Asian Metro News

കൊട്ടാരക്കരയിലെ അച്ചായൻ പോറ്റിയാണ് ( പൂർണ്ണ പ്രകാശ് ഹോട്ടൽ )

 Breaking News
  • പ്രൊജക്ട് അസിസ്റ്റന്റ് നിയമനം കയ്യൂര്‍-ചീമേനി ഗ്രാമപഞ്ചായത്തില്‍ പ്രൊജക്ട് അസിസ്റ്റന്റിന്റെ ഒഴിവുണ്ട്. സംസ്ഥാന സാങ്കേതിക പരീക്ഷ കണ്‍ട്രോളര്‍/ സാങ്കേതിക വിദ്യാഭ്യാസ ബോര്‍ഡ് നടത്തുന്ന മൂന്ന് വര്‍ഷത്തെ ഡിപ്ലോമ ഇന്‍ കമേഴ്സ്യല്‍ പ്രാക്ടീസ് (ഡിസിപി)/ ഡിപ്ലോമ ഇന്‍ കമ്പ്യൂട്ടര്‍ ആപ്ലിക്കേഷന്‍ ആന്‍ഡ് ബിസിനസ് മാനേജ്‌മെന്റ് ആണ് യോഗ്യത. അല്ലെങ്കില്‍...
  • ഉറവിട മാലിന്യനിർമാർജനം; വാഴൂരിൽ ബയോ കമ്പോസ്റ്റർ ബിൻ വിതരണം തുടങ്ങി കോട്ടയം: ഗാർഹിക ഉറവിട മാലിന്യനിർമാർജനത്തിനായി വാഴൂർ ഗ്രാമപഞ്ചായത്ത് നൽകുന്ന ബയോ കമ്പോസ്റ്റർ ബിന്നിന്റെ വിതരണം ആരംഭിച്ചു. ബോധവൽക്കരണ വീഡിയോ പ്രകാശനവും നടന്നു. ബയോ കമ്പോസ്റ്റർ ബിൻ രണ്ടാംഘട്ട വിതരണ ഉദ്ഘാടനം ജില്ലാ പഞ്ചായത്ത് ക്ഷേമകാര്യ സ്റ്റാൻഡിങ് കമ്മിറ്റി അധ്യക്ഷൻ ടി.എം. ഗിരീഷ്...
  • തദ്ദേശസ്വയംഭരണ വകുപ്പ് മന്ത്രി കേന്ദ്ര മന്ത്രിയുമായി ചർച്ച നടത്തി തദ്ദേശസ്വയംഭരണ, എക്സൈസ് വകുപ്പ് മന്ത്രി എം വി ഗോവിന്ദൻ മാസ്റ്റർ കേന്ദ്ര ഭവന, നഗരകാര്യ മന്ത്രി ഹർദ്ദീപ് സിംഗ് പുരിയുമായി സംസ്ഥാനത്തെ വികസന പ്രശ്നങ്ങളും മറ്റ് വിഷയങ്ങളും ചർച്ച ചെയ്തു. കേരളം ഇപ്പോൾ നേരിടുന്ന പ്രതികൂല സാഹചര്യങ്ങൾ കണക്കിലെടുത്ത് അടൽ മിഷൻ...
  • അഖിലേന്ത്യാ സഹകരണ വാരാഘോഷം മുഖ്യമന്ത്രി ഉദ്ഘാടനം ചെയ്യും അഖിലന്ത്യാ സഹകരണ വാരാഘോഷത്തിന്  നവംബർ 14ന് തിരി തെളിയും. ഒരാഴ്ച നീണ്ടു നില്ക്കുന്ന ആഘോഷ പരിപാടികളുടെ സംസ്ഥാന തല ഉദ്ഘാടനം തിരുവനന്തപുരത്ത് മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ നിർവ്വഹിക്കും. നവംബർ 14 ന് സഹകരണ സംഘം രജിസ്ട്രാർ പി ബി നൂഹ് പതാക...
  • മുല്ലപ്പെരിയാർ : മുൻകരുതലുകൾ തുടരുന്നു ; ആശങ്കപ്പെടേണ്ട സാഹചര്യമില്ല മുല്ലപ്പെരിയാർ അണക്കെട്ടുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് മഴയും നീരൊഴുക്കും കണക്കിലെടുത്ത് ആവശ്യമായ മുൻകരുതലുകൾ സ്വീകരിച്ചു വരുന്നുണ്ടെന്നും നിലവിൽ ആശങ്കപ്പെടേണ്ട സാഹചര്യമില്ലെന്നും ചീഫ് സെക്രട്ടറി ഡോ. വി.പി. ജോയ് അറിയിച്ചു. മുല്ലപ്പെരിയാർ അണക്കെട്ടിന്റെ വൃഷ്ടിപ്രദേശത്ത് ലഭ്യമായ മഴയും നീരൊഴുക്കും കണക്കിലെടുത്ത് ആവശ്യമായ മുൻകരുതൽ നടപടികൾ മഴക്കാലം...

കൊട്ടാരക്കരയിലെ അച്ചായൻ പോറ്റിയാണ് ( പൂർണ്ണ പ്രകാശ് ഹോട്ടൽ )

കൊട്ടാരക്കരയിലെ അച്ചായൻ പോറ്റിയാണ് ( പൂർണ്ണ പ്രകാശ് ഹോട്ടൽ )
October 26
04:05 2019

കൊട്ടാരക്കര : പൂർണ്ണ പ്രകാശ് ഹോട്ടൽ നടത്തുന്ന അച്ചായനെ പോറ്റിയെന്നാണ് വിളിക്കുന്നത് ജന്മം കൊണ്ട് പോറ്റി അല്ലെങ്കിലും വെജിറ്റേറിയൻ ആഹാരം വിളമ്പിയാണ് പേരു വന്നത് യാർത്ഥ പേര് ഷാജി പാപ്പച്ചൻ എന്നാണ്. ഷാജിയുടെ അപ്പൻ പാപ്പച്ചൻ 1980-ൽ പുലമൺ ജംഗ്ഷനിൽ ആണ് ഈ ഹോട്ടൽ നടത്തിയിരുന്നത്. ഇപ്പോൾ ചന്തമുക്കിലാണ് ഈ ഹോട്ടൽ അപ്പന്റെ പേര് ഷാജിക്കു കിട്ടി പോറ്റിയെന്ന്.

വൃത്തിയായ അന്തരീക്ഷമാണ് അടുക്കളയ്ക്ക്, തലേ ദിവസത്തെ ആഹാരം വിളമ്പാറില്ല. അച്ചായൻ പോറ്റിയുടെ കടയിൽ നിന്ന് ആഹാരം കഴിക്കാത്ത രാഷ്ട്രീയ, സിനിമാ നടന്മാറില്ല. അവർ തിരുവനന്തപുരത്ത് പോകുമ്പോൾ കൊട്ടാരക്കര പുലമൺ ജംഗ്ഷനിലെ ഹോട്ടൽ നിന്ന് ആഹാരം കഴിച്ചേ പോകു.

ഉമ്മൻ ചാണ്ടി, ആർ. ബാലകൃഷ്ണപിള്ള, കെ.  കരുണാകരൻ, ജഗതി ശ്രീകുമാർ എന്നിവർ പ്രമുഖരിൽ പ്പെടും. അമിതമായ വില ഈടാക്കാറില്ല. തൈരും, കുട്ടുകറിയും ഉൾപ്പെടെ അഞ്ചാറു കൂട്ടം കാണും. അവയിൽ, തീയൽ, തോരൻ, അച്ചാറ്, സാമ്പാർ പുളിശ്ശേരി, പച്ച മോര് രസം എന്നിവ, ഏറ്റവും നല്ല അരിയും, ഗോതമ്പുമാണ് ഉപയോഗിക്കുന്നത്. പൂവ് പോലെ ഇഡലിയാണ് നൽകുന്നത്. സാമ്പാർ, തേങ്ങാ ചമന്തി, ചിലപ്പോൾ ഇടി ചമന്തിയും കൂടെ കാണും. ചപ്പാത്തിയും, കറിയും നാവിൽ കൊതിയൂറും, റെഡി മെയിഡ് ചപ്പാത്തിയല്ല അവിടെ തന്നെ എണ്ണയില്ലാതെ ഉണ്ടാക്കിയെടുക്കും.

മസാല ദോശ, നെയ്യ് റോസ്റ്റ്, പൂരി, ഉപ്പുമാവ്, വട, ഏത്തയ്ക്ക പുഴുങ്ങീയത് ഇതൊക്കെയാണ് വിഭങ്ങൾ. തേങ്ങാ ചമന്തിയാണ് കൊടുക്കുന്നത്. മറ്റുള്ള കടകളിൽ കടല് മാവ് ചമ്മന്തിയാണ്. കൊടുക്കുന്ന കറികൾ പിശുക്കു കാണിക്കാറില്ല. ശബരിമല സീസണിലും എല്ലാ സമത്തും നല്ല തിരക്കാണ്.

ഹോട്ടലിന്റെ ഭിത്തിയിൽ ചരിത്ര പുരുഷൻമാരുടെ ചിത്രങ്ങൾ ആലേഖനം ചെയ്തിട്ടുണ്ട് ഇരിക്കുന്ന കസേര തടി കസേരയാണ് തൊഴിലാളികൾ വരുന്ന കസ്റ്റമേഴ്സിനോട് നല്ല പെരുമാറ്റമാണ്. ഏതൊക്കെ ഹോട്ടൽ വന്നാലും “അച്ചായനും പോറ്റി ഹോട്ടൽ എന്ന പൂർണ്ണ പ്രകാശ്” കൊട്ടാരക്കര കാർക്ക് സ്വന്തമാണ്.

വാർത്ത തയ്യാറാക്കിയത്: സജീ ചേരൂർ, കൊട്ടാരക്കര

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment