Asian Metro News

പ്രതിരോധ പരിശീലന പരിപാടിയുടെ ജില്ലാപ്രദർശനംകൊല്ലം റൂറൽ എസ്.പി കെ.ബി.രവി ഐ.പി.എസ് ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു.

 Breaking News
 • പക്ഷിപ്പനി: പക്ഷികളുടെ വിപണനവും കടത്തലും നിരോധിച്ചു പുറക്കാട്, കരുവാറ്റ ഗ്രാമപഞ്ചായത്തുകളില്‍ പക്ഷിപ്പനി സ്ഥിരീകരിച്ച സാഹചര്യത്തില്‍ അമ്പലപ്പുഴ സൗത്ത്, പള്ളിപ്പാട്, കാര്‍ത്തികപ്പള്ളി, എടത്വ, തകഴി, വിയപുരം, ചെറുതന, കരുവാറ്റ, കുമാരപുരം, തൃക്കുന്നപ്പുഴ, പുറക്കാട്, അമ്പലപ്പുഴ വടക്ക്, നെടുമുടി, ചമ്പക്കുളം, രാമങ്കരി എന്നീ പഞ്ചായത്തുകളിലും ഹരിപ്പാട് നഗരസഭയിലും താറാവ്, കോഴി, കാട,...
 • സ്‌കൂളുകളില്‍ ബെഞ്ചും ഡസ്‌കും;ജില്ലാപഞ്ചായത്ത് പദ്ധതി ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു ജില്ലാ പഞ്ചായത്തിന്റെ വാര്‍ഷിക പദ്ധതിയില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തി സ്‌കൂളുകള്‍ക്ക് 50 ലക്ഷം രൂപ വിനിയോഗിച്ച് നല്‍കുന്ന ബെഞ്ചിന്റെയും ഡെസ്‌കിന്റെയും വിതരണോദ്ഘാടനം ജില്ലാ പഞ്ചായത്ത് പ്രസിഡന്റ് അഡ്വ. ഓമല്ലൂര്‍ ശങ്കരന്‍ ആറന്മുള ഗവ. വൊക്കേഷണല്‍ ഹയര്‍ സെക്കന്‍ഡറി സ്‌കൂളില്‍ നിര്‍വഹിച്ചു. ജില്ലയിലെ ഹൈസ്‌കൂള്‍, ഹയര്‍സെക്കന്‍ഡറി,...
 • ആധാര രജിസ്‌ട്രേഷന് ‘ആധാർ’ അധിഷ്ഠിത ബയോമെട്രിക്ക് വെരിഫിക്കേഷൻ സംസ്ഥാനത്തെ സബ് രജിസ്ട്രാർ ഓഫീസുകളിൽ ആധാരങ്ങൾ രജിസ്റ്റർ ചെയ്യുന്നതിന് ‘ആധാർ’ അധിഷ്ഠിത ബയോമെട്രിക്ക് വെരിഫിക്കേഷൻ. ഇതിനായി രജിസ്‌ട്രേഷൻ (കേരള) ചട്ടങ്ങളിൽ ഭേദഗതി വരുത്തി വിജ്ഞാപനം പുറപ്പെടുവിച്ചു. ആധാര കക്ഷികളുടെ സമ്മതത്തോടെയുള്ള ‘consent based aadhaar authentication service’ ആണ് ഇതിനായി ഉപയോഗപ്പെടുത്തുന്നത്. നിലവിൽ ആധാര കക്ഷികളെ തിരിച്ചറിയുന്നതിന് സാക്ഷികളെയും, ആധാര...
 • സഹകരണ മേഖലയുടെ സമഗ്ര നിയമ ഭേദഗതി ബിൽ നിയമസഭയിൽ അവതരിപ്പിക്കും -മന്ത്രി വരുന്ന നിയമസഭയിൽ സഹകരണ മേഖലയുടെ സമഗ്ര നിയമ ഭേദഗതി ബിൽ അവതരിപ്പിക്കുമെന്നും അത് മേഖലയുടെ പുരോഗതിക്ക് സഹായകരമായ സാഹചര്യം സൃഷ്ടിക്കുമെന്നും സഹകരണ വകുപ്പ് മന്ത്രി വി.എൻ വാസവൻ. കോഴിക്കോട് മർക്കന്റയിൽ കോ ഓപ്പറേറ്റീവ് സൊസൈറ്റി കോംകോ ടവറിന്റെ ഉദ്ഘാടനം നിർവ്വഹിച്ചു സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു...
 • 27 ാം മത് ഐ.എഫ്.എഫ്.കെ: ലൈഫ് ടൈം അച്ചീവ്മെന്റ് അവാർഡ് ബേലാ താറിന് ലോക സിനിമയിലെ ഇതിഹാസമായ ഹംഗേറിയൻ സംവിധായകൻ ബേലാ താറിന് 27 ാമത് ഐ.എഫ്.എഫ്.കെ ലൈഫ് ടൈം അച്ചീവ്മെന്റ് അവാർഡ് നൽകും. പത്ത് ലക്ഷം രൂപയും ശിൽപ്പവുമടങ്ങുന്നതാണ് അവാർഡ്. മാനുഷിക പ്രശ്നങ്ങളെ സവിശേഷമായ ആഖ്യാന ശൈലിയിലൂടെ അവതരിപ്പിക്കുന്ന ദ ട്യൂറിൻ ഹോഴ്സ്, വെർക്ക്മീസ്റ്റർ...

പ്രതിരോധ പരിശീലന പരിപാടിയുടെ ജില്ലാപ്രദർശനംകൊല്ലം റൂറൽ എസ്.പി കെ.ബി.രവി ഐ.പി.എസ് ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു.

പ്രതിരോധ പരിശീലന      പരിപാടിയുടെ ജില്ലാപ്രദർശനംകൊല്ലം റൂറൽ എസ്.പി കെ.ബി.രവി ഐ.പി.എസ് ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു.
April 05
14:37 2022

കൊട്ടാരക്കര : കൊല്ലം റൂറൽ പോലീസിന്റെ ആഭിമുഖ്യത്തിൽ 04 .04 .2022 ൽ എന്‍.എസ്.എസ് ആർട്സ് കോളേജിൽ വച്ച് സ്ത്രീകൾക്കും കുട്ടികൾക്കമുള്ള സ്വയം പ്രതിരോധ പരിശീലന പരിപാടി വിജയകരമായി പൂർത്തീകരിച്ചവർക്കുള്ള സർട്ടിഫിക്കറ്റ് വിതരണം നടത്തി. കൊല്ലം റൂറൽ എസ്.പി കെ.ബി.രവി ഐ.പി.എസ് ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു. ക്രൈം ബ്രാഞ്ച് ഡി.വൈ.എസ്.പി യും സ്ത്രീ സുരക്ഷയുടെ ജില്ലാതല നോഡൽ ഓഫിസറുമായ അശോക് കുമാർ ആർ അധ്യക്ഷത വഹിച്ചു. അഡിഷണൽ എസ്.പി മധുസൂദനൻ ആശംസ അറിയിക്കുകയും വനിതാ സെൽ ഇൻസ്‌പെക്ടർ ഹനീസ ബീവി.എം സ്വാഗതം ആശംസിക്കുകയും ചെയ്തു. കൊല്ലം റൂറൽ ജില്ലയിൽ ഇതുവരെ 28000 ത്തോളം പേർക്ക് പരിശീലനം നൽകിയിട്ടുണ്ട്. പരിശീലന പരിപാടിയുടെ ജില്ലാതല മാസ്റ്റർ ട്രെയ്നർമാരായ എസ്. സി. പി.ഒ സിന്ധു പി. കെ , ശ്രീജ വി. ആർ ,ഹസ്ന.എം, എ.എസ്. ഐ ലീല എന്നിവരുടെ നേതൃത്വത്തിലാണ് പരിശീലനം നടത്തിയത്. സ്ത്രീകൾക്കും കുട്ടികൾക്കും അക്രമങ്ങളിൽ നിന്നും സ്വയരക്ഷ നൽകുന്ന പരിശീലനമാണ് പദ്ധതിയിലൂടെ ലഭ്യമാക്കിയത്. ഏറ്റവും നൂതനമായ പരിശീലന പാഠങ്ങളാണ് പദ്ധതിയിലൂടെ നൽകിയത്.ജില്ലയിലെ കുടുംബശ്രീ പ്രവർത്തകർ, കോളേജ് വിദ്യർത്ഥിനികൾ എന്നിവർ വിദഗ്ദ്ധ പരിശീലനം പൂർത്തിയാക്കി.

പദ്ധതിയുടെ പ്രധാന സവിശേഷതകൾ ഇവയാണ്.

സമഗ്രമായ അവബോധത്തിലൂടെയും പ്രായോഗിക പരിശീലന പരിപാടിയിലൂടെയും സ്ത്രീകളെ ശാക്തീകരിക്കുക. ഇരയുടെ സ്വഭാവത്തിൽ നിന്ന് മികച്ച സ്വഭാവത്തിലേക്ക് മാറുന്നതിനുള്ള ആത്മവിശ്വാസം വളർത്തുന്നതിനുള്ള ടിപ്പുകൾ. സ്ത്രീകൾക്കെതിരായ കുറ്റകൃത്യങ്ങളുടെ നിയമപരമായ വശങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള അവബോധം. സ്ത്രീകളുടെ സുരക്ഷ ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിനുള്ള പോലീസ് സൗകര്യങ്ങളെക്കുറിച്ച് അവബോധം. ബാഗ് സ്നാച്ചിംഗ്, ചെയിൻ സ്നാച്ചിംഗ്, ലൈംഗിക ആക്രമണങ്ങൾ, ഈവ് ടീസിംഗ്, ബസ് / മെട്രോ ഭീഷണികൾ, ലിഫ്റ്റ് ആക്രമണം, എടിഎം ആക്രമണം, ഗാർഹിക പീഡനം തുടങ്ങിയ വിവിധ ഭീഷണികളെ നേരിടാനുള്ള ലളിതമായ പ്രതിരോധ തന്ത്രങ്ങൾ. ആക്രമണങ്ങളുടെയും ആക്രമണകാരികളുടെയും സ്വഭാവം, അപകടകരമായ ഒരു സാഹചര്യത്തെ എങ്ങനെ നേരിടാം. സ്ത്രീ ശാക്തീകരണത്തിന്റെ വശങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള അവബോധം.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment