Asian Metro News

പോലീസ് രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്ത കേസുകള്‍ പരിഗണിക്കില്ല : വനിതാ കമ്മീഷന്‍

 Breaking News
  • എല്ലാ അങ്കണവാടികളിലും കുമാരി ക്ലബ്ബുകൾ വനിത ശിശുവികസന വകുപ്പിലെ എല്ലാ ഫയലുകളും മാർച്ച് എട്ടിനുള്ളിൽ തീർപ്പാക്കുകയോ നടപടി സ്വീകരിച്ചുവെന്ന് ഉറപ്പാക്കുകയോ ചെയ്യണമെന്ന് ആരോഗ്യ വനിത ശിശുവികസന വകുപ്പ് മന്ത്രി വീണാ ജോർജ്. വനിതാശിശു വികസന വകുപ്പും അതിന് കീഴിൽ വരുന്ന അനുബന്ധ സ്ഥാപനങ്ങളും പ്രധാനമായും നിർവഹിക്കുന്ന ജോലിയും...
  • ഓഫിസുകളിൽ തീപിടിത്ത സാധ്യത ഒഴിവാക്കാൻ മാർഗനിർദേശം സംസ്ഥാനത്തെ സർക്കാർ ഓഫിസുകളിൽ തീപിടിത്തം ഒഴിവാക്കുന്നതിനും തീപിടിത്തമുണ്ടായാൽ പ്രധാനപ്പെട്ട രേഖകൾ നഷ്ടമാകാതിരിക്കുന്നതിനും തീപിടിത്തം പെട്ടെന്ന് അറിയികുന്നതിനും പാലിക്കേണ്ട മാർനിർദേശങ്ങൾ സംബന്ധിച്ച് ആഭ്യന്തര വകുപ്പ് ഉത്തരവു പുറപ്പെടുവിച്ചു. കെട്ടിടത്തിലെ വെന്റിലേഷൻ സംവിധാനങ്ങൾ പൂർണ്ണമായോ ഭാഗികമായോ അടയ്ക്കരുത്. മതിയായ വെന്റിലേഷൻ എല്ലാ ഭാഗങ്ങളിലും ഉറപ്പുവരുത്തണം....
  • കാൻസർ രോഗികൾക്ക് തൊട്ടടുത്ത് വിദഗ്ധ ചികിത്സ രോഗപ്രതിരോധ ശേഷി കുറഞ്ഞ കാൻസർ രോഗികൾ കോവിഡ് കാലത്ത് ചികിത്സയ്ക്ക് വളരെ ദൂരം യാത്ര ചെയ്യുന്നത് ഒഴിവാക്കാൻ വീടിനടുത്ത്  വിദഗ്ധ ചികിത്സ ഉറപ്പാക്കിയതായി ആരോഗ്യ  മന്ത്രി വീണാ ജോർജ്. സംസ്ഥാന ആരോഗ്യ വകുപ്പ് ആവിഷ്‌കരിച്ച ജില്ലാ കാൻസർ കെയർ പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമായി...
  • വീടുകളിൽ മരുന്നെത്തിക്കാൻ ആരോഗ്യ വകുപ്പിന്റെ പ്രത്യേക പദ്ധതി കോവിഡ് വ്യാപനം രൂക്ഷമായ സാഹചര്യത്തിൽ ജീവിതശൈലി രോഗങ്ങളുള്ള മുതിർന്ന പൗരന്മാർക്കും ബിപിഎൽ വിഭാഗത്തിൽപ്പെട്ട ജനവിഭാഗങ്ങൾക്കും അനുബന്ധ രോഗങ്ങളുള്ളവർക്കും വീടുകളിൽ സൗജന്യമായി മരുന്നുകൾ എത്തിച്ചു നൽകുന്നതിനായി ആരോഗ്യ വകുപ്പ് പദ്ധതിയാവിഷ്‌ക്കരിച്ച് നടപ്പിലാക്കി വരുന്നതായി ആരോഗ്യ വകുപ്പ് മന്ത്രി വീണാ ജോർജ്. സംസ്ഥാന ജീവിതശൈലി...
  • ഒറ്റയ്ക്കല്ല ഒപ്പമുണ്ട്: സൈക്കോ സോഷ്യൽ സപ്പോർട്ട് ടീമിനെ ശക്തിപ്പെടുത്തി സംസ്ഥാനത്ത് കോവിഡ് അതിതീവ്ര വ്യാപനം ഉണ്ടായ പശ്ചാത്തലത്തിൽ ആരോഗ്യ വകുപ്പിന്റെ മാനസികാരോഗ്യ പരിപാടിയുടെ ഭാഗമായി സോഷ്യൽ സൈക്കോ സപ്പോർട്ട് ശക്തിപ്പെടുത്തിയതായി ആരോഗ്യ വകുപ്പ് മന്ത്രി വീണാ ജോർജ്. ഇതിനായി സംസ്ഥാനത്ത് എല്ലാ ജില്ലകളിലുമായി മാനസികാരോഗ്യ പരിപാടിയുടെ കീഴിൽ 957 മാനസികാരോഗ്യ പ്രവർത്തകരെയാണ്...

പോലീസ് രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്ത കേസുകള്‍ പരിഗണിക്കില്ല : വനിതാ കമ്മീഷന്‍

പോലീസ് രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്ത കേസുകള്‍ പരിഗണിക്കില്ല : വനിതാ കമ്മീഷന്‍
December 04
13:18 2021

പോലീസ് എഫ്. ഐ.ആര്‍ രേഖപ്പെടുത്തിയ പരാതികള്‍ ജില്ലാതല അദാലത്തുകളില്‍ പരിഗണിക്കില്ലെന്ന് സംസ്ഥാന വനിതാ കമ്മീഷന്‍. ആശ്രാമം അതിഥി മന്ദിരത്തില്‍ നടന്ന പരാതി പരിഹാര അദാലത്തിലാണ് പരാമര്‍ശം. ഇത് നിയമ സംവിധാനങ്ങളെ ദുരുപയോഗം ചെയ്യുന്നതിന് തുല്യമാണ്. ഇത്തരം പരാതികളില്‍ കമ്മീഷന്‍ തുടര്‍ നടപടികള്‍ സ്വീകരിക്കില്ല. പോലീസ് സ്റ്റേഷനില്‍ പരാതിപ്പെട്ട് എഫ്.ഐ.ആര്‍. രേഖപ്പെടുത്തിയശേഷം ഇന്‍ലാന്റ് നാവിഗേഷനിലെ ജീവനക്കാരി നല്‍കിയ പരാതിയുമായി വനിതാ കമ്മീഷനെ സമീപിച്ചതിനെ തുടര്‍ന്നാണ് പരാമര്‍ശം.
സമൂഹമാധ്യമങ്ങളിലൂടെയുള്ള തൊഴില്‍ സംബന്ധമായ പരസ്യങ്ങളില്‍ വഞ്ചിതരാകാതെ സ്ത്രീകള്‍ ശ്രദ്ധിക്കണം. തിരുവനന്തപുരം ആസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള ഹൊറിസോണ്‍ ഫെസിലിറ്റി മാനേജ്‌മെന്റ് സര്‍വീസ് എന്ന സ്ഥാപനത്തിനെതിരെ 10 വനിതകള്‍ നല്‍കിയ പരാതി പരിഗണിക്കുകയായിരുന്നു കമ്മീഷന്‍. പരാതിയില്‍ കമ്മീഷന്റെ പോലീസ് വിങ്ങിന്റെ സഹായത്തോടെ തുടരന്വേഷണം നടത്തി വേണ്ട നടപടികള്‍ സ്വീകരിക്കും.
100 പരാതികള്‍ പരിഗണിച്ചു. 15 എണ്ണം തീര്‍പ്പാക്കി. ഒരു പരാതി റിപ്പോര്‍ട്ട് തേടുന്നതിനും 84 എണ്ണം അടുത്ത അദാലത്തിലേക്കും മാറ്റി. കമ്മീഷന്‍ അംഗങ്ങളായ ഷാഹിദ കമാല്‍, എം. എസ്. താര, ഇ. എം. രാധ, എസ്. ഐ. അനിത റാണി, കൗണ്‍സിലര്‍ സിസ്റ്റര്‍ സംഗീത തുടങ്ങിയവര്‍ പങ്കെടുത്തു.  അദാലത്ത് ഡിസംബർ മൂന്നിനും തുടരും

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment