Asian Metro News

വിവിധ പദ്ധതികളുമായി സാക്ഷരതാ മിഷന്‍; കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം 2219 പേര്‍ തുല്യതാ പരീക്ഷകള്‍ പാസായി

 Breaking News
  • കോ​വി​ഡ് പ്ര​തി​രോ​ധ​ത്തി​ന്, എ​ൻ95 മാ​സ്ക് നിർബന്ധമെന്ന് ആ​രോ​ഗ്യ​മ​ന്ത്രി തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം: സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് കോ​വി​ഡ് മൂ​ന്നാം ത​രം​ഗ​ത്തി​ൽ ആ​ദ്യം ത​ന്നെ അ​തി തീ​വ്ര​വ്യാ​പ​ന​മെ​ന്ന് ആ​രോ​ഗ്യ​മ​ന്ത്രി വീ​ണാ ജോ​ർ​ജ്. വൈ​റ​സി​നെ പ്ര​തി​രോ​ധി​ക്കാ​ൻ എ​ല്ലാ​വ​രും ഒ​രു​മി​ച്ച് നി​ൽ​ക്ക​ണം. മു​ന്ന​റി​യി​പ്പു​ക​ൾ അ​വ​ഗ​ണി​ച്ചാ​ൽ സ്ഥി​തി വ​ഷ​ളാ​കു​മെ​ന്നും ആ​രോ​ഗ്യ​മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞു. ഈ ​ഘ​ട്ടം അ​തി​പ്ര​ധാ​ന​മാ​ണ്. ആ​ശു​പ​ത്രി​ക​ളി​ൽ പ്ര​വേ​ശി​പ്പി​ക്കു​ന്ന രോ​ഗി​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണ​വും...
  • ഗ്രാമങ്ങളില്‍ കൊവിഡ് കേസുകള്‍ ഇനിയും വര്‍ധിച്ചേക്കാമെന്ന് മുന്നറിയിപ്പ് ന്യൂദല്‍ഹി: രാജ്യത്തെ ഗ്രാമ പ്രദേശങ്ങളിൽ കൊവിഡ് കേസുകള്‍ ഇനിയും വര്‍ധിച്ചേക്കുമെന്ന് മുന്നറിയിപ്പ്. ഡല്‍ഹി, മുംബൈ അടക്കമുള്ള സ്ഥലങ്ങളിലെ ഗ്രാമങ്ങളിലാണ് മുന്നറിയിപ്പ്. അടുത്തിടെ കാണുന്ന രോഗ വ്യാപനത്തിലെ കുറവ് അവസാനമല്ലെന്നും അതിവേഗം കേസുകള്‍ വര്‍ധിച്ച്‌ വേഗത്തില്‍ തന്നെ കുറയുകയും ചെയ്യുമെന്ന് ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ...
  • കുട്ടികൾക്ക് സ്‌കൂളുകളിൽ ഇന്നു മുതൽ വാക്‌സിൻ നൽകും സംസ്ഥാനത്തെ സ്‌കൂളുകളിൽ വിദ്യാർഥികൾക്ക് ഇന്നു മുതൽ വാക്‌സിൻ നൽകും. 15 മുതൽ 17 വയസുവരെയുള്ള കുട്ടികൾക്കാണ് വാക്‌സിൻ നൽകുക. രക്ഷിതാക്കളുടെ സമ്മതത്തോടെ കോവാക്‌സിനാണ് നൽകുന്നത്. 967 സ്‌കൂളുകൾ ഇതിനായി സജ്ജമാക്കിയെന്ന് വിദ്യാഭ്യാസ വകുപ്പ് അറിയിച്ചു. അർഹരായ കുട്ടികളിൽ 51 ശമതാമനം പേർ...
  • സംസ്ഥാനത്ത് ഗുരുതര കോവിഡ് രോഗികളുടെ എണ്ണം കൂടുന്നു സംസ്ഥാനത്ത് കോവിഡ് വ്യാപനത്തിന് പിന്നാലെ ഗുരുതര രോഗികളുടെ എണ്ണവും കൂടുന്നു. ഓക്‌സിജൻ കിടക്കകളും ഐ.സി.യു ബെഡുകളും വെന്റിലേറ്റർ സൗകര്യവും വേണ്ട രോഗികളുടെ എണ്ണത്തിലും വർധനയുണ്ട്. കഴിഞ്ഞ ആഴ്ചയേക്കാൾ വെന്റിലേറ്റർ വേണ്ട രോഗികളുടെ എണ്ണത്തിൽ പത്ത് ശതമാനമാണ് വർധന. ഐ.സി.യുവിൽ പ്രവേശിപ്പിക്കപ്പെടുന്നവരുടെ എണ്ണം...
  • തിരുവനന്തപുരം സെൻട്രൽ ജയിലിലെ റെയ്ഡ്; മൂന്ന് ഉദ്യോഗസ്ഥർക്ക് സ്ഥലംമാറ്റം തിരുവനന്തപുരം സെൻട്രൽ ജയിലിലെ അതീവ സുരക്ഷാ ബ്ലോക്കിലെ റെയ്ഡിൽ സുരക്ഷാ വീഴ്ച കണ്ടെത്തിയതിനെ തുടർന്ന് ഉദ്യോഗസ്ഥർക്കെതിരെ നടപടി. അതീവ അപകടകാരികളായ തടവുകാരുടെ നിരീക്ഷണം സംബന്ധിച്ചും അതീവ സുരക്ഷാ ബ്ലോക്കിൽ നടത്തിയ റെയ്ഡ് സംബന്ധിച്ചും ലാഘവത്തോടെ പരുമാറുകയും ഇതിനെ തുടർന്ന് സെൻട്രൽ ജയിൽ...

വിവിധ പദ്ധതികളുമായി സാക്ഷരതാ മിഷന്‍; കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം 2219 പേര്‍ തുല്യതാ പരീക്ഷകള്‍ പാസായി

വിവിധ പദ്ധതികളുമായി സാക്ഷരതാ മിഷന്‍; കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം 2219 പേര്‍ തുല്യതാ പരീക്ഷകള്‍ പാസായി
January 07
13:05 2022

ജില്ലാ സക്ഷരതാ മിഷന്റെ സാക്ഷരതാ സമിതി യോഗം ജില്ലാ പഞ്ചായത്തില്‍ ചേര്‍ന്നു. ജില്ലാ പഞ്ചായത്ത് പ്രസിഡന്റ് ഉല്ലാസ് തോമസ് അധ്യക്ഷത വഹിച്ചു.

2020-21 വര്‍ഷം ജില്ലയില്‍ 2219 പേര്‍ സാക്ഷരതാ പരീക്ഷ പാസായതായി സാക്ഷരതാ മിഷന്‍ ജില്ലാ – കോര്‍ഡിനേറ്റര്‍ ദീപ ജെയിംസ് യോഗത്തില്‍ അറിയിച്ചു. നിലവില്‍ നാലാം തരം തുല്യതാ പരീക്ഷയ്ക്കായി 490 പേരും ഏഴാം തരം തുല്യതാ പരീക്ഷയ്ക്കായി 315 പേരും പത്താം തരം തുല്യതാ പരീക്ഷയ്ക്കായി 1120 പേരും ഹയര്‍ സെക്കന്‍ഡറി തുല്യതാ പരീക്ഷയ്ക്കായി 1396 പേരും തയാറെടുക്കുന്നു.

പട്ടികജാതി കോളനികളിലെ നിരക്ഷരത നിര്‍മ്മാര്‍ജ്ജന പദ്ധതിയായ നവചേതന പദ്ധതി പ്രകാരം ജില്ലയിലെ 10 പഞ്ചായത്തുകളിലെ 10 വാര്‍ഡുകള്‍ തിരഞ്ഞെടുത്ത് പ്രാഥമിക പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ നടക്കുകയാണ്. തീരദേശ സാക്ഷരതാ പദ്ധതി പ്രകാരം സാക്ഷരതാ സര്‍വേ ആരംഭിക്കാനും യോഗത്തില്‍ തീരുമാനിച്ചു.

അതിഥി തൊഴിലാളികളെ മലയാളത്തില്‍ സാക്ഷരരാക്കുന്നതിനു വേണ്ടി സാക്ഷരതാ മിഷന്‍ നടപ്പിലാക്കുന്ന ചങ്ങാതി പദ്ധതിയുടെ മൂന്നാം ഘട്ടത്തില്‍ കടുങ്ങല്ലൂര്‍ പഞ്ചായത്തിനെ തിരഞ്ഞെടുത്തു. ജില്ലയിലെ മഞ്ഞള്ളൂര്‍ പഞ്ചായത്തിനെ ജോബ് സ്‌കില്‍ അക്യുസിഷന്‍ പ്രോഗ്രാം പദ്ധതിയില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്താനും യോഗം തീരുമാനിച്ചു. പരീക്ഷകള്‍ പാസായവര്‍ക്കായി സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് വിതരണവും വിജയോത്സവവും 15 ന് രാവിലെ 10.30 ന് ജില്ലാ പഞ്ചായത്ത് പ്രിയദര്‍ശിനി ഹാളില്‍ നടത്താനും തീരുമാനമെടുത്തു.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment