Asian Metro News

കേരളത്തിലെ അധിക മരണങ്ങൾ ഔദ്യോഗിക കൊവിഡ് മരണങ്ങളേക്കാൾ 1.6 മടങ്ങ് കൂടുതലെന്ന് റിപ്പോർട്ട്

 Breaking News
  • വയോജന പരിപാലനത്തിലെ മികവിന് കേരളത്തിന് വയോശ്രേഷ്ഠ സമ്മാൻ പുരസ്‌കാരം വയോജന പരിപാലത്തിലെ മികച്ച മാതൃകയ്ക്ക് കേന്ദ്ര സർക്കാരിന്റെ ‘വയോശ്രേഷ്ഠ സമ്മാൻ’  പുരസ്‌കാരം കേരളത്തിന് ലഭിച്ചതായി സാമൂഹ്യനീതി മന്ത്രി ഡോ. ആർ ബിന്ദു വാർത്താസമ്മേളനത്തിൽ പറഞ്ഞു.മുതിർന്ന പൗരർക്കുള്ള സേവനങ്ങളും സൗകര്യങ്ങളും ഏറ്റവും നന്നായി നടപ്പിൽ വരുത്തിയതിനാണ് ദേശീയ പുരസ്‌കാരം. ‘രക്ഷിതാക്കളുടെയും മുതിർന്ന പൗരരുടെയും...
  • ഭക്ഷ്യ സുരക്ഷയ്ക്ക് ദേശീയ പുരസ്‌കാരം: സൂചികയില്‍ സംസ്ഥാനത്തിന് രണ്ടാം സ്ഥാനം ഭക്ഷ്യ സുരക്ഷാ പദ്ധതി സൂചികയില്‍ സംസ്ഥാനത്തിന് ദേശീയ പുരസ്‌കാരം. ഫുഡ് സേഫ്റ്റി ആന്റ് സ്റ്റാന്റേര്‍ഡ്‌സ് അതോറിറ്റി ഓഫ് ഇന്ത്യയുടെ ഭക്ഷ്യ സുരക്ഷാ സൂചികയില്‍ രണ്ടാം സ്ഥാനമാണ് ലഭിച്ചത്. അഞ്ച് മാനദണ്ഡങ്ങള്‍ പരിഗണിച്ചാണ് പദ്ധതി നിര്‍വഹണത്തില്‍ സംസ്ഥാനങ്ങളുടെ പ്രകടനം വിലയിരുത്തിയത്. ട്രോഫിയും പ്രശസ്തി...
  • ചൊവ്വാഴ്ച 15,768 പേര്‍ക്ക് കോവിഡ്; രോഗമുക്തി നേടിയവര്‍ 21,367 കേരളത്തില്‍ ചൊവ്വാഴ്ച 15,768 പേര്‍ക്ക് കോവിഡ്-19 സ്ഥിരീകരിച്ചു. തൃശൂര്‍ 1843, കോട്ടയം 1632, തിരുവനന്തപുരം 1591, എറണാകുളം 1545, പാലക്കാട് 1419, കൊല്ലം 1407, മലപ്പുറം 1377, ആലപ്പുഴ 1250, കോഴിക്കോട് 1200, കണ്ണൂര്‍ 993, പത്തനംതിട്ട 715, ഇടുക്കി 373,...
  • തീവ്രവാദ പ്രസ്ഥാനങ്ങൾക്ക് നൻമയുടെ മുഖം നൽകുന്നത് സാമൂഹ്യ ഐക്യത്തെ ദുർബലപ്പെടുത്തും: മുഖ്യമന്ത്രി തീവ്രവാദ പ്രസ്ഥാനങ്ങൾക്ക് നൻമയുടെ മുഖം നൽകുന്നത് നമ്മുടെ സാമൂഹ്യ ഐക്യത്തെ ദുർബലപ്പെടുത്തുമെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ പറഞ്ഞു. സ്വാതന്ത്ര്യത്തിന്റെ പര്യായമായി വരെ അത്തരം പ്രസ്ഥാനങ്ങളെ ചിലർ ഉയർത്തിക്കാട്ടുന്നുണ്ട്. ഇത്തരം പ്രതിലോമകരമായ കാഴ്ചപ്പാടുകൾ നമ്മുടെ സ്വാതന്ത്ര്യത്തെ തന്നെ അപകടത്തിലാക്കുമെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു. കേരളത്തിലെ...
  • മാജിക് പ്‌ളാനറ്റിലെ ഡിഫറന്റ് ആർട്ട് സെന്റർ മന്ത്രി സന്ദർശിച്ചു കഴക്കൂട്ടം മാജിക് പ്‌ളാനറ്റിലെ ഡിഫറന്റ് ആർട്ട് സെന്റർ തദ്ദേശസ്വയംഭരണ മന്ത്രി എം. വി. ഗോവിന്ദൻ മാസ്റ്റർ സന്ദർശിച്ചു. ഒക്‌ടോബറിൽ ഇവിടെ സംഘടിപ്പിക്കുന്ന സഹയാത്ര പദ്ധതിയുടെ ലോഗോ മന്ത്രി പ്രകാശനം ചെയ്തു. വിവിധ ശേഷിയുള്ള കുട്ടികളാണ് ഇവിടെയുള്ളതെന്ന് മന്ത്രി പറഞ്ഞു. ഓരോരുത്തർക്കും വ്യത്യസ്തമായ...

കേരളത്തിലെ അധിക മരണങ്ങൾ ഔദ്യോഗിക കൊവിഡ് മരണങ്ങളേക്കാൾ 1.6 മടങ്ങ് കൂടുതലെന്ന് റിപ്പോർട്ട്

കേരളത്തിലെ അധിക മരണങ്ങൾ ഔദ്യോഗിക കൊവിഡ് മരണങ്ങളേക്കാൾ 1.6 മടങ്ങ് കൂടുതലെന്ന് റിപ്പോർട്ട്
June 26
12:30 2021

തിരുവനന്തപുരം; കൊവിഡ് രണ്ടാം തരംഗത്തിൽ കേരളത്തിൽ മരണ സംഖ്യ ഉയർന്നെന്ന് കണക്കുകൾ. 2021 ൽ സംസ്ഥാനത്ത് 15,222 അധിക മരണങ്ങളാണ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തതെന്ന് സിവില്‍ രജിസ്‌ട്രേഷന്‍ വിഭാഗത്തിൽ നിന്നുള്ള കണക്കുകളെ ഉദ്ധരിച്ച് റിപ്പോർട്ടികൾ പുരട് വന്നു. മെയ് 31 വരെയുള്ള കണക്കാണിത്.
2020 മുതൽ മെയ് 2021 വരെയുള്ള കാലയളവിലെ ആകെയുള്ള അധികമരണങ്ങൾ 13,868 ആണ്, ഈ കാലയളവിലെ ഔദ്യോഗിക കൊവിഡ് മരണ സംഖ്യയായ 8,816 നേക്കാൾ 1.6 മടങ്ങ് കൂടുതലാണെന്ന് ഇതെന്ന് റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നു. ഈ വർഷം ഉണ്ടായ എല്ലാ അധിക മരണങ്ങളും കൊവിഡ് മൂലമല്ലെങ്കിലും ഭൂരിഭാഗവും മഹാമാരി സമയത്താണ് സംഭവിച്ചത്. മഹാമാരി സമയത്ത് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ട മരണങ്ങളും അതിന് മുൻവർഷങ്ങളിലെ ശരാശരി മരണസംഖ്യയും തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസമാണ് അധിക മരണങ്ങളായി കണക്കാക്കുന്നത്.അതേസമയം കർണാടകയേയും തമിഴ്നാടിനേയും അപേക്ഷിച്ച് നോക്കുമ്പോൾ കേരളത്തിൽ രേഖപ്പെടുത്താതെ പോയ മരണങ്ങൾ 1.6 മടങ്ങ് ആണെന്ന് റിപ്പോർട്ടിൽ ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നു. 2015 മുതൽ 2021 വരെ സംസ്ഥാനത്ത് ആകെ രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത മരണങ്ങൾ 3,03,313 ആണ്. എന്നാൽ 2020 ഏപ്രിലിനും 2021 മെയ് നും ഇടയിൽ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ട മരണങ്ങളേക്കാൾ കുറവാണ് ഇത്. ഈ കാലയളവിനുള്ളിൽ 3,12,664 മരണങ്ങളാണ് സംസ്ഥാനത്ത് സ്ഥിരീകരിച്ചത്.

2020 മാർച്ച് മുതൽ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ട മരണങ്ങൾ ഞങ്ങൾ മെഡിക്കൽ ബുള്ളറ്റിനിൽ ഉൾപ്പെടുത്താറുണ്ടെന്ന് സംസ്ഥാന ആരോഗ്യ പ്രിൻസിപ്പൽ സെക്രട്ടറി രാജൻ ഖോബ്രഗഡെ പറഞ്ഞു. കൊവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ച ശേഷം മരിച്ചവരുടെ കണക്കുകളും റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിരുന്നു. സാംക്രമിക രോഗങ്ങൾ മൂലമുള്ള എല്ലാ മരണങ്ങളും സംസ്ഥാനതല ഡെത്ത് ഓഡിറ്റ് കമ്മിറ്റി പരിശോധിക്കുകയും അതിനനുസരിച്ച് റിപ്പോർട്ടുകൾ അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്യുകയും ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. ഒരു പക്ഷേ ഇത് കൃത്യമായി കണക്കാക്കുന്നത് കേരളമായിരിക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം വ്യക്തമാക്കി.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment