Asian Metro News

സര്‍ക്കാര്‍ സേവനങ്ങള്‍ക്ക്​ ഏകീകൃത വിവരസംവിധാനം വരുന്നു

 Breaking News
  • ദക്ഷിണേഷ്യയിലെ ഏറ്റവും വലിയ സ്റ്റാർട്ടപ്പ്- ഡിജിറ്റൽ ഹബ് തയ്യാർ! രാജ്യത്തെ സ്റ്റാർട്ടപ്പ് രംഗത്തിന് പുത്തൻ ഊർജ്ജം നൽകാനായി ദക്ഷിണേഷ്യയിലെ ഏറ്റവും വലിയ ഡിജിറ്റൽ ഉത്പന്നവികസന കേന്ദ്രമായ ‘ഡിജിറ്റൽ ഹബ്’ മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ നാടിന് സമർപ്പിച്ചു. കേരള സ്റ്റാർട്ടപ്പ് മിഷനു കീഴിൽ കളമശ്ശേരിയിലെ ടെക്നോളജി ഇനോവേഷൻ സോണിലുള്ള അത്യാധുനിക സമുച്ചയത്തിൽ പുത്തൻ...
  • പൂജപ്പുര ജയിലില്‍ നിന്ന് തടവുചാടിയ കൊലക്കേസ് പ്രതി കീഴടങ്ങി പൂജപ്പുര സെന്‍ട്രല്‍ ജയിലില്‍ നിന്ന് ചാടിയ തടവുകാരന്‍ കോടതിയില്‍ കീഴടങ്ങി. കൊലക്കേസ് പ്രതി ജാഹിര്‍ ഹുസൈനാണ് കോടതിയില്‍ കീഴടങ്ങിയത്. ഈ മാസം ഏഴിനായിരുന്നു ഇയാള്‍ ജയില്‍ ചാടിയത്. തൂത്തുക്കുടി സ്വദേശിയാണ് ജാഹിര്‍ ഹുസൈന്‍. അലക്കുജോലിക്കായി പുറത്തിറക്കിയപ്പോഴാണ് ജാഹിര്‍ ഹുസൈന്‍ രക്ഷപ്പെട്ടത്. ഇയാള്‍...
  • ഒന്നാം വര്‍ഷ ഹയര്‍ സെക്കന്‍ഡറി പരീക്ഷാ തീയതികള്‍ പ്രഖ്യാപിച്ച്‌ വിദ്യാഭ്യാസ വകുപ്പ് : ഈ മാസം 24ന് ആരംഭിക്കും തിരുവനന്തപുരം : ഒന്നാം വര്‍ഷ ഹയര്‍ സെക്കന്‍ഡറി, വൊക്കേഷണല്‍ ഹയര്‍ സെക്കന്‍ഡറി പരീക്ഷാ തീയതികള്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചു. പരീക്ഷകള്‍ ഈ മാസം 24ന് ആരംഭിക്കും. ഒന്നാം വര്‍ഷ ഹയര്‍ സെക്കന്‍ഡറി, വൊക്കേഷണല്‍ ഹയര്‍ സെക്കന്‍ഡറി പരീക്ഷാ തീയതികള്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചു. ഹയര്‍സെക്കന്‍ഡറി പരീക്ഷകള്‍ ഈ...
  • തദ്ദേശ സ്ഥാപനങ്ങളിൽ പൊതുമരാമത്ത് പ്രവൃത്തി നിരക്കുകളിൽ പത്ത് ശതമാനം വർധനവ്: മന്ത്രി സംസ്ഥാനത്തെ തദ്ദേശ സ്വയംഭരണ സ്ഥാപനങ്ങൾ ടെൻഡർ ചെയ്യുന്ന പൊതുമരാമത്ത് പ്രവൃത്തികൾക്ക് നിലവിലുള്ള നിരക്കിന് പുറമെ പത്ത് ശതമാനം വർധനവ് അനുവദിച്ച് ഉത്തരവിട്ടതായി തദ്ദേശ സ്വയംഭരണ, ഗ്രാമവികസന, എക്സൈസ് വകുപ്പ് മന്ത്രി എം വി ഗോവിന്ദൻ മാസ്റ്റർ പറഞ്ഞു. നേരത്തെ പൊതുമരാമത്ത് വകുപ്പിൽ...
  • കേര ഗ്രാമം പദ്ധതിയില്‍ അപേക്ഷ ക്ഷണിക്കുന്നു ഇടുക്കി: നാളികേര കര്‍ഷകര്‍ക്ക് വിവിധ ആനുകൂല്യങ്ങള്‍ ലഭ്യമാകുന്ന കേര ഗ്രാമം പദ്ധതി വെള്ളിയാമറ്റം ഗ്രാമ പഞ്ചായത്തില്‍ നടപ്പിലാക്കുന്നു. നിലവില്‍ ഉള്ള തെങ്ങുകളുടെ തടം തുറക്കല്‍, ഇടവിള കൃഷി, ജൈവപരിപാലനം, ജലസേചന സൗകര്യമൊരുക്കല്‍, തെങ്ങുകയറ്റ യന്ത്രം ലഭ്യമാക്കല്‍, പുതിയ തോട്ടങ്ങള്‍ തുടങ്ങിയ ആനുകൂല്യങ്ങള്‍ക്ക്...

സര്‍ക്കാര്‍ സേവനങ്ങള്‍ക്ക്​ ഏകീകൃത വിവരസംവിധാനം വരുന്നു

സര്‍ക്കാര്‍ സേവനങ്ങള്‍ക്ക്​ ഏകീകൃത വിവരസംവിധാനം വരുന്നു
September 02
07:41 2021

തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം: സം​സ്ഥാ​ന സ​ര്‍​ക്കാ​റി​െന്‍റ വി​വി​ധ സേ​വ​ന​ങ്ങ​ള്‍ക്കാ​യി ഏ​കീ​കൃ​ത വി​വ​ര സം​വി​ധാ​നം സ​ജ്ജ​മാ​ക്കു​ന്ന പ​ദ്ധ​തി​ക്ക് മ​ന്ത്രി​സ​ഭ യോ​ഗം ത​ത്ത്വ​ത്തി​ല്‍ അം​ഗീ​കാ​രം ന​ല്‍കി. ക്ഷേ​മ പ​ദ്ധ​തി​ക​ളി​ലെ ഇ​ര​ട്ടി​പ്പ്​ ഒ​ഴി​വാ​ക്കാ​നും അ​ര്‍​ഹ​രെ നി​ര്‍​ണ​യി​ക്കാ​നും വ​ഴി​യൊ​രു​ക്കു​ന്ന​താ​ണ്​ പ​ദ്ധ​തി. കു​ടും​ബ​ത്തെ അ​ടി​സ്ഥാ​ന യൂ​നി​റ്റാ​യി പ​രി​ഗ​ണി​ച്ച്‌ ഗു​ണ​ഭോ​ക്താ​ക്ക​ളു​ടെ ഏ​കീ​കൃ​ത ഡാ​റ്റാ​ബേ​സ് ഉ​ണ്ടാ​ക്കു​ന്ന പ​ദ്ധ​തി​യാ​കും യൂ​നി​ഫൈ​ഡ് ര​ജി​സ്ട്രി.

വ്യ​ക്തി​ക്കും കു​ടും​ബ​ത്തി​നും തി​രി​ച്ച​റി​യ​ല്‍ ന​മ്ബ​ര്‍ ന​ല്‍കും. എ​ല്ലാ സാ​മൂ​ഹി​ക ക്ഷേ​മ പ​ദ്ധ​തി​ക​ളു​ടെ​യും ഗു​ണ​ഭോ​ക്താ​ക്ക​ളെ തി​രി​ച്ച​റി​യാ​നും തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​ക്കു​ന്ന​തി​നു​മു​ള്ള കേ​ന്ദ്രീ​കൃ​ത പൊ​തു പ്ലാ​റ്റ്ഫോ​മാ​കും ഇ​ത്. ആ​ദ്യ​ഘ​ട്ട​മാ​യി അ​നു​ബ​ന്ധ സോ​ഫ്റ്റ് വെ​യ​ര്‍, ഹാ​ര്‍​ഡ്​​വെ​യ​ര്‍, മാ​ന​വ വി​ഭ​വ​ശേ​ഷി എ​ന്നി​വ ഉ​ള്‍പ്പെ​ടെ ‘ആ​ധാ​ര്‍ വാ​ള്‍ട്ട്’ സ്ഥാ​പി​ക്കും. 34.32 കോ​ടിയു​ടെ പ​ദ്ധ​തി​ക്ക്​ ഭ​ര​ണാ​നു​മ​തി ന​ല്‍കാ​ന്‍ റീ​ബി​ല്‍ഡ് കേ​ര​ള ഇ​നീ​ഷ്യേ​റ്റീ​വി​ന് അ​നു​മ​തി ന​ല്‍​കി.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment