Asian Metro News

വിപണനം പൊടിപൊടിച്ച് കുടുംബശ്രീ അഞ്ച് ദിവസത്തെ വരുമാനം 4.85 ലക്ഷം

 Breaking News
  • പക്ഷിപ്പനി: പക്ഷികളുടെ വിപണനവും കടത്തലും നിരോധിച്ചു പുറക്കാട്, കരുവാറ്റ ഗ്രാമപഞ്ചായത്തുകളില്‍ പക്ഷിപ്പനി സ്ഥിരീകരിച്ച സാഹചര്യത്തില്‍ അമ്പലപ്പുഴ സൗത്ത്, പള്ളിപ്പാട്, കാര്‍ത്തികപ്പള്ളി, എടത്വ, തകഴി, വിയപുരം, ചെറുതന, കരുവാറ്റ, കുമാരപുരം, തൃക്കുന്നപ്പുഴ, പുറക്കാട്, അമ്പലപ്പുഴ വടക്ക്, നെടുമുടി, ചമ്പക്കുളം, രാമങ്കരി എന്നീ പഞ്ചായത്തുകളിലും ഹരിപ്പാട് നഗരസഭയിലും താറാവ്, കോഴി, കാട,...
  • സ്‌കൂളുകളില്‍ ബെഞ്ചും ഡസ്‌കും;ജില്ലാപഞ്ചായത്ത് പദ്ധതി ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു ജില്ലാ പഞ്ചായത്തിന്റെ വാര്‍ഷിക പദ്ധതിയില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തി സ്‌കൂളുകള്‍ക്ക് 50 ലക്ഷം രൂപ വിനിയോഗിച്ച് നല്‍കുന്ന ബെഞ്ചിന്റെയും ഡെസ്‌കിന്റെയും വിതരണോദ്ഘാടനം ജില്ലാ പഞ്ചായത്ത് പ്രസിഡന്റ് അഡ്വ. ഓമല്ലൂര്‍ ശങ്കരന്‍ ആറന്മുള ഗവ. വൊക്കേഷണല്‍ ഹയര്‍ സെക്കന്‍ഡറി സ്‌കൂളില്‍ നിര്‍വഹിച്ചു. ജില്ലയിലെ ഹൈസ്‌കൂള്‍, ഹയര്‍സെക്കന്‍ഡറി,...
  • ആധാര രജിസ്‌ട്രേഷന് ‘ആധാർ’ അധിഷ്ഠിത ബയോമെട്രിക്ക് വെരിഫിക്കേഷൻ സംസ്ഥാനത്തെ സബ് രജിസ്ട്രാർ ഓഫീസുകളിൽ ആധാരങ്ങൾ രജിസ്റ്റർ ചെയ്യുന്നതിന് ‘ആധാർ’ അധിഷ്ഠിത ബയോമെട്രിക്ക് വെരിഫിക്കേഷൻ. ഇതിനായി രജിസ്‌ട്രേഷൻ (കേരള) ചട്ടങ്ങളിൽ ഭേദഗതി വരുത്തി വിജ്ഞാപനം പുറപ്പെടുവിച്ചു. ആധാര കക്ഷികളുടെ സമ്മതത്തോടെയുള്ള ‘consent based aadhaar authentication service’ ആണ് ഇതിനായി ഉപയോഗപ്പെടുത്തുന്നത്. നിലവിൽ ആധാര കക്ഷികളെ തിരിച്ചറിയുന്നതിന് സാക്ഷികളെയും, ആധാര...
  • സഹകരണ മേഖലയുടെ സമഗ്ര നിയമ ഭേദഗതി ബിൽ നിയമസഭയിൽ അവതരിപ്പിക്കും -മന്ത്രി വരുന്ന നിയമസഭയിൽ സഹകരണ മേഖലയുടെ സമഗ്ര നിയമ ഭേദഗതി ബിൽ അവതരിപ്പിക്കുമെന്നും അത് മേഖലയുടെ പുരോഗതിക്ക് സഹായകരമായ സാഹചര്യം സൃഷ്ടിക്കുമെന്നും സഹകരണ വകുപ്പ് മന്ത്രി വി.എൻ വാസവൻ. കോഴിക്കോട് മർക്കന്റയിൽ കോ ഓപ്പറേറ്റീവ് സൊസൈറ്റി കോംകോ ടവറിന്റെ ഉദ്ഘാടനം നിർവ്വഹിച്ചു സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു...
  • 27 ാം മത് ഐ.എഫ്.എഫ്.കെ: ലൈഫ് ടൈം അച്ചീവ്മെന്റ് അവാർഡ് ബേലാ താറിന് ലോക സിനിമയിലെ ഇതിഹാസമായ ഹംഗേറിയൻ സംവിധായകൻ ബേലാ താറിന് 27 ാമത് ഐ.എഫ്.എഫ്.കെ ലൈഫ് ടൈം അച്ചീവ്മെന്റ് അവാർഡ് നൽകും. പത്ത് ലക്ഷം രൂപയും ശിൽപ്പവുമടങ്ങുന്നതാണ് അവാർഡ്. മാനുഷിക പ്രശ്നങ്ങളെ സവിശേഷമായ ആഖ്യാന ശൈലിയിലൂടെ അവതരിപ്പിക്കുന്ന ദ ട്യൂറിൻ ഹോഴ്സ്, വെർക്ക്മീസ്റ്റർ...

വിപണനം പൊടിപൊടിച്ച് കുടുംബശ്രീ അഞ്ച് ദിവസത്തെ വരുമാനം 4.85 ലക്ഷം

വിപണനം പൊടിപൊടിച്ച് കുടുംബശ്രീ അഞ്ച് ദിവസത്തെ  വരുമാനം 4.85 ലക്ഷം
May 04
09:59 2022

കോട്ടയം: രണ്ടാം പിണറായി വിജയന്‍ സര്‍ക്കാരിന്റെ ഒന്നാം വാര്‍ഷിക ആഘോഷങ്ങളുടെ ഭാഗമായ എന്റെ കേരളം പ്രദര്‍ശന, വിപണന മേളയില്‍ മികച്ച വില്‍പ്പന നടത്തി കുടുംബശ്രീ യൂണിറ്റുകള്‍. വ്യത്യസ്തങ്ങളായ മൂല്യവര്‍ദ്ധിത ഭക്ഷ്യ ഉല്‍പ്പന്നങ്ങളടക്കമുള്ളവയുടെ അഞ്ച് ദിവസത്തെ വിപണത്തിലൂടെ 23 സ്റ്റോളുകൾക്ക് 4.85 ലക്ഷം രൂപയുടെ വരുമാനം ലഭിച്ചതായി കുടുംബശ്രീ ജില്ലാ മിഷൻ കോ ഓര്‍ഡിനേറ്റര്‍ അഭിലാഷ് ദിവാകർ അറിയിച്ചു.

ചക്ക വിഭങ്ങള്‍ക്കായി സജ്ജമാക്കിയ ചക്കയും ചകിണിയും സ്റ്റോളിലാണ് മികച്ച വില്‍പ്പന . ചക്ക, ചക്കപ്പൊടി, ചക്കക്കുരു, ചക്ക ഉണക്കിയത്, ചക്കപ്പഴം ഉണ്ണിയപ്പം, ഫ്രഷ് ചക്ക ചിപ്‌സ്, ഇടിച്ചക്ക അച്ചാര്‍, ചകിണിയും കുരുവും മാറ്റി പ്ലാസ്റ്റിക് കവറുകളിലാക്കി ചക്കച്ചൊള എന്നിവ ചൂടപ്പം പോലെ വിറ്റുപോകുന്നു. . 30 കിലോയ്ക്കു മുകളില്‍ തൂക്കമുള്ള ചക്ക കഴിഞ്ഞദിവസം 500 രൂപയ്ക്കാണ് വിറ്റുപോയത്. നെടുങ്കുന്നം സമൃദ്ധി, കറുകച്ചാല്‍ ശ്രീഫുഡ്, പൂഞ്ഞാര്‍ ഐശ്വര്യ എന്നീ കുടുബശ്രീകളാണ് ചക്ക വിഭവങ്ങളെത്തിച്ചത്.

നാട്ടുചന്ത ജൈവ പച്ചക്കറി സ്റ്റോളിലെ വില്‍പ്പനയും ഉഷാറാണ്. 14654 രൂപയുടെ ജൈവപച്ചക്കറികള്‍ ഇതിനകം വില്‍ക്കാനായി. നാടന്‍ തൈര്, അച്ചിങ്ങ പയര്‍, ചേന, വാഴച്ചുണ്ട് കോവയ്ക്കയടക്കം ദിവസേന എത്തിക്കുന്ന പച്ചക്കറികള്‍ അന്നന്നു തന്നെ വിറ്റഴിയുന്നുണ്ട്. വൈക്കം സമൃദ്ധി യൂണിറ്റിന്റെ ജൈവവളത്തിനും ആവശ്യക്കാരേറെയാണ്. ഉണങ്ങിയ ചാണകം, കോഴിവളം, ആട്ടിന്‍ കാഷ്ഠം, കടലപ്പിണ്ണാക്ക് എന്നിവ ഡങ് ക്രഷറില്‍ പൊടിച്ചെടുത്തത് വിറ്റ് 11000 രൂപ വരെ നേടാനായി. ഡങ് ക്രഷറും പ്രദര്‍ശനത്തിനും വിപണനത്തിനുമായി സ്റ്റാളിലുണ്ട്.

കരകൗശല ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍, അച്ചാറുകള്‍, പായ്ക്കറ്റ് ഭക്ഷ്യ ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍, നാടന്‍ തേന്‍, പുല്‍തൈലം, നാട്ടുമരുന്നുകള്‍, വിവിധയിനം സോപ്പ്, ലോഷനുകള്‍, ബാഗുകള്‍, തുണിത്തരങ്ങള്‍, പൊടിമീന്‍, ചെമ്മീന്‍, ഉണക്കമീന്‍, ചെടികള്‍, തൈകള്‍, പേള്‍, സാന്‍ഡ് സ്റ്റോണ്‍, ക്രിസ്റ്റല്‍ സ്റ്റോണ്‍ ഗ്ലാസ് സ്റ്റോണ്‍ തുടങ്ങിയ മുത്തുകള്‍ കൊണ്ടുണ്ടാക്കിയ ആഭരണങ്ങള്‍ എന്നിവയുള്‍പ്പെടെയുള്ള ഉല്‍പ്പന്നങ്ങളും വിപണി കീഴടക്കി മേളയിൽ മുന്നേറുകയാണ്.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment