Asian Metro News

പുരുഷനും സ്ത്രീയ്ക്കും ഇടയില്‍ സ്വത്വം തേടുന്നവരുടെ ദിനം

 Breaking News
  • ദക്ഷിണേഷ്യയിലെ ഏറ്റവും വലിയ സ്റ്റാർട്ടപ്പ്- ഡിജിറ്റൽ ഹബ് തയ്യാർ! രാജ്യത്തെ സ്റ്റാർട്ടപ്പ് രംഗത്തിന് പുത്തൻ ഊർജ്ജം നൽകാനായി ദക്ഷിണേഷ്യയിലെ ഏറ്റവും വലിയ ഡിജിറ്റൽ ഉത്പന്നവികസന കേന്ദ്രമായ ‘ഡിജിറ്റൽ ഹബ്’ മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ നാടിന് സമർപ്പിച്ചു. കേരള സ്റ്റാർട്ടപ്പ് മിഷനു കീഴിൽ കളമശ്ശേരിയിലെ ടെക്നോളജി ഇനോവേഷൻ സോണിലുള്ള അത്യാധുനിക സമുച്ചയത്തിൽ പുത്തൻ...
  • പൂജപ്പുര ജയിലില്‍ നിന്ന് തടവുചാടിയ കൊലക്കേസ് പ്രതി കീഴടങ്ങി പൂജപ്പുര സെന്‍ട്രല്‍ ജയിലില്‍ നിന്ന് ചാടിയ തടവുകാരന്‍ കോടതിയില്‍ കീഴടങ്ങി. കൊലക്കേസ് പ്രതി ജാഹിര്‍ ഹുസൈനാണ് കോടതിയില്‍ കീഴടങ്ങിയത്. ഈ മാസം ഏഴിനായിരുന്നു ഇയാള്‍ ജയില്‍ ചാടിയത്. തൂത്തുക്കുടി സ്വദേശിയാണ് ജാഹിര്‍ ഹുസൈന്‍. അലക്കുജോലിക്കായി പുറത്തിറക്കിയപ്പോഴാണ് ജാഹിര്‍ ഹുസൈന്‍ രക്ഷപ്പെട്ടത്. ഇയാള്‍...
  • ഒന്നാം വര്‍ഷ ഹയര്‍ സെക്കന്‍ഡറി പരീക്ഷാ തീയതികള്‍ പ്രഖ്യാപിച്ച്‌ വിദ്യാഭ്യാസ വകുപ്പ് : ഈ മാസം 24ന് ആരംഭിക്കും തിരുവനന്തപുരം : ഒന്നാം വര്‍ഷ ഹയര്‍ സെക്കന്‍ഡറി, വൊക്കേഷണല്‍ ഹയര്‍ സെക്കന്‍ഡറി പരീക്ഷാ തീയതികള്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചു. പരീക്ഷകള്‍ ഈ മാസം 24ന് ആരംഭിക്കും. ഒന്നാം വര്‍ഷ ഹയര്‍ സെക്കന്‍ഡറി, വൊക്കേഷണല്‍ ഹയര്‍ സെക്കന്‍ഡറി പരീക്ഷാ തീയതികള്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചു. ഹയര്‍സെക്കന്‍ഡറി പരീക്ഷകള്‍ ഈ...
  • തദ്ദേശ സ്ഥാപനങ്ങളിൽ പൊതുമരാമത്ത് പ്രവൃത്തി നിരക്കുകളിൽ പത്ത് ശതമാനം വർധനവ്: മന്ത്രി സംസ്ഥാനത്തെ തദ്ദേശ സ്വയംഭരണ സ്ഥാപനങ്ങൾ ടെൻഡർ ചെയ്യുന്ന പൊതുമരാമത്ത് പ്രവൃത്തികൾക്ക് നിലവിലുള്ള നിരക്കിന് പുറമെ പത്ത് ശതമാനം വർധനവ് അനുവദിച്ച് ഉത്തരവിട്ടതായി തദ്ദേശ സ്വയംഭരണ, ഗ്രാമവികസന, എക്സൈസ് വകുപ്പ് മന്ത്രി എം വി ഗോവിന്ദൻ മാസ്റ്റർ പറഞ്ഞു. നേരത്തെ പൊതുമരാമത്ത് വകുപ്പിൽ...
  • കേര ഗ്രാമം പദ്ധതിയില്‍ അപേക്ഷ ക്ഷണിക്കുന്നു ഇടുക്കി: നാളികേര കര്‍ഷകര്‍ക്ക് വിവിധ ആനുകൂല്യങ്ങള്‍ ലഭ്യമാകുന്ന കേര ഗ്രാമം പദ്ധതി വെള്ളിയാമറ്റം ഗ്രാമ പഞ്ചായത്തില്‍ നടപ്പിലാക്കുന്നു. നിലവില്‍ ഉള്ള തെങ്ങുകളുടെ തടം തുറക്കല്‍, ഇടവിള കൃഷി, ജൈവപരിപാലനം, ജലസേചന സൗകര്യമൊരുക്കല്‍, തെങ്ങുകയറ്റ യന്ത്രം ലഭ്യമാക്കല്‍, പുതിയ തോട്ടങ്ങള്‍ തുടങ്ങിയ ആനുകൂല്യങ്ങള്‍ക്ക്...

പുരുഷനും സ്ത്രീയ്ക്കും ഇടയില്‍ സ്വത്വം തേടുന്നവരുടെ ദിനം

പുരുഷനും സ്ത്രീയ്ക്കും ഇടയില്‍ സ്വത്വം തേടുന്നവരുടെ ദിനം
July 14
12:23 2021

പുരുഷനും സ്ത്രീയ്ക്കും ഇടയില്‍ സ്വത്വപരമായ മറ്റൊരു അസ്തിത്വം തേടുന്നവരുടെ ദിനമാണിന്ന്. അന്താരാഷ്ട്ര നോണ്‍ ബൈനറി ദിനം. എല്ലാ വര്‍ഷവും ജൂലൈ 14 ന് അന്താരാഷ്ട്ര നോണ്‍-ബൈനറി പീപ്പിള്‍സ് ദിനം ആചരിക്കുന്നു. സ്ത്രീ ആയിരിക്കുക അല്ലെങ്കില്‍ പുരുഷനായിരിക്കുക എന്നതിനപ്പുറം മനുഷ്യരുടെ മറ്റൊരു സ്വത്വം തേടലാണത്. നോണ്‍ ബൈനറി ആയി ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ലക്ഷക്കണക്കിന് ആളുകള്‍ അഭിമുഖീകരിക്കുന്ന പ്രശ്‌നങ്ങളെക്കുറിച്ച് അവബോധം സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനാണ് ഈ ദിനം ലക്ഷ്യമിടുന്നത്. പുരുഷന്‍ എന്നോ സ്ത്രീ എന്നോ ഉള്ള ലിംഗബോധത്തിനോട് യോജിക്കാത്ത ജനതയുടെ ദിനം. അഥവാ ലിംഗബോധം തിരിച്ചറിയാതെ പോകുന്ന ജനതയുടെ ദിനം.

ആണും പെണ്ണും എന്ന ലിംഗഭേദങ്ങളെ മാത്രം തിരിച്ചറിയുകയും അംഗീകരിക്കുകയും ചെയ്യുന്ന സമൂഹമാണ് നമ്മുടേത്. അവിടെ രണ്ട് ലിംഗഭേദം മാത്രമേയുള്ളൂ. ആണും പെണ്ണും. ഈ ആശയത്തെ നാം ‘ജെന്‍ഡര്‍ ബൈനറി’ എന്ന് വിളിക്കുന്നു, എന്നാല്‍ ‘നോണ്‍-ബൈനറി’ എന്നത് ഈ രണ്ട് വിഭാഗങ്ങളിലും പെടാത്ത സ്വത്വത്തെ വിവരിക്കാന്‍ ആളുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന ഒരു പദമാണ്. മിക്ക ട്രാന്‍ജെന്‍ഡര്‍ ആള്‍ക്കാരും ബൈനറി അല്ലാത്തവരാണ്. ചില ട്രാന്‍സ്ജെന്‍ഡര്‍ ആളുകള്‍ ബൈനറി അല്ലാത്തവരായുണ്ട്. മിക്ക ട്രാന്‍സുകള്‍ക്കും ലിംഗ വ്യക്തിത്വം ഉണ്ട്, അത് പുരുഷന്റേതോ സ്ത്രീയുടേതോ ആണ്. അവരെ മറ്റേതൊരു പുരുഷനോ സ്ത്രീയോ പോലെ പരിഗണിക്കണം. നോണ്‍ ബൈനറി ഈ പരിഗണനകള്‍ക്കും പുറത്താണ്.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment