Asian Metro News

കാര്‍ഷിക നിയമത്തില്‍ ഭേദഗതിയുമായി മഹാരാഷ്ട്ര സര്‍ക്കാര്‍; കേന്ദ്ര നിയമത്തെ ചെറുക്കുന്നതിന്റെ ഭാഗമെന്ന് റവന്യൂമന്ത്രി

 Breaking News
  • റോഡിന്റെ ശോചനീയാവസ്ഥ പരിഹരിക്കണം എന്ന പ്രദേശവാസികളുടെ ആവിശ്യമനുസരിച്ച് യൂത്ത് കോൺഗ്രസ്സ് ഉമ്മന്നൂർ മണ്ഡലം കമ്മിറ്റിയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ പ്രതിഷേധം നടത്തി. ഉമ്മന്നൂർ : നെല്ലിക്കുന്നം, ചെപ്ര റോഡിന്റെ ശോചനീയാവസ്ഥ എത്രയും പെട്ടന്ന് പരിഹരിച്ച് സഞ്ചാരയോഗ്യമാക്കണം എന്ന പ്രദേശവാസികളുടെ ആവിശ്യമനുസരിച്ച് യൂത്ത് കോൺഗ്രസ്സ് ഉമ്മന്നൂർ മണ്ഡലം കമ്മിറ്റിയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ പ്രതിഷേധം നടത്തി. വളരെയധികം വാഹന തിരക്കേറിയ ഈ റോഡിന്റെ അവസ്ഥ കഴിഞ്ഞ 16 വർഷക്കാലമായി...
  • ഫാമിലി കൗൺസിലർ ഒഴിവ് തിരുവനന്തപുരം : പൂജപ്പുരയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന ഗവ: മഹിളാ മന്ദിരത്തിൽ ഒരു മൾട്ടി ലിംഗിസ്റ്റിക് ഫാമിലി കൗൺസിലറുടെ ഒഴിവിലേക്ക് കരാറടിസ്ഥാനത്തിൽ നിയമനത്തിന് അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ചു.മലയാളം, ഹിന്ദി, ഇംഗ്ളീഷ് ഭാഷകൾ എഴുതാനും സംസാരിക്കാനും കഴിയുന്ന എം.എസ്.ഡബ്ളിയു, എം.എ സോഷ്യോളജി, എം.എ സൈക്കോളജി എന്നിവയിലേതെങ്കിലും യോഗ്യതയുള്ള...
  • തൊഴിലുറപ്പ് പദ്ധതിയില്‍ എന്‍ജിനീയര്‍ ഒഴിവ് പാലക്കാട്‌: കുഴല്‍മന്ദം ബ്ലോക്ക് പഞ്ചായത്തില്‍ തൊഴിലുറപ്പ് പദ്ധതിയില്‍ അക്രെഡിറ്റഡ് എന്‍ജിനീയറുടെ നിലവിലുള്ള ഒഴിവിലേക്ക് കരാറടിസ്ഥാനത്തില്‍ നിയമനം നടത്തുന്നു. ബിടെക്. അഗ്രി/ സിവില്‍ എഞ്ചിനീയറിംഗ് ബിരുദമുള്ളവര്‍ക്ക് അപേക്ഷിക്കാം. ബിടെക് അഗ്രി. യോഗ്യതയുള്ളവര്‍ക്ക് മുന്‍ഗണന. ഈ മേഖലയില്‍ മൂന്ന് വര്‍ഷത്തെ പ്രവൃത്തി പരിചയം അഭികാമ്യം....
  • അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ചു കേരള ഹെൽത്ത് റിസർച്ച് ആൻഡ് വെൽഫെയർ സൊസൈറ്റിയിൽ വിവിധ തസ്തികകളിൽ കരാർ നിയമനത്തിന് അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ചു. 23 വരെ അപേക്ഷിക്കാം. അപേക്ഷകൾ നേരിട്ടോ തപാലിലോ നൽകണം. കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്ക്: www.khrws.kerala.gov.in....
  • തൊഴിലധിഷ്ഠിത കോഴ്‌സുകളിൽ അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ചു കെൽട്രോണിന്റെ വഴുതക്കാടുള്ള നോളജ് സെന്ററിൽ ആരംഭിക്കുന്ന തൊഴിലധിഷ്ഠിത കോഴ്‌സുകളിലേക്ക് അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ചു. അഡ്വാൻസ്ഡ് ഡിപ്ലോമ ഇൻ ഡിജിറ്റൽ മീഡിയ ഡിസൈനിംഗ് ആന്റ് അനിമേഷൻ ഫിലിംമേക്കിഗിൽ 12 മാസത്തെ കോഴ്‌സിന് എസ്.എസ്.എൽ.സി, പ്ലസ്ടു, ഡിപ്ലോമ, ഡിഗ്രിയുള്ളവർക്ക് അപേക്ഷിക്കാം. വിശദവിവരങ്ങൾക്ക് 9188665545, 0471 2325154....

കാര്‍ഷിക നിയമത്തില്‍ ഭേദഗതിയുമായി മഹാരാഷ്ട്ര സര്‍ക്കാര്‍; കേന്ദ്ര നിയമത്തെ ചെറുക്കുന്നതിന്റെ ഭാഗമെന്ന് റവന്യൂമന്ത്രി

കാര്‍ഷിക നിയമത്തില്‍ ഭേദഗതിയുമായി മഹാരാഷ്ട്ര സര്‍ക്കാര്‍; കേന്ദ്ര നിയമത്തെ ചെറുക്കുന്നതിന്റെ ഭാഗമെന്ന് റവന്യൂമന്ത്രി
June 10
10:22 2021

മുംബൈ: മഹാരാഷ്ട്ര സര്‍ക്കാര്‍ കാര്‍ഷിക നിയമത്തില്‍ ഭേദഗതി കൊണ്ടുവരുമെന്ന് കോണ്‍ഗ്രസ് നേതാവും മഹാരാഷ്ട്ര റവന്യുമന്ത്രിയുമായ ബാലസാഹേബ് തോറാട്ട്. പുതിയ ബില്ല് കര്‍ഷകരുടെ താല്‍പ്പര്യം സംരക്ഷിക്കുന്നതിന്റെ ഭാഗമാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാര്‍ കൊണ്ടുവന്ന മൂന്ന് കാര്‍ഷിക നിയമങ്ങളും കര്‍ഷകര്‍ക്കും വ്യാപാരികള്‍ക്കും ദോഷകരമാണ്. അതിനെ മറികടക്കുന്നതിനായി നിയമസഭയുടെ മണ്‍സൂണ്‍കാല സമ്മേളനത്തില്‍ ഒരു നിയമം കൊണ്ടുവരും- മന്ത്രി പറഞ്ഞു.

സഹകരണ മന്ത്രി ബാലെസാഹേബ് പാട്ടില്‍, കൃഷി മന്ത്രി ദാദാജി ഭൂസെ, കൃഷി, സഹകരണ സഹമന്ത്രി ഡോ. വിശ്വജിത്ത് കദം എന്നിവരും ശരത് പവാറും പങ്കെടുത്ത ഒരു മണിക്കൂര്‍ യോഗത്തിനുശേഷമായിരുന്നു തോറാട്ട് മാധ്യമപ്രവര്‍ത്തകരെ കണ്ടത്.

”കര്‍ഷകരുടെ ഉന്നമനത്തിനാണെന്ന് വിശദീകരിച്ചുകൊണ്ട് കൊണ്ടുവരുന്ന കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാരിന്റെ നിയമം അപകടകരമാണ്. ഒരു പാന്‍ കാര്‍ഡിന്റെ ബലത്തില്‍ ആര്‍ക്കും വ്യാപാരത്തില്‍ ഏര്‍പ്പെടാം. എന്തെങ്കിലും തട്ടിപ്പ് നടന്നാല്‍ ആര്‍ക്കും ഉത്തരവാദിത്തമില്ല. അതുംകൂടി പരിഗമിച്ചാണ് സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാര്‍ പുതിയ നിയമം കൊണ്ടുവരുന്നത്. പത്തുവര്‍ഷത്തില്‍ കൂടുതല്‍ അനുഭവപരിചയമുള്ള ശരത് പവാറിന്റെ ഈ മേഖലയിലെ സംഭാവനകള്‍ മികച്ചതാണ്- കൂടിക്കാഴ്ചയുടെ കാരണങ്ങളെക്കുറിച്ച്‌ മന്ത്രി പറഞ്ഞു.

കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാര്‍ കൊണ്ടുവന്ന മൂന്ന് കാര്‍ഷിക നിയമങ്ങള്‍ക്കെതിരേയുള്ള അനിശ്ചിതകാല ധര്‍ണ കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം നവംബര്‍ അവസാനത്തോടെയാണ് ഡല്‍ഹിയില്‍ ആരംഭിച്ചത്. സമരം ഇപ്പോഴും തുടരുകയാണ്. ബില്ല് പിന്‍വലിക്കണമെന്നാണ് ആവശ്യം.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment