Asian Metro News

ജമ്മു വ്യോമസേനാ വിമാനത്താവളത്തില്‍ ഇരട്ട സ്‌ഫോടനങ്ങള്‍; ഡ്രോണ്‍ ആക്രമണമെന്ന് സംശയം

 Breaking News
  • വയോജന പരിപാലനത്തിലെ മികവിന് കേരളത്തിന് വയോശ്രേഷ്ഠ സമ്മാൻ പുരസ്‌കാരം വയോജന പരിപാലത്തിലെ മികച്ച മാതൃകയ്ക്ക് കേന്ദ്ര സർക്കാരിന്റെ ‘വയോശ്രേഷ്ഠ സമ്മാൻ’  പുരസ്‌കാരം കേരളത്തിന് ലഭിച്ചതായി സാമൂഹ്യനീതി മന്ത്രി ഡോ. ആർ ബിന്ദു വാർത്താസമ്മേളനത്തിൽ പറഞ്ഞു.മുതിർന്ന പൗരർക്കുള്ള സേവനങ്ങളും സൗകര്യങ്ങളും ഏറ്റവും നന്നായി നടപ്പിൽ വരുത്തിയതിനാണ് ദേശീയ പുരസ്‌കാരം. ‘രക്ഷിതാക്കളുടെയും മുതിർന്ന പൗരരുടെയും...
  • ഭക്ഷ്യ സുരക്ഷയ്ക്ക് ദേശീയ പുരസ്‌കാരം: സൂചികയില്‍ സംസ്ഥാനത്തിന് രണ്ടാം സ്ഥാനം ഭക്ഷ്യ സുരക്ഷാ പദ്ധതി സൂചികയില്‍ സംസ്ഥാനത്തിന് ദേശീയ പുരസ്‌കാരം. ഫുഡ് സേഫ്റ്റി ആന്റ് സ്റ്റാന്റേര്‍ഡ്‌സ് അതോറിറ്റി ഓഫ് ഇന്ത്യയുടെ ഭക്ഷ്യ സുരക്ഷാ സൂചികയില്‍ രണ്ടാം സ്ഥാനമാണ് ലഭിച്ചത്. അഞ്ച് മാനദണ്ഡങ്ങള്‍ പരിഗണിച്ചാണ് പദ്ധതി നിര്‍വഹണത്തില്‍ സംസ്ഥാനങ്ങളുടെ പ്രകടനം വിലയിരുത്തിയത്. ട്രോഫിയും പ്രശസ്തി...
  • ചൊവ്വാഴ്ച 15,768 പേര്‍ക്ക് കോവിഡ്; രോഗമുക്തി നേടിയവര്‍ 21,367 കേരളത്തില്‍ ചൊവ്വാഴ്ച 15,768 പേര്‍ക്ക് കോവിഡ്-19 സ്ഥിരീകരിച്ചു. തൃശൂര്‍ 1843, കോട്ടയം 1632, തിരുവനന്തപുരം 1591, എറണാകുളം 1545, പാലക്കാട് 1419, കൊല്ലം 1407, മലപ്പുറം 1377, ആലപ്പുഴ 1250, കോഴിക്കോട് 1200, കണ്ണൂര്‍ 993, പത്തനംതിട്ട 715, ഇടുക്കി 373,...
  • തീവ്രവാദ പ്രസ്ഥാനങ്ങൾക്ക് നൻമയുടെ മുഖം നൽകുന്നത് സാമൂഹ്യ ഐക്യത്തെ ദുർബലപ്പെടുത്തും: മുഖ്യമന്ത്രി തീവ്രവാദ പ്രസ്ഥാനങ്ങൾക്ക് നൻമയുടെ മുഖം നൽകുന്നത് നമ്മുടെ സാമൂഹ്യ ഐക്യത്തെ ദുർബലപ്പെടുത്തുമെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ പറഞ്ഞു. സ്വാതന്ത്ര്യത്തിന്റെ പര്യായമായി വരെ അത്തരം പ്രസ്ഥാനങ്ങളെ ചിലർ ഉയർത്തിക്കാട്ടുന്നുണ്ട്. ഇത്തരം പ്രതിലോമകരമായ കാഴ്ചപ്പാടുകൾ നമ്മുടെ സ്വാതന്ത്ര്യത്തെ തന്നെ അപകടത്തിലാക്കുമെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു. കേരളത്തിലെ...
  • മാജിക് പ്‌ളാനറ്റിലെ ഡിഫറന്റ് ആർട്ട് സെന്റർ മന്ത്രി സന്ദർശിച്ചു കഴക്കൂട്ടം മാജിക് പ്‌ളാനറ്റിലെ ഡിഫറന്റ് ആർട്ട് സെന്റർ തദ്ദേശസ്വയംഭരണ മന്ത്രി എം. വി. ഗോവിന്ദൻ മാസ്റ്റർ സന്ദർശിച്ചു. ഒക്‌ടോബറിൽ ഇവിടെ സംഘടിപ്പിക്കുന്ന സഹയാത്ര പദ്ധതിയുടെ ലോഗോ മന്ത്രി പ്രകാശനം ചെയ്തു. വിവിധ ശേഷിയുള്ള കുട്ടികളാണ് ഇവിടെയുള്ളതെന്ന് മന്ത്രി പറഞ്ഞു. ഓരോരുത്തർക്കും വ്യത്യസ്തമായ...

ജമ്മു വ്യോമസേനാ വിമാനത്താവളത്തില്‍ ഇരട്ട സ്‌ഫോടനങ്ങള്‍; ഡ്രോണ്‍ ആക്രമണമെന്ന് സംശയം

ജമ്മു വ്യോമസേനാ വിമാനത്താവളത്തില്‍ ഇരട്ട സ്‌ഫോടനങ്ങള്‍; ഡ്രോണ്‍ ആക്രമണമെന്ന് സംശയം
June 27
12:04 2021

ജമ്മു കാശ്മീർ : വ്യോമസേനാ സ്റ്റേഷന്റെ ഉയര്‍ന്ന സുരക്ഷാ മേഖലയിലാണ് ഞായറാഴ്ച പുലര്‍ച്ചെ രണ്ട് സ്‌ഫോടനങ്ങള്‍ ഉണ്ടായത്. ഏതെങ്കിലും ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ക്ക് പരിക്കോ ഉപകരണങ്ങള്‍ക്ക് കേടുപാടുകളോ സംഭവിച്ചിട്ടില്ലെന്ന് പ്രതിരോധ സേനയുടെ ഔദ്യോഗിക പ്രസ്താവനയില്‍ പറയുന്നു.

ഞായറാഴ്ച പുലര്‍ച്ചെ അഞ്ച് മിനിറ്റിനുള്ളിലാണ് രണ്ടു സ്ഫോടനങ്ങളും നടന്നത്. ആദ്യ സ്‌ഫോടനം ഒരു കെട്ടിടത്തിന്റെ മേല്‍ക്കൂരയിലാണ് ഉണ്ടായത്. പുലര്‍ച്ചെ 1:37 നാണ് ഇതു പൊട്ടിത്തെറിച്ചത്. രണ്ടാമത്തേത് പുലര്‍ച്ചെ 1:42 ന് ഗ്രൗണ്ടില്‍ നിന്നുമായിരുന്നു. ജമ്മു എയര്‍ഫോഴ്സ് സ്റ്റേഷന്റെ സാങ്കേതിക മേഖലയിലായാണ് രണ്ട് തീവ്രത കുറഞ്ഞ ഈ സ്ഫോടനങ്ങള്‍ ഉണ്ടായത്. ഒന്ന് കെട്ടിടത്തിന്റെ മേല്‍ക്കൂരയ്ക്ക് ചെറിയ കേടുപാടുകള്‍ വരുത്തി, മറ്റൊന്ന് തുറന്ന സ്ഥലത്ത് പൊട്ടിത്തെറിച്ചു. ഒരു ഉപകരണത്തിനും കേടുപാടുകള്‍ സംഭവിച്ചിട്ടില്ല. സിവില്‍ ഏജന്‍സികള്‍ക്കൊപ്പം അന്വേഷണം പുരോഗമിക്കുകയാണെന്നും ഇന്ത്യന്‍ വ്യോമസേനയുടെ ട്വിറ്റര്‍ ഹാന്‍ഡില്‍ ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

പ്രദേശങ്ങള്‍ സുരക്ഷാ സേന നിമിഷങ്ങള്‍ക്കകം പ്രദേശത്തെത്തി. രണ്ട് സ്ഫോടനങ്ങളുടെ കാരണം കണ്ടെത്താന്‍ പൊലീസും ഫോറന്‍സിക് സംഘങ്ങളും സ്ഥലത്തുണ്ട്
വ്യോമസേന സ്റ്റേഷന് പുറത്ത് വന്‍ തിരച്ചില്‍ ആരംഭിച്ചു. അന്വേഷണം തുടരുകയാണ്, ഇക്കാര്യം എല്ലാവശവും അന്വേഷിക്കുന്നു. തീവ്രവാദസാദ്ധ്യതയും തള്ളിക്കളഞ്ഞിട്ടില്ല.
എന്‍എസ്ജിയുടെ ബോംബ് ഡാറ്റാ ടീമും ഒരു എന്‍ഐഎ സംഘവും വ്യോമസേന സ്റ്റേഷനിലേക്കുള്ള യാത്രയിലാണെന്ന് വൃത്തങ്ങള്‍ ഇന്ത്യ ടുഡേയോട് പറഞ്ഞു.സ്ഫോടനത്തെക്കുറിച്ച് അറിഞ്ഞ പ്രതിരോധ മന്ത്രി രാജ്നാഥ് സിംഗ് സംഭവത്തെക്കുറിച്ച് എയര്‍ സ്റ്റാഫ് വൈസ് ചീഫ് എയര്‍ മാര്‍ഷല്‍ ഹര്‍ജിത് സിംഗ് അറോറയുമായി സംസാരിച്ചു.

വെസ്റ്റേണ്‍ കമാന്‍ഡിലെ സീനിയര്‍ എയര്‍ സ്റ്റാഫ് ഓഫീസര്‍ എയര്‍ മാര്‍ഷല്‍ വിക്രം സിംഗ് സ്ഥിതിഗതികള്‍ അവലോകനം ചെയ്യുന്നതിനായി ജമ്മു എയര്‍ഫോഴ്‌സ് സ്റ്റേഷനില്‍ എത്തും. വെസ്റ്റേണ്‍ എയര്‍ കമാന്‍ഡിലെ രണ്ടാമത്തെ ഏറ്റവും ഉയര്‍ന്ന ഓഫീസറാണ് അദ്ദേഹം.ഡ്രോണ്‍ ആക്രമണം സംശയിക്കുന്നു

സ്ഫോടനങ്ങള്‍ ആരംഭിക്കാന്‍ വിമാനത്താവളത്തിലെ ഉയര്‍ന്ന സുരക്ഷാ മേഖലയ്ക്കുള്ളില്‍ സ്‌ഫോടക വസ്തുക്കള്‍ ഉപേക്ഷിക്കാന്‍ ഡ്രോണ്‍ ഉപയോഗിച്ചിട്ടുണ്ടോയെന്ന് സുരക്ഷാ ഏജന്‍സികള്‍ പരിശോധിക്കുന്നു. പക്ഷേ, ഈ ഡ്രോണുകള്‍ റഡാറുകള്‍ കണ്ടെത്തിയില്ല.ഐഇഡികള്‍ ഉപേക്ഷിക്കാന്‍ ഡ്രോണ്‍ ഉപയോഗിച്ചതായി സെക്യൂരിറ്റി ഗ്രിഡിലെ ഉന്നത വൃത്തങ്ങള്‍ ഇന്ത്യ ടുഡേയോട് പറഞ്ഞു.

ഇന്ത്യ-പാകിസ്ഥാന്‍ അതിര്‍ത്തി വ്യോമസേനാ സ്റ്റേഷനില്‍ നിന്ന് 14 കിലോമീറ്റര്‍ അകലെയാണ് ജമ്മു വിമാനത്താവളം. കഴിഞ്ഞ തവണ ഡ്രോണുകള്‍ ഉപയോഗിച്ച് ഇന്ത്യന്‍ പ്രദേശത്തിനകത്ത് 12 കിലോമീറ്റര്‍ വരെ ആയുധങ്ങള്‍ ഉപേക്ഷിച്ചിരുന്നു.
മറ്റൊരു സംഭവത്തില്‍ രണ്ട് തീവ്രവാദികളെ ജമ്മു പോലീസ് അറസ്റ്റ് ചെയ്തു. അറസ്റ്റുകള്‍ സ്ഫോടന കേസുമായി ബന്ധമുണ്ടോയെന്ന് ഇതുവരെ വ്യക്തമായിട്ടില്ല.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment