Asian Metro News

ശാന്തന്‍പാറയെ നീല പട്ട് പുതപ്പിച്ച് നീലകുറിഞ്ഞി പൂത്തു

 Breaking News
  • വയോജന പരിപാലനത്തിലെ മികവിന് കേരളത്തിന് വയോശ്രേഷ്ഠ സമ്മാൻ പുരസ്‌കാരം വയോജന പരിപാലത്തിലെ മികച്ച മാതൃകയ്ക്ക് കേന്ദ്ര സർക്കാരിന്റെ ‘വയോശ്രേഷ്ഠ സമ്മാൻ’  പുരസ്‌കാരം കേരളത്തിന് ലഭിച്ചതായി സാമൂഹ്യനീതി മന്ത്രി ഡോ. ആർ ബിന്ദു വാർത്താസമ്മേളനത്തിൽ പറഞ്ഞു.മുതിർന്ന പൗരർക്കുള്ള സേവനങ്ങളും സൗകര്യങ്ങളും ഏറ്റവും നന്നായി നടപ്പിൽ വരുത്തിയതിനാണ് ദേശീയ പുരസ്‌കാരം. ‘രക്ഷിതാക്കളുടെയും മുതിർന്ന പൗരരുടെയും...
  • ഭക്ഷ്യ സുരക്ഷയ്ക്ക് ദേശീയ പുരസ്‌കാരം: സൂചികയില്‍ സംസ്ഥാനത്തിന് രണ്ടാം സ്ഥാനം ഭക്ഷ്യ സുരക്ഷാ പദ്ധതി സൂചികയില്‍ സംസ്ഥാനത്തിന് ദേശീയ പുരസ്‌കാരം. ഫുഡ് സേഫ്റ്റി ആന്റ് സ്റ്റാന്റേര്‍ഡ്‌സ് അതോറിറ്റി ഓഫ് ഇന്ത്യയുടെ ഭക്ഷ്യ സുരക്ഷാ സൂചികയില്‍ രണ്ടാം സ്ഥാനമാണ് ലഭിച്ചത്. അഞ്ച് മാനദണ്ഡങ്ങള്‍ പരിഗണിച്ചാണ് പദ്ധതി നിര്‍വഹണത്തില്‍ സംസ്ഥാനങ്ങളുടെ പ്രകടനം വിലയിരുത്തിയത്. ട്രോഫിയും പ്രശസ്തി...
  • ചൊവ്വാഴ്ച 15,768 പേര്‍ക്ക് കോവിഡ്; രോഗമുക്തി നേടിയവര്‍ 21,367 കേരളത്തില്‍ ചൊവ്വാഴ്ച 15,768 പേര്‍ക്ക് കോവിഡ്-19 സ്ഥിരീകരിച്ചു. തൃശൂര്‍ 1843, കോട്ടയം 1632, തിരുവനന്തപുരം 1591, എറണാകുളം 1545, പാലക്കാട് 1419, കൊല്ലം 1407, മലപ്പുറം 1377, ആലപ്പുഴ 1250, കോഴിക്കോട് 1200, കണ്ണൂര്‍ 993, പത്തനംതിട്ട 715, ഇടുക്കി 373,...
  • തീവ്രവാദ പ്രസ്ഥാനങ്ങൾക്ക് നൻമയുടെ മുഖം നൽകുന്നത് സാമൂഹ്യ ഐക്യത്തെ ദുർബലപ്പെടുത്തും: മുഖ്യമന്ത്രി തീവ്രവാദ പ്രസ്ഥാനങ്ങൾക്ക് നൻമയുടെ മുഖം നൽകുന്നത് നമ്മുടെ സാമൂഹ്യ ഐക്യത്തെ ദുർബലപ്പെടുത്തുമെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ പറഞ്ഞു. സ്വാതന്ത്ര്യത്തിന്റെ പര്യായമായി വരെ അത്തരം പ്രസ്ഥാനങ്ങളെ ചിലർ ഉയർത്തിക്കാട്ടുന്നുണ്ട്. ഇത്തരം പ്രതിലോമകരമായ കാഴ്ചപ്പാടുകൾ നമ്മുടെ സ്വാതന്ത്ര്യത്തെ തന്നെ അപകടത്തിലാക്കുമെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു. കേരളത്തിലെ...
  • മാജിക് പ്‌ളാനറ്റിലെ ഡിഫറന്റ് ആർട്ട് സെന്റർ മന്ത്രി സന്ദർശിച്ചു കഴക്കൂട്ടം മാജിക് പ്‌ളാനറ്റിലെ ഡിഫറന്റ് ആർട്ട് സെന്റർ തദ്ദേശസ്വയംഭരണ മന്ത്രി എം. വി. ഗോവിന്ദൻ മാസ്റ്റർ സന്ദർശിച്ചു. ഒക്‌ടോബറിൽ ഇവിടെ സംഘടിപ്പിക്കുന്ന സഹയാത്ര പദ്ധതിയുടെ ലോഗോ മന്ത്രി പ്രകാശനം ചെയ്തു. വിവിധ ശേഷിയുള്ള കുട്ടികളാണ് ഇവിടെയുള്ളതെന്ന് മന്ത്രി പറഞ്ഞു. ഓരോരുത്തർക്കും വ്യത്യസ്തമായ...

ശാന്തന്‍പാറയെ നീല പട്ട് പുതപ്പിച്ച് നീലകുറിഞ്ഞി പൂത്തു

ശാന്തന്‍പാറയെ നീല പട്ട് പുതപ്പിച്ച് നീലകുറിഞ്ഞി പൂത്തു
August 02
12:42 2021

രണ്ടു മാസത്തിനിടയിൽ ശാന്തൻപാറ പഞ്ചായത്തിലെ വിവിധ മലനിരകളിൽ വ്യാപകമായിട്ടാണ് നീലകുറിഞ്ഞികൾ പൂവിട്ടത്. ശാന്തൻപാറ ഗ്രാമപഞ്ചായത്തിന്റെ മലനിരകളെ വീണ്ടും നീല പട്ട് പുതപ്പിച്ച് നീലകുറിഞ്ഞികൾ പൂത്തു. രണ്ടു മാസത്തിനിടയിൽ ശാന്തൻപാറ പഞ്ചായത്തിലെ വിവിധ മലനിരകളിൽ വ്യാപകമായിട്ടാണ് നീലകുറിഞ്ഞികൾ പൂവിട്ടത്. കഴിഞ്ഞ മാസം പൂവിട്ട കിഴക്കാതിമലനിരയോട് ചേർന്ന് ശാലോം കുന്ന് മലനിരകളിലാണ് ഇത്തവണ വ്യാപകമായി കുറിഞ്ഞി പൂത്തിരിക്കുന്നത്.

രണ്ടു മാസക്കാലമായി ശാന്തൻപാറയുടെ മലനിരകൾ നീലകുറിഞ്ഞികളാൽ സമ്പന്നമാണ്. ജൂൺ മാസത്തിൽ ശാന്തൻപാറ പഞ്ചായത്തിലെ കിഴക്കാതി മലനിരകളിൽ വ്യാപകമായി നീലകുറിഞ്ഞികൾ പൂത്തിരുന്നു. മൂന്ന് ഏക്കറോളം സ്ഥലത്താണ് അന്ന് നീലകുറിഞ്ഞികൾ പൂവിട്ടത് . തുടർന്ന് പുത്തടി മലനിരകളിലും നില വസന്തം വിരുന്ന് എത്തിയിരുന്നു. ശക്‌തമായ കാലവർഷത്തിന്റെ വരവോടെ കുറിഞ്ഞി പൂക്കൾ നിറം മങ്ങി കൊഴിഞ്ഞു വീണു. മഴ മാറി മാനം തെളിഞ്ഞതോടെ വർണ്ണ വിസ്‌മയം തീർത്ത് നീലകുറിഞ്ഞികൾ മൊട്ടിട്ടു തുടങ്ങി. ഇത്തവണ ശാന്തൻപാറ ശാലോം കുന്ന് മലനിരകളിലാണ് വ്യാപകമായി നീലകുറിഞ്ഞികൾ പൂവിട്ടിരിക്കുന്നത് വിവിധ മലനിരകളിലായി പത്ത് ഏക്കറിലധികം കുറിഞ്ഞി ചെടികളാണ് പൂവ്വിട്ടിരിക്കുന്നത്.ശാന്തൻപാറ ഫോറസ്റ്റ് ഓഫിന് സമീപത്ത് നിന്നും ശാലോം കുന്ന് യാക്കോബായ പള്ളിയുടെ മുൻപിലൂടെ രണ്ട് കിലോമീറ്റർ സഞ്ചരിച്ചാൽ മലമുകളിൽ എത്താം കോടമഞ്ഞു മൂടിയ മനിരകളെ ഇളം കാറ്റ് തഴുകി തലോടുമ്പോൾ വർണ്ണ വിസ്‌മയ കാഴ്ചകൾ തെളിയുകയാണിവിടെ.

കഴിഞ്ഞ വർഷവും ശാന്തൻപാറ ഗ്രാമപഞ്ചായത്തിന്റെ അതിർത്തി ഗ്രാമമായ തോണ്ടിമലയിൽ വ്യാപകമായി നീലകുറിഞ്ഞികൾ പൂത്തിരുന്നു ഈ കോവിഡ് കാലത്തും തുടർച്ചയായി ശാന്തൻപാറയിലെ മലനിരകൾ പ്രത്യാശയുടെ വർണ്ണ വസന്തം പകർന്നു നൽകുന്നതിനൊപ്പം ഒരു വ്യാഴവട്ടകാലത്തിന്റെ സമ്പത്തായ കുറിഞ്ഞികൾ സംരക്ഷിക്കപ്പെടണമെന്ന ഓർമ്മപ്പെടുത്തൽ കൂടിയാണ് പകർന്നു നൽകുന്നത് .പ്രാദേശിക സഞ്ചാരികൾക്ക് വർണ്ണ വിസ്‌മയം ആസ്വാദിക്കാൻ സാധിക്കുമെങ്കിലും ഭൂരിഭാഗം വിനോദ സഞ്ചാരികളുടെ കണ്മുൻപിൽ നിന്നും കോവിഡ് എന്നാ മഹാമാരി ഈ നീലവസന്തത്തെ മറച്ചു പിടിച്ചിരിക്കുകയാണ് നിയന്ത്രണങ്ങളോടെ സഞ്ചാരികൾക്ക് ഇടുക്കിയുടെ സ്വകാര്യ അഹങ്കാരമായ കുറിഞ്ഞികൾ മനം നിറയെ ആസ്വദിക്കാന്‍ സാധിക്കും.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment