Asian Metro News

ജമ്മുവില്‍ അതിര്‍ത്തി കടന്നെത്തിയ ഡ്രോണ്‍ വെടിവച്ചു വീഴ്ത്തി

 Breaking News
  • വയോജന പരിപാലനത്തിലെ മികവിന് കേരളത്തിന് വയോശ്രേഷ്ഠ സമ്മാൻ പുരസ്‌കാരം വയോജന പരിപാലത്തിലെ മികച്ച മാതൃകയ്ക്ക് കേന്ദ്ര സർക്കാരിന്റെ ‘വയോശ്രേഷ്ഠ സമ്മാൻ’  പുരസ്‌കാരം കേരളത്തിന് ലഭിച്ചതായി സാമൂഹ്യനീതി മന്ത്രി ഡോ. ആർ ബിന്ദു വാർത്താസമ്മേളനത്തിൽ പറഞ്ഞു.മുതിർന്ന പൗരർക്കുള്ള സേവനങ്ങളും സൗകര്യങ്ങളും ഏറ്റവും നന്നായി നടപ്പിൽ വരുത്തിയതിനാണ് ദേശീയ പുരസ്‌കാരം. ‘രക്ഷിതാക്കളുടെയും മുതിർന്ന പൗരരുടെയും...
  • ഭക്ഷ്യ സുരക്ഷയ്ക്ക് ദേശീയ പുരസ്‌കാരം: സൂചികയില്‍ സംസ്ഥാനത്തിന് രണ്ടാം സ്ഥാനം ഭക്ഷ്യ സുരക്ഷാ പദ്ധതി സൂചികയില്‍ സംസ്ഥാനത്തിന് ദേശീയ പുരസ്‌കാരം. ഫുഡ് സേഫ്റ്റി ആന്റ് സ്റ്റാന്റേര്‍ഡ്‌സ് അതോറിറ്റി ഓഫ് ഇന്ത്യയുടെ ഭക്ഷ്യ സുരക്ഷാ സൂചികയില്‍ രണ്ടാം സ്ഥാനമാണ് ലഭിച്ചത്. അഞ്ച് മാനദണ്ഡങ്ങള്‍ പരിഗണിച്ചാണ് പദ്ധതി നിര്‍വഹണത്തില്‍ സംസ്ഥാനങ്ങളുടെ പ്രകടനം വിലയിരുത്തിയത്. ട്രോഫിയും പ്രശസ്തി...
  • ചൊവ്വാഴ്ച 15,768 പേര്‍ക്ക് കോവിഡ്; രോഗമുക്തി നേടിയവര്‍ 21,367 കേരളത്തില്‍ ചൊവ്വാഴ്ച 15,768 പേര്‍ക്ക് കോവിഡ്-19 സ്ഥിരീകരിച്ചു. തൃശൂര്‍ 1843, കോട്ടയം 1632, തിരുവനന്തപുരം 1591, എറണാകുളം 1545, പാലക്കാട് 1419, കൊല്ലം 1407, മലപ്പുറം 1377, ആലപ്പുഴ 1250, കോഴിക്കോട് 1200, കണ്ണൂര്‍ 993, പത്തനംതിട്ട 715, ഇടുക്കി 373,...
  • തീവ്രവാദ പ്രസ്ഥാനങ്ങൾക്ക് നൻമയുടെ മുഖം നൽകുന്നത് സാമൂഹ്യ ഐക്യത്തെ ദുർബലപ്പെടുത്തും: മുഖ്യമന്ത്രി തീവ്രവാദ പ്രസ്ഥാനങ്ങൾക്ക് നൻമയുടെ മുഖം നൽകുന്നത് നമ്മുടെ സാമൂഹ്യ ഐക്യത്തെ ദുർബലപ്പെടുത്തുമെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ പറഞ്ഞു. സ്വാതന്ത്ര്യത്തിന്റെ പര്യായമായി വരെ അത്തരം പ്രസ്ഥാനങ്ങളെ ചിലർ ഉയർത്തിക്കാട്ടുന്നുണ്ട്. ഇത്തരം പ്രതിലോമകരമായ കാഴ്ചപ്പാടുകൾ നമ്മുടെ സ്വാതന്ത്ര്യത്തെ തന്നെ അപകടത്തിലാക്കുമെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു. കേരളത്തിലെ...
  • മാജിക് പ്‌ളാനറ്റിലെ ഡിഫറന്റ് ആർട്ട് സെന്റർ മന്ത്രി സന്ദർശിച്ചു കഴക്കൂട്ടം മാജിക് പ്‌ളാനറ്റിലെ ഡിഫറന്റ് ആർട്ട് സെന്റർ തദ്ദേശസ്വയംഭരണ മന്ത്രി എം. വി. ഗോവിന്ദൻ മാസ്റ്റർ സന്ദർശിച്ചു. ഒക്‌ടോബറിൽ ഇവിടെ സംഘടിപ്പിക്കുന്ന സഹയാത്ര പദ്ധതിയുടെ ലോഗോ മന്ത്രി പ്രകാശനം ചെയ്തു. വിവിധ ശേഷിയുള്ള കുട്ടികളാണ് ഇവിടെയുള്ളതെന്ന് മന്ത്രി പറഞ്ഞു. ഓരോരുത്തർക്കും വ്യത്യസ്തമായ...

ജമ്മുവില്‍ അതിര്‍ത്തി കടന്നെത്തിയ ഡ്രോണ്‍ വെടിവച്ചു വീഴ്ത്തി

ജമ്മുവില്‍ അതിര്‍ത്തി കടന്നെത്തിയ ഡ്രോണ്‍ വെടിവച്ചു വീഴ്ത്തി
July 23
13:19 2021

അന്താരാഷ്ട്ര അതിര്‍ത്തിയില്‍ നിന്ന് (ഐ.ബി) എട്ട് കിലോമീറ്റര്‍ ഉള്ളില്‍ ഇന്ത്യന്‍ ഭാഗത്താണ് പുലര്‍ച്ചെ ഡ്രോണ്‍ കണ്ടെത്തിയത്. അഞ്ചു കിലോ സ്‌ഫോടകവസ്തുക്കളും (ഐഇഡി) ഇതില്‍ നിന്നും കണ്ടെടുത്തു. ജമ്മു കശ്മീര്‍ പോലീസ് ജമ്മു ജില്ലയിലെ അഖ്നൂര്‍ പ്രദേശത്ത് പറന്നെത്തിയ ഡ്രോണ്‍ വെടിവച്ചു വീഴ്ത്തി. അന്താരാഷ്ട്ര അതിര്‍ത്തിയില്‍ നിന്ന് (ഐ.ബി) എട്ട് കിലോമീറ്റര്‍ ഉള്ളില്‍ ഇന്ത്യന്‍ ഭാഗത്താണ് പുലര്‍ച്ചെ ഡ്രോണ്‍ കണ്ടെത്തിയത്. അഞ്ചു കിലോ സ്‌ഫോടകവസ്തുക്കളും (ഐഇഡി) ഇതില്‍ നിന്നും കണ്ടെടുത്തു. പാക് തീവ്രവാദികള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന തരത്തിലുള്ള സ്‌ഫോടകവസ്തുക്കളാണിവ. ഡ്രോണ്‍ പ്രവര്‍ത്തനത്തിന് പിന്നിലെ തീവ്രവാദ സംഘടനയായെയാണ് ഏജന്‍സികള്‍ തിരയുന്നത്.

ജമ്മുവിലോ അന്താരാഷ്ട്ര അതിര്‍ത്തിക്കടുത്തോ ഒരു ഡ്രോണ്‍ കണ്ടെത്തുന്നയത് ഇതാദ്യമല്ല. എന്നാല്‍ ജൂണ്‍ 27 ന് ജമ്മു വ്യോമതാവളത്തില്‍ ഡ്രോണ്‍ ഉപയോഗിച്ചു നടത്തിയ ഇരട്ട സ്ഫോടനത്തിനുശേഷം പൊലീസിന് വെടിവച്ചിടാന്‍ കഴിഞ്ഞ ആദ്യ ഹെക്സാകോപ്റ്റര്‍ ഡ്രോണ്‍ ആണിത്. കഴിഞ്ഞ ഒരു മാസത്തിനിടെ ഒട്ടേറെ തവണ ജമ്മുവിലെ ഒന്നിലധികം സ്ഥലങ്ങളില്‍ ഡ്രോണുകള്‍കണ്ടെത്തിയിരുന്നു. ഡ്രോണ്‍ ആക്രമണ ഭീഷണി നിലനില്‍ക്കുന്നതിനാല്‍ തന്ത്രപ്രധാന ഇടങ്ങളില്‍ പ്രതിരോധ സംവിധാനം ഒരുക്കുകയാണ് ഇന്ത്യ. തീവ്രവാദ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ക്കായി ഡ്രോണുകള്‍ ഉപയോഗിക്കാന്‍ തീവ്രവാദ സംഘടനകള്‍ നിരന്തരം ശ്രമിക്കുന്നതായി ഡിജിപി ദില്‍ബാഗ് സിംഗ് പറഞ്ഞതായി വാര്‍ത്താ ഏജന്‍സിയായ പിടിഐ റിപ്പോര്‍ട്ടു ചെയ്യുന്നു.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment