Asian Metro News

വനിതാ ഹോക്കിയില്‍ ഇന്ത്യ ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയെ പരാജയപ്പെടുത്തി

 Breaking News
  • വയോജന പരിപാലനത്തിലെ മികവിന് കേരളത്തിന് വയോശ്രേഷ്ഠ സമ്മാൻ പുരസ്‌കാരം വയോജന പരിപാലത്തിലെ മികച്ച മാതൃകയ്ക്ക് കേന്ദ്ര സർക്കാരിന്റെ ‘വയോശ്രേഷ്ഠ സമ്മാൻ’  പുരസ്‌കാരം കേരളത്തിന് ലഭിച്ചതായി സാമൂഹ്യനീതി മന്ത്രി ഡോ. ആർ ബിന്ദു വാർത്താസമ്മേളനത്തിൽ പറഞ്ഞു.മുതിർന്ന പൗരർക്കുള്ള സേവനങ്ങളും സൗകര്യങ്ങളും ഏറ്റവും നന്നായി നടപ്പിൽ വരുത്തിയതിനാണ് ദേശീയ പുരസ്‌കാരം. ‘രക്ഷിതാക്കളുടെയും മുതിർന്ന പൗരരുടെയും...
  • ഭക്ഷ്യ സുരക്ഷയ്ക്ക് ദേശീയ പുരസ്‌കാരം: സൂചികയില്‍ സംസ്ഥാനത്തിന് രണ്ടാം സ്ഥാനം ഭക്ഷ്യ സുരക്ഷാ പദ്ധതി സൂചികയില്‍ സംസ്ഥാനത്തിന് ദേശീയ പുരസ്‌കാരം. ഫുഡ് സേഫ്റ്റി ആന്റ് സ്റ്റാന്റേര്‍ഡ്‌സ് അതോറിറ്റി ഓഫ് ഇന്ത്യയുടെ ഭക്ഷ്യ സുരക്ഷാ സൂചികയില്‍ രണ്ടാം സ്ഥാനമാണ് ലഭിച്ചത്. അഞ്ച് മാനദണ്ഡങ്ങള്‍ പരിഗണിച്ചാണ് പദ്ധതി നിര്‍വഹണത്തില്‍ സംസ്ഥാനങ്ങളുടെ പ്രകടനം വിലയിരുത്തിയത്. ട്രോഫിയും പ്രശസ്തി...
  • ചൊവ്വാഴ്ച 15,768 പേര്‍ക്ക് കോവിഡ്; രോഗമുക്തി നേടിയവര്‍ 21,367 കേരളത്തില്‍ ചൊവ്വാഴ്ച 15,768 പേര്‍ക്ക് കോവിഡ്-19 സ്ഥിരീകരിച്ചു. തൃശൂര്‍ 1843, കോട്ടയം 1632, തിരുവനന്തപുരം 1591, എറണാകുളം 1545, പാലക്കാട് 1419, കൊല്ലം 1407, മലപ്പുറം 1377, ആലപ്പുഴ 1250, കോഴിക്കോട് 1200, കണ്ണൂര്‍ 993, പത്തനംതിട്ട 715, ഇടുക്കി 373,...
  • തീവ്രവാദ പ്രസ്ഥാനങ്ങൾക്ക് നൻമയുടെ മുഖം നൽകുന്നത് സാമൂഹ്യ ഐക്യത്തെ ദുർബലപ്പെടുത്തും: മുഖ്യമന്ത്രി തീവ്രവാദ പ്രസ്ഥാനങ്ങൾക്ക് നൻമയുടെ മുഖം നൽകുന്നത് നമ്മുടെ സാമൂഹ്യ ഐക്യത്തെ ദുർബലപ്പെടുത്തുമെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ പറഞ്ഞു. സ്വാതന്ത്ര്യത്തിന്റെ പര്യായമായി വരെ അത്തരം പ്രസ്ഥാനങ്ങളെ ചിലർ ഉയർത്തിക്കാട്ടുന്നുണ്ട്. ഇത്തരം പ്രതിലോമകരമായ കാഴ്ചപ്പാടുകൾ നമ്മുടെ സ്വാതന്ത്ര്യത്തെ തന്നെ അപകടത്തിലാക്കുമെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു. കേരളത്തിലെ...
  • മാജിക് പ്‌ളാനറ്റിലെ ഡിഫറന്റ് ആർട്ട് സെന്റർ മന്ത്രി സന്ദർശിച്ചു കഴക്കൂട്ടം മാജിക് പ്‌ളാനറ്റിലെ ഡിഫറന്റ് ആർട്ട് സെന്റർ തദ്ദേശസ്വയംഭരണ മന്ത്രി എം. വി. ഗോവിന്ദൻ മാസ്റ്റർ സന്ദർശിച്ചു. ഒക്‌ടോബറിൽ ഇവിടെ സംഘടിപ്പിക്കുന്ന സഹയാത്ര പദ്ധതിയുടെ ലോഗോ മന്ത്രി പ്രകാശനം ചെയ്തു. വിവിധ ശേഷിയുള്ള കുട്ടികളാണ് ഇവിടെയുള്ളതെന്ന് മന്ത്രി പറഞ്ഞു. ഓരോരുത്തർക്കും വ്യത്യസ്തമായ...

വനിതാ ഹോക്കിയില്‍ ഇന്ത്യ ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയെ പരാജയപ്പെടുത്തി

വനിതാ ഹോക്കിയില്‍ ഇന്ത്യ ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയെ പരാജയപ്പെടുത്തി
July 31
15:17 2021

ടോക്യോ ഒളിപിക്‌സ് പൂള്‍ എ വനിതാ ഹോക്കിയില്‍ ഇന്ത്യ ദക്ഷിണാഫ്രിക്കതെ തോല്‍പ്പിച്ചു. 4-3നാണ് ഇന്ത്യയുടെ വിജയം. ഇന്ത്യയ്ക്ക് വേണ്ടി വന്ദന കട്ടാരിയ മൂന്ന് ഗോളുകള്‍ നേടി.ടോക്യോ ഒളിപിക്‌സ് പൂള്‍ എ വനിതാ ഹോക്കിയില്‍ ഇന്ത്യ ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയെ തോല്‍പ്പിച്ചു. 4-3 നാണ് ഇന്ത്യയുടെ വിജയം. ഇന്ത്യയ്ക്ക് വേണ്ടി വന്ദന കട്ടാരിയ മൂന്ന് ഗോളുകള്‍ നേടി.

ബ്രിട്ടണെതിരായ അടുത്ത മത്സരത്തില്‍ അയര്‍ലന്‍ഡ് ജയിച്ചില്ലെങ്കില്‍ ഇന്ത്യന്‍ വനിതകള്‍ക്ക് ക്വാര്‍ട്ടര്‍ കളിക്കാം. കഴിഞ്ഞ ദിവസം അയര്‍ലന്‍ഡിനെ എതിരില്ലാത്ത ഒരു ഗോളിന് കീഴടക്കി ഇന്ത്യന്‍ വനിതകള്‍ ആദ്യ ജയം കുറിച്ചിരുന്നു. ആദ്യ മൂന്ന് മത്സരങ്ങളിലും ഇന്ത്യന്‍ ടീം പരാജയപ്പെട്ടിരുന്നു.

4, 17, 49 മിനിറ്റുകളിൽ വന്ദന ഗോൾ നേടിയപ്പോൾ 32 ആം മിനിറ്റിൽ നേഹൽ ഗോയൽ ഗോൾ നേടി. ഇന്ത്യയ്ക്ക് കൂടുതൽ കൈവശമുണ്ടായിരുന്നെങ്കിലും ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയെ പിടിച്ചു കെട്ടാന്‍ ഇന്ത്യ പാടുപെട്ടു. ഗ്രൂപ്പ് ഘട്ടത്തിൽ കളിച്ച എല്ലാ മത്സരങ്ങളിലും തോൽവിയോടെ ടൂർണമെന്റ് അവസാനിപ്പിക്കുന്ന ദക്ഷിണാഫ്രിക്ക, ടാറിൻ ഗ്ലാസ്ബി (15), ക്യാപ്റ്റൻ എറിൻ ഹണ്ടർ (30), മാരിസൻ മറൈസ് (39) എന്നിവരിലൂടെ ഗോള്‍ നേടി.

ഇന്ത്യ ഇപ്പോൾ ആറ് പോയിന്റിലാണ്, അങ്ങനെ ഗ്രൂപ്പിൽ നാലാം സ്ഥാനത്തേക്ക് അയർലൻഡിനെ മറികടന്നു. എന്നിരുന്നാലും, ഇന്ത്യയുടെ ഗോൾ -7, അയർലണ്ടിന്റെ -5 എന്നിങ്ങനെയാണ്.

ആദ്യ മൂന്ന് കളികളിലും തോൽവി നേരിട്ട ഇന്ത്യയുടെ ക്വാർട്ടർ ഫൈനൽ സാധ്യത കുറഞ്ഞിരുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, അവരുടെ മുൻ മത്സരത്തിൽ അയർലണ്ടിനെതിരെ 1-0 വിജയം മത്സരത്തിൽ തിരിച്ചെത്തിക്കാൻ സഹായിച്ചു. വനി താ ഹോക്കിയിൽ ഒളിമ്പിക്‌സിന്റെ നോക്കൗട്ടിൽ ആദ്യമായാണ് ഇന്ത്യ എത്തുന്നത്.

അതേസമയം, വനിതകളുടെ ഡിസ്‌കസ് ത്രോയില്‍ കമല്‍പ്രീത് കൗര്‍ ഫൈനല്‍ യോഗ്യത നേടി. 64.00 പോയിന്റോടെയാണ് ഫൈനലില്‍ കടന്നത്. എന്നാല്‍ സീമ പുനിയ യോഗ്യത നേടാതെ പുറത്തായി. 60.57 പോയിന്റാണ് സീമയ്ക്ക് നേടാന്‍ കഴിഞ്ഞത്. പുരുഷന്മാരുടെ 48-52 കിലോ വിഭാഗം ബോക്‌സിംഗില്‍ ലോക ഒന്നാം നമ്പര്‍ താരം അമിത് പാംഗല്‍ പുറത്തായി. പുരുഷന്മാരുടെ വ്യക്തിഗത 1/8 എലിമിനേഷന്‍സ് അമ്പെയ്ത്തില്‍ അതുല്‍ ദാസ് ജപ്പാന്റെ തകഹുരു ഫുരുകുവയോട് തോറ്റു.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment