Asian Metro News

കൊട്ടാരക്കരയിലെ അച്ചായൻ പോറ്റിയാണ് ( പൂർണ്ണ പ്രകാശ് ഹോട്ടൽ )

 Breaking News
  • സൗമ്യ സന്തോഷിന്റെ മൃതദേഹം നാളെ നാട്ടിലെത്തിക്കും ഇസ്രയേലില്‍ കൊല്ലപ്പെട്ട ഇടുക്കി കീരിത്തോട് കാഞ്ഞിരന്താനം സ്വദേശിനി സൗമ്യ സന്തോഷിന്റെ മൃതദേഹം ഇന്ന് തന്നെ ഇന്ത്യയിലേക്ക് കൊണ്ട് വരും ഇതിനായുള്ള എല്ലാ ക്രമീകരണങ്ങളും പൂർത്തിയായതായി ഇന്ത്യന്‍ എംബസി വിദേശകാര്യ സഹമന്ത്രി വി.മുരളിധരനെ അറിയിച്ചു. ടെല്‍ അവീവില്‍ നിന്ന് പ്രത്യേകവിമാനത്തിലാണ് മ്യതദേഹം ഡല്‍ഹിയില്‍...
  • കരയുദ്ധ ഭീഷണിയുമായി ഇസ്രായേൽ ; ഗാസ അതിർത്തിയിൽ സൈനിക വിന്യാസം ഇസ്രേയേൽ -പാലസ്റ്റീൻ സങ്കര്ഷങ്ങള് രൂക്ഷമാകുന്നസാഹചര്യത്തിൽ കരയുദ്ധ ഭീഷണിയുമായി ഇസ്രായേൽ ഇതുനു മുന്നോടിയായി ഇപ്പോൾ ഗാസ അതിർത്തിയിൽ സൈനിക വിന്യാസം ആരംഭിച്ചതായിട്ടും, ഹമാസ് അധീനതയിലുള്ള പ്രദേശത്ത് കടന്നാക്രമണത്തിനായി ഒൻപതിനായിരത്തോളം സൈനികരെ വിന്യസിച്ചതായാണ്റിപോർട്ടുകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു. ഇക്കഴിഞ്ഞ വെള്ളിയാഴ്ച അൽ അഖ്സ പള്ളിയിലുണ്ടായ ആക്രമണത്തിന് പിന്നാലെയാണ്...
  • കോറോണയ്ക്കും ജീവിക്കാൻ അവകാശമുണ്ട്: ത്രിവേന്ദ്ര സിംഗ് റാവത്ത് ഡെറാഡൂൺ: കൊറോണ വൈറസ്സിനും ജീവിക്കാൻ അനുവാദമുള്ള ജീവിയാണെന്നു ഉത്തരാഖണ്ഡ് മുന്‍ മുഖ്യമന്ത്രി ത്രിവേന്ദ്ര സിംഗ് റാവത്ത്. സ്വകാര്യ വാർത്ത ചാനലിനോട് സംസാരിക്കവെയാണ് ബി ജെ പി നേതാവുകൂടിയായ ത്രിവേന്ദ്ര സിംഗ് റാവത്ത്ന്റെ പ്രതികരണം. ദാർശനികമായ ചിന്ദിക്കുമ്പോ കോറോണയും നമ്മെ പോലെ ഭൂമിയിൽ...
  • കോവിഡ് സ്ഥിതിരൂക്ഷമായിതന്നെ തുടരുന്നു; ലോക്ക് ഡൗൺ നീട്ടിയേക്കും തിരുവനന്തപുരം : സംസ്ഥാനത്തു കോവിഡ് സ്ഥിതിഗതികൾ രൂക്ഷമായി തന്നെ തുടരുകയാണ്. രോഗികളുട എണ്ണത്തിൽ കുറവ് വന്നിട്ടില്ല മാത്രമല്ല ടെസ്റ്റ് പോസിറ്റിവിറ്റി നിരക്കും കൂടിവരുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് ലോക്ക് ഡൗൺ വീണ്ടും നീട്ടിയേക്കും എന്ന വാർത്തകൾ പുരത്തു വരുന്നത്. ഇന്നത്തേയും നാളത്തേയും കൊവിഡ് കേസുകള്‍...
  • കോവിഡ് വാക്സിനേഷൻ : ലോകരാഷ്ട്രങ്ങൾക്ക് യു.എ.ഇ. മാതൃക ദുബായ് : യു.എ.ഇ. വാക്സിനേഷൻ ജനങ്ങളിൽ എത്തിക്കുന്നതിൽ മാതൃകയായി 70 % ത്തോളം ആളുകൾ വാക്സിൻ സ്വീകരിച്ചതായി കണക്കുകൾ പറയുന്നു. യു.എ.ഇ.യില്‍ 1477 പേര്‍കൂടി കോവിഡ് വൈറസ് രോഗമുക്തി നേടിയതായി ആരോഗ്യപ്രതിരോധ മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു. ഇതോടെ ആകെ രോഗമുക്തി 5,20,882 ആയിട്ടുണ്ട്.രണ്ടുപേര്‍കൂടി...

കൊട്ടാരക്കരയിലെ അച്ചായൻ പോറ്റിയാണ് ( പൂർണ്ണ പ്രകാശ് ഹോട്ടൽ )

കൊട്ടാരക്കരയിലെ അച്ചായൻ പോറ്റിയാണ് ( പൂർണ്ണ പ്രകാശ് ഹോട്ടൽ )
October 26
04:05 2019

കൊട്ടാരക്കര : പൂർണ്ണ പ്രകാശ് ഹോട്ടൽ നടത്തുന്ന അച്ചായനെ പോറ്റിയെന്നാണ് വിളിക്കുന്നത് ജന്മം കൊണ്ട് പോറ്റി അല്ലെങ്കിലും വെജിറ്റേറിയൻ ആഹാരം വിളമ്പിയാണ് പേരു വന്നത് യാർത്ഥ പേര് ഷാജി പാപ്പച്ചൻ എന്നാണ്. ഷാജിയുടെ അപ്പൻ പാപ്പച്ചൻ 1980-ൽ പുലമൺ ജംഗ്ഷനിൽ ആണ് ഈ ഹോട്ടൽ നടത്തിയിരുന്നത്. ഇപ്പോൾ ചന്തമുക്കിലാണ് ഈ ഹോട്ടൽ അപ്പന്റെ പേര് ഷാജിക്കു കിട്ടി പോറ്റിയെന്ന്.

വൃത്തിയായ അന്തരീക്ഷമാണ് അടുക്കളയ്ക്ക്, തലേ ദിവസത്തെ ആഹാരം വിളമ്പാറില്ല. അച്ചായൻ പോറ്റിയുടെ കടയിൽ നിന്ന് ആഹാരം കഴിക്കാത്ത രാഷ്ട്രീയ, സിനിമാ നടന്മാറില്ല. അവർ തിരുവനന്തപുരത്ത് പോകുമ്പോൾ കൊട്ടാരക്കര പുലമൺ ജംഗ്ഷനിലെ ഹോട്ടൽ നിന്ന് ആഹാരം കഴിച്ചേ പോകു.

ഉമ്മൻ ചാണ്ടി, ആർ. ബാലകൃഷ്ണപിള്ള, കെ.  കരുണാകരൻ, ജഗതി ശ്രീകുമാർ എന്നിവർ പ്രമുഖരിൽ പ്പെടും. അമിതമായ വില ഈടാക്കാറില്ല. തൈരും, കുട്ടുകറിയും ഉൾപ്പെടെ അഞ്ചാറു കൂട്ടം കാണും. അവയിൽ, തീയൽ, തോരൻ, അച്ചാറ്, സാമ്പാർ പുളിശ്ശേരി, പച്ച മോര് രസം എന്നിവ, ഏറ്റവും നല്ല അരിയും, ഗോതമ്പുമാണ് ഉപയോഗിക്കുന്നത്. പൂവ് പോലെ ഇഡലിയാണ് നൽകുന്നത്. സാമ്പാർ, തേങ്ങാ ചമന്തി, ചിലപ്പോൾ ഇടി ചമന്തിയും കൂടെ കാണും. ചപ്പാത്തിയും, കറിയും നാവിൽ കൊതിയൂറും, റെഡി മെയിഡ് ചപ്പാത്തിയല്ല അവിടെ തന്നെ എണ്ണയില്ലാതെ ഉണ്ടാക്കിയെടുക്കും.

മസാല ദോശ, നെയ്യ് റോസ്റ്റ്, പൂരി, ഉപ്പുമാവ്, വട, ഏത്തയ്ക്ക പുഴുങ്ങീയത് ഇതൊക്കെയാണ് വിഭങ്ങൾ. തേങ്ങാ ചമന്തിയാണ് കൊടുക്കുന്നത്. മറ്റുള്ള കടകളിൽ കടല് മാവ് ചമ്മന്തിയാണ്. കൊടുക്കുന്ന കറികൾ പിശുക്കു കാണിക്കാറില്ല. ശബരിമല സീസണിലും എല്ലാ സമത്തും നല്ല തിരക്കാണ്.

ഹോട്ടലിന്റെ ഭിത്തിയിൽ ചരിത്ര പുരുഷൻമാരുടെ ചിത്രങ്ങൾ ആലേഖനം ചെയ്തിട്ടുണ്ട് ഇരിക്കുന്ന കസേര തടി കസേരയാണ് തൊഴിലാളികൾ വരുന്ന കസ്റ്റമേഴ്സിനോട് നല്ല പെരുമാറ്റമാണ്. ഏതൊക്കെ ഹോട്ടൽ വന്നാലും “അച്ചായനും പോറ്റി ഹോട്ടൽ എന്ന പൂർണ്ണ പ്രകാശ്” കൊട്ടാരക്കര കാർക്ക് സ്വന്തമാണ്.

വാർത്ത തയ്യാറാക്കിയത്: സജീ ചേരൂർ, കൊട്ടാരക്കര

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment