ഇതൊക്കെയാണ് വിഭങ്ങൾ. തേങ്ങാ ചമന്തിയാണ് കൊടുക്കുന്നത്. മറ്റുള്ള കടകളിൽ കടല് മാവ് ചമ്മന്തിയാണ്. കൊടുക്കുന്ന കറികൾ പിശുക്കു കാണിക്കാറില്ല. ശബരിമല സീസണിലും എല്ലാ സമത്തും നല്ല തിരക്കാണ്.

ഹോട്ടലിന്റെ ഭിത്തിയിൽ ചരിത്ര പുരുഷൻമാരുടെ ചിത്രങ്ങൾ ആലേഖനം ചെയ്തിട്ടുണ്ട് ഇരിക്കുന്ന കസേര തടി കസേരയാണ് തൊഴിലാളികൾ വരുന്ന കസ്റ്റമേഴ്സിനോട് നല്ല പെരുമാറ്റമാണ്. ഏതൊക്കെ ഹോട്ടൽ വന്നാലും “അച്ചായനും പോറ്റി ഹോട്ടൽ എന്ന പൂർണ്ണ പ്രകാശ്” കൊട്ടാരക്കര കാർക്ക് സ്വന്തമാണ്.

വാർത്ത തയ്യാറാക്കിയത്: സജീ ചേരൂർ, കൊട്ടാരക്കര

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment