Asian Metro News

കെപിസിസി പുനഃസംഘടന: ഡിസിസി പ്രസിഡന്റുമാരുടെ പ്രഖ്യാപനം വൈകില്ല

 Breaking News
  • ലൈബ്രറി ആന്റ് ഇൻഫർമേഷൻ സയൻസ് കോഴ്‌സ് തിരുവനന്തപുരം സ്റ്റേറ്റ് സെൻട്രൽ ലൈബ്രറിയിൽ നടത്തുന്ന ആറ് മാസ ലൈബ്രറി ആന്റ് ഇൻഫർമേഷൻ സയൻസ് സർട്ടിഫിക്കറ്റ് കോഴ്‌സിനുള്ള അപേക്ഷയുടെ മാതൃകയും പ്രോസ്‌പെക്ടസും www.statelibrary.kerala.gov.in ൽ ലഭ്യമാണ്. പൂരിപ്പിച്ച അപേക്ഷകൾ നവംബർ 20ന് വൈകിട്ട് 5നകം സ്റ്റേറ്റ് ലൈബ്രേറിയൻ, സ്റ്റേറ്റ് സെൻട്രൽ ലൈബ്രറി, പാളയം, വികാസ്ഭവൻ....
  • സ്‌കൂൾ തുറക്കുന്നതിന്റെ സന്തോഷം കൈറ്റ് വിക്ടേഴ്‌സിൽ പങ്കുവയ്ക്കാം നവംബർ 1 ന് സ്‌കൂൾ തുറക്കുന്നതിന്റെ സന്തോഷം കുട്ടികൾക്കും രക്ഷിതാക്കൾക്കും അധ്യാപകർക്കും കൈറ്റ് വിക്ടേഴ്‌സ് ചാനലിലൂടെ പങ്കുവെയ്ക്കാൻ അവസരം. ഡിജിറ്റൽ ക്യാമറയിലോ നല്ല ക്യാമറ ക്വാളിറ്റിയുള്ള മൊബൈലിലോ ശബ്ദ വ്യക്തതയോടെ ഷൂട്ട് ചെയ്ത വീഡിയോകളാണ് അയയ്‌ക്കേണ്ടത്. മൊബൈലിൽ  ഹൊറിസോണ്ടലായി വേണം ഷൂട്ട്...
  • മൃഗസംരക്ഷണ ക്ഷീരവികസന മേഖലയിൽ നഷ്ടപരിഹാരത്തിന് നടപടി: മന്ത്രി ജില്ലാതലത്തിൽ ദുരന്തനിവാരണ വകുപ്പിൽ നിന്നുള്ള ധനസഹായം കർഷകർക്ക് സമയബന്ധിതമായി എത്തിക്കുമെന്ന് മന്ത്രി ജെ ചിഞ്ചുറാണി അറിയിച്ചു. ധനസഹായ വിതരണത്തിനുള്ള അപേക്ഷ ക്ഷണിക്കും. പ്രളയത്തിൽ നാശനഷ്ടം ഉണ്ടായ കർഷകർ അതതു പഞ്ചായത്തിലെ മൃഗാശുപത്രിയിലെ വെറ്ററിനറി സർജൻപക്കലോ, ക്ഷീരവികസന വകുപ്പിന്റെ ബ്ലോക്ക്തലത്തിലെ ഓഫീസിലോ പത്ത്...
  • കൃഷി നാശം- നഷ്ടപരിഹാരത്തിനുള്ള നടപടികൾ നവംബർ 10 നകം പൂർത്തീകരിക്കണം: കൃഷി മന്ത്രി സംസ്ഥാനത്തുണ്ടായ കനത്ത മഴയിലും മണ്ണിടിച്ചിലിലും കൃഷിനാശം സംഭവിച്ചിട്ടുള്ള കർഷകർക്കുള്ള നഷ്ടപരിഹാരം നൽകുന്നതിന് സർക്കാരിലേക്ക് സമർപ്പിക്കേണ്ട ക്ലെയിം നടപടികൾ ഉടൻ തന്നെ പൂർത്തീകരിക്കുന്നതിന് കൃഷിമന്ത്രി ഉദ്യോഗസ്ഥർക്ക് നിർദ്ദേശം നൽകി. കൃഷി മന്ത്രിയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ നടന്ന ഉന്നതതല യോഗത്തിലാണ് മന്ത്രി നിർദേശം നൽകിയത്. നടപടികൾ...
  • മഴക്കെടുതി: 42 മരണം; തെക്കൻ തമിഴ്‌നാട് തീരത്തിനു സമീപം ചക്രവാതചുഴി കേരളത്തിലെ മഴക്കെടുതികളിൽ ഒക്‌ടോബർ 12 മുതൽ 20 വരെ 42 മരണങ്ങൾ സംഭവിച്ചതായി മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ വാർത്താസമ്മേളനത്തിൽ പറഞ്ഞു. ആറു പേരെ കാണാതായി. ഉരുൾപൊട്ടലിൽ പെട്ട 19 പേരുടെ മൃതദേഹം കണ്ടെത്തി. നിലവിൽ 304 ദുരിതാശ്വാസ ക്യാമ്പുകളിൽ 3851 കുടുംബങ്ങൾ...

കെപിസിസി പുനഃസംഘടന: ഡിസിസി പ്രസിഡന്റുമാരുടെ പ്രഖ്യാപനം വൈകില്ല

കെപിസിസി പുനഃസംഘടന: ഡിസിസി പ്രസിഡന്റുമാരുടെ പ്രഖ്യാപനം വൈകില്ല
August 03
12:29 2021

കെപിസിസി പുനഃസംഘടനയില്‍ നടക്കുക കെ സുധാകരന്റെ സര്‍വ്വാധിപത്യമെന്ന് സൂചനകള്‍. ഗ്രൂപ്പ് നേതാക്കളെ അപ്രസക്തരാക്കി, നേതൃശേഷിയും കാര്യപ്രാപ്തിയും ഉള്ളവരെ ഡിസിസി പ്രസിഡന്റ് പദത്തിലേക്കു നിയോഗിക്കാനാണ് സുധാകരന്റെ തീരുമാനം. പ്രായപരിധി മാനദണ്ഡമാക്കാതെ പുതിയ അദ്ധ്യക്ഷന്മാരെ നിശ്ചയിക്കുന്നതിന് സംസ്ഥാന കോണ്‍ഗ്രസില്‍ തിരക്കിട്ട കൂടിയാലോചനകള്‍ ആരംഭിച്ചു കഴിഞ്ഞു. ഈ ആഴ്ചയോടെ 14 ജില്ലകളിലേയും അദ്ധ്യക്ഷന്‍മാരുടെ കാര്യത്തില്‍ ധാരണയുണ്ടാക്കി, ഔദ്യോഗിക പ്രഖ്യാപനം ഹൈക്കമാന്‍ഡിനെക്കൊണ്ട് നടത്തിക്കാനാണ് കെ സുധാകരന്റെ ശ്രമം.
കെപിസിസി അദ്ധ്യക്ഷന്‍ കെ സുധാകരനും പ്രതിപക്ഷനേതാവ് വി ഡി സതീശനും കഴിഞ്ഞ ദിവസം വിവിധ എം പിമാരുമായും എംഎല്‍എമാരുമായും രാഷ്ട്രീയ കാര്യസമിതി അംഗങ്ങളുമായും കൂടിക്കാഴ്ചകള്‍ നടത്തിയിരുന്നു. ചര്‍ച്ചകള്‍ ഏതാണ്ട് പൂര്‍ത്തിയായി കഴിഞ്ഞതായാണ് ലഭിക്കുന്ന വിവരം.നേതൃ പാടവമുള്ള യുവാക്കള്‍ക്കു പ്രത്യേക പരിഗണന നല്‍കണമെന്നാണ് മിക്ക നേതാക്കളും കെപിസിസി അദ്ധ്യക്ഷനോട് അവശ്യപ്പെട്ടിരിക്കുന്നത് എന്നും സൂചനകളുണ്ട്. കെപിസിസി പുനഃസംഘടനയില്‍ നടക്കുക കെ സുധാകരന്റെ സര്‍വ്വാധിപത്യമെന്ന് സൂചനകള്‍. ഗ്രൂപ്പ് നേതാക്കളെ അപ്രസക്തരാക്കി, നേതൃശേഷിയും കാര്യപ്രാപ്തിയും ഉള്ളവരെ ഡിസിസി പ്രസിഡന്റ് പദത്തിലേക്കു നിയോഗിക്കാനാണ് സുധാകരന്റെ തീരുമാനം. പ്രായപരിധി മാനദണ്ഡമാക്കാതെ പുതിയ അദ്ധ്യക്ഷന്മാരെ നിശ്ചയിക്കുന്നതിന് സംസ്ഥാന കോണ്‍ഗ്രസില്‍ തിരക്കിട്ട കൂടിയാലോചനകള്‍ ആരംഭിച്ചു കഴിഞ്ഞു. ഈ ആഴ്ചയോടെ 14 ജില്ലകളിലേയും അദ്ധ്യക്ഷന്‍മാരുടെ കാര്യത്തില്‍ ധാരണയുണ്ടാക്കി, ഔദ്യോഗിക പ്രഖ്യാപനം ഹൈക്കമാന്‍ഡിനെക്കൊണ്ട് നടത്തിക്കാനാണ് കെ സുധാകരന്റെ ശ്രമം.മാസം പകുതിയോടെ ആദ്യഘട്ട പുനഃസംഘടന പൂര്‍ത്തിയാക്കുമെന്നാണ്. മുതിര്‍ന്ന നേതാക്കളുമായി ചര്‍ച്ചകള്‍ നടത്തിയതിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ രാഷ്ട്രീയ കാര്യസമിതി യോഗം ചേര്‍ന്ന് കെപിസിസി ഭാരവാഹികളുടെ എണ്ണം, മാനദണ്ഡങ്ങള്‍ എന്നിവ സംബന്ധിച്ച് തീരുമാനമെടുത്തു. ആകെ 51 പേരെയാണ് ഭാരവാഹികളാക്കുന്നത്. നിലവിലുള്ള ഭാരവാഹികളില്‍ ഭൂരിഭാഗവും ഒഴിയേണ്ടി വരുമെന്ന സൂചനകളും സുധാകരന്‍ നല്‍കിയിരുന്നു.

എന്നാല്‍, പിന്നീട് പുനഃസംഘടനയുടെ കാര്യത്തില്‍ കാര്യമായ ചര്‍ച്ചകളൊന്നും നടന്നിരുന്നില്ല. പുനഃസംഘടന വൈകുന്നതിലെ അതൃപ്തി പല കോണുകളില്‍ നിന്ന് ഉയര്‍ന്നതോടെയാണ് പാര്‍ട്ടി നേതൃത്വം തിരക്കിട്ട കൂടിയാലോചനകള്‍ ആരംഭിച്ചിരിക്കുന്നത്.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment