Asian Metro News

ഇക്കോ സെൻസിറ്റിവ് സോൺ: വിവര ശേഖരണത്തിനുള്ള നിർദേശങ്ങൾ പുറപ്പെടുവിച്ചു

 Breaking News
  • ഊർജ്ജസ്വലരായ കുട്ടികൾ മികച്ച സമൂഹത്തിന്റെ അളവുകോലെന്ന് വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രി. ഊർജ്ജസ്വലരായ കുട്ടികൾ മികവുറ്റ സമൂഹത്തിന്റെ അളവുകോൽ ആണെന്ന് പൊതുവിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രി വി ശിവൻകുട്ടി അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. ഒരു സമൂഹത്തിലെ കുട്ടികളുടെ അവസ്ഥ നോക്കിയാൽ ആ സമൂഹത്തിന്റെ യഥാർത്ഥ നില മനസ്സിലാവും, സംസ്ഥാന ബാലാവകാശ സംരക്ഷണ കമ്മീഷൻ സംഘടിപ്പിച്ച നേമം നിയോജക മണ്ഡലതല സെമിനാർ ഉദ്ഘാടനം...
  • അനീമിയ മുക്ത കേരളത്തിന് കൂട്ടായ പ്രയത്നം ആവശ്യം: മന്ത്രി വീണാ ജോർജ്. അനീമിയ മുക്ത കേരളത്തിന് കൂട്ടായ പ്രയത്നം ആവശ്യമാണെന്ന് ആരോഗ്യ മന്ത്രി വീണാ ജോർജ്. ഈ ലക്ഷ്യം കൈവരിക്കാൻ ‘വിവ (വിളർച്ചയിൽ നിന്നും വളർച്ചയിലേക്ക്) കേരളം’ കാമ്പയിനിലൂടെ 15 മുതൽ 59 വയസുവരെയുള്ള സ്ത്രീകളിൽ അനീമിയ കണ്ടെത്തുകയും ആവശ്യമായവർക്ക് ചികിത്സ ഉറപ്പാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ഇതിന്റെ പ്രവർത്തനങ്ങൾ...
  • മുഖ്യമന്ത്രി അനുശോചിച്ചു . സംസ്ഥാന ചീഫ് ഇലക്ഷൻ ഓഫീസറായിരുന്ന എൻ. മോഹൻ ദാസിന്റെ നിര്യാണത്തിൽ മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ അനുശോചിച്ചു....
  • ക‌ൃത്രിമം തടയാൻ സുരക്ഷാ നടപടികൾ നിർദ്ദേശിച്ചതായി ക്ഷേമ ബോർഡ് കേരള പ്രവാസി ക്ഷേമ ബോർഡ് ഹെഡ് ഓഫീസിലെ സോഫ്റ്റ്‌വെയർ സംവിധാനത്തിൽ കൃത്രിമത്വം കാട്ടി അനധികൃത പെൻഷൻ ലഭിക്കാൻ വഴിവെച്ചതിനെ തുടർന്ന് കൃത്രിമം തടയാനായി സുരക്ഷാ നടപടികൾ സ്വീകരിക്കാൻ കെൽട്രോണിന് നിർദ്ദേശം നൽകിയതായി  ബോർഡ് ചീഫ് എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് ഓഫീസർ അറിയിച്ചു.നഷ്ടപ്പെട്ട തുക തിരിച്ചുപിടിക്കാൻ...
  • വന്ധ്യതാ ചികിത്സ നടത്തുന്ന സ്ഥാപനങ്ങൾക്ക് രജിസ്ട്രേഷൻ നൽകി . കേന്ദ്ര സർക്കാരിന്റെ അസിസ്റ്റഡ് റീപ്രൊഡക്ടീവ് ടെക്‌നോളജി (റെഗുലേഷൻ) ആക്ട് 2021, സറൊഗസി (റെഗുലേഷൻ) ആക്ട് 2021 എന്നിവയനുസരിച്ച് സ്വകാര്യ/ സർക്കാർ സ്ഥാപനങ്ങൾക്ക് വന്ധ്യത ചികിത്സ നടത്തുന്നതിന് രജിസ്‌ട്രേഷൻ നിർബന്ധമാണ്.ആക്ടിലെ മാർഗ്ഗനിർദേശമനുസരിച്ച് നിശ്ചിത മാനദണ്ഡങ്ങൾ പാലിക്കുന്ന സ്ഥാപനങ്ങൾക്കാണ് രജിസ്‌ട്രേഷൻ നൽകുന്നത്.ഇതിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ സംസ്ഥാന ബോർഡ്...

ഇക്കോ സെൻസിറ്റിവ് സോൺ: വിവര ശേഖരണത്തിനുള്ള നിർദേശങ്ങൾ പുറപ്പെടുവിച്ചു

ഇക്കോ സെൻസിറ്റിവ് സോൺ: വിവര ശേഖരണത്തിനുള്ള നിർദേശങ്ങൾ പുറപ്പെടുവിച്ചു
December 23
11:07 2022

സംരക്ഷിത വനങ്ങളുടെ അതിർത്തിയിലെ ഇക്കോ സെൻസിറ്റിവ് സോണുകൾ നിർണയിക്കുന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട സുപ്രീം കോടതി ഉത്തരവിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ ഇക്കോ സെൻസിറ്റിവ് സോണുകൾ നിശ്ചയിക്കുമ്പോൾ ജനവാസ മേഖലകളെ ഒഴിവാക്കിയുള്ള ഇളവ് ലഭ്യമാക്കുന്നതിനു സമർപ്പിക്കുന്നതിനായി തദ്ദേശവാസികളുടെ ആശങ്ക പരിഹരിച്ച് കുറ്റമറ്റ രീതിയിൽ വിവരശേഖരണം നടപ്പാക്കുന്നതിനുള്ള നടപടികൾ സ്വീകരിക്കാൻ തദ്ദേശ സ്വയംഭരണ സ്ഥാപനങ്ങൾ സ്വീകരിക്കേണ്ട നടപടികൾ സംബന്ധിച്ച് ചീഫ് സെക്രട്ടറി ഡോ. വി.പി. ജോയ് സർക്കുലർ പുറപ്പെടുവിച്ചു.

സുപ്രീം കോടതി വിധിയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ വനപ്രദേശത്തിന്റെ  അതിർത്തിയിൽ നിന്നും ഒരു കിലോമീറ്റർ ദൂരത്തിലുള്ള ഭാഗവും അതിലുള്ള നിർമ്മിതികളും കേരള സർക്കാരിന്റെ വെബ് സൈറ്റിൽ ഇതിനോടകം പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഭൂപടത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. ജനവാസകേന്ദ്രങ്ങളെയും നിർമ്മിതികളെയും ഒഴിവാക്കിക്കൊണ്ട് പൂജ്യം മുതൽ ഒരു കീലോമീറ്റർ പരിധിയിൽ സംരക്ഷിത വനത്തിന് ചുറ്റുമുള്ള ബഫർസോൺ ഭൂപടത്തിന്റെ കരട് (draft map) ഉൾക്കൊള്ളുന്ന റിപ്പോർട്ട് വനം-വന്യജീവി വകുപ്പ് ഇതിനകം തയാറാക്കിയിട്ടുണ്ട്. ഈ കരട് ഭൂപടവും കേരള സർക്കാരിന്റെ ഔദ്യോഗിക വെബ്‌സൈറ്റിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഈ കരട് ഭൂപടത്തിൽ ഏതൊക്കെ സർവേ നമ്പറുകൾ ഉൾപ്പെടുമെന്ന വിവരം ഒരാഴ്ചയോടെ വെബ് സൈറ്റിൽ ലഭ്യമാക്കും.

ജനവാസ കേന്ദ്രങ്ങളെയും നിർമ്മിതികളെയും ഒഴിവാക്കിക്കൊണ്ടാണ് കരട്  ബഫർസോൺ ഭൂപടം വനം-വന്യജിവി വകുപ്പ് തയ്യാറാക്കിയിട്ടുള്ളത് എങ്കിലും ഈ ബഫർസോൺ പ്രദേശത്തിനകത്ത് ഏതെങ്കിലും ജനവാസ കേന്ദ്രമോ നിർമിതികളോ ഉൾപ്പെട്ടു വന്നിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ അവയുടെ വിശദാംശങ്ങൾ വനം വകുപ്പിന്റെ ശ്രദ്ധയിൽപ്പെടുത്തണം. ഇപ്രകാരം വിവരങ്ങൾ ശ്രദ്ധയിൽപ്പെടുത്താൻ 2023ജനുവരി 7 വരെ സമയം അനുവദിക്കും.

പൊതുജനങ്ങൾ സമർപ്പിക്കുന്ന വിവരങ്ങൾ ഫീൽഡ് തല പരിശോധന നടത്തി സ്ഥിരീകരിക്കുന്നതിന് ബന്ധപ്പെട്ട ഗ്രാമ പഞ്ചായത്ത്/ നഗരസഭ വാർഡ് മെമ്പർ (അതായത് കരട് ബഫർസോൺ ഉൾപ്പെടുന്ന വാർഡിലെ മെമ്പർ), വനം – വന്യജീവി വകുപ്പ് ഉദ്യോഗസ്ഥ(ൻ),വില്ലേജ് ഓഫീസർ/ വില്ലേജ് ഓഫീസർ ചുമതലപ്പെടുത്തുന്ന ഉദ്യോഗസ്ഥ(ൻ),തദ്ദേശസ്വയംഭരണ സ്ഥാപനത്തിലെ  ചുമതലപ്പെടുത്തുന്ന ഉദ്യോഗസ്ഥ(ൻ) എന്നിവർ അടങ്ങുന്ന സമിതി രൂപീകരിക്കണം. ഇതുനുള്ള ചുമതല അതത് തദ്ദേശസ്വയംഭരണസ്ഥാപന സെക്രട്ടറിമാർ നിർവ്വഹിക്കണം.

ഫീൽഡ്തല വിലയിരുത്തൽ നടത്തി ഉറപ്പാക്കുന്ന വിവരങ്ങൾ ജിയോടാഗിംഗ് നടത്തി കേരള സ്‌റ്റേറ്റ് റിമോട്ട് സെൻസിംഗ് ആൻഡ് എൻവയോൺമെന്റ് സെന്റർ (KSREC) വികസിപ്പിച്ചിട്ടുള്ള മൊബൈൽ ആപ്പ് മുഖേന അപ്ലോഡ് ചെയ്യണം. ഈ നടപടിക്കായി സാങ്കേതിക പരിജ്ഞാനമുള്ള എൻജിനീയറിങ് കോളേജ്/polytechnicവിദ്യാർത്ഥികൾ, കുടുംബശ്രീ ഓക്‌സിലറി അംഗങ്ങൾ,സാങ്കേതിക വൈദഗ്ധ്യമുള്ള മറ്റു സന്നദ്ധ പ്രവർത്തകർ എന്നിവരെ സമിതിയുടെ ഭാഗമായി ഉൾപ്പെടുത്തണം.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment