Asian Metro News

കോവാക്‌സിന്‍, കോവിഷീല്‍ഡ് മിശ്രിത പഠനത്തിന് ഡിസിജിഐ അനുമതി

 Breaking News
  • പത്തനംതിട്ട നഗരസഭയില്‍ കണ്‍ട്രോള്‍ റൂം തുറന്നു പത്തനംതിട്ട:  അതിശക്തമായ മഴക്കെടുതിയെ തുടര്‍ന്നുള്ള അടിയന്തിര സാഹചര്യം മുന്‍നിര്‍ത്തി പത്തനംതിട്ട നഗരസഭയില്‍ കണ്‍ട്രോള്‍ റൂം ഏര്‍പ്പെടുത്തി. നഗരസഭാ നിവാസികള്‍ക്ക് 24 മണിക്കൂറും കണ്‍ട്രോള്‍ റൂമുമായി ബന്ധപ്പെടാവുന്നതാണ്. നഗരസഭാ ചെയര്‍മാന്‍ അഡ്വ.ടി.സക്കീര്‍ ഹുസൈന്റെ അധ്യക്ഷതയില്‍ ചേര്‍ന്ന അടിയന്തിര അവലോകന യോഗത്തിലാണ് തീരുമാനം....
  • 2 ജില്ലകളില്‍ ഓറഞ്ച് അലര്‍ട്ട് കേന്ദ്രകാലാവസ്ഥ വകുപ്പ് സംസ്ഥാനത്തെ രണ്ട് ജില്ലകളില്‍ നാളെ ഓറഞ്ച് അലര്‍ട്ടും ആറ് ജില്ലകളില്‍ മഞ്ഞ അലര്‍ട്ടും പ്രഖ്യാപിച്ചു. മലപ്പുറം, കോഴിക്കോട് ജില്ലകളിലാണ് ഓറഞ്ച് അലര്‍ട്ട്. ഇടുക്കി, എറണാകുളം, തൃശൂര്‍, പാലക്കാട്, വയനാട്, കണ്ണൂര്‍ ജില്ലകളില്‍ മഞ്ഞ അലര്‍ട്ടും പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടുണ്ട്....
  • കൊട്ടാരക്കര നെല്ലിക്കുന്നത്ത് മാതാപിതാക്കൾക്കൊപ്പം ഉണ്ടായിരുന്ന മൂന്ന് വയസ്സുകാരനെ രാത്രിയിൽ കാണാതായി. കൊട്ടാരക്കര : നെല്ലിക്കുന്നത്ത് മാതാപിതാക്കൾക്കൊപ്പം ഉണ്ടായിരുന്ന മൂന്ന് വയസ്സുകാരനെ രാത്രിയിൽ കാണാതായി. കടത്തിണ്ണയിൽ ക്യാമ്പ് ചെയ്തിരുന്ന സംഘത്തിൽ നിന്നുമാണ് കാണാതായത്. രാത്രിയിൽ സമീപത്തെ തോട്ടിൽ ഫയർ ഫോഴ്സ തിരച്ചിൽ നടത്തിയെങ്കിലും കണ്ടെത്താൻ കഴിഞ്ഞില്ല. ശക്തമായ മഴ ഇന്നലെ രാത്രി മുതൽ പെയ്തു...
  • സംസ്ഥാനത്ത് വെള്ളിയാഴ്ച 8867 പേര്‍ക്ക് കോവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. തിരുവനന്തപുരം∙ സംസ്ഥാനത്ത് വെള്ളിയാഴ്ച 8867 പേര്‍ക്ക് കോവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനിടെ 79,554 സാംപിളുകളാണ് പരിശോധിച്ചത്. കഴിഞ്ഞ ദിവസങ്ങളിലുണ്ടായ 67 മരണമാണ് കോവിഡ് മൂലമാണെന്ന് ഇന്നു സ്ഥിരീകരിച്ചത്. ഇതോടെ ആകെ മരണം 26,734 ആയി. രോഗം സ്ഥിരീകരിച്ച് ചികിത്സയിലായിരുന്ന 9872...
  • സര്‍ക്കാരിന് വേണ്ടി മന്ത്രി കെ. എന്‍. ബാലഗോപാല്‍ പുഷ്പചക്രം സമര്‍പ്പിച്ചു വൈശാഖിന് ജന്മനാടിന്റെ വിട ജമ്മുകാശ്മീരിലെ പൂഞ്ചില്‍ ഭീകരവാദികളുമായുണ്ടായ ഏറ്റുമുട്ടലില്‍ വീരമൃത്യു വരിച്ച ജവാന്‍ ഓടനാവട്ടം കുടവട്ടൂര്‍ സ്വദേശി എച്ച്. വൈശാഖിന് ജന്മനാടിന്റെ വിട. സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാരിന് വേണ്ടി ധനകാര്യ വകുപ്പ് മന്ത്രി കെ. എന്‍. ബാലഗോപാല്‍ പുഷ്പചക്രം അര്‍പ്പിച്ചു. ജില്ലാ ഭരണകൂടത്തിന് വേണ്ടി ജില്ലാ കലക്ടര്‍...

കോവാക്‌സിന്‍, കോവിഷീല്‍ഡ് മിശ്രിത പഠനത്തിന് ഡിസിജിഐ അനുമതി

കോവാക്‌സിന്‍, കോവിഷീല്‍ഡ് മിശ്രിത പഠനത്തിന് ഡിസിജിഐ അനുമതി
August 11
16:07 2021

ഇന്ത്യയില്‍ കോവാക്‌സിന്‍, കോവിഷീല്‍ഡ് വാക്‌സിനുകള്‍ കലര്‍ത്തുന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള പഠനത്തിന് ഡിസിജിഐ അനുമതി നല്‍കി. ഇന്ത്യയില്‍ കോവാക്‌സിന്‍, കോവിഷീല്‍ഡ് വാക്‌സിനുകള്‍ കലര്‍ത്തുന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള പഠനത്തിന് ഡിസിജിഐ അനുമതി നല്‍കി. വെല്ലൂര്‍ ക്രിസ്ത്യന്‍ മെഡിക്കല്‍ കോളേജില്‍ നടത്തുന്ന പഠനത്തില്‍ ആരോഗ്യമുള്ള 300 സന്നദ്ധപ്രവര്‍ത്തകരെ ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്ന ക്ലിനിക്കല്‍ ട്രയലും ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്നു. കോവാക്‌സിനും കോവിഷീല്‍ഡും കലര്‍ത്തുന്നതിനെക്കുറിച്ച് പഠനം നടത്താന്‍ ജൂലൈ 29 ന്, സെന്‍ട്രല്‍ ഡ്രഗ്‌സ് സ്റ്റാന്‍ഡേര്‍ഡ് കണ്‍ട്രോള്‍ ഓര്‍ഗനൈസേഷന്റെ ഒരു സബ്ജക്ട് എക്‌സ്‌പെര്‍ട്ട് കമ്മിറ്റി ഈ പഠനം നടത്താന്‍ ശുപാര്‍ശ ചെയ്തു.

വാക്‌സിനേഷന്‍ പൂര്‍ത്തിയാക്കാന്‍ ഒരാള്‍ക്ക് രണ്ട് വ്യത്യസ്ത വാക്‌സിന്‍ ഷോട്ടുകള്‍ നല്‍കാനാകുമോ എന്ന് വിലയിരുത്തുക എന്നതാണ് ഈ പഠനത്തിന്റെ ലക്ഷ്യം. ഈ വര്‍ഷം തുടക്കത്തില്‍ ഉത്തര്‍പ്രദേശില്‍ വ്യത്യസ്ത കോവിഡ് -19 വാക്‌സിനുകളുടെ ഡോസുകള്‍ അബദ്ധത്തില്‍ നല്‍കിയ ഒരു കൂട്ടം വാക്‌സിന്‍ സ്വീകര്‍ത്താക്കളെക്കുറിച്ച് ഇന്ത്യന്‍ കൗണ്‍സില്‍ ഓഫ് മെഡിക്കല്‍ റിസര്‍ച്ച് (ഐസിഎംആര്‍) അടുത്തിടെ നടത്തിയ പഠനത്തില്‍ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായിരിക്കും ഈ നിര്‍ദ്ദിഷ്ട പഠനം.

കോവിഡ് -19 ന് കാരണമാകുന്ന വൈറസിനെതിരായ പ്രതിരോധശേഷി വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നതില്‍ കോവാക്‌സിന്‍, കോവിഷീല്‍ഡ് എന്നിവയുടെ മിശ്രിത ഡോസുകള്‍ മികച്ച ഫലങ്ങള്‍ കാണിച്ചതായി ഐസിഎംആര്‍ അതിന്റെ പ്രാഥമിക പഠനത്തില്‍ പറഞ്ഞു.ഉത്തര്‍പ്രദേശില്‍ മെയ് മുതല്‍ ജൂണ്‍ വരെയാണ് പഠനം നടത്തിയത്. ഐസിഎംആര്‍ അനുസരിച്ച്, പഠനം സൂചിപ്പിക്കുന്നത് ഒരു അഡെനോവൈറസ് വെക്റ്റര്‍ പ്ലാറ്റ്‌ഫോം അധിഷ്ഠിത വാക്‌സിന്‍ സംയോജിപ്പിച്ച് നിര്‍ജ്ജീവമാക്കിയ മുഴുവന്‍ വൈറസ് വാക്‌സിനും സുരക്ഷിതമാണെന്ന് മാത്രമല്ല കൊറോണ വൈറസിന്റെ വകഭേദങ്ങള്‍ക്കെതിരെ മികച്ച പ്രതിരോധശേഷി നല്‍കുമെന്നാണ്.

കോവാക്‌സിനും കോവിഷീല്‍ഡും കലര്‍ത്തുന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള പഠനത്തിന് ശുപാര്‍ശ ചെയ്യുന്നതിനു പുറമേ, ഭാരത് ബയോടെക് വികസിപ്പിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന കോവാക്‌സിനും നേസല്‍ വാക്‌സിന്‍ കാന്‍ഡിഡേറ്റും (ബിബിവി 154) മിശ്രിതമാക്കാന്‍ വിദഗ്ദ്ധ സമിതി ശുപാര്‍ശ ചെയ്തിരുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, ഭാരത് ബയോടെക്കിന്റെ പഠന ശീര്‍ഷകത്തില്‍ നിന്ന് ‘ഇന്റര്‍ചേഞ്ചബിലിറ്റി’ എന്ന വാക്ക് നീക്കംചെയ്യാനും അതിന്റെ അംഗീകാരത്തിനായി ഒരു പുതുക്കിയ പഠന പ്രോട്ടോക്കോള്‍ സമര്‍പ്പിക്കാനും കമ്മിറ്റി ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു. പുതുക്കിയ പ്രോട്ടോക്കോള്‍ സമര്‍പ്പിച്ചതായി ഉറവിടങ്ങള്‍ പറയുന്നു.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment